PDA

View Full Version : Me oi ! Con co loi voi Me !

Nguyen Viet Cuong-TN
13-11-04, 02:44 PM
Mẹ ơi !
Con biết bây giờ mẹ đang rất lo lắng cho con. Con biết mẹ vẫn hằng ngày hằng đêm lo lắng cho con cho đứa con hư này của mẹ. Mẹ có bốn đứa con, mỗi đứa đều có những mặt tốt và những mặt xấu và mỗi đứa con đều để lại cho mẹ những lỗi lo khác nhau. Cho dù bây giờ tất cả đã trưởng thành thế nhưng ko phải vì như vậy mà nỗi lo của mẹ đc vơi đi phần nào. Mẹ vẫn lo lắng cho tất cả chúng con mà trong số đó con là đứa khiến cho mẹ đau đầu nhiều nhất. Con đã mắc nghiện và trong bốn người con của mẹ con là người hư hỏng nhất. Những tưởng sau gần 30 năm chăm sóc nuôi nấng các con bây giờ mẹ có thể yên tâm nghỉ ngơi nhưng ko phải như vậy. Mẹ vẫn hằng đêm mất ngủ vì chúng con. Mẹ lo cho anh Trung, anh Hùng công việc ko đc suôn sẻ, gặp vấp váp trong kinh doanh; Mẹ lo cho anh Dung o xa ko biết sức khỏe thế nào. Với mỗi người con mẹ đều co lỗi llo riêng nhưng con là đứa mẹ đangphair lo lắng nhất.
Con biết những đêm mẹ mất ngủ vì lo ko biết con đang ở đâu, đang làm gì... Con biết những ngày mẹ phải cắn răng, nuốt nước mắt để đưa tiền cho con đi chơi. Con biết những lần mẹ khóc vì con đã cãi lại mẹ... Và bây giờ đây mẹ đang lo lắng liệu con có thể vượt qua đc ko? Mẹ sợ trong lúc đau đớn về thể xác con sẽ ko chịu đựng đc và sẽ lại đâm bổ đi tìm Ma túy. Con biết hết, con cũng hiểu tâm trạng của mẹ. Nhưng mẹ ơi ! Xin mẹ hãy tin con. Con biết bắt mẹ tin con bây giờ là điều rất khó nhưng Xin mẹ hãy tin con. Con đã chứng kiến tất cả, con đã chứng kiến những lần mẹ khóc và con đã hiểu. Bây giờ mẹ ko mong muốn gì ở con nhiều mà điều mẹ mong muốn nhất ở con là con từ bỏ đc Ma túy. Vâng con biết và con hứa với mẹ lần này con sẽ ko để mẹ phải thất vong đâu. Con hứa đấy!
Đã rất nhiều lần con hứa thế nhưng con vẫn chẳng làm đc. Tuy nhiên bây giờ thì con đã khác rồi. Con sẽ ko để mẹ phải thất vọng đâu.
Mới chỉ đc 4 ngày thôi nhưng bây giờ con đã mất hẳn cái cảm giác thèm thuốc rồi. Con đã thực sự ko thấy bứt rứt trong người nữa, con đã cảm thấy thoải mái hơn rất nhiều. Bây giờ con đã thấy yêu đời hơn rất nhiều, con thấy cuộc đời có ý nghĩa hơn rồi mẹ ạ. Cảm ơn mẹ ! Con ngàn vạn lần cảm ơn mẹ. Nếu o có mẹ trong những ngày qua thì chưa chắc con đã làm đc điều đó. Bằng những lời khuyên của mẹ, bằng những sự chăm sóc ngày đêm của mẹ mà con đã vượt qua đc của ải tử thần rồi mẹ ạ. Tuy rằng chưa thật sự chắc chắn nhưng con tin là với tất cả tình thương của mẹ, với những sự chăm sóc của mẹ con sẽ vượt qua đc. Con tin là như vậy. Con đang rất tự tin vào chính mình.
Mẹ ơi ! Con thật sự cảm ơn mẹ! Mẹ đã khổ vì chúng con quá nhiều rồi và bây giờ con tin là mẹ sẽ ko bao giờ phải như vậy nữa đâu. Con tin là như vậy. Những tháng ngày lo lắng của mẹ se chấm dứt tại đây. Mẹ ơi con muốn nói với mẹ rằng : Con yêu mẹ nhất trênn đời. Cho dù có chuyên gì xảy ra hay con có cãi lại mẹ thì trong thâm tâm con mẹ vẫn là người con kính trọng nhất. Người con yêu quý nhất vẫn chính là mẹ. Mẹ ơi Con yêu mẹ.
To all : Hãy biết trân trọng những gì mình có, đừng để nó vuột khỏi tầm tay của mình. Hãy yêu thương những người thân xung quanh mình. Hãy biết quan tâm đến mọi người hơn. Đừng ai như tôi, hãy biết ngăn chặn những điều tồi tệ, đừng để nó đến với bạn. Hãy biết cho và nhận lấy yêu thương. Hãy tin tưởng vào quyết tâm của chính mình. Hãy tự tin để vượt qua những cám dỗ của cuộc đời. Làm đc như vậy bạn sẽ là người hạnh phúc nhất đấy.

xuanyeuthuong
19-01-05, 03:15 PM
MẸ TƯỞNG RẰNG CON KHÔNG NHÌN THẤY...

Khi mẹ tưởng rằng con không nhìn thấy mẹ treo bức vẽ đầu tay của con lên đầu tủ lạnh, con bỗng muốn vẽ thêm nhiều bức tranh khác nữa.

Khi mẹ tưởng rằng con không nhìn thấy mẹ cho chú mèo vô chủ ăn, con hiểu rằng yêu thương thú vật là điều tốt lành.

Khi mẹ tưởng con không nhìn thấy mẹlàm món bánh mà con yêu thích, con bổng hiểu rằng những việc bình thường sẽ vẫn làm nên diều kỳ diệu.

Khi mẹ tưởng rằng con không nhìn thấy nụ hôn tạm biệt mẹ dành cho con trước khi ngủ, thì thuyền con đang sẵn sàng giương buồm nhẹ lướt trên biển mơ của làn gió yêu thương.

Khi mẹ tưởng rằng con không nhìn thấy mắt mẹ ngấn lệ, con hiểu rằng đời có thể mang đến cho con nhiều niềm đau nhưng nước mắt của mẹ sẽ làm con vơi đi nỗi sầu khổ.

Có những lúc mẹ tưởng rằng con không thể nhìn thấy, nhưng thực ra con lại thấy thật nhiều...Và con muốn cản ơn tất cả những gì mẹ đã làm khi mẹ tưởng rằng con không nhìn thấy...

(Dịch từ net)
MẸ CỦA BẠN SẼ RẤT VUI KHI ĐỌC ĐƯỢC NHỮNG TÂM SỰ CỦA BẠN ĐẤY! CHÚC BẠN SỚM TÌM LẠI NỤ CƯỜI CHO MẸ BẠN!!! :wub:

xuanyeuthuong
19-01-05, 03:19 PM
Và hơn ai hết, mong bạn sớm tìm thấy nụ cười của chính mình, mà bấy lâu nay bạn đã vô tình đánh mất! Vững tin lên bạn!