PDA

View Full Version : To Trần Song Khoa

giangho
04-04-05, 07:16 AM
Chào anh , tôi là Hackett - người mà theo anh nói là kẻ phá hoại forum này :birthday: Tôi post bài này không nhằm mục đích khiêu khích , chứng tỏ hay bất kì điều gì mà chỉ muốn làm rõ những gì đã xảy ra :cool:
Đúng như anh nói , tôi thamg gia diễn đàn này đã khá lâu nhưng là tham gia dưới domain là www.hoisinh.vnn.vn , mục đích tham gia của tôi không phải vì tôi quan tâm về heroin hay aids vì dưới sự giáo dục của gia đình tôi đủ sức hiểu nó là gì . Vậy tôi tham gia để làm gì ? Là để nghe nhạc , tuy còn trẻ nhưng tôi rất thích rap và hoisinh.vnn.vn hồi đó hình như thiên về âm nhạc nhiều hơn. bây giờ thì anh hiểu tại sao tôi tham gia từ lâu nhưng lại ko post bài nào cho đến lúc chuyện này xảy ra :wink:
Bây giờ nói đến những việc tôi đã làm : Tôi redirect tất cả những bài viết đó về Viethacker không nhằm mục đích chứng tỏ mình hay phá hoại (xin anh lưu ý bài viết được redirect về www.cartoon69.com nằm ngoài chủ đích của tôi và cũng không do tôi post , về việc này thành thật xin lỗi anh) mà chỉ muốn cảnh báo cho anh biết về lỗi bảo mật mới này . Và lí do tôi redirect về Viethacker vì lỗi bảo mật này được phát hiện bởi một thành viên Viethacker và nó đã được công bố rộng rãi trên những website chuyên về bảo mật . Nhưng tại sao tôi không thông báo trực tiếo cho admin mà lại post bài viết để mọi người cùng biết ? đó là do tôi và admin trước của hoisinh.vnn.vn có một số xích mích nên tôi ko muốn thông báo một cách trực tiếp :glare: . Tiếp đến , tại sao lại là 3 bài post (nhắc lại là 3 chứ không phải 4) vì tôi muốn nhấn mạnh đến mức độ nguy hiểm của lỗi bảo mật này : anh nói nếu tôi giỏi tại sao không kill DB của forum , vậy tôi hỏi lại anh rằng anh đã suy nghĩ rằng hacker có thể làm được những gì với lỗi này chưa ? (redirect chỉ là 1 trong số đó mà thôi )Xin nói luôn rằng nếu tôi muốn phá hoại thì chuyện đánh cắp phiên làm việc (session) của anh là không khó và ngay cả một hacker trẻ con cũng làm được do nó được phát tán rộng rãi trên Internet :biggrin: Một khi đã có được quyền Admin của anh thì liệu những gì anh thách thức có trở thành hiện thực ko ? Về vấn đề này tôi xin dừng ở đây !!! Bản thân tôi đã từng làm công tác tình nguyện trong nhiều năm ,do đó tôi hiểu được lí do mà anh lập lên forum này và mong sẽ có dịp chúng ta hợp tác cùng nhau :)

HACKETT

SuperAdmin
04-04-05, 08:01 AM
Gởi bạn !
Thật tình những lỗi bảo mật trên là một vấn đề nhức nhối của BQT hiện nay ! Chúng tôi đã biết rất rõ nhưng vì đây là một diễn đàn mang định hướng giáo dục đặc biệt những người sử dụng (user) đều rất khiếm khuyết về khả năng tin học ! Mỗi lần chúng tôi nâng cấp verison, change skin, hoạc FIX các lỗi đã được thông báo trên các 4rum hacker thì đều gây khó khăn rất lớn cho các bạn ấy ! Nên tôi chỉ biết backup database thừơng xuyên và thầm mong các bạn hacker sẽ nhìn đến định hướng và mục đích của diễn đàn chúng tôi !
Riêng bạn ! Chân thành cảm ơn và rất mong muốn nhận được sự hợp tác !

giangho
04-04-05, 11:44 AM
Rất vui khi nhận được lời đề nghị hợp tác của anh :)

langtu
04-04-05, 12:00 PM
Xin lỗi các anh.

Em không có ý kiến :D

phamdungchi
06-04-05, 01:16 AM
Đọc những bài viết trên làm mình nhớ đến câu chuyện " kẻ đốt đền " . Không nhớ cụ thể là như thế nào, tại đâu , tên gì nhưng mình còn nhớ câu chuyện như sau :
Xưa có một ngôi đền khang trang, tráng lệ được xây dựng bởi ý tưởng của một nhà vua giỏi giang và được thực hiện bằng công sức của hằng bao người ( từ các kiến trúc sư đến các tay thợ xây dựng và bao công lao động bình thường ).
Có một người muốn nổi tiếng mà không biết làm sao cho được nổi tiếng nhanh ; vì thế, anh ta đốt cháy tiêu ngôi đền và nổi tiếng là người đã phá hủy một công trình lớn .
Chuyện sẽ như thế mào nữa xin mời các bạn cùng suy nghĩ cho vui nhé !

giangho
08-04-05, 12:33 PM
vậy chừng nào bạn trở thành nhà vua và muốn đốt ngôi đền của bạn thì hãy vào forum VHF và hú thằng Ad 1 tiếng nhé . tôi chờ bạn đấy

P/S : lần này tôi vào thăm chỉ muốn xem admin đã fix bug của IPB v2.0.3 chưa , hoàn toàn không muốn khiêu khích ai cả , chỉ tiếc cây muốn lặng mà gió chẳng dừng :))

SuperAdmin
08-04-05, 12:57 PM
Chào bạn !
Mình đang dự định fix lỗi của site nhưng chưa có thời gian ! Cảm ơn sự quan tâm của bạn đối với diễn đàn !