PDA

View Full Version : Tinh yeu oline co nen tin ?

chung_ta_luon_o_ben_nhau2004tn
11-01-05, 11:50 AM
Chao cac ban !
Thuc ra van de tinh yeu thi gan nhu la vo tan, se chang but muc nao ta xiet. Va ngay ban than no, ban than tinh yeu cung co nhieu dang ve khac nhau. Co nguoi yeu nhau chi vi mot nu cuoi, mot loi noi... Nhung cung co nguoi lai phai matden vai nam tham chi vai chuc nam de chinh phuc nguoi ma minh yeu!
Yeu nhau ngoai doi, thuc te con cha chac la se co hanhphuc va ben vung nua la ... Bay gio trong gioi tre dangco xu huong tim nguoi yeu ao (nguoi yeu oline), xu the nay tat yeu no se phai xay ra thoi the nhung xung quanh no la nhung van de nhuc nhoi.
Hai ko phu nhan rang tinh yeu oline cung co nhung mat tich cuc cua no the nhung ben canh do no cung co nhung mat tieu cuc va nhuc nhoi... Se ko tien de minh noi ra nen minh de tu moi nguoi suy nghi nhe !!!
Minh muon noi cung cac ban ve kinh nghiem cua chinh ban than minh.
Tu ngay biet vao mang cho den bay gio minh da co it nhat 3 tinh yeu oline nhung cuoi cung... Tan vo.
Nguoi dau tien, chang biet tai sao tu dung nguoi ta gian minh, bao Hai la Hai da tinh, lang nhang... Trong khi minh chang co ai ngoai nguoi ay. Mac cho minh giai thich nguoi ta nhatquyet chia tay va ra di, bo nick.
Nguoi thu hai, Hai da gap nguoi nay va cung da di choi cung nhau vai lan roi sau do minh ve Thai Nguyen (nguoi ay o Hoa Binh), roi tu day lau lam nguoi ta moi gui cho minh mot vai tin nhan. Cuoi cung nguoi ta noi la so phai gui mail cho Hai the la... Chia tay.
Nguoi thu ba, that ra nguoi nay minh yeu batdau tu khi minh moi vao mang da dc gan 3 nam the roi... Nguoi ta noi nguoi ta phai di Han Quoc (5/1 di) the ma toi qua minh vao mang, cung muon roi, luc do khoang 10 dem, minh gap nguoi ta van tren mang. Cau hoidat ra o day la gi ???
Qua ba cau chuyen minh ke cac ban chac da bietcau tra loi roi chu ???

xuanyeuthuong
11-01-05, 12:08 PM
Originally posted by chung_ta_luon_o_ben_nhau2004tn@Jan 11 2005, 04:50 AM
Chao cac ban !
Thuc ra van de tinh yeu thi gan nhu la vo tan, se chang but muc nao ta xiet. Va ngay ban than no, ban than tinh yeu cung co nhieu dang ve khac nhau. Co nguoi yeu nhau chi vi mot nu cuoi, mot loi noi... Nhung cung co nguoi lai phai matden vai nam tham chi vai chuc nam de chinh phuc nguoi ma minh yeu!
Yeu nhau ngoai doi, thuc te con cha chac la se co hanhphuc va ben vung nua la ... Bay gio trong gioi tre dangco xu huong tim nguoi yeu ao (nguoi yeu oline), xu the nay tat yeu no se phai xay ra thoi the nhung xung quanh no la nhung van de nhuc nhoi.

31119

Bạn ơi bạn đánh không bỏ dấu. Xuân đọc muốn khùng luôn đó. Mình lại bị cận nữa, phen này chắc lên độ quá.
Xuân thấy bạn cũng có lý khi rút ra kết luận về tình yêu online (trãi qua 3 mối tình online ko thành của bạn).
Nhưng sao bạn mất niềm tin thế! Hãy tin thêm lần nửa đi bạn. Người thứ 3 mà bạn nghi ngờ Xuân thấy cũng có trường hợp đó mà bạn. Bạn ấy qua HQ nhưng vẫn sử dụng lại mail cũ thì sao? Hay tại Xuân chưa hiểu hết. cũng tại bạn viết không bỏ dấu đó.
Thôi đừng mất niềm tin nha. Chỉ thận trọng hơn thôi!

rapperz_gurl
11-01-05, 02:36 PM
Chai` .. em nghi~ ... ti`nh iu onl co' the^? to`n ta.i day^' chu*' ....

Grance
14-01-05, 03:04 PM
Originally posted by chung_ta_luon_o_ben_nhau2004tn@Jan 11 2005, 04:50 AM
Chao cac ban !
Hai ko phu nhan rang tinh yeu oline cung co nhung mat tich cuc cua no the nhung ben canh do no cung co nhung mat tieu cuc va nhuc nhoi... Se ko tien de minh noi ra nen minh de tu moi nguoi suy nghi nhe !!!
Minh muon noi cung cac ban ve kinh nghiem cua chinh ban than minh.
Tu ngay biet vao mang cho den bay gio minh da co it nhat 3 tinh yeu oline nhung cuoi cung... Tan vo.
Nguoi dau tien, chang biet tai sao tu dung nguoi ta gian minh, bao Hai la Hai da tinh, lang nhang... Trong khi minh chang co ai ngoai nguoi ay. Mac cho minh giai thich nguoi ta nhatquyet chia tay va ra di, bo nick.
Nguoi thu hai, Hai da gap nguoi nay va cung da di choi cung nhau vai lan roi sau do minh ve Thai Nguyen (nguoi ay o Hoa Binh), roi tu day lau lam nguoi ta moi gui cho minh mot vai tin nhan. Cuoi cung nguoi ta noi la so phai gui mail cho Hai the la... Chia tay.
Nguoi thu ba, that ra nguoi nay minh yeu batdau tu khi minh moi vao mang da dc gan 3 nam the roi... Nguoi ta noi nguoi ta phai di Han Quoc (5/1 di) the ma toi qua minh vao mang, cung muon roi, luc do khoang 10 dem, minh gap nguoi ta van tren mang. Cau hoidat ra o day la gi ???

31119

Chao Hai,
Co phai ban khong nhi? Grance day,neu dung xem ra trong chuyen tinh cam chung ta kha giong nhau day.
Ban co ba moi tinh online nhung deu khong thanh cong that buon cho ban.Minh cung da tung yeu mot nguoi nhu vay bon minh cach nhau nua vong trai dat co ,it ra ban va nhung nguoi kia con gap go,tro chuyen voi nhau nhung bon minh chi co the chat voi nhau ma thoi.Nhung bo minh cung rat hanh phuc vi ca hai dua deu rat hieu nhau,cung chia se nhung khon khan...Ban gap nhieu nguoi nhung nguoi ta khong that long voi ban chi nghi lam ban de bon cot hay de cho vui thoi,khi ban gap mot nguoi thuc su hieu va yeu ban luc do du la tinh online hay o doi thuc luc do moi la tinh cam dang tran trong ban a.
Tren the gioi co rat nhieu nguoi den voi nhau qua online day ban a.
Cai gi cung co mat trai va mat tot nhung chung ta van luon hi vong chu,mong la trong tuong lai gan ban se gap mot nguoi nhu vay.Dung mat niem tin nhe .
GOOD LUCK TO U.!

Hoa Da Quy
17-01-05, 01:23 PM
Mình cũng thấy Hải hơi bi quan rồi đó. Quen nhau trên mạng hay ở ngòai đường, trong buổi tiệc,... đều giống nhau thôi. Đó chỉ là cách thức để bạn gặp gỡ và kết bạn. Nhưng sau đó, tình bạn ấy có tốn tại và phát triển không lại phụ thuộc vào 2 người cơ. Bạn đừng đổ tội cho Internet như thế. Hải à, bạn hãy nghĩ rằng: you get what you give. Nghĩa là bạn cho đi thế nào thỉ sẽ nhận lại thế ấy. Đừng nghĩ là mình đang trách bạn nha. Bạn hãy thử nhìn lại quá trình bạn quen với 3 người con gái ấy, bạn đã gieo cho người ta bao nhiêu phần trăm tin tưởng và hy vọng?
Còn với mình, mình cũng từng kết bạn với nhiều người trên net. Mình ko yêu ai trong số đó, nhưng rất may mắn là mình đã tìm được những tình bạn rất tốt với các bạn đó. Khi khó khăn, mình muốn được chia sẻ với bạn bè trên net. Và khi bạn mình buồn, mình cũng sẵn lòng ngồi nói chuyện thật lâu với bạn. Và...nếu sau này mình có yêu ai đó trong số những người bạn trên net ấy, thì... ồ! Cũng đâu có vấn đề gì đâu phải ko? Hi hi!
Hy vọng Hải sẽ lấy lại niềm tin sớm nhe!

mickey
17-01-05, 07:24 PM
Tình yêu trên net thì có thể Mickey chưa tin nhưng tình bạn trên mạng thì có đó Hải,Mickey may mắn là quen đuợc với rất nhiều bạn qua net và sao Hải không thử bắt đầu 1 tình bạn truớc khi tới 1 tình yêu với nguời nào đó .Đừng quá gấp sẽ khiến nguời khác không tự nhiên .Hải cũng đã nói yêu nhau ngoài đời còn chưa chắc sẽ có hạnh phúc vì vậy đừng bắt nguời khác tin mình tuyệt đối khi bản thân mình không chứng tỏ cho nguời ta thấy mình đáng tin và mình cũng đang tin nguời ta

Grance
18-01-05, 03:01 PM
Originally posted by mickey@Jan 17 2005, 12:24 PM
Tình yêu trên net thì có thể Mickey chưa tin nhưng tình bạn trên mạng thì có đó Hải,Mickey may mắn là quen đuợc với rất nhiều bạn qua net và sao Hải không thử bắt đầu 1 tình bạn truớc khi tới 1 tình yêu với nguời nào đó .Đừng quá gấp sẽ khiến nguời khác không tự nhiên .Hải cũng đã nói yêu nhau ngoài đời còn chưa chắc sẽ có hạnh phúc vì vậy đừng bắt nguời khác tin mình tuyệt đối khi bản thân mình không chứng tỏ cho nguời ta thấy mình đáng tin và mình cũng đang tin nguời ta

31324

Grance rat tan thanh y kien cua Micky va Hoa Da Quynh,Hai lam quen roi ket ban voi moi nguoi truoc di nhe,the nao minh cung kiem duoc nguoi ban hop voi minh cho xem.Tu tinh ban toi tinh yeu la khoang thoi gian khong ngan dau nhung truoc het cu la nhung nguoi ban tot cua nhau da.

Hoa Da Quy
20-01-05, 01:20 PM
Grance ơi, nick của mình là Hoa da quy cơ, không phải là Hoa da Quynh đâu nha! Hi hi! đó là l loài hoa chỉ mọc ở vủng đồi núi ở cao nguyên thôi. Nó có màu vàng và mọc thành bụi. giống hoa hướng dương vậy đó!
Hy vọng qua sự chia sẻ của tụi mình, Hải sẽ lấy lại niềm tin và trở lại với net. Và nhất là sẽ sớm tìm được những tình bạn thiệt là tâm đầu ý hợp nha. Ưm... giống như tụi mình nè! hi hi! Mình cảm thấy những thành viên của diễn đàn đều rất chân thành và dễ thương nữa đó! Đừng nghĩ mình nịnh các bạn nha, có mình trong đó nữa mà. :laugh:

tranthikimman
31-01-05, 02:29 PM
minh thay cac ban ai noi cung co ly ca. voi minh thi... minh cung giong nhu Hai va mot so ban khac vay do. minh da tung quen va yeu qua mang, nhung do la moi tinh dau tien, bon minh gap nhau o ngoai , nhan tin qua mang ,... nhung roi sau do bon minh cung da tan vo. the day! va minh da mat tin tuong vao tinh yeu, khong bao gio tin vao tinh yeu qua mang nua. lieu nhu vay minh co hoi qua ko? va... mot ngay nao do, minh dang trong con buon tot dinh thi anh ay lai den voi minh, anh la nguoi ban than cua nguoi yeu minh truoc do. bon minh cung lai noi chuyen qua mang, dt va thu tu nua... anh da giup minh lay lai niem tin. bay gio thi minh nghi, tinh yeu du co yeu bang cach thuc nao di nua, neu nhu nguoi ta that long thi co gi dau dang trach chu? du co quen tren mang hay tren thuc te, dieu cot yeu la nguoi ta ko lua doi , dieu do moi quy va dang tran trong, dung vay khong cac ban?

rapper_tamdung
13-07-05, 12:48 PM
tinh` online la` tinh` ko ne^n da(.t niem` tin vao nhieu` vi` chung' ta ko ne^n tin vao`

C'mon Babe
13-07-05, 08:44 PM
Lần sau nhớ viết bài có dấu nha bạn ! Khó đọc quá hàh !...
Qua bài viết của bạn thì C'mon nghĩ bạn cũng phần nào hiểu được T/y trên Net nó như thế nào rồi đó . Ừhm , bởi vì chẳng ai biết bạn mà bạn cũng chẳng biết ai .... Nói dối nhau đâu có ai biết !.. Hì , nên tình yêu onl cũng đôi khi khó tin lắm...

HOANG_HON_CHET
13-07-05, 09:29 PM
HIIIIIIIIII,ai bảo là tình yêu onlline là ko có.Cái quan trọng là những người đang online có thật hay ko thôi.Đôi lúc 2 người yêu nhau trước khi thấy được mặt nhau,chỉ là sự đồng điệu của trái tim thôi và đôi lúc những mối tình như thế sẻ mãi mãi ở lại trong tim của nhau bởi vì khi đến với nhau họ chỉ sống bằng trái tim chứ không phải vì vẻ ngoài hay vật chất..Nghe có vẻ lí thuyết lắm nhưng nếu như chúng ta có thể tìm được những người bạn thật tốt từ mạng thì sao ko thể là một người yêu.....
Anh Hải à,đừng như thế.Trước khi trách ai đó anh phải đặt mình vào vị trí người ta mà nghĩ có lẽ khi đó anh sẽ cảm thông hơn và có thể anh cũng có cái nhìn khách quan hơn về chính bản thân mình ....để không phải cảm thấy thất vọng.Tình yêu mà ít bao giờ có một kết cuộc đẹp như người ta mong nên tình không thành chưa hẳn là tình không thật...........Hãy như mọi ngưởi nói ,đừng thất vọng và tự hỏi mình đã bao giời yêu ai đó với cả niểm tin chưa????