PDA

View Full Version : Hạnh phúc trong tầm tay...

ThienTam
17-11-05, 04:49 PM
Đã 3 giờ 30 phút sáng..một đêm qua thật mau..ngoài trời với cái lạnh thật kinh khủng..quay đi quẩn lại ngẫm nghỉ thời gian như thoi đưa...ngày nào còn trên ghế nhà trường vô tư học hành hoạch định tương lai...ít khi mình chịu dừng lại đề ôm lấy quý mến những khuôn mặt gần bên...để bây giờ mỗi đứa một gia đình một phương trời ôm góp những kỷ niệm củ để họa chăng...10 năm 20 năm mới tìm gặp được một vài người...tay bắt mặt mừng kể lể đủ chuyện...chở nhau như những cặp tình nhân đi phơi nắng Sài Gòn...giới thiệu cho nhau những chổ một thời đã tạo nên những trò chơi và tạo nên tình bạn thân...
Gia đình trước đây mình không hình dung là có Bố có Mẹ và Anh Chị...mình được chung sống vui vẻ với mọi người...nhưng đố có khi nào mình ở nhà được 15 phút để cảm nhận hạnh phúc mình đang có...giờ đây ai cũng có gia đình nhà cửa- cuộc sống và con cái...lâu lâu vài ba tháng lể lộc Anh Em gặp nhau ..Bố Mẹ thì một vài tuần ăn cơm gia đình vội vàng rồi ai nấy lại lao vào công việc...để đến khi mỗi người trong gia đình ngã xuống...nhìn họ mất ta quý con người họ khi sống và đau vì mãi mãi không còn gặp đựoc ...âu thì cũng là cái số và cuộc đời phù du..
Vợ mình thật dễ thương chăm lo làm ăn và học hành...mình quyết hết lòng thương yêu và lo cho gia đình...vì mình đã biết chân quý hạnh phúc trong tầm tay.

Thiện Tâm