PDA

View Full Version : Xin giải đáp giùm mình gấp

caube
29-09-06, 04:32 AM
Mình từng chích heroin và sử dụng thúôc lắc rất nhiều. hiện giờ đã bỏ được, và sắp lấy vợ. Nhưng mà hậu quả mình phải gánh chịu thì cũng nặng nề ko kém bị HIV. Mình bị viêm gan C, lao phổi, mồng gà, thủng màng nhĩ. Trong suốt 3 năm qua, mình uống ko biết bao nhiêu là thuốc tây, thuốc kháng sinh.
_ lao phổi : chích, uống thuốc trong 9 tháng
_ sau đó chích và uống thuôc trị gan C trong 12 tháng
_ bi thủng nhĩ , bị mồng gà, uống đủ thứ thuốc kháng sinh trong vòng 2 năm

Người mình bây giờ giống như là tủ thuốc sống vậy.
Hiện giờ mình đã ngưng uống các loại thuốc. Mình muốn hỏi uống nhiều thuốc như vậy đẻ con có sao ko ? Xin trả lời giùm mình, cám on nhieu

SuperAdmin
30-09-06, 09:48 AM
Có ảnh hưởng đến con hay không thì phải tùy thuộc rất nhiều yếu tố bạn à. Loại thuốc chỉ định, men gan của bạn .... rất khó có thể cho bạn một câu trả lời chính xác ngoài bác sỹ chuyên khoa.

Thân

sheva5000
30-09-06, 02:09 PM
đọc thấy sợ quá :D

ThienTam
01-10-06, 05:17 PM
Gởi Cậu Bé...

Một vài ý kiến tham khảo trong sự hiểu biết giới hạng của cá nhân mình...

"Mình bị viêm gan C, lao phổi, mồng gà, thủng màng nhĩ. Trong suốt 3 năm qua, mình uống ko biết bao nhiêu là thuốc tây, thuốc kháng sinh. "

Viêm gan C không có thuốc ngừa và cũng không thể trị dứt điểm, chỉ có một loại thuốc tiêm ngừa sự phát triển lan rộng, giảm bớt tình trạng active hoạt động dương tính ...nhưng những virus này vẫn lưu trong cơ thể người bệnh và sẽ có khả năng tái hoàng hành hay lây nhiễm...và xét trên quá trình sức khỏe của người Bố hoặc Mẹ có mầm bệnh viêm gan B-C...Bác sỉ sẽ rất quan tâm và chỉ định tiêm ngừa...vậy kết luận chung sẽ có ảnh hưởng đến trẻ nhỏ.
Lao phổi: thuộc về nhóm có vi trùng lao...có khả năng trị dứt điểm hoàn toàn...nhưng nếu vẫn còn vi trùng thì vẫn lây nhiễm cho người xung quanh ..đặt biệt trẻ nhỏ dưới 2 tuổi chưa đủ kháng thể và tiêm ngừa.
Mồng gà...Giang Mai...hay các bệnh xã hội...luôn chứa một loại vi trùng sống trong môi trường kềm ẩm gây nên bệnh mù lòa và các dị tật bẩm sinh.
Thuốc tây và thuốc kháng sinh...Trong tất cả thuốc tây điều chứa một hàm lượng nhỏ thuốc ngủ và một thành phần trợ lực diệu thần kinh...dùng một thời gian dài có thể gây nghiện -kháng thuốc hoặc overdose gây phản ứng phụ...Riêng trụ sinh rất ảnh hưởng tới tinh trùng...dùng một thời gian lâu dẩn đến bệnh vô sinh ...hay chất lượng tinh trùng không đạt tiêu chuẩn, ......những yếu tố Bạn nêu trên dễ dẫn đến tình trạng trẻ kém trí thông minh, mang dị tật hay trong quá trình hình thành 32 cặp nhiễm sắc thể dễ ảnh hưởng cặp 21 gây nên bệnh down.
Tốt hơn hết Bạn nên khám chi tiết mọi việc đo đạc chỉ số cụ thể và nghe nhiều ý kiến tư vấn chuyên môn.
Cầu chúc Bạn hạnh phúc và có những đứa con mạnh khỏe thông minh.
Mến
Thiện Tâm

caube
02-10-06, 06:38 AM
Cám ơn Admin nhiều lắm. Nghe 2 bạn tư vấn xong, mình ko lo về chuyện vô sinh, mà bây giờ chỉ lo đẻ ra nó bị down thôi. Chắc mình đã sai lầm khi lấy vợ. Có lẽ nên chấm dứt sớm thì hơn. Cưới vợ về chỉ làm khổ vợ. Đẻ con ra mà què quặt nữa thì tội lắm. Số mình chắc ko thể quay đầu được đâu. Trong cả cuộc sống hằng ngày, chuyện gì mình cũng gặp cản trở, gặp rắc rối hết. Trong suốt thời gian 3 năm ko sử dụng ma tuý, nhưng mình lại liên tục gặp những chuyện khiến mình buồn và tàn tạ còn hơn chơi ma túy nữa. Có lẽ nên làm 1 mũi rồi chết nhẹ nhàng là hơn. Cám ơn mọi người nhiều lắm

sheva5000 : sợ thì cố gắng đừng dính nha bro. Chúc may mắn

ThienTam
02-10-06, 08:48 PM
Ai cũng sống rồi cũng phải đến lúc ra đi...nhưng sống sao cho có ý nghĩa và không đầu hàng với khó khăn vấp phải...không nên bi quan và đầu hàng với ma túy...sức khỏe bạn có lẽ ở giai đoạn tốt, chỉ cần khám để bảo đảm hơn và tiêm ngừa cũng như ăn uống đều độ không gây ảnh hưởng nặng thì con bạn sẽ mạnh khỏe thông minh...trước khi vợ bạn có bầu...nên khám phụ khoa tổng quát và đo các chỉ số dinh dưỡng...có thể uống trước một số vitamin và chất sắc để khi hình thành võ não cháu sẽ thông minh không bị những chững bệnh thần kinh ngoài cột sống hay bệnh autism TỰ KỶ...mọi việc sẽ tốt nếu Bạn thương và lo cho vợ Bạn.
Xin chào
Thiện Tâm