PDA

View Full Version : Nỗi Buồn Được Chia Sẻ

AnhAnh
23-08-05, 07:26 PM
Đến với diễn đàn này dù rằng chỉ là lần đầu nhưng cảm giác rất thân quen khi đọc được những dòng tâm sự của các bạn.Cảm giác như mình ko còn cô đơn giữa cuộc sống khi không có anh bên cạnh.Anh đang ở một nơi rất xa và đang cố gắng để hoàn thiện mình để mau chóng được trở về hòa nhập cùng cộng đồng.Nơi đây mình được bộc bạch chia sẽ nỗi lòng cùng bao nhiêu người có hoàn cảnh tương tự.Mình cũng đã từng hy vong lẫn thất vọng nhưng tất cả cũng đã qua và giờ đây mình và anh sẽ phải đối mặt với nhiều khó khăn phía trước .Không chỉ là vượt qua dư luận xã hội,áp lực gia đình và cả bản thân của cả 2 đứa .Đôi lúc mình cũng lo sợ nhưng niềm tin của mình dành cho anh đã lấn áp được nỗi lo đó.Mình tin tình yêu sẽ làm thay đổi mọi thứ chỉ cần cố gắng hết mình.Chỉ có những người trong cuộc mới hiểu được nổi lòng của người trong cuộc ,mình chỉ mong có được những người bạn như thế.Mong các bạn hãy tiếp thêm sức lực cho mình để mình có được lòng tin mà tiếp tục đấu tranh cho tình yêu của chúng mình.

SuperAdmin
24-08-05, 01:19 PM
Con đường em đi ! Con đường tôi đi và con đường của biết bao người khác đã đi qua. Có kẻ thành công nhưng cũng có người đang miệt mài đắm chìm trong làn khói trắng ! khi nhận ra mình thì tất cả đã quá muộn màng. Biết bao lần tôi tự hỏi mình đã giúp gì được cho các bạn khi bản thân tôi còn biết bao nhiêu nổi muộn phiền. Cuộc sống cơm tiền áo gạo đôi lúc đã xói mòn biết bao nhiêu tâm huyết của tôi đối với website. Có những lúc tôi tưởng mình sẽ ngã gục ! Nhưng không ! Khi đọc được những gìong tâm sự của các bạn gởi về (qua email, 4rum) tôi như thấy mình mạnh mẽ hơn bao giờ hết. Bạn tôi và mọi người hãy nắm chặt lại đôi bàn tay của nhau ! Hãy truyền cho nhau sức mạnh của niềm tìn để giúp cho bản thân mình, những con người còn nằm trong tăm tối của ma túy khác ! Hãy đoàn kết lên bạn nhé ! Hãy nói cho chúng tôi biết bạn cần gì ! chúng tôi sẽ mang nó đến cho bạn ! đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể.....
Ngoài kia ! Nắng đã ửng hồng một màu nắng mới, mọi ngừơi đang rộn rã với biết bao nhiêu công việc của đời thường. Xã hội đang đổi mới từng giờ, từng phút, từng giây .... Còn tôi và các bạn thì sao .......?

HOANG_HON_CHET
27-08-05, 01:05 PM
Vẫn biềt cuộc sống mỗi ngày mỗi thay đổi và trên con đường đời dậy sóng ấy có khi ta sẽ gục ngã giữa đường.Nhưng dù có muồn hay không chúng ta vẫn phải cố gắng bước cho đến cuối con đường và để hi vọng ở một nơi xa xôi nào đó cuối chân trời là một nơi ta sẽ được hạnh phúc.......Bình minh rồi nhất định sẽ chỉ còn là hoàng hôn,nhưng dù là bình minh hay hoàng hôn mặt trời vẫn lộng lẫy trong màu nắng,nếu cuộc ta chỉ còn là một buổi hoàng hôn ngắn ngủi thì ta vẫn hãy là một khoảnh khắc thật đẹp rồi vụt tắt...............

mtpmtp76
28-08-05, 02:17 AM
:wub: ''Con chim gai lao vào bụi mận gai mà không biết là nó sẽ chết bởi những cái gai đó. Nó cứ hót, hót mãi ... cho đến khi đứt hơi mà chết. Chúng ta thì biết, nhưng chúng ta vẫn lao vào, và tình yêu mãi mãi là như vậy.'' :wub:
Khi biết tui dùng lại ma túy, người iu tui run rẩy thì thầm như vậy.
Tình yêu là thế đó.
Còn tui thì thật khốn nạn, tui chó chết thật.
Không dùng lại gần 2 năm rồi, làm sao để tui không tiếp tục lao đầu vào ma túy thêm 1 lần nữa . :wacko: