PDA

View Full Version : Cai nghien tai nha

cakiem
13-07-05, 07:22 PM
Minh la mot thanh vien moi.Trang wed nay minh da biet rat lau nhung bay gio moi co the vao.that su minh rat vui va duoc giai toa di phan nao.minh dang hoc tap o HN.nhung minh da lo mac nghien da 4 nam.sau bao nhieu lan minh tu cai deu duoc ca,nhung lan nay minh thieu tu tin qua.Minh khong biet minh co vuot qua duoc khong?hy vong moi nguoi giup minh voi.Cho minh biet cac loai thuoc cai va mua o dau duoc khong?(truoc day minh khong dung thuoc cai,nhung bay gio minh nang roi, khong tu tin nua)
Giup minh voi nhe! :sad:

donal_tuandung
03-12-05, 03:05 AM
Originally posted by cakiem@Jul 13 2005, 12:22 PM
Minh la mot thanh vien moi.Trang wed nay minh da biet rat lau nhung bay gio moi co the vao.that su minh rat vui va duoc giai toa di phan nao.minh dang hoc tap o HN.nhung minh da lo mac nghien da 4 nam.sau bao nhieu lan minh tu cai deu duoc ca,nhung lan nay minh thieu tu tin qua.Minh khong biet minh co vuot qua duoc khong?hy vong moi nguoi giup minh voi.Cho minh biet cac loai thuoc cai va mua o dau duoc khong?(truoc day minh khong dung thuoc cai,nhung bay gio minh nang roi, khong tu tin nua)
Giup minh voi nhe! :sad:

32893

Maili
16-06-08, 02:45 PM
khi cai ở nhà điều quan trọng ko phải là dùng thuốc mà là tinh thần bạn hảy nghĩ tới nhửng nổi đau của ba mẹ và nhửng người thân chung quanh bạn và bạn hảy nhình ra ngoài xã hội có biết bao nhiêu người ngèo khổ ko đủ ăn ko đủ mặc bạn phải so sánh còn có biết bao nhiêu người sống khổ hơn mình nhưng họ vẩn cố gắng để sống để tồn tại sao mình lại đưa bản thân mình vào con đường mà càng đi sâu càng chết sao mình ko cố gắng vượt qua nó để có 1 ngày mình sẽ có 1 lối sống mới hoàn toàn khác như bây giờ hãy nghỉ tới nhửng điều tốt đẹp sẽ đến với bạn nếu bạn bỏ được ma túy thì bạn sẽ có thể vượt qua thôi.

thaison04
30-04-09, 08:37 PM
4 năm ư! bạn còn ít đó, ai nghiện mà chẳng càng ngày càng mất tự tin khi cai, trước đây thì nằm gồng cho qua cơn, nhưng càng về sau cơn càng nặng chỉ nghĩ đến thôi cũng hết muốn cai, nhưng không cai thì không được phải không! Những loại thuốc cai hiếm như Subutex, Cedemex... rất khó tìm! Cách đơn giản là phối hợp thuốc ngủ và thuốc giảm đau
1 toa thuốc khá hiệu nghiệm được nhiều kon nghiện trong miền nam sử dụng khi tự cai là:
2 viên TaTaProvon (thuốc giảm đau, mua được ở các nhà thuốc, thuốc này giảm nhẹ các triệu chứng cai rất hiệu quả vì có chứa chất giảm đau gốc opiat) +1-2 viên ba khía hoặc 2-4 viên sedusen ( thuốc ngủ mạnh ) + 1 viên cime (thuốc bao tử) + 1 viên chống trầm cảm + 1 viên chóng dị ứng + 1 vien thuốc ho + 4-8 viên thuốc bổ các loại....!
Nhìn thấy nhiều phải hem, nhưng uông vào là ok! tuỳ trương hợp mà 1 ngày uống 1-2 liều như vậy! các nhà thuốc cai trong miền nam bán như vậy đó, nhưng họ không cho bạn biết tên thuốc! uông vào thì ngũ li bì chả còn biết cơn gì nữa! Tĩnh dzaayj ăn được... chỉ uông 1-3 ngày đầu thôi, sau đó thi ngưng, vì đã qua cơn rồi!

Hong Thu
13-06-09, 02:15 PM
Ngay cả khi có bánh lái, tàu cũng không tránh khỏi thủy triều lên lên, xuống xuống hoặc phong ba bão tố xuất hiện sau những ngày đi biển êm ả. Nhưng khi bạn có cái bánh lái hoạt động tốt và bạn cầm chắc tay lái, bạn sẽ đủ sức giữ được hướng đúng cho dù gió đến từ hướng nào. Tương tự, khi bạn biết rõ những giá trị của mình và bạn nắm chắc bạn sẽ không bị những sóng gió cuộc đời làm chao đảo.

thetung_83
17-08-09, 07:03 PM
Tôi nghiện 10 năm rồi, cai đi cai lại bnhiêu lần rồi. Lần này too mới cai đc 10 ngày. Tôi nghĩ qtrong là do mình chứ cai 5-7ngày chỉ là dứt cơn, còn trở lại như ng bt thì mất nhiều tg lắm. Tôi cai ở 710 Bach Đằng 2 lần (Mỗi lần 5 ngày) nói chung cai ở đó thuốc tốt có điều tg ngắn quá nên khi ra ngoài phải cần nghị lực thật cao. Nếu muốn mua thuốc về nhà cai thi rất nhiều nơi như: BV Sức khoẻ tâm Thần, Thuý ái...
Thân chào! chúc Bạn và Tôi thành công nhé!
Thân Ái!

thaison04
20-08-09, 03:02 PM
chúc bạn thành công nhé!

thienlong
21-08-09, 11:17 PM
thường xuyên vào đây tung 83 nhé tui cũng như bạn thui mới được có gần 20 chục hôm nhưng thấy về mặt tinh thần thoải mái hơn rất nhiều những lần cai trước mình tin ban cũng như mình tìm được nhiều cái được mất qua nhiều bài viết của mọi người để vươt qua nó bạn nhé !