PDA

View Full Version : TÌNH YÊU VƯỢT QUA GIÔNG BÃO

xuanyeuthuong
11-01-05, 11:49 AM
Tình yêu có một sức mạnh kỳ diệu.
Xuất phát từ một tuổi thơ thiếu may mắn:
Cha mẹ ly dị từ khi K.D ( SN 1977) 7 tuổi. Tuổi thơ của D thiếu hẳn bàn tay của bố. D thường xuyên trốn học cùng bạn bè lêu lổng, rồi nghiện ma túy. D bỏ học làm đủ nghề để có tiền sử dụng ma túy. Năm 1998 trong lần cai nghiện tai TT giáo dục Bình Triệu D phát hiện mình bị nhiễm HIV. Mọi chuyện trở nên sụp đổ trước mắt D.
Nghị lực vược D đứng lên sống có ích cho đời:
Trong một lần bệnh nặng năm 2002 D ăn năn với cách sống của mình. D đã quyết tâm làm lại cuộc đời với sự giúp đỡ của thầy cô bạn bè trong trung tâm D đã cai nghiện thành công và học tập trở thành một giáo dục viên đồng đẳng trong nhóm đồng đẳng " Nụ cười". D tình nguyện chăm sóc những bệnh nhân AIDS giai đoạn cuối.
Tình yêu đến với D:
Cùng hoạt động trong nhóm đồng đẳng T.B cũng có hoàn cảnh tương tự D. Hai bạn cảm thông nhau về số phận, cùng nhau hoạt động có ích cho xa hội. Và tình yêu đã đến với đôi bạn.
Ngày vui đôi bạn trẻ: :wub:
Ngày 25/1/05 sắp tới sẽ là ngày vui của đôi bạn. Hôn lễ sẽ được cử hành tại một khuôn viên nhà thờ (đã nhận giúp đôi bạn một phần chi phí cho lễ cưới, vì hòan cảnh của cả hai rất khó khăn) ngoài ra còn có sự giúp đỡ từ các bạn trong nhóm.
Tình yêu đã xoa dịu phần nào nỗi đau của đôi bạn. Tình yêu gắn kết D và B với nhau, và tình yêu ấy sẽ thăng hoa khi cả hai cùng nhau góp tay giúp ích cho đời.
Hạnh phúc- dù muộn màn và có thể là ngắn ngủi, nhưng cũng đã đến được với đôi bạn trẻ đầy nghị lực. :wub:

heorung
11-01-05, 03:00 PM
Như vậy là hạnh phúc rùi! :P

Hoa Da Quy
19-01-05, 01:01 PM
tình yêu như vậy mới đúng nghĩa của tình yêu phải ko các bạn? Họ đã bị mất mát wá nhiều tình cảm, thì giờ đây, khi hạnh phúc đã nằm gọn trong tay, P tin anh chị ấy sẽ vô cùng nâng niu, trân trọng.
Chúc 2 anh chị có những tháng ngày thật đẹp và nhiều ý nghĩa. Hãy sống hết mình từng ngày mà mình còn có với nhau nhé!

DaNang_Chanh
22-01-05, 06:08 PM
Mong sao họ sẽ được hưởng những tháng ngày hạnh phúc và tiếp tục cống hiến cho đời, tiếp tục sống có ích.

xuanyeuthuong
24-01-05, 12:01 PM
TÌNH YÊU LUÔN CÓ PHÉP NHIỆM MÀU PHẢI KHÔNG CÁC BẠN? HÃY TRÂN TRONG NHỮNG TÌNH CẢM THIÊNG LIÊNG ẤY, ĐỪNG ĐỂ NÓ VỤT MẤT RỒI HỐI TIẾC NGHĨ RẰNG "GIÁ NHƯ...". CHÚC CÁC BAN LUÔN VUI. :wub:

congtu_dangyeu259
17-02-05, 09:16 PM
DÓ HỌ DÃ TÌM DƯƠC HẠNH PHÚC CÒN TÔI THÌ SAO,TÔI CŨNG MONG SAO DƯỢC NHƯ HỌ NẾU DƯƠC NHƯ THẾ THÌ TÔI MONG SAO NGƯỜI DÓ HÃY NHÁN TIN LẠI CHO TÔI

xuanyeuthuong
03-03-05, 07:58 PM
Originally posted by congtu_dangyeu259@Feb 17 2005, 02:16 PM
DÓ HỌ DÃ TÌM DƯƠC HẠNH PHÚC CÒN TÔI THÌ SAO,TÔI CŨNG MONG SAO DƯỢC NHƯ HỌ NẾU DƯƠC NHƯ THẾ THÌ TÔI MONG SAO NGƯỜI DÓ HÃY NHÁN TIN LẠI CHO TÔI

31952

ĐỜI KHÔNG BẤT CÔNG NHƯ BẠN NGHĨ ĐÂU! BẠN KHÔNG TIN THÌ XUÂN MONG MÌNH SẼ LÀ NGƯỜI BẠN THÂN, CHIA SẼ MỌI NIỀM VUI NỖI BUỒN CÙNG BẠN. CÒN ĐỂ CÓ MỘT TÌNH YÊU. THÌ XUÂN TIN VÀO DUYÊN SỐ BẠN À! XUÂN KHÔNG KIẾM TÌM CŨNG NHƯ KHÔNG MONG MỘT NỮA KIA CỦA MÌNH XUẤT HIỆN. ĐƠN GIẢN VÌ XUÂN SỢ TÌNH YÊU!