PDA

View Full Version : heroin cuop di long tin cua toi

nguoitrongcuoc
16-03-05, 04:05 PM
Cac ban oi !! Bay gio ma noi toi cam thay minh la 1 ke bat hanh nhat trong tinh yeu. Luc nay day toi nhu 1 con ng thuc vat, nhieu khi toi tu hoi minh song them nua de lam chi ? de phaingay ngay tung ngay chung kien bao canh dau thuong sao ? Toi doc dc nhug dong tam su cua uoc gi 2006toi tim thay o day 1 su dong cam vo cung lon, boi vi to cung dang yeu 1 ng nghien........
Con chua xot hon khi bay gio toi dag sog noi dat khach que nguoi, qua xa gia dinh nguoi than,o day ng than nhat cua toi do chinh la anh L (ban trai toi ). The nhung anh ay lai la 1 ng nghien va toi cung chi moi biet trong may ngay nay. That tinh toi da biet a nghien nam ngoai nhug vua roi ve Viet Nam an tet a da cai dctruoc tet ve de me anh k biet ,nhug vi thay a gay nen me anh ay da thu kiem tra va tat nhien k phat hien dc gi vi a da cai dc, bac ay hag ngay deu kiem tra de yen tam,dug la k co gi nen gd an tet vui cuc, that tinh a da roi khoi duoc no trong 1 thag. Vay ma vua buoc sang noi nay ngay dau tien thi da co dam ban nghien den va da cuop di tinh yeu cua toi 1 lan nua.Toi va anh da song cung nhau trong 1 can nha, noi thag rra bon toi nhu 1 cap vo chong moi cuoi toi da den gdinh a va moi ng da chap nhan toi,ca gd deu chap nhan cho bon toi song chung, tinh yeu nhu the qua dep qua ly tuong dung k ? the ma a lai nghien tro lai, ngay dau vua nghi tet sang day hoc thi a da bi dam ban loi keo, dem day toibiet a da choi thuoc (toi kha co kinh nghiem trong viec nay ) nhung ma a van cu choi. Va tiep tuc cho den ngay hom nay, ngay ngay toi phai chung kien a choi thuoc toi k lam duoc gi hon nua ngoai khoc loc va tuyet vog, bay gio a dang bao a cai vi may hom nua me a o VN se sang tham bon toi, a ay thuong me vo cung a ay k muon de me biet duoc minh nghien (vi me anh co benh cao huyet ap) se dot tu ngay.Nhug ma a van cu lua toi, ngay nao cug noi da tu tu bo dc roi nhug dem dem toi ngu van phat hien dc a van con choi thuoc. Tren vai toi ganh nag wa, toi phai lam gi day ? giau gia dinh a hay nen noi ra day. Noi ra thi toi da gian tiep hai me a chet, con k noi a y lai lay chuyen day uy hiep toi tiet lo me biet se chet , nhug k noi thi a cag lun sau vao. Toi biet a ay rat yeu toi vatoi cung nhu vay, co le ma tuy da lam thay doi con nguoi wa nhieu.Toi da bo hoc hanh chi vi chuyen nay ,nghi ve gia dinh toi toi cang dau log nghi ve anh toi cug dau log k kem. Ban be noii day k co,cung co nhug k the nao tam su duoc. troi oi !! toi khiep voi cuoc song hien tai wa............ Cac ban hay chi cho toi nen lam gi day ???????????? Toi tuyet vong va het duong roi........

Hoa Da Quy
04-04-05, 08:16 PM
chào nguoitrongcuoc,
có phải bạn là người mấy hôm trước đã nhắn tin cho mình ko? Xin lỗi nhé vì tới giờ mình mới trả lời bạn được, vì dạo này mình ko vào diễn đàn thường xuyên nữa.
chắc là bạn đang bị sốc lắm phải ko? Nếu khóc được thì hãy khóc thật nhiều đi bạn à. Ở nơi đất khách quê người, chắc là nỗi buồn và cô đon của bạn lại còn nhân đôi lên phải ko?
Nào, bạn đã khóc đủ chưa? Đã khóc cho hết nước mắt chưa? Nếu rồi thì hãy lau khô nước mắt đi, và đứng lên làm 1 điều gì đó. Có lẽ mình có kinh nghiệm hơn bạn 1 chút nên để mình chỉ cho bạn nhé. Bạn không được mềm ýêu nữa, hãy nhìn thẳng vào sự thật đau lòng này. Bạn hãy giúp bạn trai cai nghiện đi. Mình tin là bất kỳ người nghiện nào còn có suy nghĩ và tự chủ đều muốn dứt bỏ khỏi ma túy. Huống gì bạn trai của bạn lại là 1 người có học, gia đình đàng hoàng (mình tin là thế). Nếu anh ấy thực sự có quyết tâm, bạn hãy luôn ở bên cạnh nhé. còn nếu thực sự anh ấy không hề có ý muốn dứt bỏ, thì có lẽ bạn phải nhờ tới sự can thiệp khác thôi. Đừng nghĩ rằng bạn chỉ có 1 mình anh ấy ở nơi xa quê nên ko thể bỏ mặc, cũng đừng suy nghĩ nhiều tới gánh nặng gia đình đang đặt trên vai bạn. Nếu bạn tiếp tục im lặng, mình e là gánh nặng đó sẽ làm bạn sụp đổ mất. Đừng đổ tội cho bản thân trong chuyện này. Bạn chỉ là nạn nhân thôi mà. Hãy tỉnh táo để nhìn nhận xem bạn trai đã đối xử với bạn thế nào trong thời gian anh ấy nghiện. Nếu bíết nghĩ tới bạn , anh ấy sẽ phải có nghị lực mà cai nghiện, chứ ko thể bắt bạn đồng lõa che giấu việc này. Bạn à, bạn cũng thừa hiểu là làm sao mà che giấu mãi được chuyện hút MT, phải ko?
Ko biết mình có đúng ko nhưng mình có cảm giác bạn trai của bạn ích kỷ quá, không chịu nghĩ tới bạn chút nào hay sao ấy. Nhưng mình tin là bạn ấy cũng đang nỗ lực để cai nghiện(hy vọng là thế). Bạn bíêt ko, mình cũng đã khóc thật nhiều. Nhưng nghĩ lại mình thấy những giọt nước mắt ấy uổng phí quá! Ko phải là vì người yêu ko xứng đáng để mình khóc. Mà thực sự là nước mắt của mình chỉ làm anh ấy mủi lòng khi tỉnh táo thôi. Nên bây giờ mình cố gắng ko để rơi nước mắt nữa. Mình cũng giống như bạn, phải giúp anh che giấu chuyện này trước tất cả mọi người, nhất là với mẹ anh. nhưng mình ko muốn tình trạng này kéo dài. mình đã ra điều kiện với anh là chỉ có 1 cơ hội duy nhất này thôi. Nếu còn 1 lần anh tái nghiện, mình sẽ báo cho gia đình anh bíêt, và cũng sẽ xa rời anh mãi mãi. Vì thực sự mình ko chấp nhận được sự yếu đuối trước MT, khi mà trong tay anh đang có tất cả: sự nghiệp, gia đình và tình yêu.
Bạn à, đừng buồn và bi quan nữa nhé. Hãy cố thuyết phục anh ấy cai nghiện đi. Ko bíêt bạn thế nào chứ mình thấy khi con gái nói chuyện thủ thỉ nhẹ nhàng thì người yêu dễ nghe lời lắm. Bạn biết ko, từ ngày anh ấy cai nghiện, dù cho có chuyện gì bực mình hay khó chịu đến đâu, mình vẫn mỉm cười và dịu dàng với anh. Mình muốn anh ấy tin rằng dù anh có là 1 người nghiện thì mình vẫn yêu anh. Chỉ cần anh bỏ được Mt mà thôi. Mình luôn nói với anh ấy rằng: em tin anh sẽ bỏ được Mt. Mình biết là niềm tin này cũng mơ hồ lắm,và đôi khi thấy thật ngốc ngếch. Nhưng trước mặt anh, mình luôn tỏ ra tự tin và vui vẻ. Như thế anh sẽ có thêm nghị lực, phải ko bạn?