PDA

View Full Version : Thân Chào Các Bạn

gauiq
26-07-05, 08:16 PM
Mình có một Cô bạn gái mới đám hỏi với nhau gần đây. Một chuyện tình yêu qua net.
Lần đầu tiên quen Cô ấy qua một người bạn trai giới thiệu. Khi quen Cô ấy mình đã biết Cô ấy đã bị tật đôi chân.
Lúc đầu mình chỉ nghỉ là một người bạn thân giao. Lúc đó Mình cũng đã có người yêu rồi. Mình quê ở Kon Tum. Cô ấy ở Tây Ninh
Có một lần Mình vào thành phố HCM đễ mua đồ về làm. Mình làm bên ngha`nh Công Nghệ Thông Tin và Cô ấy cũng vậy. Mình sẵn dịp vào Tây Ninh đễ thăm Cô ấy nhưng qua cái đầu gặp gỡ Mình đã yêu một tình yêu chưa hiểu gì về nhau lắm. Mình ở nhà Cô ấy được một tuần. Mình đã bạo lời thưa chuyện cùng Mẹ Cô ấy là Mình đã yêu Cô ấy. Mẹ Cô ấy bảo tình trạng Cô ấy con cũng đã biết rồi. Nếu con yêu thật lòng thì về thưa cùng Ba Má xuống đễ làm đám hỏi. Còn nếu không thì con hãy nói thẳng một lần đừng đễ Con Cô hy vọng. Thế là mình đã trở về thưa cùng Bố Mẹ xin Bố Mẹ đồng ý cho con cưới Cô ấy làm vợ, lúc đầu Bố Mẹ cũng không đồng ý nhưng rồi vì con cũng đành đồng ý và đã xuống đễ tổ chức đám hỏi. Lúc đó thật là hạnh phúc. Sau một thời gian sống cùng gia đình Cô ấy. Thì nhận biết một điều sẽ rất khổ vì Cô ấy. Vì bệnh tật mà đâm ra Cô ấy trở nên khó chịu đôi lúc làm cho Mình rất buồn và bực mình khó chịu, nhưng vì tình yêu mình phải cố gắng hòa đồng nhịn Cô ấy. Ở đây mình không nói đến khi bạn gặp tình trạng của mình mà bạn nản lòng hãy yêu thương Cô ấy hết lòng.
Vì khi bạn yêu một người bình thường thì đỡ, nhưng khi bạn yêu một người bị tật là chuyện khác. Lúc đầu mình sẽ thấy hạnh phúc nhưng qua thời gian thì sao lúc đi chơi bạn sẽ thấy những đôi khác vợ chồng lại đi bình thường nhưng khi nhìn lại vợ mình lại bị tật đôi chân. Bạn sẽ nghỉ thế nào ?
Mình muốn nói thêm một điều nữa khi bạn yêu một ai hãy yêu thật lòng đừng vì một nôn nỗi sẽ xảy những điều đáng tiếc.
Chúc các bạn sẽ tìm một người yêu đích thật
Câu chuyện trên là 100%. Mình rất là yêu Cô ấy
Nếu bạn không tin hãy gặp trò chuyện cùng Cô ấy xem sao.
Y!M: thocon_congchua
Bạn sẽ được Cô ấy kể tường tận câu chuyện. Một tình yêu qua net