PDA

View Full Version : Gió ơi hãy ru em ngủ

maybe
08-07-06, 03:40 PM
Em ,anh thật sự buồn em đó .Vú Năm gọi cho mẹ em sao em lại làm vậy ,em thích tự hành hạ bản thân mình lắm hả?Hôm trước anh gọi thì em bướng bỉnh .Em nói em yêu anh ấy.Leo nhà đi ,chạy lung tung như vậy mà làm gì ,để thể hiện tình yêu của em chăng ?Sao em vẩn ngốc như vậy ,bao năm rồi,anh biết em vẩn còn buồn việc trước ,em hay nghỉ lung tung lắm,mẹ buồn em lắm em biết ko,lúc vú năm gọi
mẹ ra vườn nghe,mẹ khóc anh nhìn thầy mẹ khóc mẹ bảo,em vẩn còn khờ ,còn nông nổi,năm nay em mấy tuổi rồi.Em phải có trách nhiệm với bản thân mình chứ,hồi trước lúc em buồn anh luôn bên em ,nghe em tỉ tê ,mặc cho em mắng ,em đánh ,em bảo thôi đi đưng chiu đựng em,tránh xa em ra ,để mặc em chết đả bao lần như vậy rồi trong 2 năm đó .Nhưng rồi anh thấy em đả khá hơn tốt hơn,từ khi em kiếm được tiền anh biết anh phải xa em.Anh nghe theo những gì em muốn ,xa em ,để mặc em.Em rong ruổi theo những tình cảm vớ vẩn ,rồi quậy phá tưng bừng anh đã giúp em giải quyết hết những thằng vớ vẩn .Em biết rồi chỉ cười bảo anh nhảm nhi'.Em nói "ai cần mấy người lo ,tôi ko biết yêu đâu mà sợ,tôi ko ngu đâu ,ko có thằng nào tốt"Lúc đó anh thật sự nghĩ em ko còn biết yêu ,thấy em cứ trơ trơ như đá.Vậy mà bây giờ em nói "em yêu ,vì em yêu"cũng chỉ em nói.Nhưng lần này anh thật sự giận.vì sao em lại vì một người mà tổn hại bản thân em,anh chỉ nghĩ một lần là đủ.Em à.người mà yêu mình sẽ ko làm minh khổ như vậy đâu.Phượng ,em suy nghĩ kỹ lai đi em,em quen người ta được bao lâu.Em hiễu gì vể đó được bao nhiêu phần hả em?hay em chỉ làm theo cảm giác nhất thời của em,em ko nghe ai khuyên nhủ cả.Em lúc nào cũng vậy.Em muốn cưới người đó đúng ko?Anh biết bố mẹ em ko cho đúng ko ?Em đã nói với mẹ em sẽ bỏ trốn nếu bố mẹ em ko cho.Một người con trai co suy nghĩ ,có đầu óc sẽ ko bó buộc ,càng ko để người mình yêu hành động như thế.Nếu thật sự muốn cưới em thì phải lo cho em một cuộc sông như thế nào nếu 2 người cười nhau,rồi khi có baby thi như thế nào.Anh ko biết người đó như thế nào,yêu em nhiều ra sao.Nhưng nếu thật sự muốn cưới em ,thì người đó phải giử cho em thoải mái ko stress.người ta có biết em bệnh ko,có biết mổi khi trời lạnh ,bệnh viêm xoang em tái phát.có biết em ko thể ra nắng ,có biết em sợ tiếng xe cứu hoả,và sợ khoảng không ghét ồn ào,ghét tiếng nhạc ầm ỷ,Người đó hiểu em được bao nhiêu và có thể thông vảm cho những điều ngớ ngẩn như em ko thich ắn ở đây,em ko thích Hà nội,em ghét HN và ko muốn người ta chơi vói dân Bắc.Em à ko phải ai cũng thật sự hiểu,va ko phải ai cũng chịu đựng.Con trai nó rất mau chán.Em nói em ko thể sông nếu ko có nó,vậy em có nghĩ tới tương lai ko.Lúc trước thì em hoc học như điên,em nói em muốn kiếm nhiều tiền,để đốt,em gét tiền...em thế đó.Mẹ thương em sợ em ko đủ tiền ,gửi tiền cho em ,anh đưa cho em,em cầm vứt tứ tung.Em ko bao giờ nghỉ cảm nhận của anh,anh biết em biết anh yêu em,và anh cũng biết em đả ngăn con tim ko được yêu anh vì những lổi lầm của anh,vì sự tàn nhẫn của anh với người khác hay vì em chỉ có anh Thành trong tim em...vì lý lẽ riêng như cách em nói khi anh lên máy bay.Em cừoi em nói ,em se hạnh phúc ,đừng lo cho em,mà giờ anh lại lo rất lo,vì lúc này anh ko bên em,anh thấy bất lực P à.Anh đả đọc thư Trang viết,em thấy đó ai cũng lo cho em.Anh chỉ mong em thương bản thân một tí.Anh cũng mong em tìm được một người tốt ,yêu em và hiểu cho những thiếu xót của em,hiểu cho sự ngốc nghếch ,mà tận lòng anh biết một người như vậy khó lắm.Giờ anh ko ở bên em,nên nếu em vấp ngã nữa anh ko dám nghỉ sẽ ra sao,chỉ mong em từ từ suy nghĩ mọi việc cặn kẽ.Anh luôn dỏi bước theo từng việc em làm.À có cái này vui lắm .Con nhóc Benny đi học lớp 1 rồi,nó được học tới 3 ngôn ngữ (tiếng việt ,hoa va tiếng anh).Hôm vào phòng mẹ ,no lấy cuốn album hình .rồi nó hỏi anh em là ai ?sao thấy nhà của Mac toàn hình cô này?Anh nói em là cô của nó em sống ở xa,nó hỏi em tên gì anh nói "Phượng",nó nói ko được tên em cứ gọi "Phộng" Phộng"nghe buồn cười ,nó củng xin hình em về treo trong khung ảnh của no' ,nó nòi lớn sẻ đẹp giống cô phộng hahahaha ,em ráng học và giử sức khỏe nha em
Yêu em
Quang