PDA

View Full Version : Viết cho riêng tôi !

nubatuoc_ktntn
24-01-05, 05:12 PM
''Đừng tuyệt vọng !tôi ơi đừng tuyệt vọng .
Nắng vàng phai như một nỗi đời riêng .
Đừng tuyệt vọng em ơi đừng tuyệt vọng .
Em hồn nhiên rồi em sẽ bình minh....."

Bài hát hay "chát chúa" ! Híc! :unsure: .
Hôm nay lên mạng xem tử vi một quẻ thấy đời mình mờ quá :wacko: Nhưng mà lại đang cắm phone "lỡ "nghe bài này . :rolleyes: .
Nhưng kể ra thì cái quẻ nói cũng đúng . Tháng này mình hơi xui xẻo thì phải. Ờ mà cái box " Nhật ký " của mình trong ttvn teo mất rồi . Đành vâỵ! Híc !Cái trang tử vi chết tiệt . Nó bắt mình phải trả tiền mới cho cách giải hạn . :wacko: . Đến máy cũng tham tiền .Bó tay!
"Lá mùa thu rơi rụng giữa mùa đông..." ----> Câu này hay ! Mùa đông lành lạnh mà đầy lá vàng rơi thì mấy "em " thuộc trường phải" Romantic" chết đứ đừ như con cá ngừ. :rolleyes:
"Em là tôi và tôi cũng là em
Con diều bay mà linh hồn lạnh lẽo
Con diều rơi cho vực thẳm buồn theo..."
"Bác " kiếm đâu ra cái " con diều " với "vực thẳm" sao mà thể lương . Nghe như người rơi xuống mồ .
Kể cũng lạ! Cứ lúc nào chán chán một tý là lại nghe được bài nào đấy của 'bác "Sơn như kiểu " Ê nhóc! Nghe nốt bài hát này của ta rồi hãy chán đời :wink: "
Thế là lại nghe ! Cái giọng "lè nhè " nghe phát mê ..... :laugh:
" Đừng tuyệt vọng em ơi đừng tuyệt vọng
Em là tôi mà tôi cũng là em ....

Tôi là ai mà con ghi dấu lệ
Tôi là ai mà còn trần gian thế
Tôi là ai ,là ai ,là ai .... mà yêu quá đời này ...."

Đôi khi cũng tự hỏi "lung tung"thế đấy! Nhưng rút cuộc thì là ai mà chẳng được . Làm gì mà cần biết đến thiết tha thế làm gì! Đôi khi tự bản thân mình cứ hay buộc mình vào những cái không cần thiết . Suy nghĩ nhiều làm gì cho chóng già. :laugh:

HÌ ! Khoái nhất "bác " ở khoản có thể nói nghe vừa ảm đảm vừa yên bình . :laugh:
Nghe thì thấy sao đời đen thế. Nhưng mà nghe lại thì lại thấy đời vẫn đẹp đấy chứ . " Em hồn nhiên rồi em sẽ bình yên..."

chung_ta_luon_o_ben_nhau2004tn
25-01-05, 10:14 AM
Híc !
Đọc bài của NBT mà nghe phát ớn. Giời ạ ! Cứ mãi lung tung như vậy thì bao giờ mới lớn đc chứ ?Cuộc sống vẫn đang chuyển động, bất cứ lúc nào ta dừng suy nghĩ, dừng hành động thì ngay lập tức ta bị đào thải. Híc đau thật !
Ko phải ai cũng luôn luôn ổn định, mỗi con người đều có những lúc tâm thần bất ổn,lung tung... Mỗi ngày chúng ta có 15'ất ổn định mà... Vậy nên ko có gì phải đau lòng cả.
Thân

langtu
25-01-05, 08:33 PM
Đừng tuyệt vọng. Em ơi, đừng tuyệt vọnghttp://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons6/4.gif

Hãy là em,và cứ nhớ về tôi ....http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons6/9.gif

Hehehe.

Tôi là ai , là ai. Là ai... mà yêu quá đời này http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons6/8.gif

PS: Bữa nào ra Hà Nội, LT dẫn em đi ăn phở nhá, Nhóc. Nghe "lói" phở HN ngon Tuyệt http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons6/10.gif !!!

HOANG_HON_CHET
25-01-05, 09:22 PM
''Đừng tuyệt vọng em ơi đừng tuyệt vọng
Nắng vàng phai như một nỗi đời riêng''

...''Cánh diều bay mà tâm hồn lạnh lẽo
Con diều rơi cho vực thẳm buồn theo''

Nhẹ nhàng quá,giọng như thật bình thản nhưng sao HHC thấy có một cái gì đó nghèn nghẹn ,xót xa.Thấp thoáng trong những cái lời tha thiết kia là một cái gì đó thật buồn mà cũng thật mông lung ,xa xôi.Nghe như mình cũng đang chao đảo như thề giữa cuộc đời,thấy trườc mắt mình tất cả đều thấp thoáng ,xa xôi.Nhưng đôi lúc như vậy lại hay ta không biết trước điều gì ,ko mong đợigì và cũng sẽ kgông thất phải thất vọng !Không cần biết ngày mai mình sẽ ra sao chỉ cần sống cho mỗi ngày thật vui vẽ và chỉ cần có ít cho một ai đó để khi ta là con diều thì có một ai đó nhớ về ta ''CON DIỀU RƠI CHO VỰC THẲM BUỒN THEO...''

nubatuoc_ktntn
05-02-05, 03:40 PM
Mày giờ này đang ở nhà đấy Aran nhỉ !
Tao suy nghĩ rất nhiều về những điều mày nói ngày hôm qua. Tao cảm động lắm đấy vịt còi à! Nhưng tao thật vô dụng mày nhỉ! :birthday: .Vô dụng vì rõ ràng tao rất xúc động khi mày lo cho tao như thế . Vậy mà tao cũng chẳng nói được một câu cho ra hồn để cho mày hiểu tao cảm ơn mày thế nào.
Đừng trách tại sao có những lúc ngồi thừ một mình. Tại sao tao không thể nói những gì tao đang suy nghĩ ,đang lo lắng. Tại sao tao lại phải mang bộ mặt phấn khởi vô cùng ngay cả khi tao biết tao đang rơi xuống vực thẳm. ..Chỉ đơn giản là tao không muốn mình cứ ngửa mặt lên trời mà than. :happy: .
Nhưng mày cũng thật là mâu thuẫn . Khi tao đã không giả tạo với những gì đang diễn ra thì mày lại nói là tao yếu đuối . .. :laugh: .Chẳng nhẽ khi yêu vào làm tao thay đổi nhiều đến mức mày phải bức xúc thế sao hả Aran? :biggrin: .Chẳng nhẽ chấp nhận một tình yêu lại làm mất hình ảnh của tao trong mày đến thế?Đừng có tiêu cực thế vịt còi yêu quý. . . Thực ra thì tao vẫn là tao thôi mà.Vẫn là con nhóc "chẳng biết làm gì cả.","lười khủng khiếp" "ỷ lại vô cùng"" hay cáu lung tung" " chẳng chịu nhớ gì cả " "đến mì tôm mà còn nấu không xong" mà mày vẫn hay quát mỗi ngày ...
Mày cũng không cần phải ay' nay' vi` "không đủ tư cách trách " tao đâu . Lần sau đừng suy nghĩ như thế nhé.! Không có gì là "tư cách " ở đây cả . Những truyện của tao không phải là anh hùng đến mức để mày phải suy nghĩ như thế ,hiểu không!
Mày,tao, và cả đầu bò nữa ...không phải những đứa bạn thân nhưng 2 năm sống với nhau đủ để tao tôn trọng và trân trọng những đứa bạn như mày hay đầu bò . Không phải tự dưng mà tao tin tưởng và quý hai đứa mày nhất trong cái phòng 10 con người đâu. ..
Mà từ sau đã viết thư cho tao rồi thì không được xé đi nghe chưa . Tao chưa cả kịp đọc ... Cũng không việc gì phải khóc. Biết chưa .! Mày đã làm gì sai đâu nào . Mày cứ là mày như bình thường đi .... arancione ạ!
Hey! Về nhà mở mắt mỗi sáng không thấy mày ,không nghe tiếng quát váng trời ,thấu suốt 4 tầng ký túc của mày cũng buồn đấy nhỉ ! Cầu một năm mới tốt lành cho mày . Cầu cho sang năm có người gánh hộ bọn tao cái tiếng thét "tuyêt....vọng " của mày . :wink:

nubatuoc_ktntn
10-02-05, 09:42 PM
"Sống như mày không có hậu đâu em ạ. Từ bé mày đã thế . Cái gì cũng một mình . Không thèm quan tâm người khác . Chỉ biết đến mình . Không biết nghĩ đến ai . Chỉ thích nghĩ cho mình . Ngày xưa bé thì bảo đấy là bé thì thế . cấp 2 cũng thế .Cấp 3 cũng thế (chị nhầm!). Giờ đại học cũng vậy(Chị vẫn nhầm !)...
" Chị nói gì cũng được . Chị là người biết mọi thứ ,biết tính mọi thứ .Nhưng chị nói thì phải nghĩ đã . Chị hãy nghĩ cho kỹ mỗi khi chị nói "không biết nghĩ đến ai...."hay bất cứ câu gì khác .........
"Mày đừng có mà lôi nước mắt ra nữa,đừng có nước mắt ngắn nước mắt dài nữa . Từ ngày mày lớn lên đến giờ cứ động nói là mày lại rơm rớm nước mắt như là ai làm gì mày ấy ..."Cắn môi gần bật
.....
máu . Vẫn không thể nào ngăn nức nở . Không làm sao cho nước mắt thôi rơi. Fuck ! Giá mà có con dao thì cứa một cái vào tay cho thật đau để khỏi khóc nữa .

"Chị nói hết đi nhưng trước hết em phải nói với chị rằng chị đừng nói em mang nước mắt ra ...Em chẳng mang ra làm gì . Không ai muốn khóc. Nhưng chẳng ai ngăn được khi nước mắt rơi cả . ...."

Thực ra đơn giản lắm bà chị ạ . Cả năm em không có nổi một giọt nước mắt . Bao nhiêu năm sống bên ngoài chẳng bao giờ em rơi nước mắt cả . Nhưng mà cứ tết năm nào cũng được khóc thỏa thích . Tha hồ khóc . Cũng chẳng hiểu sao mà dễ khóc thế nữa . ..Bình thường có bị đánh chưa chắc đã khóc . Thế mà chỉ cần một người trong nhà mình động một tiếng thôi là khóc được . Hay thật ! Không hiểu có phải tại là con út không nữa . Chắc thế . Quen không ai nói gì cả . Nên cứ bị nói thì phải khóc. Hừ ! Khốn kiếp.Căm ghét cái trò khóc lóc thế . Lúc cần thì không một giọt . Fuck!

" Mày làm tình nguyện ,mày hoạt động tình nguyện . Mà chỉ đơn giản là các chị mày ,các em mày ,mày không hòa đồng nổi, thì mày làm làm gì...."

" Đúng thế ! Nhưng chị đừng lôi tình nguyện ra đây . Nó không liên quan gì đến chuyện này . Từ lâu lắm rồi em cũng không làm gì nữa cả .Tất cả chỉ có thế và đến thế . Cái câu hỏi "làm làm gì " của chị hay lắm ......."
" Sống ở đời phải có hậu em ạ . Như mày thì sau này không có hậu đâu. Vô tình ,vô nghĩa ,......"" Chị nói đúng ! Nhưng chị có biết tại sao em như thế không? Chị có biết nguồn gốc là từ đâu không?Chị...."

Ngu ngốc và ngạo mạn đến ngớ ngẩn.
Không thể nói ra những gì thực sự trong lòng nghĩ. Không thể thanh minh . Sai thì có gì để thanh minh nữa. Đúng là không hòa đồng . Đúng là lập dị . Đúng là ích kỷ .
Tất cả những gì đang nói thực ra là 1/3 của những gì đang nghĩ. Vậy là không nói hết . Mà không nói hết thì đương nhiên khiến người ta hiểu rằng đang cố ngụy biện .Cái kiểu ngụy biện của một bản chất ngang ngược và ngu ngốc . Thiếu cả sự khô khan.

Năm nào cũng có một ngày tết với tiếng nức nở . Nghe cái tiếng nức nở của bản thân mà chán cả người . Cắn chảy máu tay mà không thể nào dứt được tiếng nấc. Fuck .Hay đấy! Tết với chả nhất ........

nubatuoc_ktntn
18-03-05, 08:59 PM
Con sói con lạc đường . Nhìn thấy ánh sáng ở phía trước nhưng đấy là ánh sáng của loài người .Không phải ánh sáng của loài sói . Sói là sói mà người là người .Sợ ...Sợ...và Sợ....
Một quả bóng căng tròn...Lúc nào cũng sợ bị nổ .Chỉ cần đem một cái gai thôi mà châm vào là quả bóng sẽ nổ.Lúc nào cũng sợ nó nổ .Sợ ...Sợ...và Sợ....
Cái bình thủy tinh đẹp ,long lanh và sáng chói ,đẹp và ấn tượng ...Chỉ cần động mạnh thôi là rơi mất vỡ tan.Lúc nào cũng sợ chạm mạnh vào nó ...Sợ ...sợ ...và Sợ...
Ngày xưa cổ tích người ta chỉ kể rằng Tấm vào cung làm hoàng hậu .Lọ lem vào cung làm công chúa.Nhưng người ta không kể là làm thế nào để mà một cô Tấm suốt ngày chân lấm tay bùn ,cúi mặt xuống ruộng ,tắm bằng nước ao,có thể biết đi những đôi hài của bà chúa , biết biến mình thành một phi tử đường hoàng mà không bị choáng ngợp và ngột thở bởi những bộ cánh lụa là và lạ lẫm,biết ăn những món ăn nhìn đã thấy muốn cho vào tủ kính mà không nhầm cánh gà với củ cà rốt tỉa hoa .Một lọ lem nhọ nhem đầy than bụi ,lấy bồ hóng làm kem thoa mặt làm sao lại không lúng túng tý nào khi phải xoay vòng với điệu vanse và đôi giầy cao gót tưởng chừng như muốn chặt đôi nó ra mà làm phi tiêu... :rolleyes: Lại sợ...
Con dao sắc đến đâu cũng chẳng thể gọt nổi chuôi của mình .Lập ra lắm những hàng rào để rồi lại đem dao gọt cả nó đi và chừa lại chính cái phần ...muôn đời không gọt nổi....

Vẩn vơ hoài....Nhởn nhơ mãi.......
Lúc nào cũng là nỗi sợ.Một nỗi sợ bong bóng . Bao giờ cho thành người lớn thực sự để hết những nỗi sợ trẻ con?
Lúc nào cũng một loạt những suy nghĩ đan xem vào nhau ,không rõ ràng. Chẳng hiểu thế nào nữa. ...
Chỉ tại mấy nhóc trong phòng :biggrin: .Hứng vớ vẩn ..tự dưng rủ .....