PDA

View Full Version : Không biết tui có nghiện không biết

phuonghao
30-04-06, 02:32 AM
Tui chơi hàng từ năm 2002 cho đến bây giờ. Khoảng thời gian là 3 năm rồi. Nhưng tui chơi không giày lắm . Cứ nghỉ 1 khoảng thời gian tui chơi rùi lại nghỉ . Lúc thì thổi lúc thì đâm . Có 1 vài đợt tui đi xa và nghỉ . Trong thời gian nghỉ hơi mệt và mỏi . Hiện tại bây giờ tui không chơi nữa , Nhưng tui về quê gặp bạn thì lại chơi . Quê tui ở Vinh ( hàng nói chung chơi đc) Hiện tại thì học ởHn ( hàng hn ko ngon mà hàng đểu nhiều. ) Tui bây giờ không biết như thế nào nữa. Ai đã từng trải qua như tui thì cho 1 lời tư vấn giúp nhé . nên làm như thế nào để đoạn tuyệt với nó đây.

tauviieu
06-07-06, 12:27 AM
bạn ơi !

Đó là sự cám dỗ của Matuy, bởi vậy nó mới là cái khó của mọi người ko riêng gì của bạn đâu , mình chỉ có lời này khuyên bạn, bạn hãy nên vượt qua chính bản thân của bạn ,nói không với matuy, có như thế nó mới giúp bạn cai được matuy , nói trắng ra là ko ai giúp bạn ngoài bản thân của bạn tự giúp và cứu lấy bạn, đừng để bạn càng ngày càng tệ đến mức phải hối hận , dừng lại đi bạn trước khi quá muộn , còn kịp đó bạn ơi !

zonzonlovebimbim
06-07-06, 11:35 PM
Nếu bạn có lòng quyết tâm và trong đầu nghỉ muốn đoạt tuyệt thì tôi tin làbạn sẻ làm đuợc thôi, tôi củng đuợc làm 1 thằng nghiện trong vòng 7-8 này bạn. Muốn đoạt tuyệt cái quan trọng là mình muốn bỏ hay không?

nguahoangntt
29-09-06, 05:43 PM
để mình trả lời câu hỏi cho bạn nha!thứ nhất thời gian

Originally posted by phuonghao@Apr 29 2006, 07:32 PM
Tui chơi hàng từ năm 2002 cho đến bây giờ. Khoảng thời gian là 3 năm rồi.

thứ hai mật độ

Cứ nghỉ 1 khoảng thời gian tui chơi rùi lại nghỉ
thứ ba tình trạng

Lúc thì thổi lúc thì đâm
thứ tư tâm lý

Tui bây giờ không biết như thế nào nữa
bạn ơi bạn đã thật sự lún sâu vào rồi bạn còn không nhận ra sao?
có lẽ những lời khuyên lúc này là quá nhiều đối với bạn nhưng
sự thật thì chỉ có 1 bạn hãy đối đầu với sự thật đi-ở đây có rất nhiều anh chị đã đi trước và họ sẽ chia sẻ với bạn-trong đó có tôi hãy tâm sự thêm nha bạn mình muốn bạn nói thật nhiều để bạn hiểu chính bạn hơn;bạn có thể viết ra đây những lời nói bạn muốn nói với chính bản thân bạn
cứ viết những gì mình muốn
cứ nghĩ những gì mình thích để chúng tôi và mọi người đang như bạn hiểu mình hơn
Hen gặp lại bạn

Lotus_ask
25-07-08, 02:49 AM
Em đã đoạn tuyệt với ma túy. Lời anh phân tích hơi sai.Em nghĩ cũng không khó lắm.1 năm rồi ko động đến. anh biết sao em bỏ đc ko? vì trong đầu em luôn luôn nghĩ . Giờ là năm bao nhiêu rồi mà còn dùng hêroin.
Bạn ơi ngoài suy nghĩ " Giờ là năm bao nhiêu rồi mà còn dùng hêroin" thì bạn còn kinh nghiệm gì không? Mình thật sự rất quan tâm , vì ngưởi nhà sắp ra khỏi trung tâm . Bạn chia sẻ cho mọi ngưởi cùng biết, thật cụ thể bạn nhé ! từ quyết tâm cai, quá trình cai , và làm thế nào để giữ được . Rất mong bạn trả lời giúp !
Thân!

Lotus_ask
25-07-08, 03:19 AM
Tui chơi hàng từ năm 2002 cho đến bây giờ. Khoảng thời gian là 3 năm rồi. Nhưng tui chơi không giày lắm . Cứ nghỉ 1 khoảng thời gian tui chơi rùi lại nghỉ . Lúc thì thổi lúc thì đâm . Có 1 vài đợt tui đi xa và nghỉ . Trong thời gian nghỉ hơi mệt và mỏi . Hiện tại bây giờ tui không chơi nữa , Nhưng tui về quê gặp bạn thì lại chơi . Quê tui ở Vinh ( hàng nói chung chơi đc) Hiện tại thì học ởHn ( hàng hn ko ngon mà hàng đểu nhiều. ) Tui bây giờ không biết như thế nào nữa. Ai đã từng trải qua như tui thì cho 1 lời tư vấn giúp nhé . nên làm như thế nào để đoạn tuyệt với nó đây.
Bạn chọn topic " khi bạn là nạn nhân của sự cán dỗ chết người" tôi đoán chắc là bạn đang cảm nhận thấy mức độ thực sự nguy hiểm của ma túy . Cái gì cũng có thể thử , nhưng ma túy thì hoàn toàn không nên bạn à . Có một người trong tình trạng như như bạn: thích thì chơi không thích thì thôi, có khi nhìn các bạn hút heroin mà mình thì hoàn toàn tách ra được và ngồi hút vinataba ... Anh đã từng nói với mình " Nghiện đâu phải dễ , phải mất nhiều tiền lắm thì mới được nghiện" . Đến giờ thì anh lún quá sâu rồi , không rút được ra nữa , đi cai đến mấy lần , có lần muốn về còn bơm cả dầu luyn vào mạch máu để được về, trông da xanh dớt , đi đứng liêu siêu như cô hồn , tinh thần ít khi thấy tỉnh táo ....
Bạn à, ngay khi chỉ thấy " hơi mệt và mỏi " thôi , thì bạn dừng lại vẫn còn kịp bạn à ! Ma túy sẽ cuốn bạn đi trước khi bạn kịp nhận ra đấy! hay chia sẻ nhiều hơn những suy nghĩ của bạn nhé ! sẽ có nhiều người sẽ giúp bạn mà !
Thân mến!

lovesong_blue
21-10-09, 03:19 PM
theo thuat ngữ của dân chơi thì bạn là ngươi chơi amateur lâu lâu nhảy dù 1 cái đúng hok
nhưng sẽ là sai lầm lớn nếu bạn cứ tiếp tục . bạn chơi amateur vì những lí do sau
1: bạn chưa có điều kiện kinh tế (vì bạn còn đi học) bởi vậy chỉ cần khi bạn ra trường và đi làm có tiên thì lúc đó tình trang sẽ tẽ hơn rất nhìu
2:có thể bạn làm chủ được bản thân trong 1 chừng mực nào đó nhưng vẫn ko đủ can đảm để dứt bỏ vì bạn nghiện còn nhẹ và chưa bi "vả"tới mức lên bờ xuống ruộng nhưng rùi đến 1 lúc nào đó bạn chơi khoảng 1 tháng liên tiếp thì mọi chuyện sẽ ko còn kiểm soát được nữa
mình post bài này mong những anh em đang amateur nên chấm dứt ngay đi còn nhưng anh em có ý định chơi amateur thui thi ko nên tốt nhất là đừng bao h đụng đến nó

mình vừa cai đươc vài tháng và đã từng nghiện rấtt năng nên mình hiểu đươc cái khổ sở tủi nhục của 1 thằng nghiện mong bạn có nhìu sức khoẻ và nghị lục để vượt wa
thân chào

tai_sao_toi_lai_nghien
28-10-09, 10:44 PM
Bạn ơi sao bạn lại có suy nghĩ thiển cận như vậy hả bạn?Rất nhiều người đã lầm tưởng như bạn.Nghiện mà không biết là mình nghiện.Bạn đã biết phân biệt là hàng ở Vinh ngon còn hàng ở Hà Nội là hàng đểu.Vậy vẫn chưa tự nhận mình là nghiện sao hả bạn.Amato mãi rồi cũng chết thôi bạn ah.Như tôi đây này năm 2003 tôi là 1 trong những người đầu tiên được thí điểm uống thuốc chống tái tại bệnh viện Bạch Mai.Sau 6 tháng uống cũng do cách nghĩ là lâu rồi không chơi nên khó nghiện lại,vậy mà chỉ sau vài lần nghiện không kịp chạy bạn ah.Hậu quả là bị công an đưa đi cai ở TTGDLD Số 6 Sóc Sơn.

MagicianS
30-10-09, 05:37 PM
bạn ở số 6 sóc sơn có biết Dũng tuyên quang không? bạn tên là gì? có khi là người quen của Dũng đấy nhỉ??? Dũng bây giờ chuẩn không cần chỉnh luôn, nếu quen thì liên lạc động viên nhau một câu, ok?

tai_sao_toi_lai_nghien
01-11-09, 12:03 AM
Dũng ở đội nào hả bạn.Tôi tên Hải ở đội 4(em anh Tùng Lùn).Nếu ai ở trên trại thời điểm đó cũng đều biết anh em tui ma(Dân bộ đội trách nhiệm)Tôi có biết 1 người ở Tuyên Quang năm đó ở trên đó.Người đó ở đội 5 1 thời gian sau đó rồi chốn trại.