PDA

View Full Version : NGÀY KHÔNG MẶT TRỜI

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
19-11-05, 05:03 PM
Zời là zời! Muốn khuấy động lên một ngày buồn tẻ bằng Rock, bằng những gào thét và gầm rú. Muốn đốt cháy cả cái tịch mịch và u ám của ngày-mùa- đông này!

Quốc ơi là Quốc! Hôm nào tớ về lại SìPhố dắt tớ qua Lý Chính Thắng ngồi học đòi uống cafe không đường và nghe bọn Rock đấu đá nghen!

Cô Anh văn bảo, bắt đầu một ngày mới phải dẹp ngay cái bộ mặt ngái ngủ và vác lên trời nụ cười tòe loe hết có thể! Như thế thì mới có năng suất mà làm lụng, mà "tranh đấu cuộc đời" được!

Khốn nạn là sớm nay hai mắt cứ díp lại và cứ ườn ra trên giường như con cá mắc cạn, không thèm động đậy chân tay! Vèo cái đi tong một buổi sớm sủa! Chắc tại thế nên cả ngày mới gà rù thế này đây!

Một ngày không có mặt trời! Ngày thứ 7! Tất nhiên là chẳng có con ma ngu ngốc nào rủ rê đi dạo Hồ Tây, hay cái gì đó đại loại thế!

Thì có sao nào?

Leo lên quán cafe SV ngồi uống...lipton một mình (cafe ở đây như côca đắng vậy!). Rùi thử ra khu bờ hồ xem có thả được con cóc nào không? Chà, thơ với thẩn ! Đâu ra ý nghĩ hay ho thế không biết!

Lũ bạn yêu thương ta (một cách mù quáng!) vẫn thường vuốt ve ta có tài" vắt tình cảnh vào thơ". heheh, thế mà ngày mùa đông rét mướt sụt sùi này vẫn không nuôi lớn nổi mầm thi sĩ!!! Có chán cái đời không cơ chứ!

Nghe đồn nubatuoc cũng ở HN. Tưởng tượng mặt mũi thế nào nhỉ? Ùi, người mà ta vẫn thường coi là "tương giao "đấy! Chua từng nói chuyện hay thậm chí chat chit lấy một lần! Nhưng mà hình như dạo này đang vi vu đâu đó. Trời ơi! Thèm nhìn ngó một gương mặt thân quen quá đi mất !

Online! Để nick sáng và chế ra một cái status kêu loảng xoảng. Ai nhảy vào hello hi goodbye gì cũng không cần biết ! Cứ như là đang gào lên tui đang có mặt tại đây này, mọi người nhìn tôi đây này, nhưng đừng có phiền tôi! :ninja:

Úi dà ! Viết cái gì thế này !

Mai là Sinh nhật cái người xém nữa thành người yêu !
Mai cũng là 20.11. Ngày của mình đấy ! À, ông admin ông ấy bảo sẽ có điều bất ngờ ! Ta sẽ chờ xem! Thử coi nhá, có định làm tui leo cây không ? :glare:

Á quên! Hôm nay cũng có người "nói lại những lời đã cũ". Dào ôi, trong lúc đang cô đơn thế này! Tiếc là, như ai đó nói: rượu nhạt, chén nát, nghe muốn say cũng chẳng được nữa rồi !

Hù hù! Lạnh wa'! Giờ này mà trùm mền và nghe Trịnh nhỉ, phê phải biết! :sleep: Nhưng khốn khổ cuộc đời là lỡ giở cái chứng đi ngông, rùi loay hoay ở đây, giữa tiếng lạch cạch keyboard và những gương mặt bói ko ra tí quen thuộc!

Qua nhận được thư Huyền. Ngạc nhiên là sao có người yêu thương mình đến thế. Cả anh Đa nữa, réo um lên bắt bà chị mang chăn bông đến cho mình. Ái chà, vậy thì cũng đáng mặt "đi học xa " lắm chứ nhờ! Cũng đáng cho mùa đông lắm chứ!

Vẫn ko bỏ được cái trò làm những chuyện vớ vẩn, sến như con hến ! Tường nhà treo đầy lời vàng ngọc của bác Trịnh nhà mình. Hết Biết ơn đời những tin vui lại Em hồn nhiên rồi em sẽ bình minh ! Sến quá đi mất ! Muốn gỡ quách ra cho rồi ! Nhưng nghĩ, rùi lại phải trám bằng những câu ca cẩm khác mất . Như cái dạo nọ thất tình ấy, làm hẳn một tờ to đùng , nguệch ngoạc những dòng màu xám. Từng người tình bỏ ta đi như những dòng sông nhỏ...ôi những dòng sông nhỏ...
Cũng tưởng sẽ bỏ hoisinh ra đi như từ bỏ một dòng sông nhỏ. Lang thang tìm đến những người tinh khác, hết xìtrum, hiv, lại hoa thủy tinh, lại tuổi trẻ online... Cũng kín trên đó những dòng tình tự. Nhưng rốt cuộc vẫn không thể! Vẫn quay về lại hoisinh như về lại nhà mình. Như về lại người yêu đầu tiên- dù người ấy bây giờ...vẫn hiu quạnh quá! Thế mới hiểu vì sao bọn người ta khó quên được mối tình đầu...

Haha, nói thế, khéo hoisinh lại vênh cái mặt lên mất !

Thôi, mỏi tay rồi. Nói vớ vẩn thế đủ rồi . Về nhà thôi. Trùm mền lại, hoặc đóng cửa lại, làm một cựu SV ngoan ngoãn, chăm chỉ. Làm một cô bé thùy mị, ít nói, và khép kín...

Như những ngày đã qua...Như những ngày sẽ tới. Như những ngày sẽ-phải-khác-đi!

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
20-11-05, 09:06 AM
20.11! Buồn như con chuồn chuồn!
Hix, mình cũng là cô giáo tương lai chứ bộ!
0h00'. Mobile rung những chuỗi âm thanh đáng ghét. Hầy dà, phiền phức ghê! Mình đã cố tình ngủ trước 0h. Vậy mà lại quên bắng không tắt chuông nhắc nhở.
Sinh nhật anh !
Ờ thì gửi đi 1 dòng tin nhắn. Vội vàng!
Happy birthday! Happy teachers' day!
Bấy nhiêu! Đơn giản và vội vã !
Như những gì đã qua!

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
20-11-05, 09:29 AM
Hơn bao giờ hết, cầu mong lòng mình được bình yên. Đã quá sợ những xáo trộn, những bấp bênh, những mỏi mệt. Quá sợ phải dối diện với chính mình, tự trả lời những câu hỏi tại sao,tại sao, tại sao ???

Đấy, cứ ước giá mà có ai đó ở bên. Ước mỗi ngày cảm thấy có một người đang lo lắng ,cho mình, vì mình . Một người...đi bên cạnh đời mình, như một sự vững chãi. Để thôi những chông chênh, những bất an, những vô định......

Nhưng lại sợ hãi khi phải nghĩ rằng, chẳng có ai dư dả thời gian đâu, để mà chịu đựng những cái vớ vẩn, không thuộc về mình, những cái mà mình biết rằng thật vô ích. Được gì ? Làm an lòng một con bé cứ hay nghĩ ngợi lung tung, cứ hay trói buộc vào mình những mắc mớ, những vướng víu ? Chỉ thế thôi sao ? Thế thì hoá ra chính mình cũng vẩn vơ, cũng làm những chuyện tầm phào mất !

Người ấy, người ấy...Một người đủ kiên nhẫn và chịu đựng thế, có bắt buộc phải là một người yêu ?

Tình yêu ?
Mà mình thì sợ mọi sự ràng buộc. Sợ mọi hiểu lầm. Cứ mong được yên ủi, nhưng lại ngao ngán với ý nghĩ , đấy, họ lại vì tình yêu đấy ! Sao không có một thứ tình cảm nào khác , thật vô tư...

Lại không tưởng nữa rồi !!!

Thôi nào, sắp phải đối mặt với những lo toan rất đời, rất thực- mà vẫn cứ ám vào mình những mộng mị đấy sao ? Đừng bắt người khác phải đợi chờ, phải hi vọng, phải quay cuồng trong những mắc míu- vì mình nữa. Khi mà mình không với tới được tình yêu ...Khi mà mình không trả lại được gì ...

Lại day dứt một lời hát cũ : "...ngủ ngoan đi, trái tim hoài đam mê..."

Ngủ ngoan đi...

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
20-11-05, 09:37 AM
Em đã từng nói, em không phải là người dành cho một người. Em ko dám yêu ai, vì sợ những mối quan tâm của mình bị thu hẹp lại, sợ mình chỉ còn chắt mót tình yêu riêng cho một người, sợ chạm phải những điều-rất-thực làm cho sụp đổ. Em là người sống lạ lẫm quá, đúng không anh ?

Người ta vẫn bảo em có nụ cười hồn nhiên. Người ta cũng chỉ nhớ tới nụ cười. Dẫu sao, đấy cũng là điều may mắn ...Nó nhắc nhớ em rằng, trong em còn một chút trẻ thơ...

Và với anh, em cũng chỉ muốn mình như một đứa trẻ. Tình yêu của một đứa trẻ thì hồn nhiên và cần lắm một sự vỗ về. Đấy không phải là tình yêu theo nghĩa mà anh, và mọi người ...vẫn hiểu. Không phải, không phải...

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
20-11-05, 09:43 AM
Những ngày sống trong cận kề mối hiểm hoạ - đấy mới chính là những ngày vô tư nhất của em. Em được thương yêu và cho đi sự thương yêu. Sự thương yêu đúng nghĩa- dù nó không phải chỉ của một cá nhân nào. Anh biết không,những người nghiện ma tuý, những người nhiễm HIV, lạ thay, lại là những người khiến cho nụ cười em trọn vẹn. Em đã không tìm được điều đó, ngay khi ở bên anh ( em xin lỗi...)...
Đã trở lại với nhịp sống đời thường, đã không còn đối mặt với nguy hiểm, sao em lại thấy bấp bênh . Những người bạn quanh em , lành lặn và hồn nhiên, bỗng chợt trở thành xa lạ. Em thấy mình lạc lõng- khi cứ ôm mãi những mối quan tâm chẳng giống ai. Anh ạ, em lại phải xin lỗi anh thôi, vì sợ rằng anh cũng trở thành xa lạ trong em mất rồi...
Nói điều này có làm anh buồn em không , anh ?

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
20-11-05, 09:56 AM
Haha, ghê thật đấy! Những dòng chữ màu tím...haha...Lôi cả những trang viết xa xưa ra săm soi lại, đào bới lại, mổ xẻ lại...Hồi ấy...những niềm tin trẻ thơ, những suy tư già dặn ... Không đơn giản như mình hôm nay...hết một ngày, biết mình còn thở, còn sống, còn tồn tại...

Những bận rộn và lo toan khác cuốn mình đi rồi. Nghĩ lại, ừ-phải thế! Ko khác được! Mình cần nhìn nhận mọi thứ đơn giản hơn và dễ thở hơn.

Nhưng vì cớ gì mà lại lôi cả tâm trạng xưa vào đây? Haha, lại tìm cách đổ thừa đi.

Vì gì nhỉ? Vì gió lạnh và thấy mình hoang hoải? Vì tuổi già muốn lụi cụi "ôn cố tri tân"?

Haha, cũng chỉ là chuyện hồi xưa thôi mà ! :chonggay:

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
22-11-05, 12:43 PM
Hey! Một ngày thức dậy sau giấc ngủ muộn. Gió vẫn thổi hun hút, nhưng nắng đã lên rồi !

Nắng mới!

Mở toang cánh cửa ra và nhận thấy xung quanh thật dễ chịu!

Một ngày bình an !

HnD=2VC
28-11-05, 11:27 PM
@ Ông điên : mới gặp anh muh đã nhớ muốn chít luôn rồi :wub: ,lên net chả thấy bóng dáng đâu chui vào game cũng ko có,chán quá.Cứ thế này thì thói quen 23h hàng ngày trốn mất tiệt.
Hôm qua là em cáu anh đếy,người ta chạy suốt từ TB về,chạy đến tận chợ Bến Thành mua xăng,xong cuống quýt đi mua nào trà sữa nào bánh bao,lo mỗi anh lại tớn đi đâu mất ko ngồi trong tiệm game thì em cũng chả thể ăn nổi cái bánh bao,no óc ách.Thế muh em đến anh cứ trố mắt ra nhìn,rồi lại cắm đầu chơi game tiếp,có buồn ko cơ chứ :dry: ,chẳng tỏ tí nào là xúc động này,là thương vợ đi xa xôi vất vả này đường xá thì đông nghèn nghẹt,bụi mù trời.Cứ thấy cái anh G đến cuỗm mất anh là cáu.
Muh em bảo rùi chả phải em ko thích bạn anh,bạn anh cũng là bạn em,nhưng muh.......Anh thử là em nhé,bạn em nghiện xìke này,gái gú này,nhậu nhẹt này,anh có lo nghĩ ko cơ chứ,anh có muốn người yêu anh chơi với những người như vậy ko?Đành là mình cũng ko phải là kỳ thị hay là tránh xa gì cả,nhưng mà...... :sad:
Thôi em đi ngủ đây,mai 8h lại gặp nhau nhé,em yêu anh. :wub:

HnD=2VC
29-11-05, 11:24 PM
@ Ông điên : haha edit nha mắc cười quá

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
02-12-05, 01:20 PM
Originally posted by HnD=2VC@Nov 29 2005, 04:24 PM
@ Ông điên : haha edit nha mắc cười quá

33911

???????????Ông điên là nhân nào thía bạn? Nghe quen quen, quen kinh khủng cơ! (he`he`h). Bật mí nà :unsure: !!!

Vứt luôn một ngày ngồi lì bên Nếu còn có ngày mai của một ông nào đó đại loại là Sydney Seldom hay cái tên gì tương tự thế (bị hấp dẫn bởi chữ Best Seller to uỳnh oàng ngay trang bìa, hix!). Oài, đọc xong đầu óc ong ong cả lên. Cảnh sống trong một nhà tù nữ...bẩn thỉu, rợn ngợp và thật thà đến chi tiết! Giời ơi là óc tưởng tượng của tôi, sao lại để đi xa thế không biết! Quay qua quay lại thế nào đã lại thấy hiện lên trước mắt những gì đã được nghe, được thấy, thậm chí, "được" trải qua.

Hehe, tất nhiên ko phải trong tù rùi! Nhưng sao mà giống quá!
Vớ vẩn thật!
Và bỗng rùng mình. Niềm tin...niềm tin...thực ra hình thù nó là thế quái nào nhỉ?

Hum rùi cắm hoa trong bình, đùa một câu, ông bạn yêu quí lập tức bỏ đi sau khi để rớt lại lời "cảnh cáo": Sống mà phân biệt thế thì khó sống lắm!

Khó sống lắm!
Mình đã bao giờ cảm thấy như thế chưa nhỉ?
Hỏi một câu gần hơn đi, mình có thực sự "phân biệt" không? Có thực đúng là thế không?

Đúng đấy! Dũng cảm mà thừa nhận đi! :wacko:

Ko phải phân biệt giữa người này với người kia. Mà là phân biệt những mối quan tâm - một cách thật phi lý! Mình đi xa quá rồi! Nhìn lại những người xung quanh và bắt đầu từ đấy. Có thể điều đó tốt hơn chăng?

Haha, qua tuổi hăm được mấy năm rùi đấy, có phải ngây thơ con nai tơ nữa đâu mà hay tự hỏi mình những câu vớ vẩn thế?

HnD=2VC
02-12-05, 09:52 PM
@ Ông điên : chắc nay anh ko hiểu sao em tức anh hả?Cũng chẳng có gì.Em về nhà lên net gặp anh thì anh ko online,vào VL thì lúc nào cũng "Tài khoản này hiện đang được sử dụng".Cho dù em biết anh nhờ người khác kéo hộ em cũng vẫn thấy ko công bằng.Tại sao anh biết giờ đó em về mà anh ngủ anh cũng ko để lại được 1 tin nhắn cho em?Sao anh có số đt nhắn tin được anh cũng ko nhắn cho em?Thà như cái số kia của anh bị khoá thì em chẳng nói làm gì,đằng này ..........Nhiều khi em tự hỏi là nếu như em ko lên net nữa ko gặp anh nữa thì anh sẽ làm gì?Trong khi bây giờ em luôn là đứa đi tìm anh?Em công nhận anh tốt,anh đơn giản chứ chả được mồm mép tép nhảy như những đứa con trai khác.Em yêu anh 1 phần cũng vì thế.Nhưng mà đã bao nhiêu lần như vậy rồi?Em cũng ko đòi hỏi anh phải quan tâm đến em như kiểu là "Cho cả thế giới biết bạn là ai".Nhưng 1 tin nhắn thì cũng đâu mất mát gì?Đêm qua em ngủ ko được,1 phần nhức mắt quá,1 phần lo cho anh nữa,đêm hôm như vậy.Nói là 1h ngủ nhưng mà có ngủ được đâu?Cứ chập chờn chập chờn.Anh đã bao giờ phải trải qua cái cảm giác đó chưa?Thì là anh mệt,chẳng lẽ em lại ko mệt?Em đi về đừ hết người,nhưng cũng lên net nhắn số đt cho anh,cũng hỏi thăm anh nữa..............Rồi cả buổi tối nay nữa,anh làm em thất vọng vô cùng.Gặp nhau bao nhiêu lần,anh đưa em đi học rồi đón em về bao nhiêu lần.Thế mà nay anh lại hỏi 1 câu là em đi học về lúc mấy giờ thế?Anh vô tâm hay là anh nhanh quên vậy hả anh?Nick của anh sáng cả buổi chiều,em vào chat bao nhiêu,gọi bao nhiêu cũng thấy im re ...............thật sự em cũng ko hiểu là anh đang muốn gì.Nick của anh chẳng lẽ người ta biết pass mà chui vào?Anh hỏi bây giờ em muốn gì?Câu này anh cũng hỏi nhiều,em cũng trả lời nhiều,mà lần nào cũng y như nhau "Em chỉ muốn anh quan tâm đến em hơn".Thế thôi.Nói thì đơn giản đúng ko?

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
03-12-05, 08:13 AM
:ngacnhien: :wacko: :unsure: !!!!!!!

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
03-12-05, 08:25 AM
3h20' sáng. Chuông tin nhắn! Biết có thêm một người không ngủ được. Những lời dịu dàng, bâng quơ...

K đấy! Người đã giữ cho riêng mình một giấc mơ kéo dài hơn 6 năm! Giấc mơ không được đáp lại- vô vọng và trong suốt. Lặng lẽ và dịu dàng.

K vẫn thế! Chỉ có người con gái là đã khác xưa. Người con gái không còn xinh nữa. Không còn ngơ ngác nữa. Những đêm ngồi bó gối trong phòng lạnh, cũng mơ. Giấc mơ không trong suốt. Mà đầy mụn vá. Những dòng cảm xúc mềm mại không đủ dệt thành tình yêu. Chỉ đủ kéo dài cơn mộng mị đầy thảng thốt...

Chợt nhớ câu chuyện 4 mùa. Xuân Hạ Thu Đông. Cuộc đuổi bắt mệt nhoài... Không ai tới được ai...

Ngày nối ngày...Đêm nối đêm...Nhịp sống dồn. Vẫn có những phút bắt gặp mình lơ đễnh. Những giấc ngủ muộn.Giấc mơ vẫn đi về hoang hoải. Và người con gái con trai, lại chập chùng giữa mê mải xa...

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
05-12-05, 09:00 PM
Hôm qua lang thang mãi nơi nghĩa trang Từ Liêm. Một mình-hun hút giữa bốn bề gió và trắng xóa bia mộ. Không thể biết anh Thạc ở đâu! Thạc...Như Anh...T...Th...haha, có gì giống nhau đâu kia chứ! Hoang tưởng,hoang tưởng!!!

Sang học Thánh ca để chuẩn bị cho Giáng sinh. Hà, buồn cười thật! Ngồi hát hò mải miết say sưa như 1 tín đồ chính thống! Ông thầy Canada nói tiếng Anh như gió, mình ngắc ngứ suốt, như bị đứa nào ác ôn ấn dúi hột cóc vào miệng. Trên lớp Language to go đã như gà mắc tóc rùi,giờ bị thêm mù tịt về giáo lý,hix, khổ như cái rổ!

Xin việc bên mảng chăm sóc và tư vấn cho người nhiễm H. Móa ui, yêu cầu ra tận HP! "Thân này ví xẻ làm đôi được", huhu...

Chờ lũ tiểu quỉ ra ngoài này tận hưởng mùa đông phương Bắc. Hehe, chết cóng một mình cũng buồn!

HnD=2VC trốn tịt đâu rùi? :ninja:

HnD=2VC
06-12-05, 07:52 PM
@ THCĐ : Mí nay đau mắt nè thành bệnh nhân luôn nè mà có ai thèm quan tâm đâu cơ chứ :dry:
@ Ông điên : về nhà nằm gác chân 1 hồi mà em tức quá đi anh,vụ thằng Phúc đó,ko thèm gọi nó = anh nữa vì cho dù nó lớn tuổi hơn em nhưng nó cũng đâu xứng đáng để em fải gọi nó như vậy?Hên ko chửi là may cho đời nó rùi.Mà anh thấy chưa bạn anh đâu có ai tốt đâu (em chỉ quý mỗi anh Gà).Anh Q thúi thì khỏi nói ha em đã ko ưa rồi,bây giờ lòi ra thêm cái thằng ích kỷ phản phúc này nữa.Anh chịu đựng cũng giỏi chứ em ghét nhất là mấy thằng chơi bẩn như vậy đó.Đứa nào chơi dơ với em là em phải chơi lại gấp đôi gấp 3 em mới chịu.Anh nói em thù dai hả,trời vậy mà ko thù mới là lạ đó.Mà em nghĩ thấy cũng tức cười,nó làm vậy ko hề có nghĩ anh là bạn gì đâu,đúng ko?Nếu chỉ cần 1 chút suy nghĩ nó cũng ko làm vậy.Em thấy anh buồn em cũng ghét nó lắm,nói chung ai làm anh buồn em đều ghét hết :ph34r: .Anh nói cũng đúng thôi bỏ ra ít $$$ ít công sức mà thấy được cái bản chất con người nó bẩn thỉu đến mức nào thì cũng chẳng phải là đắt.Anh cũng tiếc lắm đúng ko?Thấy cái mặt anh hôm em nói là em biết ngay mà.Nhưng mình cũng xác định chơi là cho vui thôi ha,chứ ko như con dog nào chơi mà ganh từng tí,ganh đến nỗi lấy sạch trơn đồ của người ta luôn.Anh cũng tin người lắm,cũng đáng đời anh lắm.Anh thấy lòng tốt của anh đặt ko đúng chỗ chưa?Nó chơi ở nhà anh,nó ngủ ở nhà anh,cuối cùng thì nó quay sang đớp vào đít anh 1 phát :laugh: ,có đau ko anh?Bây giờ tỉnh ra chưa?
@ Anh Phúc dog die ơi : anh ơi sao mà anh cũng ăn cơm như ai chứ anh có anh SHIT đau mà đầu anh nó tăm tối mù mịt toàn là bã đậu (xin lỗi bã đậu)!Anh để người ta làm ơn rùi anh báo oán hả?Anh biết người xưa có câu "Ăn cháo đá bát" nghĩa là gì ko anh?Chắc anh yêu câu đó lắm hả hay sao mà anh cố tình làm cho y chóc cái câu đó luôn vậy :ngacnhien: ????Em đã ghét anh ngay từ cái hôm H bị uýnh tơi tả trong game nhưng anh đã ko oánh phụ thì thôi anh lại ra sức thanh minh thanh nga là "Tui chẳng biết gì đâu nhé tui chỉ uýnh lên % thôi",sau đó em chửi anh hèn thì anh lại nói"Em cứ chửi anh là con chó cũng được,bảo anh là thừng hèn cũng được" :ngacnhien: ,thế thì còn gì mà nói nữa hả anh,cái lòng tự trọng của 1 thằng đàn ông trong anh chắc nó bị trôi ra kênh Nhiêu Lộc mất rồi.Con người anh nó thúi y như .......... vậy đó.Thế xong,anh chẳng có mẹ xấu hổ nào anh vẫn thản nhiên vác cái mặt mo về nhà H ở,ăn chơi phè phỡn chơi game chả tốn xu mẹ nào,ai biết trong ruột anh toan tính cái bullshit gì hả anh?Anh ghê lắm,anh tính toán cũng ghê nhưng mà anh tham quá,tham quá thành ra đầu anh nó mít đặc rồi,toàn chứa mấy cái suy nghĩ ganh tị bẩn thỉu,thảo nào học 7 năm ko ra trường nổi :laugh: .Anh nghĩ H ko chơi game nên sáng sớm anh dậy ăn cắp đồ chứ gì?Anh ăn cắp cũng lịch sự gớm,đồ xịn với $$$ anh lấy cho = hết,còn đồ dỏm anh để lại ko cho 2 đứa mày trần như nhộng đúng ko :rolleyes: ,cảm ơn anh nha,rất chi là cảm ơn. :birthday: .Anh ơi là anh,anh ăn cắp mà anh ko biết nghĩ.H chơi ở tiệm H thì chả nhẽ có virus H lại ko biết hở anh?Em chơi ở nhà em chả nhẽ lại có thằng ăn trộm nào chui vào cài mỗi con Virus xong nó chạy về nhỉ.Eo ôi là cái trí tưởng tượng của anh nó bay cao bay xa quá cơ.H đi rồi anh cũng vội chuồn ngay,anh tính cũng đúng,vì ngay từ đầu em bảo anh lấy H còn ko tin cơ mà,ai mà tin được là thằng bạn,cái thằng đang ăn dầm nằm dề,cái thằng đang ăn ngủ ỉa đái ngay tại nhà mình lại làm cái trò điếm thế?Anh có thấy là anh lợi dụng lòng tin của người khác ko?Anh có thấy là tình bạn mấy năm trời mất tiêu chỉ vì cái tính tham lam tính toán của anh ko?Xin lỗi anh nhé,anh thật tởm.
Viết về anh xong bẩn cả tay.

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
06-12-05, 09:33 PM
Cả ngày bị ướp sống trong cái lạnh 9 độC, sờ vào đâu cũng thấy như chạm phải bàn tay lạnh ngắt của mụ phù thủy trong truyện Bạch Tuyết (heeh, phải chi được loãng moạn vậy cũng đỡ!!!). Ra online, vừa xuýt xoa vừa viết reply cho Tuvan-heroin, chừng nhấn send đùng cái bay đâu mất tiêu! Hix, ngao ngán quá vô lại diary thân iu cho đỡ chán cuộc đời!

Ông điên: chiện zi`xảy ra dzi? :wacko: Hùi tới mấy lần có thấy cha nào tên Phúc đâu? Vụ uýnh lộn trong game hùi trước có dính líu hả? Phải hùi bắt em è cổ ra chở anh xuống Sì phố rùi líu lo kể lể love story với D darling ko? Ùi, lòi ra vụ này nữa...

Thôi cancel đống tạp nham này ra khỏi đầu cho đỡ nặng đi HnD! H nói đúng đó, bỏ ra ít $$$ ít công sức mà thấy được cái bản chất con người nó bẩn thỉu đến mức nào thì cũng chẳng phải là đắt!

Bỏ ha! :rolleyes:

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
06-12-05, 09:34 PM
Cả ngày bị ướp sống trong cái lạnh 9 độC, sờ vào đâu cũng thấy như chạm phải bàn tay lạnh ngắt của mụ phù thủy trong truyện Bạch Tuyết (heeh, phải chi được loãng moạn vậy cũng đỡ!!!). Ra online, vừa xuýt xoa vừa viết reply cho Tuvan-heroin, chừng nhấn send đùng cái bay đâu mất tiêu! Hix, ngao ngán quá vô lại diary thân iu cho đỡ chán cuộc đời!

Ông điên: chiện zi`xảy ra dzi? :wacko: Hùi tới mấy lần có thấy cha nào tên Phúc đâu? Vụ uýnh lộn trong game hùi trước có dính líu hả? Phải hùi bắt em è cổ ra chở anh xuống Sì phố rùi líu lo kể lể love story với D darling ko? Ùi, lòi ra vụ này nữa...

Thôi cancel đống tạp nham này ra khỏi đầu cho đỡ nặng đi HnD! H nói đúng đó, bỏ ra ít $$$ ít công sức mà thấy được cái bản chất con người nó thì cũng chẳng phải là đắt!

Ha! :rolleyes: