PDA

View Full Version : Hay giup toi-thanh vien moi

cakiem01
13-07-05, 04:40 PM
Toi la mot thanh vien moi cua dien dan nay.that su toi rat vui khi duoc doc rat nhieu nhung tin tuc ma minh can biet.toi hy vong minh se giup duoc cai gi do cho dien dan.nhung hien tai Toi mong cac thanh vien giup toi.Toi dang co y dinh cai tai nha,nhung khong biet toi co lam duoc khong?
Hien tai toi dung da duoc 3 nam roi.noi chung la dung kha nhieu.toi mong co ai chi cho toi loai thuoc nao dung de cai va cach su dung.giup toi nhe! :nhieuchuyen:

ThienTam
13-07-05, 07:47 PM
Ban men ...

Chao mung Ban den voi DIEN DAN va rat mong Ban se tim duoc niem vui hy vong song cho ban than.

Thoi gian Ban bi nghien cung da kha lau, nhung khi nao nhan thuc duoc dieu minh lam sai va tao mot loi song moi mot con nguoi moi van chua muon va rat dang duoc tran trong hoan nghenh phai khong Ban?.Ban hay tu biet so vi cai dich den ngan ngui cua Ma Tuy la ti le lay nhiem can benh the ky chet nguoi...tu cach con nguoi bi suy doi dan den nhung hanh dong ma chung ta khong dam lam truoc do.
Thoi gian Ban nghien cung du noi cho Ban nhieu kinh nghiem la viec cai nghien cung rat kho, viec tai nghien lai cang de dang hon...moi su quan trong de vuot qua tat ca chinh la Y TRI o ban than, va Ban phai DON SAN mot moi truong de Ban duoc tinh tam cai nghien cung nhu vui ve song sau nay...co the Ban phai tap the duc cho con nguoi co suc luc tinh than song yeu doi tro lai, quan tam den viec an uong, phai cau vien vao mot TINH THAN (co the tu ton giao, gia dinh Cha Me, Anh Chi Em...hoac su ho tro cua Ban be than hay nguoi thuong Ban) phai co gang het suc tranh lam tinh than yeu duoi de sa nga vao MT, tranh xa moi truong, ban be nghien va su cam do...kiem mot viec lam...neu Ban van di hoc thi rang "nhoi nhet" nhung chuong trinh hoc cho minh ban biu..van con thoi gian thi di giup nhung nguoi gia benh tat, tre em co nho...de thay su lanh lang hanh phuc minh dang co va song co y nghia hon..ve thuoc cai nghien co nhieu loai va co huong dan cach su dung...ban vao chu de CAI NGHIEN va kiem bai khi cai nghien tai nha...neu khong co du thong tin Cac Ban tren day se tu van voi Ban chi tiet hon...Co gang Ban nhe !...DUNG DE AI XA LANH HAY COI THUONG BAN ...hay mang su TON TRONG va cuoc song Y NGHIA cho chinh minh....

Chuc Ban thanh cong rat mong tin cua Ban.

Men

Thien Tam

PS: hom nay sao minh khong type duoc tieng viet co dau...sorry...

congtu_dangyeu259
13-07-05, 08:25 PM
Chào bạn cakiem01!

Theo như bạn nói bạn đã sử dụnh matuy 3 năm nay? khoảng thời gian đó cũng không phải là ngắn, tôi cũng từng như bạn tôi đả chơi matuy 7 năm nay cũng đã từng cai. Theo tôi bây giờ không có loại thuốc cai nào bằng chính bản thân bạn, đó là bạn phải có lòng quyết tâm mà phải quyết tâm cao kia như vậy bạn mới có thể từ bỏ được matuy bạn nên chọn điểm dừng ngay tử hôm nay khi chưa quá muộn. Đó là nếu như chơi lâu chúng ta không dám khẳng định ta sẽ không nhiễm H, như tôi chẳng hạn đã nhiễm mất rồi, chính vì vậy tôi và mọi người ở DD này luôn mong muốn bạn sẻ từ bỏ được matuy chúng tôi luôn ở bên bạn nếu bạn cần. Hãy cố lên nha bạn. :smile: :wink:

Hoa Da Quy
15-07-05, 06:44 PM
Hi bạn,
Mình cũng đồng ý rằng chỉ có lòng quyết tâm của chính bạn mới cứu được cuộc đời của bạn thôi. Điều này mình cũng đã nhận thấy qua trường hợp của bạn trai mình đó. Nếu bạn không cố gắng bằng chính ý chí của mình thì những sự hỗ trợ, động viên của người thân cũng chỉ là vô nghĩa mà thôi, bạn hiểu không? Những ngày bạn trai của mình nghiện, cai nghiện, mình luôn ở bên cạnh chăm sóc, nhưng kết quả vẫn là những lần tái nghiện kéo dài mà thôi. Và đến giờ thì mình đã nhận ra (dù thật đau lòng!) rằng mình ko thể giúp anh ấy từ bỏ Mt. Bạn à, chỉ có lòng quyết tâm của chính người trong cuộc mới có thể vượt qua được sự cám dỗ của mt thôi.
Anh Congtudangyeu à, em rất nể anh vỉ anh đã bỏ được Mt sau 7 năm trời sử dụng. Anh đừng buồn nếu như cuộc sống này đôi khi quá khắc nghiệt và bất công với mình, đôi khi chính nó lại là thử thách để mình cứng cáp hơn. Và khi đã vượt qua được, quay lưng nhìn lại, anh sẽ thấy tự hào vì mình "giàu có" hơn rất nhiều những con người bình thường khác. Anh à, hạnh phúc luôn tồn tại trong từng nỗi đau. Em chúc anh có những ngày sống thật ý nghĩa, sau tất cả những gì mà anh đã nếm trải!

congtu_dangyeu259
15-07-05, 07:36 PM
Cám ơn bạn hoadaquy!

Thực ra thời gian bỏ của tôi cũng mới thôi à, nhưng tôi sẽ cố giữ những gì mà mình đã cố công làm gia chúc cakiem cũng làm được như vậy :laugh:

tranthikimman
23-07-05, 05:14 PM
chào cakiem01!
M biết bạn là thành viên mới, và M cũng rất mừng là vì bạn đã biết quay đầu và có ý địng cai nghiện. bạn à! nếu bạn có quyết tâm, 3 năm sử dụng matúy ko phải là ít nhưng ko có nghĩa là bạn ko cai được. rất nhiều các thành viên của DD chúng ta đã từng nghiện và họ đã cai thành công, điển hình như CTDY đó bạn! M hy vọng bạn sẽ thường xuyên tham gia DD dể đóng góp ý kiến và mọi người sẽ cùng bạn vượt qua vấn đề này bạn nhé!

congtu_dangyeu259
23-07-05, 07:00 PM
Không biết bà M nhà ta dạo này chốn đâu mà đùng lại xuất hiện như ma vậy? tôi gọi cho bà mà không bao giờ gặp nào là đi chơi, rồi về Long An. Nhớ bà quá đi :laugh: Đúng 3 năm sử dụng matuy không phải ngắn nhưng cũng chưa phải dài chỉ cần bạn có sự quyết tâm là bạn có thể thành công.

tranthikimman
30-07-05, 11:33 AM
nay ong G ! ong goi cho tui bao gio ma noi vay? tui co tron di dau ma ong bao tui dung dung xuat hien chu? luc nao tui cung quan tam den DD chung ta ma. co nho tui thi bay vao day di. thinh thoang thi cung hay di choi ti ma, chu co tron ai dau chu?
cakiem01! M nghi ban da co y dinh cai nghien, co nghia la ban cung da co huong di roi do! M tin la ban vuot qua duoc ma. M va cac thanh vien DD se luon ung ho ban ! than men!

congtu_dangyeu259
01-08-05, 08:09 AM
Originally posted by tranthikimman@Jul 29 2005, 09:33 PM
nay ong G ! ong goi cho tui bao gio ma noi vay? tui co tron di dau ma ong bao tui dung dung xuat hien chu? luc nao tui cung quan tam den DD chung ta ma. co nho tui thi bay vao day di. thinh thoang thi cung hay di choi ti ma, chu co tron ai dau chu?
cakiem01! M nghi ban da co y dinh cai nghien, co nghia la ban cung da co huong di roi do! M tin la ban vuot qua duoc ma. M va cac thanh vien DD se luon ung ho ban ! than men!

33019

Trời bà tưởng tôi đùa bà hã? tôi gọi cho bà thật đó, nhớ bà " Kinh khủng " luôn không tin bà về hỏi xem có người nào gọi cho bà mà nói giọng bắc không? bây giờ bà bảo tui bay vào đó thật hã? tui bay vào bà có nuôi tui không? nuôi được tui, tui bay vào ở cả đời với bà lun á :laugh:

tranthikimman
04-08-05, 08:56 AM
hehehe!!! tại tui ko nghe lúc đó chứ bộ, nên ai biết ông có gọi tui ko? nếu muốn tui tin thì hãy gọi lại lần nữa thử xem, tốt nhất là tránh vào buổi tối thứ 5 vì tôi phải đi Long An hàng tuần mà :P . tui thấy ông bay ra bay vào hoài nên mới bảo ông bay vào đây chứ bộ. yên tâm đi, vào đây đâu chỉ có mình ti đâu, nếu tui nuôi ko nổi thì gởi cho anh Khoa với chị Ngọc, chẳng lẽ 2 anh chi ko nuôi nổi G hay sao chứ?! chứ còn tui hả? tui còn ăn bám gia đình nữa lấy gì mà nuôi ông chứ. hay là... đợi tui tốt nghiệp xong, tui với ông sắm thêm mỗi người một cái mũ ra ngoài đường ngồi nha? được không G ? :wink:

tranthikimman
04-08-05, 09:00 AM
À quên nữa, lo nói chuyện với G mà quên bạn cakiếm01 rồi! bạn ơi sao bạn post bài lên rồi đi đâu mất rồi, không quay lại trò chuyện với mọi người vậy>?M muốn biết hiện giờ bạn như thế nào rồi? có nghe mọi người đang cùng bạn chia sẻ ko? mong sớm nhận được tin của bạn !!!!

phamdinhgiap_TH
05-08-05, 08:56 PM
Originally posted by tranthikimman@Aug 4 2005, 01:56 AM
hehehe!!! tại tui ko nghe lúc đó chứ bộ, nên ai biết ông có gọi tui ko? nếu muốn tui tin thì hãy gọi lại lần nữa thử xem, tốt nhất là tránh vào buổi tối thứ 5 vì tôi phải đi Long An hàng tuần mà :P . tui thấy ông bay ra bay vào hoài nên mới bảo ông bay vào đây chứ bộ. yên tâm đi, vào đây đâu chỉ có mình ti đâu, nếu tui nuôi ko nổi thì gởi cho anh Khoa với chị Ngọc, chẳng lẽ 2 anh chi ko nuôi nổi G hay sao chứ?! chứ còn tui hả? tui còn ăn bám gia đình nữa lấy gì mà nuôi ông chứ. hay là... đợi tui tốt nghiệp xong, tui với ông sắm thêm mỗi người một cái mũ ra ngoài đường ngồi nha? được không G ? :wink:

33042

Đó bà tin chưa không gọi làm sao tôi biết bà đi Long An? mà toi làm gì mà bay ra bay vào hoài? tiền không có mà ăn chứ tiền đâu mà bay, online thế này là cố gắng nhiều rồi đó bà à. Được thôi miễn sao tôi ở cùng bà cái gì chứ? chuyện tôi bà mỗi người 1 mũ vô tư đi, tôi đồng ý đó. :laugh:

tranthikimman
06-08-05, 11:58 AM
ong hay lam roi! ma sao hom nay lai thay hinh doi dang vay? bay vao day di roi hay noi nha!
con tui bao ban mai di test de cho ban ay yen tam hon, chu ai ma chang biet la rui ro rat it, nhung nhu the de ban ay cam thay nhen nhom hon, ko con lo lang nua, de khoi bi xi tret ma

congtu_dangyeu259
06-08-05, 01:35 PM
Vẫn câu củ không hay không phải dân thanh hóa :laugh: còn vụ bay hay không làm sao tôi quyết đây? khi không có xiền online nè :sad:

tranthikimman
13-08-05, 11:16 AM
tội nghiệp quá đi mất. mà hỏi xiệt nha! dân TH hay lắm sao? mà hay như thế nào nói cho mọi người nghe xem với dể mọi người còn học hỏi nữa chứ? ông đừng có than ko xiền online, chẳng phải lúc này đã mở cửa hàng gì đó đào tạo gì đó rồi sao? :P

congtu_dangyeu259
13-08-05, 08:37 PM
Dân thanh hóa tui còn phải hỏi, ai trả bít à?vừa đẹp trai, vừa hiền lành, vừa chịu chơi không ti bà hỏi mọi người xem :laugh:

tranthikimman
16-08-05, 10:47 AM
Originally posted by congtu_dangyeu259@Aug 13 2005, 01:37 PM
Dân thanh hóa tui còn phải hỏi, ai trả bít à?vừa đẹp trai, vừa hiền lành, vừa chịu chơi không ti bà hỏi mọi người xem :laugh:

33088

tui chưa nghe ai nói như vậy cả. chỉ nghe mỗi mình ông nói thôi. xấu hổ quá! mèo khen mèo dài đuôi kìa mọi người ơi! :P

congtu_dangyeu259
16-08-05, 12:32 PM
Vì bà chưa quen ai là dân Thanh hóa nên chưa nghe thôi, bây giờ bà quen rồi thì bà được nghe rồi còn gì. :laugh: Tôi đâu có khen tôi đâu? tôi khen dân Thanh hóa tôi cơ mà? "Trong đó tôi cũng là dân thanh hóa "

tranthikimman
17-08-05, 08:32 PM
bây giờ tui biết dân TH như thế nào rồi? khỏi cần giới thiệu nữa. tui thì wen dân TH nhiều lắm chứ đâu phải mình ông. dừng tự cao nữa, xuống đi G à!

congtu_dangyeu259
18-08-05, 11:00 AM
Originally posted by tranthikimman@Aug 17 2005, 06:32 AM
bây giờ tui biết dân TH như thế nào rồi? khỏi cần giới thiệu nữa. tui thì wen dân TH nhiều lắm chứ đâu phải mình ông. dừng tự cao nữa, xuống đi G à!

33151

Đó là bà quen những người không phải dân thanh hóa chính gốc, dân thanh hóa cũng có dăm ba loại người là dân thanh hóa mà :laugh: làm sao tôi xuống được khi tôi là vậy mà.

tranthikimman
21-08-05, 12:13 PM
sao ông ko khiêm tốn chút xíu nào hết vậy? tự tin thấy ớn luôn!!!! :P

congtu_dangyeu259
21-08-05, 07:20 PM
Originally posted by tranthikimman@Aug 20 2005, 10:13 PM
sao ông ko khiêm tốn chút xíu nào hết vậy? tự tin thấy ớn luôn!!!! :P

33183

Đâu có được? đó là bản chất của tôi mà làm sao không tự tin trước cái gọi là cuộc đời . :laugh:

thamtunet
22-08-05, 06:33 AM
Originally posted by congtu_dangyeu259@Aug 21 2005, 12:20 PM
Đâu có được? đó là bản chất của tôi mà làm sao không tự tin trước cái gọi là cuộc đời . :laugh:

33189

Hehe dạo này TTN thấy CT_ĐY và M thân thiết quá đó nghen, ganh tị gòi nè :biggrin:

dabac
22-08-05, 08:54 AM
Originally posted by thamtunet@Aug 21 2005, 11:33 PM
Hehe dạo này TTN thấy CT_ĐY và M thân thiết quá đó nghen, ganh tị gòi nè :biggrin:

33192

Trời chi chứ tình bạn thân của hai người thì ông TTN cứ ở đó mà ganh tị dài dài.Ông để ý coi M cứ hô là có CT_DY ủng hộ liền hà.Đúng là "tiền hô hậu ủng"he he

dabac
22-08-05, 08:55 AM
mà nè hai người ni mà một phe thì coi chừng ĐN có mà chạy dài dài.....................................

tranthikimman
22-08-05, 03:13 PM
Originally posted by dabac@Aug 22 2005, 01:54 AM
Trời chi chứ tình bạn thân của hai người thì ông TTN cứ ở đó mà ganh tị dài dài.Ông để ý coi M cứ hô là có CT_DY ủng hộ liền hà.Đúng là "tiền hô hậu ủng"he he

33193

TTN làm gì mà đến hôm nay mơí xuất hiện vậy? Đừng ganh tỵ nưã! vaò đây chưỉ lộn vơí nhau vui hơn. tui voi G như thế naỳ mà baỏ là thân thiết à? đi đâu cũng gặp ông âý chặn đâù hết á chứ ông âý mà ủng hộ M hôì naò đâu?! thôi, TTN va dabac cốgắng lên DD nhiêù nhiêù tí nha! chứ lên mà ko gặp mâý người tui buồn wa'. mà C voi TTN nè! tui ủng hộ DN mừ!!!! :biggrin:

congtu_dangyeu259
22-08-05, 07:45 PM
Originally posted by dabac@Aug 21 2005, 06:55 PM
mà nè hai người ni mà một phe thì coi chừng ĐN có mà chạy dài dài.....................................

33194

Lâu nay tui và M đả 1 phe lâu rồi, bà cũng phe tui mà :laugh: Chỉ có anh chàng TTN nhà ta mới phải chạy dài thôi. :laugh: phải không cả 2 bà? :ngacnhien:

tranthikimman
24-08-05, 12:03 PM
ông G lúc nào cũng tự tin gớm nhỉ?! nói đùa tí thôi, chứ sống trên đời cũng fải biết tự tin chút chứ! đúng ko nè! nói thì nói vậy thôi chứ ko chỉ mình M với C và G là một phe đâu mà là tất cả chúng ta đều là một phe mừ. NT HN+ NT DN+NT TpHCM là một đó. chúng ta fải đoàn kết chứ. :biggrin: