PDA

View Full Version : ĐỨA EM TÔI

saobang11182
25-03-05, 01:56 PM
Đứa em tôi
Khi một đứa trẻ chưa kịp nhận thức ra những việc sai trái nó đang làm
Khi nó cảm thấy nó mất tất cả thì nó bắt đầu nhận thức ra
Thời gian gian không thể quay trở lại để cho nó làm lại ,sửa chữa lỗi lầm đó
Cánh cửa cuộc đời vừa mới bắt đầu hé mở ra với nó đã vội vã kép lại đối với nó
Nó cảm thấy hối hận

Nó bắt đầu sửa chữa những lỗi lầm của nó bằng cách sống tốt hơn trước ,không bạn bè lêu lổng ,suốt ngày làm quần quật từ sáng tới tối ,làm quên ăn quên ngủ .Nó làm với hi vọng :sau này nó có đi trước thì nó cũng để lại được chút gì cho người thân của nó,nó làm cho mẹ nó sau này bớt khổ...bằng cách nghĩ vậy nó có thêm nghị lực sống
Cuộc sống thật bất công
Nhưng cuộc sống này không đơn giản ,không như nó mong muốn ngay cả người cha của nó cũng đối sử với nó như cuộc sống đã dành cho nó, ông luôn làm cho mọi người trong gia đình đau khổ, nó thấy cảnh đó nó cũng buồn cũng đau khổ .Tại sao tình cảm ,tình thương của một người cha dành cho đứa con ruột của mình lại là những thứ quá xa sỉ đối với ông ? ,ông không hề có một thứ tình cảm nào ,không có một chút gì ,mà lại còn xa lánh nó ?!!!bản thân nó chắc không thể hiểu, mẹ nó cũng không biết ,và chị nó càng khó hiểu hơn( chị nó luôn thắc mắc, tự hỏi : con người sống và tồn tại được nhờ có những mối quan hệ ràng buộc vậy thì ba của nó sống vì mục đích gì và sống vì ai???vì những thứ gì ???,chị nó không thể hiểu và không thể tự trả lời được ...Mãi là một câu hỏi đối với chị của nó ????)
Giờ đây nó cảm thấy buồn nó không đi khám bệnh không uống thuốc ( lí do của nó : thuốc nào vô cơ thể cũng không dung nạp nổi , phản ứng phụ ..........)
NÀY ĐỨA EM NGU NGỐC KIA_chị nó muốn nói với nó rằng
Chuyện gì đáng buồn thì em nên buồn ( như khi làm cho người thân lo lắng cho mình đau lòng vì mình thì đó là điều đáng suy nghĩ và đáng buồn đấy ,em trai ạ)
Chuyện người cha xa lánh, không chút quan tâm, không chút hỏi han ,không chút tình cảm với em ,chuyện ba luôn đối xử không tốt với gia đình thì chuyện này không đáng buồn làm gì ,không nên bận tâm làm gì ( vì đó là ba , hãy nghĩ rằng: Em có cảm giác thanh thản hơn khi ba đối xử với em như vậy và hãy luôn mong cho ba luôn luôn sống khỏe , thanh thản và sẽ không bao giờ có ngày ba hối hận về những điều mà ba đã làm , chúc cho ba sẽ sống ở cuộc đời này thật thanh thản, luôn thanh thản ,tuy ba đã làm những điều mà có lẽ chẳng ai dám làm ,chẳng người cha nào đối sử với gia đình mình như vậy , cứ thế nhé hãy luôn chúc cho ba như vậy ,sẽ luôn như vậy vì ba lỡ là ba của hai chị em mình mà
Còn cuộc sống của em bây giờ hả?Không phải cuộc sống đó em sống cho riêng em ,đó là cuộc sống là cuộc sống của cả mẹ và chị ,của những ngưòi khi thấy em đau họ cũng đau không kém ,còn đau hơn nhưng nỗi đau mà em đang mang nữa.Hãy cố lên em trai ạ ! hãy đi khám bệnh và tiếp tục điều trị , hãy nhớ lấy một điều rằng cuộc sống đó không phải em đang sống cho riêng em nên em đừng vứt bỏ nó , đừng làm cho mẹ và chị cảm thấy đau lòng ,đừng lấy mất nguồn sống của mẹ và chị...mẹ sống có đang sung sướng lắm không ? Nên em hãy thương mẹ ,chẳng có chỗ dựa nào ngoài em cả, nên em ơi ! Hãy sống vì mẹ, thương mẹ em hãy cố gắng sống khỏe ,hãy cố gắng tự lo cho bản thân cho khỏe mạnh , hãy cố gắng em trai nhé nhớ phải đi khám bệnh lại ,nhớ uông thuốc ,nhớ bên em luôn có rất nhiều người lo cho em,đừng để mọi người nhìn thấy em ốm yếu mà lo lắng ,mà đau lòng vì em,đừng làm chị đau khi nhìn thấy em ngày một tệ như vậy .
CON TRAI MÀ, CHỖ DỰA CỦA MẸ VÀ CHỊ MÀ ,HÃY LÀM GÌ ĐI CHỨ ,HÃY SUY NGHĨ ĐI EM..........

------------------------------------------------------------------------------------------------

Hi vọng rằng những dòng chữ này em sẽ đọc được ,chị đã nói nhiều với em nhưng hình như lời nói đó không để lại chút gì cả ,không thay đổi được gì ,nên chị hi vọng những dòng chữ này sẽ luôn nhắc em nhớ, sẽ làm suy nghĩ của em thay đổi...