PDA

View Full Version : minh muon chia se voi nhung nguoi ko may man!

traitimdieuki_ht
10-11-04, 07:46 PM
ban than minh cung chi moi la mot con be chua du tuoi di bau cu,nhung minh cung nghe moi nguoi ban tan nhieu ve nhung nguoi mac nghien.Ban dau minh cam thay rat so nhung con nguoi nhu vay,minh so nhu hoi nho minh van nghe moi nguoi doa ma vay,trong tam tu cua mot con be con nhu minh thi nhung nguoi nhu the chang dang duoc coi la nguoi tot.Nhung cang lon minh cang hieu rang,trong moi con nguoi ai cung co phan tot va phan xau,nhung nguoi mac nghien ko habn la nguoi xau va hon het trong ho mang mot noi mac cam va kho tam.Minh chi muon noi voi nhung nguoi nhu the rang:hay luon tin vao cuoc song,dung mac cam,roi moi nguoi cung se hieu cho cac ban,cuoc doi ai cung lam loi mot doi lan,cai quan trong la ban hay biet sua chua loi lam do,hay co gang song co ich hon nhe! :wink:

thao_bi
11-11-04, 12:02 PM
mình cũng đã từng như bạn. khi còn là một đứa bé chưa có đủ nhận thức được mọi người trong gia đình dạy thì mình rất sợ những người ma túy. mình rất sợ khi ma gần nhà mình có một số người nghiện. mỗi khi nhìn thấy họ mình rất run và chỉ muốn chạy nhanh qua. mình còn nhớ khi mình còn học cấp 1 mình đã nhìn thấy người ta mua bán ma túy, mình không biết những người đó có biết rằng mình đã nhìn thấy không nhưng mình sợ vô cùng. mình đã khóc rất nhiều để xin bố mẹ chuyển nhà nhưng không được. bây giờ khi lớn lên, tiếp xúc với nhiều người trong xã hội, hiểu biết hơn thì mình không còn sợ những người nghiện nữa. mình hiểu họ hơn và thấy xấu hổ với những gì mình đã nghĩ khi còn bé. minh mong muốn được làm nhiều điều để giúp đỡ họ nên mình đã tham gia vào diễn đàn. xã hội nên có một cái nhìn rộng rãi và cảm thông hơn với họ, hãy giúp đỡ họ chứ đừng nên xa lánh.mình mong được tham gia va sẽ tổ chức được nhiều công tác xã hội để giúp đỡ họ.có ai cùng ý tưởng cùng với mình ko?