PDA

View Full Version : Gửi toiloih và niemtinHN

chung_ta_luon_o_ben_nhau2004tn
09-03-05, 04:33 PM
Chào mọi người!
Trước tiên cho Hải đc Xin lỗi mọi người vì khá lâu rồi hôm nay Hải mới có một bài post lên DD. Thư thực la trong thời gian vừa qua Hải có khá nhiều việc do vậy nên Hải cũng chẳng có mấy thời gian để lên mạng. Tuy vậy nhưng ko phải vì thế mà Hải quên mọi người. Hải ko có thời gian lên mạng nhưng Hải vẫn thường xuyên liên lạc với mọi người bằng điện thoại mà! Hải cũng đã rất nhiều lần nhắn tin cho Trang(nu_ba_tuoc) là : Có chuyện gì thì nhắn tin lại cho anh biết. Tuy nhiên chẳng thấy T nói gì cả. Vì vậy...
"To bupbe : Bạn ơi, bạn có biết tụi mình vất vả như thế nào khi kêu gọi mọi người cùng chung sức xây dựng tập tài liệu này không, chỉ mong muốn mọi người tới họp mặt mà đã rất khó khăn rồi, niềm tin Hà Nội hiện nay có khoảng 20 thành viên tham gia hoạt động offline nhưng bạn có biết trong cuộc họp vừa qua để triển khai công việc biên tập tài liệu có bao nhiêu người không, 3 người, chỉ có 3 người thôi bạn à, mình nói như vậy không có ý gì đâu mà chỉ hơi buồn thôi,"
Toiloih nói như vậy là ko đúng sự thật. Hải ko biết một tý gì về chuyện hoisinh.vnn.vn có ý định cho ra sách, cho đến tận hôm nay khi online Hải mới đc biết tin này. Thế nên Toiloih ko thể trách chúng tôi, cụ thể là Hải dc. Toiloih nói như trên là ko đúng sự thật, rất dễ gây lên sự hiểu lầm cho những người khác. Thực tế là lần trước(hôm 20/01) Niemtin HN có họp room, hôm đó có cả Giáp là TV mới từ trong Thanh Hóa ra, Thảo (bạn gái của Hải, đi cùng Hải), một cô bé tên Hiệp ở HN cùng tham gia. Tuy nhiên hôm đó chẳng thấy ai nói chuyện gì cả. Từ hôm đó HẢi về Thái Nguyên cũng chẳng thấy ai nhắn tin cho Hải biết về chuyện Niemtin quyết định cho ra sách cả.
"Như vậy là sao bạn, hồi sinh là một gia đình cơ mà, ai có khả năng làm được gì thì cống hiến hết mình........."
Toiloih nói rằng Hoisinh là một gia đình? Vậy sao các bạn có thể gạt bỏ mình ra ngoài lề chuyện này đc chứ? Một gia đình mà như vậy hay sao? Một gia đình mà các bạn nói có thể ko cần tôn trọng người khác như vậy hay sao? Hải thật sự thấy lòng tự trọng bị tổn thương. Vai trò của Hải còn ko bằng một người ngoài ư? Trong khi mọi người biết hết về chuyện này thế mà một người trong gia đình như Hải chẳng biết chuyện gì cả. Nếu Hải ko oline thì có lẽ sẽ chẳng bao giờ Hải biết về thông tin này.
Thật sự bây giờ Hải cảm thấy rất buồn, buồn ghê gớm. Hải ko hiểu các bạn coi H là gì? Các bạn có thể ko tôn trọng người khác như vậy hay sao ? H ko hiểu các bạn nghĩ như thế nào mà lại làm như thế này? Trong khi các bạn chẳng thèm thông báo cho ai biết về ý định của mình thì các bạn lại đi trách cứ người khác. Mình buồn quá! Nếu như các bạn cảm thấy ko cần mình nữa thì cứ nói thẳng ra việc gì phải làm như thế này chứ? Các bạn chẳng coi mình ra gì cả, ko cần đến sự có mặt của mình thì mình còn ở đây làm gì chứ? Có lẽ mình nên rút lui, nên tự ra đi trước khi các bạn đuổi mình thì hơn.
To toiloih : Ông nói ông buồn ư? :"niềm tin Hà Nội hiện nay có khoảng 20 thành viên tham gia hoạt động offline nhưng bạn có biết trong cuộc họp vừa qua để triển khai công việc biên tập tài liệu có bao nhiêu người không, 3 người, chỉ có 3 người thôi bạn à, mình nói như vậy không có ý gì đâu mà chỉ hơi buồn thôi"
Cho tôi nhắc lại nhé ! Toi dã nói rất nhiều lần rằng Tôi sẽ làm hết sức mình, hoisinh còn thì tôi còn, còn hoisinh mất thì tôi mất. Thế mà... Người buồn là tôi mới phải chứ? Ông có còn coi tôi là anh em của ôg ko vậy ? Trước tết Trang có gọi cho tôi hỏi số đt của Giáp, tôi có hỏi có chuyện gì ko nhưng T chỉ nói là có việc cần... Phải chăng là mọi người đang cố tình gạt tôi ra đây?
Đc thôi ! Nếu như các bạn đã muốn, tôi cũng chẳng còn gì để nói nữa. Tôi sẽ ra đi! Chúc các bạn ở lại may mắn. Chúc Hoisinh luôn vững mạnh. Chúc các bạn thành công.
Từ hôm nay sẽ ko còn thằng Hải này ở Hoisinh nữa!

BonghoaTruongsinh
09-03-05, 04:53 PM
Mình là một người mới. Nhưng mình không mới trong cộng đồng. Mình hiểu rõ tâm tư của bạn. Cho mình chia sẻ. Mình đã trãi qua thời kỳ tương tự. Nếu bạn cảm thấy cô độc, mình sẽ thêm một tay nữa. Chỉ cần bạn nói rõ lại vì lần offline đó mình không tham dự. Bao giờ chung quanh cũng có những người có cùng hành động và suy nghĩ như bạn. Không ai có thể quá cô độc trên Net. Không nhất thiết phải offline dù offline có nhiều cái hay của nó. Bạn trả lời mình sớm nhé.

SuperAdmin
09-03-05, 05:01 PM
Tại sao lại có chuyện này nhỉ ! Mọi chuyện lại càng rắc rối thêm rồi ! Mong H suy nghĩ thật kỹ

thamtunet
09-03-05, 05:49 PM
Thật sự thì Thamtunet không biết lí do cụ thể khi GR tại HN đưa lên ý kiến làm sách có thông báo cho H hay không ? Để hôm nay sau một thời gian không online được thì H lại nhận được thông tin như vậy, H cho rằng mọi người thiếu quan tâm và không cho rằng H có vai trò quan trọng ở GR. H ơi ..! Thamtunet chỉ mong bạn hãy suy nghĩ cho kĩ ở vấn đề H muốn ra đi , H có nghĩ có lẽ trong thời gian đưa lên ý kiến làm sách thì TL không thể liên lạc được với H, do vậy mong H đừng giận , không phải là không coi sự hiện diện của H nhưng mỗi chúng ta ai cũng có lúc sai xót cơ mà . H có nghĩ nếu như H ra đi thì group HN sẽ thiếu đi một vị trí quan trọng để hoàn thành tốt công việc hay không..?
Thamtunet ở ĐN nên không được biêtx rõ hơn những chuyện như vậy nên chỉ có thể góp ý như vậy thôi. Nhưng Thamtunet nghĩ không riêng một mình Thamtunet mà tất cr những thành viên của diễn đàn không muốn H phải ra đi vì một lí do như vậy đâu H ah`. Mong H hãy suy nghĩ 1 chút đến câu chuyện mà Thamtunet nói nhé. Thân. Chúc các bạn vui vẻ

HOANG_HON_CHET
09-03-05, 07:51 PM
Thật sự thì chuyện gì đang xảy ra??????Hình như các mem tâm huyết của hồi sinh đang lần lượt ra đi.Hôm trước là chị bb,hôm qua là anh cind,rồi hôm nay là Mạnh Hải,ngày mai sẽ đến ai??????Nói điều này xin lỗi mọi người,em thấy hình như khoảng cách giữa các thành viên của đại gia đình chúng ta ngày càng xa,mọi người dường như ko còn thông cảm cho nhau và cả ko còn tin nhau nữa...Thật sự hồi sinh tồn tại đến bây giờ là do đâu??và ý nghĩa của hai chữ ''hồi sinh'' , ''niềm tin'' bây giờ có còn đúng nghĩa của nó ko?Trong lòng mỗi người chúng ta đang và đã có câu trả lời........Buồn thật!!!!!!

congtu_dangyeu259
09-03-05, 10:19 PM
tôi thật sự buồn khi nghe tin này,thực ra chuêỵn làm sách này không phải là không báo trước cho hải và mọi người,khi có ý dịnh làm quyển sách về hồi sinh dã thông báo với tất cả mọi người trong dd rồi,và làm quyển sách này theo sự chỉ dạo của anh khoa,lâu nay tại vì hải không vào dd nên không hay biết,còn chuyện t hỏi số diện thoại của tôi dể hỏi tham tôi thôi.Ông hải này,ông nên nhớ ràng chúng ta là niềm tin hà nội,là một gia dình không ai dể ai ra ngoài cuộc dâu ông ạ,ông thứ sáu này ra hà nội dể anh em mình nói chuyện với nhau dể cho anh em mình hiểu nhau hơn ông nhé
to:bonghoatruongsinh.tôi không biết ông là ai,và dã tham gia với dd cua hồi sinh nhiều chưa,chuyện ông không biết chúng tôi họp room là dúng,vì sao ư vì ông mới tham gia thì sao ông biết dược,dôi khi ông post bài trên dd không dược hay cho lám ông hay post bài với nội dung chia dẻ nội bộ của niềm tin hà nôichúng tôi mong sao lần sau không có những chuyện này nữa,nếu ông tham gia với hồi sinh và niềm tin hà nội thì chúng tôi luôn rộng mở dón ông,chúng ta tham gia với hồi sinh không phải dể tranh giành nhau ai là bdd của mọi người,mà chúng ta tham gia dể dộng viên những ai có hoàn cảnh bị mang bệnh hoạc muốn quay lại với cuộc sống,mong ràng ông hiểu rõ lời này,và tất cả thành viên nên tin tưởng ở nhau và dừng vì một ai khác chia dẻ chúng ta,mong mọi người nhu vậy

toiloi
10-03-05, 10:34 AM
Ông C. , Ông điên à, thế thứ 6 này tôi hẹn ông suống Hà Nội làm gì, không phải tới lượt ông và lão Giáp bổ xung vào cuốn tài liệu sao, ông quyên câu cửa miệng của tôi rồi à : " tụi mình là anh em mà" anh em mà như vậy sao...........

Thứ 6 suống HN đi, rồi anh em mình sẽ nói chuyện sằng phẳng với nhau, OK, toiloi chưa làm gì thẹn với lòng, ông cứ tin là vậy

To hoang_hon_chet : Đừng quá tiêu cực bạn à, bất kì một vấn đề gì cũng có hai mặt, nó luôn tồn tại song song với nhau, cái quan trọng là chúng ta luon biết mình là ai và đang làm gì, tôi không tin là chuyện này chúng tôi không giải quyết được.....

To Giáp: ông nói hay lắm, đúng với ý nghĩ của tui rồi
Thứ 6 3 thằng mình sẽ giải quyết chuyện này như 3 thằng anh em thật sự, nếu toiloi sai, tôi sẽ tự sử, tôi hứa đấy

nubatuoc_ktntn
10-03-05, 10:37 AM
Originally posted by congtu_dangyeu259@Mar 9 2005, 03:19 PM
,thực ra chuêỵn làm sách này không phải là không báo trước cho hải và mọi người,khi có ý dịnh làm quyển sách về hồi sinh dã thông báo với tất cả mọi người trong dd rồi,và làm quyển sách này theo sự chỉ dạo của anh khoa,lâu nay tại vì hải không vào dd nên không hay biết,còn chuyện t hỏi số diện thoại của tôi dể hỏi tham tôi thôi.Ông hải này,ông nên nhớ ràng chúng ta là niềm tin hà nội,là một gia dình không ai dể ai ra ngoài cuộc dâu ông ạ,ông thứ sáu này ra hà nội dể anh em mình nói chuyện với nhau dể cho anh em mình hiểu nhau hơn ông nhé

32319

NBT đồng ý với anh G,nhưngchỉ muốn nói rõ hơn với anh H thế này. Đúng là hôm đó NBT hỏi số điện thoại của a. Giáp là để hỏi anh G một số truyện riêng . Không hề liên quan gì đến truyện công việc của hồi sinh cả .Nếu có truyện gì của Hối sinh thì không thể nào NBT lại hỏi số dt của A.Giáp qua anh H mà không nói gì với anh.
Hơn nữa NBT cũng đã nhắn tin cho anh H và chị T là thứ 6 này họp mặt mọi người để bàn về quyển sách hay sao? Và anh có nói là "nhất định anh sẽ xuống" .Tất cả chỉ có thế ,không ai có ý loại ai ra ngoài cuộc cả . Hy vọng anh nghĩ đúng về mọi người .Bởi đây là một hoạt động xã hội . Không ai có lợi trong việc này hết. Mọi người có cái lợi duy nhất là những người bạn thôi. Nên mong rằng không bị mất đi cái lợi duy nhất ấy .
to HHC: P a` ! Đừng nghĩ như thế được không?Hãy nhớ những gì mình nói với nhau chứ. Nhớ cả những gì P đã và đang làm được .

tranthikimman
10-03-05, 12:06 PM
Originally posted by chung_ta_luon_o_ben_nhau2004tn@Mar 9 2005, 09:33 AM
Chào mọi người!
Trước tiên cho Hải đc Xin lỗi mọi người vì khá lâu rồi hôm nay Hải mới có một bài post lên DD. Thư thực la trong thời gian vừa qua Hải có khá nhiều việc do vậy nên Hải cũng chẳng có mấy thời gian để lên mạng. Tuy vậy nhưng ko phải vì thế mà Hải quên mọi người. Hải ko có thời gian lên mạng nhưng Hải vẫn thường xuyên liên lạc với mọi người bằng điện thoại mà! Hải cũng đã rất nhiều lần nhắn tin cho Trang(nu_ba_tuoc) là : Có chuyện gì thì nhắn tin lại cho anh biết. Tuy nhiên chẳng thấy T nói gì cả. Vì vậy...
"To bupbe : Bạn ơi, bạn có biết tụi mình vất vả như thế nào khi kêu gọi mọi người cùng chung sức xây dựng tập tài liệu này không, chỉ mong muốn mọi người tới họp mặt mà đã rất khó khăn rồi, niềm tin Hà Nội hiện nay có khoảng 20 thành viên tham gia hoạt động offline nhưng bạn có biết trong cuộc họp vừa qua để triển khai công việc biên tập tài liệu có bao nhiêu người không, 3 người, chỉ có 3 người thôi bạn à, mình nói như vậy không có ý gì đâu mà chỉ hơi buồn thôi,"
Toiloih nói như vậy là ko đúng sự thật. Hải ko biết một tý gì về chuyện hoisinh.vnn.vn có ý định cho ra sách, cho đến tận hôm nay khi online Hải mới đc biết tin này. Thế nên Toiloih ko thể trách chúng tôi, cụ thể là Hải dc. Toiloih nói như trên là ko đúng sự thật, rất dễ gây lên sự hiểu lầm cho những người khác. Thực tế là lần trước(hôm 20/01) Niemtin HN có họp room, hôm đó có cả Giáp là TV mới từ trong Thanh Hóa ra, Thảo (bạn gái của Hải, đi cùng Hải), một cô bé tên Hiệp ở HN cùng tham gia. Tuy nhiên hôm đó chẳng thấy ai nói chuyện gì cả. Từ hôm đó HẢi về Thái Nguyên cũng chẳng thấy ai nhắn tin cho Hải biết về chuyện Niemtin quyết định cho ra sách cả.
"Như vậy là sao bạn, hồi sinh là một gia đình cơ mà, ai có khả năng làm được gì thì cống hiến hết mình........."
Toiloih nói rằng Hoisinh là một gia đình? Vậy sao các bạn có thể gạt bỏ mình ra ngoài lề chuyện này đc chứ? Một gia đình mà như vậy hay sao? Một gia đình mà các bạn nói có thể ko cần tôn trọng người khác như vậy hay sao? Hải thật sự thấy lòng tự trọng bị tổn thương. Vai trò của Hải còn ko bằng một người ngoài ư? Trong khi mọi người biết hết về chuyện này thế mà một người trong gia đình như Hải chẳng biết chuyện gì cả. Nếu Hải ko oline thì có lẽ sẽ chẳng bao giờ Hải biết về thông tin này.
Thật sự bây giờ Hải cảm thấy rất buồn, buồn ghê gớm. Hải ko hiểu các bạn coi H là gì? Các bạn có thể ko tôn trọng người khác như vậy hay sao ? H ko hiểu các bạn nghĩ như thế nào mà lại làm như thế này? Trong khi các bạn chẳng thèm thông báo cho ai biết về ý định của mình thì các bạn lại đi trách cứ người khác. Mình buồn quá! Nếu như các bạn cảm thấy ko cần mình nữa thì cứ nói thẳng ra việc gì phải làm như thế này chứ? Các bạn chẳng coi mình ra gì cả, ko cần đến sự có mặt của mình thì mình còn ở đây làm gì chứ? Có lẽ mình nên rút lui, nên tự ra đi trước khi các bạn đuổi mình thì hơn.
To toiloih : Ông nói ông buồn ư? :"niềm tin Hà Nội hiện nay có khoảng 20 thành viên tham gia hoạt động offline nhưng bạn có biết trong cuộc họp vừa qua để triển khai công việc biên tập tài liệu có bao nhiêu người không, 3 người, chỉ có 3 người thôi bạn à, mình nói như vậy không có ý gì đâu mà chỉ hơi buồn thôi"
Cho tôi nhắc lại nhé ! Toi dã nói rất nhiều lần rằng Tôi sẽ làm hết sức mình, hoisinh còn thì tôi còn, còn hoisinh mất thì tôi mất. Thế mà... Người buồn là tôi mới phải chứ? Ông có còn coi tôi là anh em của ôg ko vậy ? Trước tết Trang có gọi cho tôi hỏi số đt của Giáp, tôi có hỏi có chuyện gì ko nhưng T chỉ nói là có việc cần... Phải chăng là mọi người đang cố tình gạt tôi ra đây?
Đc thôi ! Nếu như các bạn đã muốn, tôi cũng chẳng còn gì để nói nữa. Tôi sẽ ra đi! Chúc các bạn ở lại may mắn. Chúc Hoisinh luôn vững mạnh. Chúc các bạn thành công.
Từ hôm nay sẽ ko còn thằng Hải này ở Hoisinh nữa!

32305

mình thấy Hải hơi bức xúc rồi đó. mình biết chỉ là vì bạn quá quan tâm đến Hồi Sinh nên mới có suy nghĩ như vậy. Nhưng, chắc có lẽ là do có sự hiểu lầm nào đó thôi chứ mình không nghĩ là các bạn quên mất Hải đâu. bạn suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định bạn nhé. tuy mình ko ở trong NT HN nhưng mình... có thể nói là bạn là người khá tâm huyết trong diễn đàn. chính vì vậy mà bạn thấy mọi người bỏ quên bạn. chứ ai cũng bỏ ra đi thì làm sao gia đình của chúng ta phát triển được chứ?! chúng ta là những người trong một đại gia đình Hồi Sinh mà. hãy để cho gia đình chúng ta là một đại gia đình mãi mãi vững mạnh Hải nhé ! :wub:

chung_ta_luon_o_ben_nhau2004tn
13-03-05, 11:09 AM
NBT cũng đã nhắn tin cho anh H và chị T là thứ 6 này họp mặt mọi người để bàn về quyển sách hay sao? Và anh có nói là "nhất định anh sẽ xuống" .Tất cả chỉ có thế ,không ai có ý loại ai ra ngoài cuộc cả . Hy vọng anh nghĩ đúng về mọi người .Bởi đây là một hoạt động xã hội . Không ai có lợi trong việc này hết. Mọi người có cái lợi duy nhất là những người bạn thôi. Nên mong rằng không bị mất đi cái lợi duy nhất ấy .
Chào mọi người!
Có lẽ các bạn đã hiểu sai những gì tôi đã viết lần trước. Thực ra thì lần họp room trước, khi có mặt cả Giáp, Em Hiệp, Thảo(bạn gái của Hải) tham gia thì người đưa ra ý tưởng làm sách chính là tôi phải ko? Tôi còn nhớ khi tôi đưa ra ý tưởng đó toiloi và mọi người còn lo sợ về vấn đề bản quyền và chưa đồng ý với ý tưởng của tôi cơ mà. Thế nhưng sau đó là gì?

Nếu như các bạn ko có ý định gạt tôi ra lề chuyện này thì tậi sao ko nói với tôi một tiếng cho dù người đưa ra ý tưởng là tôi. Chỉ sau khi mọi chuyện đã gần như hoàn tất rồi, sách sắp ra rồi mọi người mới thông báo cho tôi. Đó là sao?

Các bạn thật sự chẳng coi tôi ra gì cả nên mới làm như vậy. Tôi thật sự rất muốn đc làm thật nhiều việc cho hoisinh thế nhưng một việc lớn như thế mà các bạn chẳng thèm nói với tôi một tiếng mà chỉ khi xong chuyện rồi mọi người mới thông báo, như vậy chẳng là các bạn quá coi thường tôi hay sao?

Chưa nói đến chuyện người đưa ra ý tưởng là tôi thì riêng chuyện các bạn tự động biên tập sách mà ko thèm cho tôi biết cũng đã là một hành động xúc phạm tôi quá rồi. Các bạn đừng đổ lỗi cho ko liên lạc đc với tôi. Tôi thường xuyên nhắn tin cho các bạn để hỏi chuyện khi mà tôi ko vào đc DD. Thế nhưng các bạn cũng chẳng thèm nói với tôi một câu. Vậy là sao?

Thực tế là các bạn đã sai lè lè ra rồi( các bạn cũng biết thừa là mình sai) nhưng các bạn vẫn cố biện hộ cho mình. Tôi buồn vì điều đó! Nếu như các bạn biết mình sai, biết nhận lỗi về mình thì có lẽ tôi đã ko buồn đến mức độ này. Các bạn đã sai thế nhưng các bạn lại đổ lỗi lên đầu người khác như vậy thử hỏi ai chấp nhận đc??? Mọi chuyện như thế nào các bạn là người hiểu rõ hơn ai hết, tôi cũng ko nói sai cho các bạn, Thảo( bạn gái tôi là) người chứng kiến tất cả, T biết ai là người đưa ra ý tưởng và T cũng là người suốt tết năm nay luôn ở bên cạnh tôi. Mọi người muốn hiểu rõ hơn mọi chuyện thì có thể nói chuyện với T qua nick: mit_uot_spt(cả trong DD lẫn YM).

Trong chuyện này tôi thấy mình thật sự bị xúc phạm nặng nề, tôi thấy lòng tự trọng của tôi bị tổn thương quá lớn, tôi cũng nhận ra mình chẳng hiểu một tý nào về mọi người. Vậy nên, Tôi sẽ ko trở về khi mọi chuyện chưa đc làm rõ.

toiloi
15-03-05, 10:44 AM
Hôm nay toi với đọc dược những dòng này của ông, không phải tôi khong nói lại ông đâu Hải à, mà tôi dang còn coi ông là một người anh em, vậy mà ong lai chơi như vậy, thôi được rồi, ông muốn chơi kiểu gì, tôi sẽ chơi với ông./

To Admin : yêu cầu admin đưa biên bản họp room của diễn dàn cách đây gần 2 năm trước mà các thành viên khi đó thảo luận về việc làm sách về hoisinh, và cách đây gần 1 năm cũng trong lần họp room, niemin HN khi đó cũng đã đề ra việc làm sách và đã chuẩn bị nhưng khi đó chua đủ điều kiện để làm, các bạn có thể kiểm chứng điều này qua anh Hung (Heals) khi đó là trưởng đại diện HN./