PDA

View Full Version : CHO MÌNH CÂU TRẢ LỜI VỚI NHA

nhoc de thuong
15-07-05, 02:44 AM
EM MÌNH ĐANG HỌC NĂM THỨ BA ĐẠI HỌC,MẸ MÌNH MỚI PHÁT HIỆN NÓ NGHIỆN MA TÚY HÔM KIA,BA MỈNH ĐANG CAI NGHIỆN CHO NÓ,THEO NÓ NÓI NÓI MỚI SÀI BA THANG,NHƯNG MÌNH THẮC MẮC,NÓ MỚI NGHIỆN BA THÁNG,SAO NÓ ĐÃ CHÍCH RỒI?mà người mới nghiện thì thường sài mấy cử?mình đang ở xa nhà,nên đang lo cho nó.ko bít nó có cai được ko?mình muốn hỏi các bạn,cai thừong mấy ngày thi đỡ bị thuốc vật

SuperAdmin
15-07-05, 10:08 AM
ba tháng :đủ để nghiện nặng nếu sử dụng dồn dập bạn à.
Hội chứng cai sẽ hết tuỳ vào cơ thể mỗi người cũng như số liều sử dụng trong ngày, nhưng thường thì không thấy ai quá 10 ngày (loại nặng) và trung bình thì khoảng 3 đến 5 ngày ! Có gì thắc mắc bạn cử hỏi tại đây ! Chúc may mắn cho bạn và gia đình

congtu_dangyeu259
15-07-05, 07:27 PM
Không quan trọng khi mới dùng mà đã chích, thời gian để có thể dính nghiện có thể do em bạn dùng nhiều hay ít trong thời gian vừa qua. Theo mình bạn có thể hỏi trực tiếp đến em trai mình đã có những triệu chứng của thèm thuốc khi thiếu hay chưa, em bạn vẫn có thể cai dể dàng thôi mà vì thời gian vừa qua cũng chỉ mới là chập chững vào con đường matuy thôi. Hãy quan tâm đến em bạn nha dù chỉ là lời động viên qua điện thoại cũng làm cho em bạn tăng thêm lòng tự tin và quyết tâm từ bỏ matuy. Tôi tin bạn làm được điều này, có gì bạn có thể liên lạc qua NICK Y!H này của tôi, tôi luôn ở bên bạn nếu bạn cần.

Thân!

tranthikimman
05-08-05, 03:31 PM
Ba tháng ko phải là thời gian dài nhưng cũng ko phải là ngắn đâu. vì mỗi người nghiện có liều dùng khác nhau, nếu như dùng liều nặng thì đừng nói gì 3 tháng bạn à! Vấn đề cai ở đâu ko quan trọng mà chủ yếu là em bạn có quyết định cai nghiện hay ko thôi. Nhưng với những người nghiện theo mình biết thì họ rất cần sự động viên, ủng hộ của người thân, bạn và gia đình đừng để cho em mình có mặc cảm bị bỏ rơi, đừng để mọi người xa lánh và hãy tạo điều kiện thật tốt để em bạn cai tốt. Nếu Gia đình ko có khả năng có thể đưa em bạn vào trung tâm cai nghiện, ở đó người ta sẽ có cách cắt cơn, có bác sĩ ,... họ sẽ hỗ trợ tâm lý để em bạn cai tốt. Mong tin tốt lành từ bạn. Thân mến !