PDA

View Full Version : Buồn wa viết vài dòng thôi!

Hoa Da Quy
17-09-05, 11:18 AM
Thế là mình đã chia tay thật rồi hả anh? Lần cuối cùng ngồi bên nhau, anh nắm chặt bàn tay em, em vẫn còn cảm nhận rõ hơi ấm quen thuộc từ mái tóc anh, từ đôi mắt trìu mến của anh. Nhưng em phải nén lòng để nói lên 2 tiếng chia tay ấy. Anh không phản đối... Sao anh nỡ giữ em bên cạnh để mà làm khổ em hoài như vậy phải ko C? Anh để em ra đi, chấp nhận để em quen với người khác vì người ấy có thể lo lắng, chăm sóc cho em chu đáo hơn anh. Còn anh, chỉ là một kẻ nghiện ngập, lo cho bản thân còn ko xong nữa mà...! Đã dặn lòng ko được khóc, vậy mà nghe anh nói, nước mắt em vẫn rơi ướt mặt. Sao em có thể quen với ai khác được nữa hả anh? Đi chơi với người ta mà cứ thầm so sánh, và em xót xa nhận ra rằng ko ai có thể chăm sóc cho em giống như anh, không ai làm cho em vui và hạnh phúc bằng anh cả! Em hận ma túy vì đã để em mất anh! Em không biết mình đã làm đúng hay sai khi bỏ anh mà đi như vậy. Nhưng mỗi khi nghĩ lại những giờ phút anh vật vã, em lại thấy rùng mình! Những ngày tháng đó đối với em giống như địa ngục vậy. Em ko có đủ nghị lực để tiếp tục chịu đựng đâu anh ơi!
Ko có em đi cùng anh trong cuộc đời, rồi anh sẽ sống sao đây? Nhưng biết làm sao được, chính anh đã lựa chọn con đường này mà... Em vẫn lo lắng cho anh. nhưng nó chỉ còn nằm trong nỗi nhớ mà thôi....

ThienTam
17-09-05, 04:14 PM
Gởi P. thân ...
P. ạ! mọi việc thời gian sẽ làm soa dịu đi tất cả....trong việc này không dám nhìn nhận quyết định Em hoàn toàn đúng hay sai...nhưng phải làm như vậy thôi vì tương lai cuộc đời của cả hai...Thiện Tâm biết Em rất sáng suốt nghị lực và bản lĩnh...nhưng Em vẫn là một Cô Bé nhỏ để phải buồn lo lắng cho những khó khăn gặp phải...hy vọng mọi việc mau chóng sẽ qua đi để chỉ còn là kinh nghiệm nghị lực và là kỷ niệm đẹp trên bước đường dài tươi sáng của Em sau này.

To my dear friend

Thiện Tâm