PDA

View Full Version : hiv va noi dau cua moi nguoi

nhoxitrumbuongbinh
05-03-05, 07:37 PM
Cai ngay nghe tin anh toi bi hiv, toi gan nhu hoan toan sup do.Toi khong the tin vao dieu do.Anh toi vua lap ra dinh .Tai sao lai co the nhu vay chu.Gia dinh toi that su bang hoang, khong ai tin vao dieu do.Nhung moi thu tuong nhu binh lang troi qua,chi minh anh chiu noi dau ay ma thoi.Vay ma,su nghiet nga lai them mot lan nua do len gia dinh cua chung toi.Ngay anh ra di cung la ngay chi toi sinh chauVa cung la ngay chi toi biet minh cung bi nhiem benh theo chong va dua tre khi sinh ra cung truoc tiep lay benh qua me.Hai noi dau cung mot luc,chi toi gan nhu suy sup hoan toan.Chi xa lanh moi nguoi va khong tiep xuc voi ai.Mac du moi nguoi trong gia dinh mac suc noi.Chi mac cam ve can benh cua minh,song khep kin khong cho ai quan tam den minh cung nhu dua tre.Cac ban oi toi phai lam gi de giup chi toi day.

thamtunet
05-03-05, 09:18 PM
Hãy làm một người em trong gia đình và trong tâm trạng của gia đình của chị bạn là một người em, một người bạn , một người có đủ nghị lực để an ủi động viên chị trong nỗi đau tuyệt vọng ấy. Cùng một lúc 2 nỗi đau đã đến chắc chị của bạn không còn một tình thần để nghĩ đến chuyện tương lai. Và bạn hãy ở bên , chia sẻ trong nỗi đau tuyệt vọng ấy, một khi chị của bạn nhận thấy được cuộc sống của Gđ chị không phải dừng tại đây, chị có thể tìm lại được nguồn sống cho sự nghiệp của con mình..........
Mình biết nói gì trong luc này hơn là sự chia sẻ từ bạn niềm đau ấy, một tai họa đã giường như giáng xuống nhà bạn. Hãy cố gắng tạo cho mình một niềm tin bạn nhé, khi có niềm tin bạn mới có đủ sức sống và nghị lực để bên cạnh người chị gái thân yêu của mình được.

congtu_dangyeu259
06-03-05, 07:31 AM
em à, dừng buồn nữa hãy luôn ở bên cạch chị ấy giúp chị ấy vượt qua di những mạc cảm nha,hãy la`m sao cho cị ấy nhanh chóng bình tâm dẻ hòa mình vào cuộc sống hiên tại.anh tin ràng chuyện này em có thể làm dược mà.dúng không em gái, có gì khó qúa thì nhán tin cho anh nha anh luôn ở bên cạch em

diêm vương tinh
06-03-05, 09:52 AM
ko có cái gì là tuyệt vọng nếu còn người vẫn còn hi vọng . Cũng có nhiều người rơi vào hoàn cảnh như gia đình bạn , bạn hãy là cầu nối để đưa chị bạn ra thế giới bên ngoài . Ở 1 số nơi những CLB của người nhiễm HIV hoạt động công khai , nếu ở địa phương bạn có , hãy đưa chị ấy đến với những người đồng cảnh ngộ , ở đó chị ấy dễ tìm được nguồn động viên , ản ủi , và tin vào lẽ sống hơn . Và chính bản thân bạn , nếu bạn thương yêu chị ấy thật lòng mình , bạn nên gần gũi , quan tâm , đối sử với chị ấy như 1 người bình thường , hãy bỏ bộ mặt đau buồn và luôn tươi cười với chị ấy , hãy nô đùa , thân thiện với con chị ấy.
bạn nên làm tất cả những gì có thể cho chị ấy , bằng tình thương của mình .

onlyyou_forever
08-03-05, 09:59 AM
Bạn à,hãy lấy tình yêu thương để bù đắp cho nỗi đau chị gánh chịu.Bạn cố gắng an ủi chị và chăm sóc chị thật nhiều nha,quả thật nỗi đau này quá lớn,nhưng mình tin là tình yêu của bạn và gia đình sẽ giúp chị bình tâm và không còn xa lánh mọi người nữa.Mình chỉ biết nói những lời này với bạn thôi,mình mong những gì vui vẻ và may mắn sẽ đến với bạn và gia đình.