PDA

View Full Version : Yêu ai? Ai yêu?

congtu_dangyeu259
21-07-05, 09:05 AM
Trong cuộc sống hiện tại đối với những người trưởng thành, những con người đả cảm nhận được tình yêu của những người khác giới, không ai là không nghĩ và đặt ra cho riêng bản thân mình một người yêu lý tưởng và trong mộng " người đó phải xinh , đẹp, giàu có, nhà cửa ổn định v..vvv." đó cũng là lẽ thuờng của xã hội thôi.
Nhưng điều tôi muốn nói ở đây là để làm được điều này là một chuỗi ngày đấu tranh thêm vào đó là sự lợi dụng mưu toan có ý đồ riêng, nhưng không sao đó cũng là lẽ thuờng mà phải không các bạn? để đạt được mục đích của mình thì phải hy sinh một cái gì đó để dành thôi :laugh: .
Nhưng những con người không may mang trong mình căn mình căn bệnh quái ác thì sao đây? Ai cũng nói rằng không có gì đâu vẫn đang còn nhiều cơ hội mà :laugh: nhầm, nhầm tai hại cơ hội ở đây là gì? là vẫn có thể sống thanh thãn và như chưa có gì sảy ra ư? :laugh: trong những bạn ở đây ai không bị H có dám chắc với tôi là khi gặp 1 người con trai bị H bạn vẫn có thể đến với anh ta bằng tình yêu chân thật không? bạn có dám chắc là bạn sẽ vượt qua những rào cản cùa xã hội không? Tình yêu ai mà trả cần nhưng " Yêu ai? Ai yêu " với những người có H mới là điều quan trọng phải không? :laugh:
Ngồi buồn post bài này mong mọi người thông cảm nha :smile: , nhưng đây cũng là câu hỏi mà.

ThienTam
21-07-05, 08:05 PM
Hi....Giap !
Thien Tam day...co cau Giap noi "người đó phải xinh , đẹp, giàu có, nhà cửa ổn định v..vvv" quan niem nhu vay khong dung roi...do la su tinh toan...YEU chi co hy sinh khong so sanh cau toan duoc nhan lai...khi yeu nguoi con trai muon bang suc cua minh tao dung va bao boc cho nguoi minh yeu...Tuoi hon nhien ngay tho la tuoi moi lon...ho di tim mot su nguong mo - o su duyen dang...cach cu xu hay tram chi hoc tap cua doi phuong...hi hi hi

Your friend

Thien Tam

congtu_dangyeu259
22-07-05, 03:28 PM
Đúng vậy mà anh thiện tâm, yêu bây giờ là vậy đó. Em cũng muốn nghĩ khác đi mà không có được à? :laugh: biết bao giờ mới có người thật lòng yêu mình đây? họ có thể vượt qua được rào cản xã hội không? thì đó là vấn đề hơi khó đó, kệ thô phải đợi mà :laugh:

thamtunet
25-07-05, 09:55 AM
Tình ....một khi ta có được một người tình thật sự thì TTN nghĩ không có gì là chúng ta không thể vượt qua cả....phải không mọi người . Chúc G sớm có được một mản tình như thế G nhé ...Thân

congtu_dangyeu259
26-07-05, 08:52 AM
Cám ơn nha TTN, đợi tình thôi mong rằng sẻ có người bị như mình chứ còn mong người mà họ bình thuờng thì CT_DY259 này không mong đợi đâu. :laugh:

Hoa Da Quy
28-07-05, 08:53 PM
Originally posted by congtu_dangyeu259@Jul 26 2005, 01:52 AM
Cám ơn nha TTN, đợi tình thôi mong rằng sẻ có người bị như mình chứ còn mong người mà họ bình thuờng thì CT_DY259 này không mong đợi đâu. :laugh:

32981

anh Giáp,
Khi anh nhắc đến tình yêu, và về 1 người con gái nào đó, em cảm nhận rằng anh đang cô đơn, và mong muốn có người ở bên cạnh để chia sẻ, đúng ko anh? Nhưng tình yêu mà, nó giống như trò chơi cút bắt vậy. Khi mình mong đợi, ngóng trông thì nó cứ biệt tăm ở đâu ấy. Nhưng biết đâu vào 1 ngày tình cờ, khi mà ta bỗng dưng quên lãng, thì nó lại đến gõ cửa trái tim... Hi hi. Anh à, đừng suy nghĩ quá nhiều về nó, nếu không anh sẽ bị stress mất! Anh cũng đừng dằn vặt mình quá nhiều về căn bệnh H hay những lỗi lầm trong quá khứ. nó sẽ làm anh mất tự tin và bản lĩnh đó.
Em chẳng biết gì nhiều về cuộc sống của anh, có lẽ anh sẽ nói là em chỉ biết nói suông, làm sao cảm nhận đươc. Nhưng ít ra thì em cũng muốn anh hiểu rằng, trong cuộc đời này, anh không cô đơn vì vẫn còn những người bạn, bên cạnh 1 tình yêu mà anh đang tìm kiếm.
Hãy tự tin, và mỉm cười với cuộc sống, biết đâu sáng mai thức dậy, cuộc sống đã gửi một tình yêu đến cho anh!

congtu_dangyeu259
29-07-05, 01:51 PM
:smile:
Originally posted by Hoa Da Quy@Jul 28 2005, 06:53 AM
anh Giáp,
Khi anh nhắc đến tình yêu, và về 1 người con gái nào đó, em cảm nhận rằng anh đang cô đơn, và mong muốn có người ở bên cạnh để chia sẻ, đúng ko anh? Nhưng tình yêu mà, nó giống như trò chơi cút bắt vậy. Khi mình mong đợi, ngóng trông thì nó cứ biệt tăm ở đâu ấy. Nhưng biết đâu vào 1 ngày tình cờ, khi mà ta bỗng dưng quên lãng, thì nó lại đến gõ cửa trái tim... Hi hi. Anh à, đừng suy nghĩ quá nhiều về nó, nếu không anh sẽ bị stress mất! Anh cũng đừng dằn vặt mình quá nhiều về căn bệnh H hay những lỗi lầm trong quá khứ. nó sẽ làm anh mất tự tin và bản lĩnh đó.
Em chẳng biết gì nhiều về cuộc sống của anh, có lẽ anh sẽ nói là em chỉ biết nói suông, làm sao cảm nhận đươc. Nhưng ít ra thì em cũng muốn anh hiểu rằng, trong cuộc đời này, anh không cô đơn vì vẫn còn những người bạn, bên cạnh 1 tình yêu mà anh đang tìm kiếm.
Hãy tự tin, và mỉm cười với cuộc sống, biết đâu sáng mai thức dậy, cuộc sống đã gửi một tình yêu đến cho anh!

33008

Cám ơn hoadaquy đả có những lời chia sẻ đến CT_DY259 này, đúng như hoadaquy nói tình yêu mà cứ tìm kiếm nó sẻ chạy trốn mình. Còn khi không suy nghĩ đến nó thì tự nhiên nó lại đến :laugh: ai cũng vậy thôi cuộc sống mà đôi khi gặp chuyện buồn cần người lắng nghe suy nghĩ của mình, cần có người động viên an ủi mình :smile: dạo này nói chung CT_DY259 đả vượt qua nhiều trở ngại rồi cuộc sống vui lên rất nhiều, nhìn những người nghiện vừa cười vừa thuơng cho họ.

yumei2006vn
07-05-06, 01:31 AM
To CT_DY : Anh lầm rồi anh G àh,một người bình thường vẫn yêu được 1 người co H,nếu như họ đồng cảm và hiểu nhau,bản thân yumei nè,cũng là người bình thường vậy,nhưng sao yumei vẫn yêu được người có H,bởi vì tình yêu ko có giới hạn,yumei ko dám nói mình là người cao thượng vì yumei đâu có cao thượng như vậy đâu,chỉ vì yumei yêu người ấy ,đơn giản chỉ thế thôi

congtu_dangyeu259
07-05-06, 09:51 PM
Đúng là congtu_dangyeu259 đả lầm vì có 1 số cô gái đồng ý đến với congtu_dangyeu259 này nhưng tôi không đồng ý vì nghỉ tuơng lai cô ta còn dài mà mình thì chưa biết sao? nên đành lổi hẹn vậy dù có buồn nhưng không sao đôi khi đành hy sinh mình để họ đuợc hạnh phúc.