PDA

View Full Version : tôi muốn nói với tình yêu ......

five
10-03-03, 12:12 AM
khi tôi đã yêu một người thì tôi phải hành động như thề nào đây, nên phải giâú kín trong lòng(đơ phương) hay phải nói cho người âý biết hả các bạn .có cách nào chỉ cho tôi biết với.......cam ơn nhiều :ph34r:

KST
10-03-03, 12:37 AM
Theo tui nên nói cho cô ấy biết đi ! Nếu bạn ko đủ tự tin , can đảm nói ra những lời ấy thì ít nhất bạn cũng nên có những biểu hiện rõ rệt để cho cô ấy thấy rằng bạn yêu cô ấy rùi !!! :) ( Cho cô ấy thấy sự quan tâm , lo lắng của bạn dành cho cô ấy thật nhiều.... ) Rồi sau nay có thời cơ thích hợp khi đã đủ tự tin rồi thì hãy nói thẳng với cô ấy : "Looking my eye...and listen my heart's drum ! I LOVE YOU !"
Good luck to you ! :D :D :D

thamtunet
10-03-03, 12:42 AM
Có ai muốn mình phải đơn phương vì một ai đó đâu hả bạn . Bạn hãy thổ lộ tình iu của mình với người âý một cách thật khôn khéo nếu không bạn sẽ bị từ chối đâý . Ban hãy tin là mình sẽ làm được , khi bạn đã yêu ai thì bạn phải phải biết đó là tình yêu hay chỉ là một sở thích của mình. Tình yêu và thích thú là 2 điều hoàn toàn trái ngược nhau đâý . Mong bạn hãy hành động theo sự mánch bảo của trái tim mình đừng để một cái gì có thể thay đổi tình yêu của bạn dành cho người âý .
Thương em vì bởi em hiền
Đâu phải vì bởi dây chuyền em mang
Thương em dâũ biết trái ngang
Nhưng tim anh đã vướng mang khối sâù

nhocthuytien
10-03-03, 04:45 PM
thật ra trong tình yêu rất đơn giản.. chỉ có yêu hay không yêu.. chứ không có nửa yêu nửa không.. cho nên bạn nên nắm lấy cơ hội đi.. cứ nói với người ta.. nếu có tức thì người ta đáp lại tình cảm của bạn, còn nếu không thì dù sao bạn cũng cho người ta biết rằng mình đang có tình cảm...
Đôi khi nói ra có thể làm cả hai cùng ngại.. nhưng nếu không nói thì không có lần sau để nói đâu.

thamtunet
10-03-03, 10:58 PM
Ưh`! Đúng đấy cơ hội chỉ đến với bạn một lần , bạn hãy nói ra cho dâù người âý có chấp nhận hay ko để con tim bạn ngày đêm không còn bị thổn thức

nhocthuytien
12-03-03, 02:08 PM
đúng rồi đúng rồi.. như NTT tui nè... tui mà yêu ai là tui nói àh.. chứ không có chờ đợi mỏi mòn để rồi không được gì cả vì cơ hội đi rồi.

thamtunet
12-03-03, 10:53 PM
Cơ hội cho bạn thổ lộ tâm tư ccủa mình chỉ đến có một lần và nó cũng dễ dàng trôi đi rất nhanh nếu bạn không giành được nó đấy

nhocthuytien
14-03-03, 12:35 AM
chỉ cần mình nắm cơ hội... thì thế chủ động thuộc ngay về mình mà thôi.. kẻ đi đầu là kẻ khôn ngoan mà.