PDA

View Full Version : Làm sao để đừng đánh mất cuộc đời

thonglan
25-02-05, 10:11 PM
Khi tôi viết những dòng này thì tôi đã là người của xã hội được 10 ngày rồi.Bây giờ tôi đã và đang tái hòa nhập với cộng đồng.Vân biết rằng sẽ rất khó khăn cho mình trong thời gian đầu.Nhưng thú thật là tôi có mặc cảm về bản thân mình nhiều quá.Làm thế nào để tôi khẳng định được mình đây,làm thế nào để chống lại những cám dỗ mà lúc nào cũng dầy rẫy xung quanh mình?
Bây giờ tôi đang uống thuốc chống tái nghiện ,rất mong co ai đó đã từng dùng thuốc này cho tôi vài lời khuyên!!!!!!!!! :ninja:

toiloi
26-02-05, 11:54 AM
XIn chuc2 mừng bạn đã tìm lại được chính mình, bạn à cái mặc cảm tội lỗi trong mỗi con người như anh em mình khi quay trở về cuộc sống hiện tại thì có lẽ ai cũng có, nhưng bạn hãy bình tĩnh và suy nghĩ nhé, cuộc sống của bản thân mình là dành cho ai....???? mình sống tốt hay không tốt ai sẻ được lợi, mính sẽ mất những gì nếu mình tiếp tục con đường ấy,

Thuốc uống trợ giúp cho việc cai nghiện là rất tốt, nhưng mình nghĩ, cắt cơn không khó cái khó ở đây là làm sao để chống lại dược sự cám dỗ của nó, cái này phụ thuộc vào ý chí là chủ yếu, phải quyết tâm và thật sự hiểu ra đâu là vấn đề, mình tin chắc bạn sẽ thành công./

Chảo mừng bãn đã gia nhập vào "đại gia đình của" chúng tôi

congtu_dangyeu259
26-02-05, 09:39 PM
toiloi nói dúng dó bạn ạ,muốn cát cơn ngien không khó cái khó ở dây dó là mình có quêýt tâm cai nghiện không,tôi luôn bên bạn nếu bạn cần một lời khuêyn hay cần một người ban dể chia sẻ bạn có thể tìm dến mình.mình luôn san sàng

xuanyeuthuong
03-03-05, 07:35 PM
Originally posted by thonglan@Feb 25 2005, 03:11 PM

Khi tôi viết những dòng này thì tôi đã là người của xã hội được 10 ngày rồi.Bây giờ tôi đã và đang tái hòa nhập với cộng đồng.Vân biết rằng sẽ rất khó khăn cho mình trong thời gian đầu.Nhưng thú thật là tôi có mặc cảm về bản thân mình nhiều quá.Làm thế nào để tôi khẳng định được mình đây,làm thế nào để chống lại những cám dỗ mà lúc nào cũng dầy rẫy xung quanh mình?

31998

Chào bạn! Bạn đã ý thức được việc tái hòa nhập với cộng đồng là một điều đáng mừng. Việc bạn lo lắng mình sẽ bị cám dỗ khuất phục. Xuân gợi ý nha: Bạn thử tham gia các CLB tuyên truyền và phòng chống ma túy, HIV/AIDS xem. Với việc tham gia công tác XH sẽ giúp cơ thể bạn không có "thời gian rãnh" để cám dỗ bộc phát trở lại. Và với kinh nghiệm của mình bạn sẽ giúp những ai đang nghiện tìm ra con đường "thông thoáng". Bạn đã tham gia được CLB nào rồi. Nếu thích bạn thử gia nhập vào "CLB tia sáng"- thuộc trung tâm hỗ trợ sinh viên xem. Chúc bạn sớm thành công!