PDA

View Full Version : hay hieu cho em, anh nhe!

tranthikimman
01-03-05, 04:56 PM
gió ơi , gió có hiểu lòng tôi thì hãy mang những tâm sự này đến với anh giúp tôi nhé!
N à! bây giờ anh đang ở đâu? có hiểu rằng em đang rất buồn, rất cô đơn hay ko? hôm nay là lần đầu tiên em gọi anh N bằng tiếng "anh" thân thương nhất và cũng chỉ duy nhất lần này thôi rồi mãi mãi em sẽ ko bao giờ gọi nữa. Anh ạ! có lẽ sẽ ko bao giờ anh có thể nghe được tiếng nói này từ miệng em nói ra đâu. Em biết, anh đã mong mỏi em gọi thế này từ lâu lắm rồi nhưng đến hôm nay em mới chỉ nhờ gió mang nó đến với anh thôi và sẽ ko bao giờ em gọi nữa. Em biết, cả anh và em, chẳng ai muốn chuyện này xảy ra đâu. nhưng làm sao có thể biết trước được chứ?! khi biet được điều này, em đã cố gắng lắm để giữ được bình tĩnh, nhưng... anh có hiểu được hay ko? em biết anh cũng khó xử lắm và em biết bây giờ em nên làm gì .em đã buồn, đã khóc. Những giọt nước mắt của em bây giờ ko biết là khóc vì anh hay la khóc cho chính bản thân mình. em trách ai bây giờ? trách anh? trách người ta tại sao lai quay lại lúc này? hay trách bản thân mình quá nông nổi?
:wub:
(ai cha, tâm sự của ai mà thê thảm vậy nhỉ? Hì hì...)

thamtunet
06-03-05, 03:16 PM
Originally posted by tranthikimman@Mar 1 2005, 09:56 AM
gió ơi , gió có hiểu lòng tôi thì hãy mang những tâm sự này đến với anh giúp tôi nhé!
N à! bây giờ anh đang ở đâu? có hiểu rằng em đang rất buồn, rất cô đơn hay ko? hôm nay là lần đầu tiên M gọi anh N bằng tiếng "anh" thân thương nhất và cũng chỉ duy nhất lần này thôi rồi mãi mãi em sẽ ko bao giờ gọi nữa. Anh ạ! có lẽ sẽ ko bao giờ anh có thể nghe được tiếng nói này từ miệng em nói ra đâu. Em biết, anh đã mong mỏi em gọi thế này từ lâu lắm rồi nhưng đến hôm nay em mới chỉ nhờ gió mang nó đến với anh thôi và sẽ ko bao giờ em gọi nữa. Em biết, cả anh và em, chẳng ai muốn chuyện này xảy ra đâu. nhưng làm sao có thể biết trước được chứ?! khi biet được điều này, em đã cố gắng lắm để giữ được bình tĩnh, nhưng... anh có hiểu được hay ko? em biết anh cũng khó xử lắm và em biết bây giờ em nên làm gì .em đã buồn, đã khóc. Những giọt nước mắt của em bây giờ ko biết là khóc vì anh hay la khóc cho chính bản thân mình. em trách ai bây giờ? trách anh? trách người ta tại sao lai quay lại lúc này? hay trách bản thân mình quá nông nổi?
:wub:

32063

Hỡi thế gian tình là gi ? Hix hix tình yêu nó thiêng liêng và cao quý, không có một định nghĩa nào lí giải được. Khi bạn đã nói lên nỗi lòng của mình, bạn sẽ nhận được với những gì bạn đã nói ra, mình tin anh ấy sẽ nghe thấy và một ngày kia có thể anh ấy sẽ tìn đến bạn, anh sẽ hiểu và đến với bạn không phải vì giây phút nông nổi ấy .

tranthikimman
06-03-05, 08:36 PM
Cám ơn five đã biện hộ giúp cho mình nhe! mình cũng cảm ơn thamtunet nhiều nhiều nhé! mình cũng hy vọng là như thế nhưng... ở trên đời này khó biết trước được điều gì cả bạn ạ! tất cả chỉ là hy vọng mà thôi và sau đó là thất vọng não nề............

tcmntn
06-03-05, 10:10 PM
mình cũng rất hiểu tâm trạng của bạn vì mình cũng đã yêu rồi , mình biết yêu đã khó mà dử nó lại càng khó hơn , nên mình nghĩ cái gì nó đến thì nó sẽ đến , đừng nối tiếc những gì đã qua mà cứ xem nó như là một kĩ niệm đẹp
bi quan là cha thất bại đó bạn a` , sống phãi biết tin tưởng và hy vọng chứ < vì ông trời rất công bằng đấy >bạn đã cho cái gì tuy bây giờ bạn chưa nhận được sự đáp lại nhưng đến một lúc nào đó rùi bạn sẽ nhận dựoc còn nhiều hơn mà cái bạn đã cho đấy &#33;&#33;&#33;&#33; :wub:

tranthikimman
09-03-05, 09:11 PM
đồng ý là cũng bi quan thật, nhưng... nhiều lúc cũng hy vọng thật nhiều để rồi tất cả cũng chỉ là hy vọng và chỉ có hy vọng mà thôi. Không biết ông trời có công bằng tcmntn noi hay không nữa. có thể bây giờ mọi thứ giống như là một giấc chiêm bao vậy. bạn biết không hic hic, cuộc đời mình là vậy đó bạn ạ. va mình chỉ biết nhìn anh vui cùng người khác và cầu chúc những gì hạnh phúc nhất sẽ đến. còn mình thì ... chuyện gì đến sẽ đến ... :wacko:

five
10-03-05, 02:11 PM
Originally posted by tranthikimman@Mar 6 2005, 01:36 PM
Cám ơn five đã biện hộ giúp cho mình nhe&#33; mình cũng cảm ơn thamtunet nhiều nhiều nhé&#33; mình cũng hy vọng là như thế nhưng... ở trên đời này khó biết trước được điều gì cả bạn ạ&#33; tất cả chỉ là hy vọng mà thôi và sau đó là thất vọng não nề............

32241

M ơi ai delete bài trả lời của anh gòi em ơi &#33;&#33;&#33; dứa nào mà làm dzay anh biết được anh uýnh chít lun áh &#33;

thamtunet
10-03-05, 08:13 PM
To Five : Những bài viết đó TTN đã del đó , vì TTN nghĩ nơi đây dành cho các mem giải bầu tâm sự, không chat chit với nhau.
To Tranthikimman : bạn ah` TTN nghĩ khi yêu một ai đó không nhất thiết mình phải ở bên cạnh người ấy. Mình có thể nhìn thấy họ hạnh phúc, đó cũng là TY mà mình dành cho họ goi` .

tranthikimman
12-03-05, 09:26 PM
bây giờ thì Five đã biết được thủ phạm là ai rồi đó, hôm nào giả bộ rủ TTN đi uống cafe rồi ... hi`. M cũng đã đọc bài trả lời đó của five rồi. mình cũng cảm ơn TTN nhiều nhiều và mình biết là các bạn luôn là những người ban thật tốt, những người có thể tư vấn ko chỉ cho mình mà cho tất cả các mems khi có chuyện buồn mà. Mình sẽ cố gắng để nhìn người ta hạnh phúc và vui với hạnh phúc ấy...... vì đó cũng là diều mà mình từng nghĩ đến.

thamtunet
14-03-05, 05:34 PM
Chòi TTN chỉ có thể nói những gì mà mình có thể để mong đem lại sự an ủi cho u thui ma`, có gì đâu mà khách sáo thế. Ai cần tụi mình là sẽ có ngay ah`

tcmntn
14-03-05, 07:19 PM
Đúng đấy bạn a`&#33;&#33;&#33;đùng khách sáo vậy , bạn nói vậy thì xem mọi người trong niềm tin là người ngoài cả rùi đấy , ko còn là bakon nhà mình đâu nhé
Tui mách nhỏ cho bạn biết nè : 2 ông TTN va five khi được bạn khen về nhà ăn rùi cuòi suốt ngày ,rùi còn tự hào về mình nũa đấy ....leo leo... bữa sau bạn đừng khen 2ông nủa nghe khõe tụi tui không còn chổ dung thân khi nghe 2 ông nói về minh nữa đấy ...khổ lem&#39; bạn à hi hi.. :biggrin:

tranthikimman
17-03-05, 05:36 PM
khen thì khen cho ttn va five nở mũi chut thôi chứ có gì đâu. mình thì lúc nào cũng xem đây là gia đình mà. mình thì chỉ mong là gia đình chúng ta sẽ mãi mãi như thế này và còn có thể hơn nữa cũng chẳng có sao .... hì :rolleyes: đùa tí cho đỡ buồn mà. M chỉ khen cho có vậy thôi, TTN và five đừng có chảnh lên nữa nha, kẻo mọi người đỗ thừa cho Mẫn thì khổ đó. Nói như vậy chứ 2 người đừng có giận, mình đang buồn lắm, muốn vào đây để trò chuyện tâm sự mà và mình chỉ mong mọi nguời trong gia đình chúng ta sẽ luôn là nhịp cầu , là điểm tựa cho các mems. mình chỉ mong sao bây giờ mình ko còn buồn nữa

tranthikimman
21-03-05, 06:01 PM
N a&#33; anh nói với em như thế nào nhỉ?&#33; " anh hiểu em nhiều lắm và chỉ có em mới có thể là ngưòi hiểu anh thôi". Nhưng bây giờ thì sao? anh đang ở nơi đâu? anh có hiểu em bây giờ như thế nào ko? _ cô đơn , buồn chán , tuyệt vọng,.... sao bây giờ anh chẳng hiểu em như ngày trước nữa&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33; anh biết ko? mỗi ngày em đợi tin anh nhiều lắm, mỗi khi chuông điện thoại reo, mỗi khi bác đưa thư đến, .... còn trong em ... chỉ còn lại sự lạnh lẽo, băng giá... có lẽ chẳng ai có thể làm cho nó ấm lên được nữa........... anh có hiểu em ko??? :wub: (đây là tâm sự của loài chim cánh cụt) he he...

tranthikimman
23-07-05, 04:41 PM
Bùn chít dc à&#33; Mấy người đâu hít òi&#33;