PDA

View Full Version : yêu một người nghiện có nên không ?

uoc gi 2006
03-02-05, 10:45 PM
Tôi quen anh đã 3 năm rồi , khi mới quen anh là 1 con người rất tốt nhưng khoảng 3 tháng sau tôi phất hiện anh nghiện ma tuý .Tôi khóc rất nhiều ,không ngày nào mà tôi không khóc ,tôi cố gắng làm mọi chuyện để anh từ bỏ được ma tuý,khuyên bảo ,giận dỗi ,nói với ba mẹ của anh rồi chia tay cũng có .Lúc đó tôi nghĩ rằng sức mạnh của tình yêu có thể giúp được anh âý nhưng tất cả đều vô ích.Có 1 lần khi nhìn anh hut ma tuý với đám bạn tôi đã hất tất cả xuống đất ,sau đó anh đã chửi tôi bằng những từ ngữ thô tục nhất mà tôi đã từng nghe .Từ nhỏ đến lớn bố mẹ tôi rất yêu thương tôi ,khi anh chửi tôi như vậy tôi cảm thấy cuộc đời của tôi sao nhục nhã quá chưa lần nào tôi bị người ta chửi như vậy .Lúc đó tôi giận lắm nhưng sau khi nghe anh xin lỗi và năn nỉ tôi lại xiêu lòng nhưnh chỉ được 1 thời gian thì anh vẫn như vậy .Bây giờ anh đã đi cai nghiện nhưng không phải vì toi mà vì gia đình của anh .Tôi thất vọng lắm tôi làm bao nhiêu chuyện cũng vì anh nhưng chưa bao giờ anh làm cho tôi một chuyện gì nhỏ nhoi , 3 năm quen nhau tôi chưa bao giờ nhận được dù chỉ là 1 cành hoa .Tuy vậy tôi vẫn rât yêu anh , và tôi đang chờ đọi anh ,chơf đọi một con người mới mặc dù tôi có rất nhiều người theo đuổi .Mọi người nói tôi ngu , đôi lúc tôi cũng cảm thấy mình ngu thật ,gia đình tôi sắp sử đi nước ngoài tôi không biết có nên ở lại không vì ba mẹ tôi mãi mãi không bao giờ chấp nhận anh .Còn anh thì rất muốn tôi ở lại và tiếp tục chờ đợi .Tôi chỉ sợ một điều là khi anh tái nghiện thì lúc đó những ngày đau khổ cũ sẽ tái hiện lại như 1 cuốn phim

songbao8082
04-02-05, 10:26 AM
Originally posted by uoc gi 2006+Feb 3 2005, 03:45 PM--><div class='quotetop'>QUOTE(uoc gi 2006 &#064; Feb 3 2005, 03:45 PM)</div>
Tôi quen anh đã 3 năm rồi , khi mới quen anh là 1 con người rất tốt nhưng khoảng 3 tháng sau tôi phất hiện anh nghiện ma tuý .Tôi khóc rất nhiều ,không ngày nào mà tôi không khóc ,tôi cố gắng làm mọi chuyện để anh từ bỏ được ma tuý,khuyên bảo ,giận dỗi ,nói với ba mẹ của anh rồi chia tay cũng có .Lúc đó tôi nghĩ rằng sức mạnh của tình yêu có thể giúp được anh âý nhưng tất cả đều vô ích.
31806
[/b]Từ những dòng chữ của bạn , tôi biết bạn yêu vô cùng và bạn cũng đã hi sinh cho anh khá nhiều......nhưng sao bạn có vẽ bi quan thế ??????

Originally posted by uoc gi 2006@Feb 3 2005, 03:45 PM
Có 1 lần khi nhìn anh hut ma tuý với đám bạn tôi đã hất tất cả xuống đất ,sau đó anh đã chửi tôi bằng những từ ngữ thô tục nhất mà tôi đã từng nghe .Từ nhỏ đến lớn bố mẹ tôi rất yêu thương tôi ,khi anh chửi tôi như vậy tôi cảm thấy cuộc đời của tôi sao nhục nhã quá chưa lần nào tôi bị người ta chửi như vậy
31806
Tôi biết , bạn rất đau lòng khi chứng kiến cảnh ngưòi mình thương yêu nhất ngày một tiến gần đến bờ vực thẳm ...nhưng bạn ơi ...bạn không nên làm như thế , vì biết đâu được trong cơn say thuốc và trong cái sỉ diện hảo của anh với bạn bè ...........Đừng buồn bạn à , vì người say ma tuý thì không còn biết ai là ai nữa đâu bạn à ...hãy hiểu anh ấy ...khi đó anh ấy không còn là anh ấy nữa rồi .......

Bây giờ anh đã đi cai nghiện nhưng không phải vì toi mà vì gia đình của anh .Tôi thất vọng lắm tôi làm bao nhiêu chuyện cũng vì anh nhưng chưa bao giờ anh làm cho tôi một chuyện gì nhỏ nhoi , 3 năm quen nhau tôi chưa bao giờ nhận được dù chỉ là 1 cành hoa
31806
Rất mừng khi nghe anh đã cai nghiện .....một con người hối sinh.....Đừng đòi hỏi rằng anh ấy vì ai mà cai nghiện....chỉ cần biết rằng anh ấy đã cai nghiện , đã hồi sinh...........có những người không lãng mạng hoặc hoàn cảnh không cho phép họ lãng mạng bạn à...anh ta không thể tặng bạn hoa hồng , khi hằng ngày anh ta còn không đủ nhu cầu của mình.......

<!--QuoteBegin-uoc gi 2006@Feb 3 2005, 03:45 PM
.Tuy vậy tôi vẫn rât yêu anh , và tôi đang chờ đọi anh ,chơf đọi một con người mới mặc dù tôi có rất nhiều người theo đuổi .Mọi người nói tôi ngu , đôi lúc tôi cũng cảm thấy mình ngu thật ,gia đình tôi sắp sử đi nước ngoài tôi không biết có nên ở lại không vì ba mẹ tôi mãi mãi không bao giờ chấp nhận anh .Còn anh thì rất muốn tôi ở lại và tiếp tục chờ đợi .Tôi chỉ sợ một điều là khi anh tái nghiện thì lúc đó những ngày đau khổ cũ sẽ tái hiện lại như 1 cuốn phim

31806

Anh ấy đã rất may mắn khi có một ngưòi yêu như bạn .........Tôi không biết phải khuyên bạn như thê nào trong hoàn cảnh này ...chỉ mong bạn sẽ suy nghĩ thật kỹ ........mọi người vẫn đang cần bạn , cả anh và cả gia đình của bạn

onlyyou_forever
06-02-05, 10:31 PM
Yêu người nghiện ,nên hay không?Bạn hỏi mọi người, vậy có khi nào bạn đã tự hỏi bản thân mình chưa? Liệu tình yêu của bạn có đủ lớn để giữ anh cho bản thân mình,và liệu anh có yêu bạn để có thể làm điều gì vì bạn chưa?nếu tình cảm hai người lớn đến mức có thể làm tất cả để tốt cho nhau thì câu hỏi của bạn rất thừa.Nếu tình yêu mà bạn dành cho anh ấy nhiều như bạn nói thì câu hỏi của bạn sẽ là làm cách nào để anh ấy hiểu bạn và từ bỏ ma túy chứ không phải "có nên yêu người nghiện không".Tình cảm mà còn có nên yêu hay không nên yêu sao????

Hoa Da Quy
15-02-05, 01:21 PM
Trướcc tiên cho mình được chia sẻ nỗi buồn với bạn. Mình tin là mình có thể hiểu được những tâm sự đó, bởi vì mình cũng ở trong hoàn cảnh tương tự như của bạn. Tụi mình đều là những người con gái có người yêu nghiện ma túy. THật oái ăm phải không bạn? Đâu phải tụi mình không còn ai khác theo đuổi mà lại chọn nhầm người nghiện. Nếu trái tim chịu nghe lời lý trí thì bây giờ mình đâu phải khổ thế này. Nhưng thôi bạn à, đã lựa chọn một tình yêu thì hãy sống trọn vẹn với nó, cho dù phải đau khổ, chán nản vô cùng. Như thế, mình cũng không cảm thấy hổ thẹn với lòng.
Mình đã chờ đợi người yêu hơn 1 năm khi anh đi cai nghiện. Và bây giờ khi trở về anh lại vấp phải bíêt bao khó khăn. đôi lúc nhìn anh chán nản, bi quan, mình lại muốn khóc&#33; Nhưng mình không thể khóc, vì mình là chỗ dựa của anh mà&#33;
Rồi tương lai sẽ tốt đẹp thôi, cả bạn và người yêu của bạn cũng thế. Chúc cho bạn có thêm thật nhiều nghị lực để vượt qua sóng gió.
À, còn những khi anh ấy không quan tâm tới bạn, bạn cũng đừng tủi thân, vì khi đã chơi ma túy rồi, anh ấy không còn nghĩ tới điều gì khác được đâu.

nguoitrongcuoc
14-03-05, 10:42 AM
Tôi quen anh đã 3 năm rồi , khi mới quen anh là 1 con người rất tốt nhưng khoảng 3 tháng sau tôi phất hiện anh nghiện ma tuý .Tôi khóc rất nhiều ,không ngày nào mà tôi không khóc ,tôi cố gắng làm mọi chuyện để anh từ bỏ được ma tuý,khuyên bảo ,giận dỗi ,nói với ba mẹ của anh rồi chia tay cũng có .Lúc đó tôi nghĩ rằng sức mạnh của tình yêu có thể giúp được anh âý nhưng tất cả đều vô ích.Có 1 lần khi nhìn anh hut ma tuý với đám bạn tôi đã hất tất cả xuống đất ,sau đó anh đã chửi tôi bằng những từ ngữ thô tục nhất mà tôi đã từng nghe .Từ nhỏ đến lớn bố mẹ tôi rất yêu thương tôi ,khi anh chửi tôi như vậy tôi cảm thấy cuộc đời của tôi sao nhục nhã quá chưa lần nào tôi bị người ta chửi như vậy .Lúc đó tôi giận lắm nhưng sau khi nghe anh xin lỗi và năn nỉ tôi lại xiêu lòng nhưnh chỉ được 1 thời gian thì anh vẫn như vậy .Bây giờ anh đã đi cai nghiện nhưng không phải vì toi mà vì gia đình của anh .Tôi thất vọng lắm tôi làm bao nhiêu chuyện cũng vì anh nhưng chưa bao giờ anh làm cho tôi một chuyện gì nhỏ nhoi , 3 năm quen nhau tôi chưa bao giờ nhận được dù chỉ là 1 cành hoa .Tuy vậy tôi vẫn rât yêu anh , và tôi đang chờ đọi anh ,chơf đọi một con người mới mặc dù tôi có rất nhiều người theo đuổi .Mọi người nói tôi ngu , đôi lúc tôi cũng cảm thấy mình ngu thật ,gia đình tôi sắp sử đi nước ngoài tôi không biết có nên ở lại không vì ba mẹ tôi mãi mãi không bao giờ chấp nhận anh .Còn anh thì rất muốn tôi ở lại và tiếp tục chờ đợi .Tôi chỉ sợ một điều là khi anh tái nghiện thì lúc đó những ngày đau khổ cũ sẽ tái hiện lại như 1 cuốn phim

31806
[b]

Uoc gi 2006 than &#33;&#33;&#33;
Minh doc nhug dog tam su cua ban minh rat dong cam voi ban. Boi vi minh va ban co hoan canh rat giog nhau hau nhu la giog den 90% , nhug ban van manh me hon minh, ban co the hat het tat ca xuog dat, nhug voi minh thi luc day minh chi biet dung run ng len ma thoi. Minh da rat dau kho va dau kho tot cung, minh cug khoc rat nhieu va da tu hanh ha ban than, nhug ban van con co gd ben canh con minh dag sog rat xa nha nhug luc that vog nhu the minh da tu hanh ha ban than, minh bo nha di lag thag suot ngoai duog 5tieg trong luc tuyet roi day dat, trong luc moi ng dag vui ve ben ng yeu ng than vao ngay giag sinh thi minh lai co doc noi xu nguoi. Luc day minh da muon tu ket lieu cuoc doi cho xong. Nhug k the ban ah &#33; gd cho minh sag du hoc nghia la dat het hy vong vao minh. ban trai minh bay gio dag noi voi minh la cai nghien tai nha, minh va a ay dag song cug nhau (bon minh deu du hoc ) the nhug minh van con bat gap trog thung rac tan tich cua no. Minh phai lam the nao day ? troi oi &#33;&#33; tren vai minh gio day nag lam, gd a ay dat het hy vong o minh giao a ay cho minh (gd a ay k he biet a ay nghien ban ah &#33;), con a ay thi bat minh phai giau gd neu noi ra me a ay se dot tu mat, a ay da mat bo roi k the mat ca me nua. Gio day minh luon an ui va ben canh a.Ca 1 tuog lai phia truoc k biet bon minh se the nao nua. Ai co the cuu duoc minh day ??????????????????

five
14-03-05, 11:01 AM

31806

Nói như vậy thì mình thấy tình cảm của bạn dành cho người ta là quá chân thành và thắm thiết.Chắc lẽ yêu như thế này mọi người xung quanh sẽ cho là bạn ngu nhưng thực ra đó không phải là sự thật mà người nghĩ là như vậy( vì ở đây có bạn và có mình biết rõ điều này ,phải không hả bạn?)
Trong lúc anh ấy bị Thuốc thôi miên nên không thể suy nghĩ như một người bình thường nên bạn cũng đùng buồn vì điều này,sẽ có lúc anh ấy hoàn toàn giữ vững những suy nghĩ của mình thì chắc chắn anh ấy sẽ tìm người đầu tiên để nói ra những gì mình đã có lỗi với bạ? Nếu bạn yêu anh ấy thật lòng thì bạn ngại gì chờ đến ngày như vậy hả bạn? Bạn cũng đừng nghĩ là hoàn toàn anh ấy đi cai là vì gia đình ,biết đâu anh ấy đi cai để rồi tìm lại tình yêu đích thực của mình thì sao ? mà anh ấy chưa có cơ hội để nói.Lần này anh ấy đi cai thật sự rồi thì đó chính là niềm vui mà anh ấy đã làm cho bạn vui hơn rồi đó. Bạn hãy tin vào tình yêu của mình nhé bạn? Chúc bạn sớm tìm lại khoảnh khắc hạnh phúc của mình

thamtunet
14-03-05, 11:26 AM
TTN nghĩ khi đã yêu một ai thì không cần phải hỏi có nên hay không cả bạn ah`, vì TY không phải lúc nào muốn là làm được, hix hix trong câu chuyện của bạn, cũng đã có rất nhiều ý kiến rồi đó. Hãy suy ngẫm cho kĩ bạn nhé, hạnh phúc của bạn chỉ do chính tay bạn tạo ra thôi ah`. Thân, chúc bạn nhanh chóng tìm ra cau trả lời cho mình bạn nhé

nico_lai_chipchip
14-03-05, 09:40 PM
được chứ , nên chứ , nhưng với 1 điều kiện là bạn phãi có bãn lĩnh đễ thuyết phục chàng :"cãi tà wy chánh"
:birthday:

-----------
mình nghĩ bản nhạc dưới đây có thễ đem lại sức mạnh vững chắc đễ bạn có đũ nghị lực và vượt qua tất cả mọi chướng ngại vật , bạn nhé .
http://www.math.buffalo.edu/~trieule/Music...MyShoulder.html (http://www.math.buffalo.edu/~trieule/Music/CryOnMyShoulder.html)

five
15-03-05, 09:40 AM
Nếu đã sai lầm đương nhiên là ai cũng sẽ cải tà quy chánh rồi ,vì cuộc sống của chúng ta phía trước còn rất dài mà &#33;

uoc gi 2006
15-03-05, 09:51 PM
Cam on moi nguoi da hieu,chia se va cho toi nhieu loi khuyen .Nhung bay gio toi biet toi nen lam gi ,toi khong nen tiep tuc voi anh ta nua.Khi nhan duoc nhung loi khuyen cua moi nguoi toi vui va xuc dong lam vi co nhung nguoi tuy chua wen biet toi nhung cung da chia se voi toi rat chan thanh .nhung moi nguoi oi Khi toi ke ra cau chuyen nay thi toi can 1 su dong cam voi toi .Neu mot nguoi co the thay doi de tro thanh nguoi tot thi chac chan toi se cho doi ,nhung voi mot nguoi nhu anh ta toi khong the nao tiep tuc duoc .Truoc day khi con hoc chung voi nhau trong mat toi anh ta rat tot ,rat hoan hao nhung thoi gian co the thay doi con nguoi 1 cach ghe gom .Ngay 30 tet toi nhan duoc 1 buc thu cua anh ,buc thu chua day 10 dong trong thu anh hoi toi co the cho anh muon 3 trieu ko ? Toi tu hoi trong moi truong cong dong day du nhu vay ,me anh da lo tat ca cho anh thi tai sao con muon tien toi ?Voi lai toi con dang di hoc kiem dau ra so tien do .Toi mang thac mac nay hoi anh thi anh noi la can tien lam an trong truong cai ,toi ko tin va cung noi that toi ko co tien .Sau do ko thay anh viet thu cho toi nua ,2 tuan sau chi dau cua anh cho toi biet la sau khi di tham anh ve me anh khoe voi ca nha la "thang D moi quen duoc con nho nao o trong do ,nghe noi giau lam ".Khi nghe xong toi cam thay buon va that vong ghe gom ,that vong vi toi da dat niem tin noi anh qua nhieu ,1 con nguoi ko ra gi .Khi toi hoi anh thi anh tra loi voi toi rang "chi wen de loi dung thoi ,con thuong thi D chi yeu T thoi ".Toi cam thay con nguoi anh sao toi te vay ,cho du chi la wen choi toi cung ko chap nhan boi vi toi hieu toi co long tu trong .Tu luc anh di cai nghien toi gio toi tu hua voi long la phai chung thuy ,ban be toi noi "may giong ni co qua " nhung tat ca toi deu gat qua ,gia dinh ,tuong lai toi deu coi ko bang anh ,nhung bay gio toi hieu minh da lang phi thoi gian vo ich ,toi hieu bay gio toi can lam gi de song tot hon ,de anh thay rang toi ko can anh van vui song va van binh thuong .Toi gui loi cam on den tat ca nhung nguoi ban tren dien dan nay ,moi nguoi da cho toi nhung y kien dung dan va chan thanh nhat

uoc gi 2006
15-03-05, 09:52 PM
Cam on moi nguoi da hieu,chia se va cho toi nhieu loi khuyen .Nhung bay gio toi biet toi nen lam gi ,toi khong nen tiep tuc voi anh ta nua.Khi nhan duoc nhung loi khuyen cua moi nguoi toi vui va xuc dong lam vi co nhung nguoi tuy chua wen biet toi nhung cung da chia se voi toi rat chan thanh .nhung moi nguoi oi Khi toi ke ra cau chuyen nay thi toi can 1 su dong cam voi toi .Neu mot nguoi co the thay doi de tro thanh nguoi tot thi chac chan toi se cho doi ,nhung voi mot nguoi nhu anh ta toi khong the nao tiep tuc duoc .Truoc day khi con hoc chung voi nhau trong mat toi anh ta rat tot ,rat hoan hao nhung thoi gian co the thay doi con nguoi 1 cach ghe gom .Ngay 30 tet toi nhan duoc 1 buc thu cua anh ,buc thu chua day 10 dong trong thu anh hoi toi co the cho anh muon 3 trieu ko ? Toi tu hoi trong moi truong cong dong day du nhu vay ,me anh da lo tat ca cho anh thi tai sao con muon tien toi ?Voi lai toi con dang di hoc kiem dau ra so tien do .Toi mang thac mac nay hoi anh thi anh noi la can tien lam an trong truong cai ,toi ko tin va cung noi that toi ko co tien .Sau do ko thay anh viet thu cho toi nua ,2 tuan sau chi dau cua anh cho toi biet la sau khi di tham anh ve me anh khoe voi ca nha la "thang D moi quen duoc con nho nao o trong do ,nghe noi giau lam ".Khi nghe xong toi cam thay buon va that vong ghe gom ,that vong vi toi da dat niem tin noi anh qua nhieu ,1 con nguoi ko ra gi .Khi toi hoi anh thi anh tra loi voi toi rang "chi wen de loi dung thoi ,con thuong thi D chi yeu T thoi ".Toi cam thay con nguoi anh sao toi te vay ,cho du chi la wen choi toi cung ko chap nhan boi vi toi hieu toi co long tu trong .Tu luc anh di cai nghien toi gio toi tu hua voi long la phai chung thuy ,ban be toi noi "may giong ni co qua " nhung tat ca toi deu gat qua ,gia dinh ,tuong lai toi deu coi ko bang anh ,nhung bay gio toi hieu minh da lang phi thoi gian vo ich ,toi hieu bay gio toi can lam gi de song tot hon ,de anh thay rang toi ko can anh van vui song va van binh thuong .Toi gui loi cam on den tat ca nhung nguoi ban tren dien dan nay ,moi nguoi da cho toi nhung y kien dung dan va chan thanh nhat