PDA

View Full Version : tai sao con trai lai wa deu va bi oi

cafechieuthu7minhtoi
22-02-03, 12:31 PM
toi that su ko the nao tin duoc rang con trai cua thoi dai ngay nay lai toi te den muc nhu the nua,toi da tin va da wa ngay tho vi lam tuong ,nao ngo cuoi cung lai bi chinh nguoi minh tin tuong phan boi va way lung,nhung dieu dang buon hon la han lai co the gio ra nhung tro choi bi oi va deu can,ko biet moi nguoi co ai co loi giai thich hay bien minh nao cho phe may rau ko?go phai chang tat ca con trai deu nhu vay ;) :( ;)

Romeo
22-02-03, 01:26 PM
:) Bạn ui , đừng wá đau buồn như vậy , không phải tất cả đàn ông trên thế gian này đều như vậy đâu ...(không phải vì RO là MAN nên binh vực à nhá) B)
Bạn đã qúa tuyệt vọng khi đem hết niềm tin của mình gởi nơi "người ấy" nên giờ đây khi họ ra đi , bạn sẽ cảm thấy không còn tin vào bất cứ người nào nữa , đó chỉ là cảm giác lúc đầu mà thôi ...RO hy vọng thời gian sẽ làm bạn vơi bớt đi vết thương lòng và cảm thấy tin iu vào cuộc đời này nhé !!!!! :D Đừng buồn nữa , có dzì bạn cứ tâm sự với bọn mình !

Second Master
22-02-03, 01:29 PM
Ghê quá ! may mà từ hồi đó cho đến giờ chưa có một mãnh tình dắt vai nên .... người bị chưởi chắc chắn không phải là tui rồi !

KST
22-02-03, 01:54 PM
Úi trời ui ! Đâu phải tất cả con trai đều như dzậy đâu ! Có lẽ đó là do bạn chưa tìm hiểu kỹ mà lại đặt hết niềm tin vào hắn . Nếu như hắn thật sự xấu như bạn nghĩ thì đừng nên bận tâm làm gì nên quên hắn đi , đi tìm cho mình một niềm vui mới !(nhưng nhớ tìm hiểu kỹ nhe !)

Tuyết_Ngân
23-02-03, 04:27 AM
Originally posted by cafechieuthu7minhtoi@Feb 22 2003, 05:31 AM
toi that su ko the nao tin duoc rang con trai cua thoi dai ngay nay lai toi te den muc nhu the nua,toi da tin va da wa ngay tho vi lam tuong ,nao ngo cuoi cung lai bi chinh nguoi minh tin tuong phan boi va way lung,nhung dieu dang buon hon la han lai co the gio ra nhung tro choi bi oi va deu can,ko biet moi nguoi co ai co loi giai thich hay bien minh nao cho phe may rau ko?go phai chang tat ca con trai deu nhu vay ;) :( ;)
Sau khi đọc post của bạn, Ngân thông cảm lắm :) Bạn đừng buồn nữa, đừng suy nghĩ nữa, hãy để cái gì đến thì đến. ;)

nhocthuytien
23-02-03, 06:27 PM
Bạn viết bài này trong lúc nóng gịận có phải không đó. Mặc dù tôi không phải là con trai, nhưng tôi cũng chưa có người yêu, nên không vì thế mà bênh vực cho người yêu của mình. Tôi đứng trên cương vị là một người khách quan nhìn nhận sự việc mà thôi
Tôi nghĩ, con trai kô phải ai cũng như thế. Nếu tất cả mọi người con trai đều giả dối và bỉ ổi như vậy thì thử hỏi bạn TG còn tình yêu tồn tại không? Bất cứ ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu, do bạn vẫn chưa thực sự tìm được mà thôi...
Có lẽ bạn trai của bạn không tốt, nhưng bạn không thể đổ lỗi hết cho người ta đâu, bạn nên trách mình vì không biết dùng người .. có lẽ thế, bởi bạn quá tin vào một thế giới không có sự lừa dối rồi... ngay cả vợ chồng sống với nhau bao nhiêu năm mà còn có những điều dấu nhau thì liệu là người yêu thì buộc phải biết hết không?
bạn coi trọng người yêu mình quá mà không cảnh giác để rồi rơi vào tâm trạng này. Hy vọng bạn suy nghĩ lại thì bạn sẽ thấy người yêu của bạn không đáng cho bạn nghĩ tới nữa. và thật sự còn nhiều người con trai tốt mà mình chưa tìm được...
và khỏang thời gian bạn buồn khổ, ray rứt thì người yêu bạn thỏai mái vui vẻ bên kẻ khác.. liệu có đáng không..
Bạn hãy vứt bỏ quá khứ, nên làm lại, và chính cuộc sống mới và những thay đổi mới của bạn sẽ làm cho người yêu của bạn phải hối hận vì mình đã bỏ lỡ những gì đang có.. chúc bạn vui!
nếu những lời nói của tôi có làm bạn phật ý thì cũng xin đừng trách, tôi chỉ nói khách quan mà thôi.. có thể tôi không cảm nhận được nỗi đau của bạn nên mới nói thế, nhưng tôi nghĩ những lời nói của mình không làm bạn phật ý chứ.!
Cuộc sống là sống vì hôm nay, vì ngày mai chứ không là hôm qua.

Second Master
23-02-03, 06:54 PM
Quá hay quá hay ! bạn Thủy tiên nói chí lý quá ! ai mà được làm bạn trai của nhóc thủy tiên chắc phải là người may mắn lắm nhỉ ! Bạn nhóc tt ơi ! hỏi cái nè ! Bạn chưa có bạn trai là nói thật hay nói giỡn vậy !? Nếu thật thì .... :D

hnkvmt
23-02-03, 08:25 PM
hehe ... nhìn Second Master cười thâý .... hơi kỳ à nha :lol:

hnkvmt
23-02-03, 08:32 PM
Originally posted by nhocthuytien@Feb 23 2003, 11:27 AM
Bạn viết bài này trong lúc nóng gịận có phải không đó. Mặc dù tôi không phải là con trai, nhưng tôi cũng chưa có người yêu, nên không vì thế mà bênh vực cho người yêu của mình. Tôi đứng trên cương vị là một người khách quan nhìn nhận sự việc mà thôi
Tôi nghĩ, con trai kô phải ai cũng như thế. Nếu tất cả mọi người con trai đều giả dối và bỉ ổi như vậy thì thử hỏi bạn TG còn tình yêu tồn tại không? Bất cứ ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu, do bạn vẫn chưa thực sự tìm được mà thôi...
Có lẽ bạn trai của bạn không tốt, nhưng bạn không thể đổ lỗi hết cho người ta đâu, bạn nên trách mình vì không biết dùng người .. có lẽ thế, bởi bạn quá tin vào một thế giới không có sự lừa dối rồi... ngay cả vợ chồng sống với nhau bao nhiêu năm mà còn có những điều dấu nhau thì liệu là người yêu thì buộc phải biết hết không?
bạn coi trọng người yêu mình quá mà không cảnh giác để rồi rơi vào tâm trạng này. Hy vọng bạn suy nghĩ lại thì bạn sẽ thấy người yêu của bạn không đáng cho bạn nghĩ tới nữa. và thật sự còn nhiều người con trai tốt mà mình chưa tìm được...
và khỏang thời gian bạn buồn khổ, ray rứt thì người yêu bạn thỏai mái vui vẻ bên kẻ khác.. liệu có đáng không..
Bạn hãy vứt bỏ quá khứ, nên làm lại, và chính cuộc sống mới và những thay đổi mới của bạn sẽ làm cho người yêu của bạn phải hối hận vì mình đã bỏ lỡ những gì đang có.. chúc bạn vui!
nếu những lời nói của tôi có làm bạn phật ý thì cũng xin đừng trách, tôi chỉ nói khách quan mà thôi.. có thể tôi không cảm nhận được nỗi đau của bạn nên mới nói thế, nhưng tôi nghĩ những lời nói của mình không làm bạn phật ý chứ.!
Cuộc sống là sống vì hôm nay, vì ngày mai chứ không là hôm qua.
nhocthuytien phân tích hay lắm đó ,mong bạn cafechieuthu7minhto hay đọc kỹ và hiểu rõ hơn về con trai ,không phải ai cũng như dzâỵ đâu .
nếu bạn chỉ đi uống cafe có một mình thì hnkvmt .... tình nguyện đi uống cafe với bạn ,nhưng với điều kiện là bạn ..... nha :lol: :lol:

nhocthuytien
23-02-03, 11:34 PM
Originally posted by Second Master@Feb 23 2003, 11:54 AM
Quá hay quá hay ! bạn Thủy tiên nói chí lý quá ! ai mà được làm bạn trai của nhóc thủy tiên chắc phải là người may mắn lắm nhỉ ! Bạn nhóc tt ơi ! hỏi cái nè ! Bạn chưa có bạn trai là nói thật hay nói giỡn vậy !? Nếu thật thì .... :D
em nói những gì đang xảy ra đó anh àh.. :) hihi.. anh thấy cái chữ kí của em đó.. :)

KST
24-02-03, 10:23 PM
Tui ko hiểu ! Bộ NTT yêu đơn phương hả ? :unsure: Hay là mới chia tay ??? :unsure: :unsure: :unsure:

Second Master
25-02-03, 03:32 PM
Hix hix ! Nhóc thủy tiên có người gòi ! Hix hix ! Buồn qué người ơi ! hu hu hu !

nhocthuytien
25-02-03, 03:57 PM
Ủa tại sao nhocthuytien hông biết là mình có người yêu mà Second Master biết hay vậy ta... thiệt tình àh..

hnkvmt
27-02-03, 05:21 PM
hehe ... lạ nhe
mà này , Second Master biết thì ... im lặng đi ,đừng có hô to dzậy chớ ,làm tan nát bao nhiêu "chái tim" tội nghiệp gòi có biết hông dzạ ?
:lol:

ac
17-03-03, 10:07 PM
con trai muon doi la deu ma ban!~ tui da len an tetua o trang muc tu van tinh yeu rui!!!!!

chiminhanh
18-03-03, 11:58 AM
Originally posted by conangngongao@Mar 17 2003, 03:07 PM
con trai muon doi la deu ma ban!~ tui da len an tetua o trang muc tu van tinh yeu rui!!!!!
cái nèy thì CMA đã được đọc thật đã ở chuyên mục TVTY rùi!

hyvong_lybiet
18-03-03, 11:22 PM
haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
lên áng ?thế ai lấy BT làm chồng zdậy nhỉ :lol: :lol: :lol: :lol:

five
20-03-03, 03:07 PM
Originally posted by cafechieuthu7minhtoi@Feb 22 2003, 05:31 AM
Bạn ui , chẳng lẻ ai ai cũng nằm trong tầm suy nghĩ âý của bạn seo?trong thời buổi như hiên nay chắc có lẽ cũng có những hạn người như âý,nhưng nó chỉ nằm trong giới hạn tuổi trẻ con nhà giàu thui(hể gril nèo xinh mà lọt vào con mắt tinh sảo âý thì gril hit đường chạy),nhưng kô phải là hoàn toàn cả,khi bạn gặp trường hợp như vậy thì nói vâý thui.Nên sau này có muốn quen ai nữa thì...phải tìm hiểu cho rõ nha

five
20-03-03, 03:10 PM
Originally posted by conangngongao@Mar 17 2003, 03:07 PM
chẳng lẽ nhưng cặp vợ chồng sông với nhau trăm nam cũng gọi là đểu hả em........!!!!

bihanh20
20-03-03, 04:29 PM
nhóc thủy tiên chưa có boyfriend nào thật kô?hay là bạn
tìm hiểu đàn ông trên các film korea mà tivi đang chiếu rầm rộ.nhưng dù sao cũng fải công nhận bái viết đúng hơn là bài nhận xét cũa nhóc thủy tiên cũng fần nào là một an ủi cho cánh mày râu này.trong những lúc buồn như thế này mà có người nào đó hiểu các boy chúng tôi như nhóc thủy tiên thì đúng là một món quà lớn cho những ai may mắn dược làm friend cũa nhóc thủy tiên.
good luck to you NHÓC THỦY TIÊN!!!

catbuitinhdoi
20-03-03, 04:36 PM
hichic nói oan cho con chai tụi tui wé

hyvong_lybiet
20-03-03, 09:29 PM
hixhixhix tủi thân wá các bạn chai ơi !

Romeo
20-03-03, 10:41 PM
:) Nếu thế gian này mà hong còn có con trai thì cũng giống như đi ngủ mà quên đánh răng vậy.....he he <---hic RO đùa tí thôi.
Sự thật thì ai cũng có những khuyết điểm riêng của mình mà...làm sao kiếm được người đàn ông hay người phụ nữ hòan hảo được ...thế nên ta hãy cố gắng giúp nhau hòa hợp nhé....có anh có em, bên đời vẫn đẹp sao

Guest
20-03-03, 10:50 PM
cafechieuthu7 ơi, tui tinh cờ đọcbai của ban mà suy nghĩ về mình , bạn biết ko tui chua y , ko phải là ko có để y mà là ko dám y, ti sốc một ngày tui cũng rơi vào tình cảnh như bạn , bị người ta phản bội ,quay lưng tui sợ phải chụi đựng cái cảm giác âý lắm ,nếu tui 1 lânf bị phản bội thì chắc dám y nữa đâu,thôi chia sẽ với bạn chút suy nghĩ của mình vâỵ ,bye nha , hy vọng sẽ gặp lại bạn kh mình trở thành thành viên của diễn đàn

thaipeace
20-03-03, 11:55 PM
Sao ban voi bi quan vay , co nguoi nay nguoi kia chu

hyvong_lybiet
24-03-03, 08:59 PM
Originally posted by Romeo@Mar 20 2003, 10:41 PM
:) Nếu thế gian này mà hong còn có con trai thì cũng giống như đi ngủ mà quên đánh răng vậy.....he he <---hic RO đùa tí thôi.
Sự thật thì ai cũng có những khuyết điểm riêng của mình mà...làm sao kiếm được người đàn ông hay người phụ nữ hòan hảo được ...thế nên ta hãy cố gắng giúp nhau hòa hợp nhé....có anh có em, bên đời vẫn đẹp sao
Anh Ro ơi , nói hay wá nhưng liệu có làm được như vậy không hả ?

quanghuy09
25-03-03, 12:49 PM
Đâu phải điểu là lỗi của đàn ông đâu, không do con gái tham tiền, không biết giữ mình nên không nên đỗ lỗi cho ai cả trước hết phải nhìn lại mình

hyvong_lybiet
25-03-03, 11:37 PM
Originally posted by quanghuy09@Mar 25 2003, 12:49 PM
Đâu phải điểu là lỗi của đàn ông đâu, không do con gái tham tiền, không biết giữ mình nên không nên đỗ lỗi cho ai cả trước hết phải nhìn lại mình
Nói hay lắm đó bạn , con gái thời nay đúng là zdâỵ đâý , bởi thế đừng hễ cái gì cũng quy tội cho con chai

Bac si quai di
29-03-03, 02:17 AM
Đâu phải "con gái ngày nay đều là như vậy đấy" đâu. Cũng có "người này người kia" vậy???

nhocthuytien
07-04-03, 04:46 PM
đúng vậy.. cuộc sống là muôn hình vạn trạng cơ mà... ai cũng có ưu khuyết điểm riêng của mình mà nếu không người này thì người khác cũng sẽ nhận ra mà thôi.. tội gì lại đi kết án những kẽ nếu thật sự mình đã cho là không đáng.. thử nhìn lại xem.. ngòai người đó ra thì có biết bao nhiêu người tốt hơn...
Điển hình con chai trong diễn đàn này dễ sương lém áh.. hehe....không tin bạn thử xem.. sẽ thích ngay mà.

hyvong_lybiet
07-04-03, 07:39 PM
Tui là 1 trong những người dễ sương nhất trong diễn đàn này nè heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

thaipeace
23-04-03, 12:41 AM
Ôi Ôi , đừng vội nói con trai như vậy chứ , Ban CF ạ , vì có nguòi này người kia chứ . Với lại ban co thể hỏi tầt cả các bạn nữ trong diễn dàm này xem , họ cò nòi giống ban không ?
Đừng vơ đũa cả nắm nhé , có thể bạn đã gặp một tên họ Sở nhưng hắn không đại diện cho tất cả đâu &#33;&#33;&#33;

thaipeace
23-04-03, 12:44 AM
Sao nhóc thủy tiên biết dzậy , lần đầu tiên có nguời khen tui dễ thương đó &#33;&#33;&#33; mắc cỡ quá hihihi &#33;

catbuitinhdoi
23-04-03, 02:32 AM
bị khen hòai giống tui thì thai sẽ hết mắc cỡ thui

quanghuy09
08-05-03, 09:12 PM
Originally posted by cafechieuthu7minhtoi@Feb 22 2003, 12:31 PM
Sao mà bạn gì đó có ác cảm với con trai quá vậy, quanghuy09 nghĩ không hẳn là do con trai đâu bạn à&#33; Nhiếu khi tại phái nữ của bạn quá nhại cảm thích nghe lời mật ngọt..... và đó là do các bạn tự chuốt lấy mà thôi. Quanghuy09 chỉ công nhận là con trai có lợi dụng nhưng mà tại con gái quá ngây thơ mà thôi, và yêu mù quáng nữa. Không ai tốt cả cũng không ai xấu cả bạn gì đó ơi&#33;

Romeo
08-05-03, 10:21 PM
:) Hãy bằng lòng với những gì bạn đang có..hạnh phúc của bạn đó chính là điều mà người khác đamg mong đợi mà không có được đâý thôi..&#33;

Access banned
23-09-03, 11:02 AM
như vậy là sai..hạnh phúc là do mình tìm ra..không dc bằng lòng đâu..mình phải cố mà dữ nó ..nếu chỉ biết cái hiện thời wên cái tương lai thì tui ko đồng ý

hoatigon
26-09-03, 02:18 PM
hạnh phúc ở nơi em đó ..trong niềm vui trong nụ cười trong lời nói ....nơi nào cũng có hạnh phúc

Access banned
26-09-03, 05:01 PM
ở đây seo ai cũng gọi mình = em hết` vậy mặc dù là tui thuộc dạng già nua nữa chứ

hoatigon
29-09-03, 08:07 PM
ủa gì đã gìa rồi sao ? mà thôi làm em cũng tốt hay muốn làm chị HTG đồng ý thì vỗ tay

Access banned
30-09-03, 11:16 AM
trời là boy đó chị hai lộn xộn thiệt

thamtunet
30-09-03, 03:52 PM
Originally posted by hoatigon@Sep 26 2003, 07:18 AM
hạnh phúc ở nơi em đó ..trong niềm vui trong nụ cười trong lời nói ....nơi nào cũng có hạnh phúc
Những gì mà ta cứ nghĩ là nó vẫn đơn giản đôi khi nó sẽ làm cho ta vui, như vậy ta cũng có thêm một hạnh phúc, và còn có những gì bạn đang thừa hưởng nữa

hoatigon
12-10-03, 05:25 PM
hoan hô thám tử nha ..nói hay lắm đó nhưng đôi khi hạnh phúc chỉ trong mơ thôi

only_love
14-10-03, 04:59 PM
bọn con trai là dzây đó. chả có ai là tốt cả...................con trai :(( giời là dzậy đó

hoatigon
18-10-03, 10:16 PM
sao lại nói thế chứ...đâu phải ai ai cũng hoàn hão cả đâu....con trai cũng có người tốt người xấu chứ bạn...bàn tay còn có ngón ngắn ngón dài kia mà ,bạn nghĩ thế không...đừng cứ mang ý nghĩ bi quan thế nữa nha bạn

hoamaiktv
19-10-03, 11:25 AM
only_love đề nghị cậu không nói lung tung nếu không đừng bảo tui vô DD của cậu phá

only_love
27-10-03, 06:16 PM
đúng là con trai muôn đời là đểu nhưng ko phai đứa con trai nào cũng đểu đâu,ko thể vơ đũa cả nắm dzậy được.nếu con trai trên đời này tất cả đều thì chắc only_love ko lấy chồng wá, o dzậy 1 mình cho khoẻ.

five
28-10-03, 12:25 PM
ủa &#33; sao bạn lại có cái nghĩ như dzay hả bạn? Con trai ko pghải ai ai cũng đểu như bạn nghĩ đâu. Nếu bạn mè gặp mình thì bạn hít nghĩ con chai đểu àh&#33;mà ai đểu dzậy hả bạn....hihihi :((

hyvong_lybiet
28-10-03, 03:28 PM
Originally posted by five@Oct 28 2003, 12:25 PM
ủa &#33; sao bạn lại có cái nghĩ như dzay hả bạn? Con trai ko pghải ai ai cũng đểu như bạn nghĩ đâu. Nếu bạn mè gặp mình thì bạn hít nghĩ con chai đểu àh&#33;mà ai đểu dzậy hả bạn....hihihi :((
thì ông là người mà only_love nói đóa chứ ai nữa , nói dzậy thui chứ thật ga thì only_love nói cũng đúng nhưng chỉ phần nào đóa thui chứ không phải ai cũng như thía đâu only_love à