PDA

View Full Version : Lòng người rộng qúa ai ơi?

vuhue
16-08-05, 11:48 AM
Người ta nói, lòng sông có đáy nhưng lòng người thì không? khi xưa còn bé em không nhận biết rõ về câu nói đó. Nhưng điều đó đả được kiểm chứng theo ngày tháng trôi qua và càng lúc em càng hiểu rỏ về sự thật đó. Đúng vậy không có sai chút nào, kể từ ngày nhận lời yêu anh và đến bây giờ em mới thấy rằng: Lòng dạ con người thật khó ai có thể lường trước được. Ngày yêu em anh đả hứa và nói rất nhiều với những lời có cánh, để rồi khi thực tế thì những gì anh nói đó chỉ là hư vô, là sự giả dối của một con người mà em đả dành tất cả niềm tin sự tôn trọng. Em không hiểu sao một con người được học hành hơn rất nhiều người lại có thể cư xử như một kẻ không chữ nghĩa như vậy. Em giận anh thật nhiều nhưng giận anh bao nhiêu em thấy càng phải trách mình bấy nhiêu. Giá như em sáng suốt hơn thì đâu có dể để anh lừa gạt và giá như em không vội vàng khi nhận lời yêu anh thì sẻ chẳng bao giờ có nổi buồn như ngày hôm nay, giá như và giá như có rất nhiều điều em muốn làm lại nhưng đả quá muộn. Em sẻ chọn dấu những ngày xưa ấy vào qúa khứ vào một điểm để nhìn nhận lại và suy nghĩ lại. Có lẻ chẳng trách ai bằng trách chính bản thân mình. Đành chấp nhận mình làm mình chịu.
Nỗi sầu này biết bao giờ mới nguôi...............