PDA

View Full Version : can`giup do gap'

toilaai20
28-08-05, 11:07 PM
Toi co' mot nguo`i ban tam su voi' toi rang` Truoc day co' nghen heroin va da~ tung cai 2 lan` thanh cong .nhung 1 thang' nay da~ dung lai va no noi voi toi ngay hut mot tep( goi) 50 nghin ,deu dan nhu vay . toi dang khueyn no bo di dung tai nghen lai nua~ > nen toi muon hoi moi nguo`i va mong moi nguo`i cho toi y kien de toi biet giup ban ay'.la` nhu nguoi ban toi hut lai heroin 1 thang da~ nghien chua ? neu' gioi` bo co' kho' lam' ko co vat va~ ,kho chui ko?
cam on nhieu !

SuperAdmin
29-08-05, 09:53 AM
Như các nói của bạn là bạn của bạn đã tái sử dụng trở lại một thời gian (còn được gọi là nhảy dù )! mà thường đã nhãy dù được 1 lần thì sẽ có 2 lần và sẽ có n lần và sẽ nghiện trở lại ! Huống hồ gì bạn của bạn đã sử dụng lại thường xuyên và trong một thời gian tương đối dài thì nguy cơ nghiện coi như là chắc chắn 100%. Đưa anh ấy vào trung tâm cai nghiện trong một thời gian là giải pháp tốt nhất mà tôi có thể cho bạn được lời khuyên !

who_am_i
25-05-08, 05:06 AM
Như các nói của bạn là bạn của bạn đã tái sử dụng trở lại một thời gian (còn được gọi là nhảy dù )! mà thường đã nhãy dù được 1 lần thì sẽ có 2 lần và sẽ có n lần và sẽ nghiện trở lại ! Huống hồ gì bạn của bạn đã sử dụng lại thường xuyên và trong một thời gian tương đối dài thì nguy cơ nghiện coi như là chắc chắn 100%. Đưa anh ấy vào trung tâm cai nghiện trong một thời gian là giải pháp tốt nhất mà tôi có thể cho bạn được lời khuyên !
Anh Khoa ơi theo em được biết thì em sống ở miền bắc và không có gì đảm bảo an toàn cho mình khi mình vào trại cai nghiện cả vì lúc nào cũng thấy sự ngược đãi của nhân viên quản giáo viết nham nhảm trên báo chí! Thử hỏi như vậy có ai dám đưa con em mình vào đó hả anh? em là 1 trường hợp như vậy đây! em sợ đi trại lắm ở chỗ em phải đến 90% người nghiện đi trại người ta trả về sau 1 thời gian là (die) người ta cứ bàn tán xôn xao nào là vào đấy nó có coi mình là con người nữa đâu, nào là cãi lời nó là nó tiêm thuốc xong trả về gia đình chờ chết! Thật sự em thấy buồn cho cái nước thế giới thứ 3 này anh ạ, vì sao ư? Thuốc cai nghiện có nhưng nào là phải thử nghiệm 5 năm nào là chỉ có trong trại và không ai dám bán ra ngoài thị trường.... híc như vậy những người có khả năng mua được thuốc cai nghiện nếu họ muốn họ có thể giàu lên rất nhanh từ con đường buôn bán thuốc! ôi!.... thôi không viết nữa!

vi3tb0iz69
09-06-08, 05:33 AM
Ngày cái 50 thì nghiện gì. Bạn có thể hỗ trợ bạn ý cai tự túc cũng được. Như thế thì mức độ cũng chưa nguy hiểm lắm đâu. Và vẫn có thể tự vượt qua được mà. Quan trọng là đừng để cho người đó có áp lực là 1 người nghiện, mọi thứ sẽ rất nhẹ nhàng thôi!

thaison04
02-05-09, 10:04 AM
ban ah! chưa chắc ngày cái 50 đâu, vì sĩ diện mà nói vậy thôi, chơi 1 tháng là nghiện chắc rồi, cái khó nhất bây giờ là làm sao giúp bạn ấy bỏ đi cái nỗi sợ khi cắt cơn, nỗi sợ vật vã khi cai, muốn vậy phải đánh thức con người trong thâm tâm bạn ấy, cùng với sự giúp đỡ của gia đình và bạn bè, vì khi cai mà mình vẫn được đi ra ngoài, vẫn có tiền, vẫn tự do, sẽ koo cai được đâu, ma tuý ma lực ghê gớm lắm bạn ah, nó ăn sâu vào tâm trí rồi, vì vậy lời khuyên tốt nhất của mình là : cùng gia đình và bạn bè giúp đỡ ( bỏ qua cái sĩ diện vớ vẩn ) và cai

vingaymai
20-06-09, 10:21 PM
Tuy theo do hieu biet va quyet tam, co the mua thuoc cai tai nha hoac vao trung tam ho tro cat con. Cat con khong kho, van de chinh nam o cho lam sao de khong tai nghien

Hong Thu
06-07-09, 10:19 PM
Có động cơ cao nên dùng thuốc chống tái Naltrexone bạn ạ.