PDA

View Full Version : Yêu và mến!!

onlyyou_forever
16-01-05, 10:41 PM
Trước mặt người mình yêu tim bạn đập rộn rã, nhưng trước mặt người bạn mến, bạn cảm thấy vui vẻ.

Trước mặt người bạn yêu, mùa đông giống như là một mùa xuân; nhưng trước mặt người bạn mến, mùa đông chỉ là một mùa đông đẹp. Nếu bạn nhìn vào người bạn yêu, bạn trở nên e thẹn; nhưng nếu bạn nhìn vào người bạn mến, bạn tươi cười vui vẻ. Trước mặt người bạn yêu, bạn không thể thổ lộ những điều bạn dự định trong đầu; nhưng trước mặt người bạn mến, bạn nói chuyện một cách vô tư.

Trước mặt người bạn yêu, bạn có khuynh hướng trở nên nhút nhát, nhưng trước mặt người bạn mến, bạn rất tự tin. Người bạn yêu xuất hiện trong tâm trí bạn từng phút một. Bạn không thể nhìn thẳng vào mặt của người mình yêu, nhưng bạn có thể luôn luôn cười đùa với người bạn mến .Khi người bạn yêu đang khóc bạn khóc theo, nhưng khi người bạn mến đang khóc bạn cố gắng an ủi họ.

Cảm giác của tình yêu bắt đầu từ ánh mắt, cảm giác của sự mến bắt đầu từ tai nghe. Nếu bạn thôi không mến người bạn đã từng mến, bạn chỉ cần bịt tai lại, nhưng nếu bạn cố gắng để nhắm mắt lại để quên người mình yêu, tình yêu sẽ đến bằng những giọt nước mắt và sau đó sẽ vĩnh viễn nằm trong tim bạn.

Còn các bạn nghĩ sao?

Hoa Da Quy
17-01-05, 01:06 PM
Ưm..., mình nghĩ 2 khái niệm này khá giống nhau, và dễ bị lầm lẫn lắm. Có nhiều nguời vì quá vội vàng trong tình cảm, đã ngộ nhận nó, để rồi phải hối hận về sau. Người ta nói: tình yêu thì chỉ có một mà những thứ na ná như tình yêu thì có vô vàn. Mình nghĩ mình có thể mến nhiêu nguời nhưng yêu thì chỉ có 1 mà thôi. Có lẽ thế...

mickey
17-01-05, 07:31 PM
Bạn có thể mến nhiều nguời nhưng chỉ có thể yêu một nguời .Và ngược lại với nguời bạn mến bạn cũng muốn nhiều nguời mến như bạn nhưng với nguời bạn yêu, bạn chỉ muốn một mình bạn yêu nguời đó thôi (vì thế mới có từ yêu dấu ;) )
Với niềm vui của nguời bạn mến,đuơng nhiên bạn sẽ rất vui nhưng nếu nguời bạn yêu không vui ,bạn sẽ buồn .

xuanyeuthuong
18-01-05, 12:47 PM
Mình tìm được trang web rất hay nói về yêu& mến đây. Ai thích mời vô
http://www.petalia.org/Loveland/yeuvathich.htm
Còn nhiều chủ đề khác hay lắm bà con ơi!