PDA

View Full Version : Biểu hiện của người bị nhiễm HIV?

songtot
02-08-06, 01:22 PM
Chào các anh chị,

Mình đã lỡ quan hệ không an toàn với một gái mại dâm. Mình đã lo lắng hơn 2 tháng nay rồi, hiện nay mình có những biểu hiện như sau:
Ngày 15/5/2006 mình có quan hệ không an toang với gmd, sau đó 2 tuần (1/6/2006) mình tự nhiên mệt mỏi vô cùng, tay chân bủn rủn, chán ăn và nôn ói liên tục, tình trạng này của mình kéo dài gần 2 tháng.
Hiện nay mình chỉ không còn thấy nôn ói nữa, nhưng hiện tại cơ thể mình mệt mỏi vô cùng (hiện tượng mệt mỏi này kéo dài khoảng từ ngày 1/6/2006 đến nay) và có nổi hạch ở cổ và nách, trong lưỡi mình có nổi những chấm đỏ rất khó chịu.
Các anh chị ơi hãy giúp mình, tư vấn cho mình đây có phải là biểu hiện của người bị nhiễm HIV không.
Mình lo lắng quá, mình mới có con được 4 tháng tuổi, gia đình mình rất tốt và công việc mình cũng đang rất tốt. Chắc mình chết mất nếu mình bị nhiễm HIV, mong các bạn tư vấn cho mình, và cho mình tìm người để tâm sự vì mình đang vô cùng lo lắng.

Chúc các anh chị khỏe, cảm ơn anh chị nhiều.

tauviieu
02-08-06, 01:56 PM
chào bạn,

HIV không phát nhanh như vậy đâu bạn ơi! Nếu như bạn đã lỡ quan hệ không an toàn với gái mại dâm . thì bạn nên tới trung tâm xét nghiệm hòa hảo , để test máu , để tránh trường hợp bạn lây bệnh cho vợ và người khác...còn về những biểu hiện nhất thời của bạn hiện nay, có thể bạn đang bị 1 số bệnh như : mồng gà, giang mai ... Cũng nên đi khám cho chắc ăn bạn nhé, vì sức khỏe của bạn và của người thân trong gia đình .

P/s: khi kiểm tra máu lần đầu , sau đó 3 hoặc 6 tháng sau bạn nên kiểm tra lại lần 2 .

songtot
02-08-06, 04:33 PM
Chào các anh chị,

Các anh chị có thể cho mình biết biểu hiện của người bị nhiễm HIV phổ biến nhất là như thế nào không? mình đọc trên Internet chỉ nói chung chung thôi, hiện nay mình lo lắng quá, không làm gì được và mình đang sợ là lây cho vợ thì khổ lắm.

Hiện tại mình có biểu hiện là mình không ngủ được như xưa, mình thường thức dậy sớm (khoảng 3 giờ sáng) và không thể ngủ lại được.

Mong mọi người hãy giúp đỡ mình, mình thực sự rất lo lắng.

cind
02-08-06, 05:39 PM
Bạn ăn ngủ không yên chỉ vì yếu tố tâm lý thôi! Dù gì thì cũng nên đi kiểm tra để biết bạn có bị lây nhiễm những bịnh da liễu (như Tauviyeu nói) để còn điều trị kịp thời và có những biện pháp chống lây nhiễm cho người thân (những bệnh này nam giới điều trị tương đối dễ dàng hơn phụ nữ nếu phát hiện sớm, đừng để lây cho bà xã) còn nếu Bạn có thật sự bị lây H (xác suất lây nhiễm không cao lắm đâu) thì cũng phải 6 tháng sau xét nghiệm mới biết được vì hiện giờ Bạn đang trong thời kỳ "cửa sổ". Còn triệu chứng thì trong thời kỳ này không có biểu hiện gì rõ rệt cả! Nếu sau khi xét nghiệm Bạn "+" thì liên lạc ngay với Admin Song Khoa hoặc Trọng Lân để được tư vấn rõ ràng hơn về phác đồ dùng thuốc ARV cũng như cách sinh hoạt để phòng ngừa cho người thân. Hãy vui sống và coi như chuyện vừa qua là 01 bài học xương máu Bạn nhé!

songtot
03-08-06, 07:56 AM
Cảm ơn các bạn đã tư vấn cho minh, nhưng mình không hiểu rõ nguyên nhân tại sao mà bây giờ sức khỏe của mình yếu lắm, khôn làm được việc nặng, làm một chút là người mệt rã rời. Mình có thể hình dung là sức khỏe của mình giảm đi đến 60% so với lúc trước.
Các bạn cho mình hỏi thời kỳ cửa sổ là bao lâu? làm sao liên lạc được với Admin Song Khoa hoặc Trọng Lân? Mình mới vào diễn đàn này nên chưa biết nhiều lắm, mong các bạn chỉ bảo.

songtot
03-08-06, 08:00 AM
Các bạn cho mình hỏi 1 câu nữa nhé, tại sao mình lại nổi hạch ở cổ, ở nách và có nhiều chấm đỏ trong lưỡi, bệnh mào gà hay giang mai thương thì bị ở bộ phận sinh dục. Hiện nay mình sợ quá. Nói thật mình chưa bao giờ đi với gmd, đó là lần đầu tiên, mình không tự chủ được, mình rất hiền, không biết tại sao lại như vậy, mong các bạn giúp mình.

zonzonlovebimbim
03-08-06, 11:42 PM
Chào bạn!
Nếu bạn cần thông tin xin mời bạn ghé qua forum này của chúng tôi, nơi này sẻ cho bạn thêm 1 luợng kiến thức về HIV rất lớn http://www.hiv.com.vn/khai-quat-hiv/default.aspx.
Như bạn có nói về nguy cơ của mình về việc có QHTD không an toàn với GMD, như vậy là bản thân bạn đả có nguy cơ lây nhiễm. Đó là chỉ là nguy cơ thôi chứ chưa chắc nha :smile: nên bạn củng đừng có lo lắng nhiều quá, bây giờ cách tốt nhất bạn nên tránh QHTD không an toàn với nguời vợ hiện này của mình. Thời gian từ khi bạn có nguy cơ đến nay củng đả đuợc 80 ngày có nghĩa khoảng gần 12 tuần rồi, nếu có thể bạn bố trí thời gian và không ngại gặp 1 nguời có H như tôi, tôi sẻ đưa bạn đi Test. Bạn có thể gọi số : 0908.806.882 ( Gặp Giáp ) tôi củng sẻ giúp bạn trong khả năng mình có thể làm cho bạn.
Như bạn hỏi là tại sao bạn có nổi Hạch ở 1 số nơi trên cơ thể? tôi xin mạn phép trả lời không hẳn là có H mới nổi Hạch đâu bạn à, 1 nguời nếu trong cơ thể có 1 số bệnh hoặc bị đau, nhiễm trùng ở 1 nơi nào đó Hạch củng sẻ nổi . Hạch nổi củng chỉ là " Chống đở " cho cơ thể.
Thân!
Mời bạn ghé qua http://forum.hiv.com.vn/Default.aspx nick tôi tại Forum đó là congtu_dangyeu259, Nick YIH: congtu_dangyeu259 rất vui đuợc trò chuyện cùng bạn. :wink:

tauviieu
04-08-06, 06:01 PM
bạn nên đi khám cho chắc ăn..

cind
04-08-06, 07:14 PM
Dù muốn hay không cũng phải đối diện với sự thật Bạn ạ! Test để biết kết quả sớm để nếu có gì còn điều trị kịp thời. Quicktest không tốn kém về tiền bạc và thời gian lắm đâu! Bạn gọi cho Admin SongKhoa: 0908281664 hay Anh Dũng Chi: 0918447556 nha. Trọng Lân hiện đang làm công tác cộng đồng phụ trách người có H.

zonzonlovebimbim
06-08-06, 03:53 PM
Số của Lân nè: 0902.451.434 Hoặc nếu không thì bạn có thể ghé tới 71 Võ Thị Sáu- Quận 3. Tầng duới là chổ của Song Khoa và Lân làm trong Dự Án Gifa hoặc bạn có thể lên Tầng 2 để đuợc Test Miễn phí dấu tên của dự án CDC, lên bạn gặp chị Bích.
To SongTot: Thông cảm vì hôm bạn gọi tôi phải lên Nhiệt Đới lấy thuốc không gặp bạn đuợc, nhưng chiều thì tôi không thể gọi lại cho bạn " Vì bạn nói số này của nguời bạn " nếu có thế nếu bạn ghé lại DD thì rất mong hẹn gặp bạn vào ngày thứ 2.
Thân!

tranthikimman
07-08-06, 08:08 AM
mình cảm thấy bạn đang hoang mang va lo sợ lắm. để chắcc ăn thì bạn nên đi tét để biết rõ kết quả, chứ sống trong tâm trạng hồi hộp lo lắng như vậy mãi cũng chẳng làm cho bạn biết sức khỏe của mình như thế nào đâu. hiện nay, hầu hết các trung tâm xét nghiệm đều được giấu tên bạn ạ,. nếu có kết quả âm tính thì sao? mặt khác, nếu bạn biết kết quả dương tính hay có dấu hiệu gì đó, bạn có thể điều trị hoặc có bạn pháp để đề phòng lây lan cho vợ chẳng hạn. hy vọng sẽ có kết quả sớm của bạn nhé! thân mến!!!

songtot
07-08-06, 10:50 AM
Cảm ơn các bạn nhiều lắm, đúng như bạn tranthikimman nói là mình đang rất hoan man, lo lắng. Mình định đợi đủ 3 tháng rồi đi test.
Bạn zonzonlovebimbim thông cảm cho mình nhé, mình từ sau ngày đó mình bỏ luôn điện thoại dd, không muốn liên lạc với ai hết, bởi vì cũng do điện thoại mà mình mới ra nông nổi này.
Các bạn ơi kết quả test sau 7,5 tuần tại TTTVSKCD ở bệnh viện Da liễu có được không? hay phải đủ 3 tháng mới chính xác. Nếu 1 người thật sự nhiễm thì chính xác bao lâu là xét nghiệm thấy dương tính, mình nghe mọi người trên diễn đàn nói 6 tuần là cũng biết rồi, như vậy họ nói đúng hay sai?
Các bạn trả lời mình với nhé.

cind
07-08-06, 02:28 PM
Từ 03 tháng đến 06, tùy theo thể trạng của mỗi người bạn ạ!

songtot
07-08-06, 04:22 PM
mình lo lắng quá các bạn ơi, làm sao bây giờ. Mình đã đọc nhiều tài liệu lắm rồi, những biểu hiện của mình như là bị nhiễm H rồi, bây giờ phải làm sao đây.

Mình nên đi test ở đâu, sau bao lâu thì có kết quả?

SuperAdmin
07-08-06, 04:34 PM
Bạn có thể đến bất cứ trung tâm y tế nào để được xét nghiệm, ngoài ra bạn có thể đến các điểm ATS để được test free. Hoặc bạn có thể đến văn phòng của chúng tôi để được tư vấn và hướng dẫn xét nghiệm trực tiếp tại số 71 Võ Thị Sáu quận 3 Tp.HCM - Tell : 8205529 (nếu bạn ở Tp.HCM)