PDA

View Full Version : Mong mot ngày tuoi sáng sẽ đến

hoaluii
31-10-06, 02:03 AM
mình rất muốn tâm sự và chia sẽ với các bạn về vấn đề ma túy vì nó mà mình lao đao 5- 6 năm nay rùi!!!
Lúc đầu sdung cho biểt riết rùi nghiện nào ko bít mỗi ngày phải có ma túy ko thì ko sao chụi nỗi với những cơn vật vã......bằng mọi cách phải có tiền ko từ lừa lọc trộm cắp....để thõa mãn cơn đói thuốc.....đến khi gdinh phát hiện đuợc thì thất vọng trần trề về thằng con bấy lâu nay là gương tốt cho em út(me tui khóc rất nhiều),mọi người thân bà con lói xóm nhìn tui bằng 1 con mắtt khác...cuối cùng tui quyết định đi cai để lấy lại con nguời thật của tui,ko để lệ thuộc vào ma túy mãi
Khi buớc chân ra khỏi trung tâm cai nghiện về với gdinh tui nhu thấy 1 tương lai thật sáng ở trứoc mắt....moi nguời xung quanh ko còn kỳ thị hoăc nhìn tui là 1 thằng xì ke nữa,tui rất vui rùi tui đuợc 1 cửa hàng buôn bán nhỏ,1 nguời vợ diệu dàng bit' lo,quan tâm(dù bít truớc đây tui co' sd ma túy)....Nhưng chỉ đuợc 1 thời gian tui đã làm tất cả mọi nguời lại thất vọng về tui,tui cảm thấy chan' chính bản thân mình nữa khi tui sdug lại ma tuy' và nghiện nặng................ba mẹ vợ tui dang rộng tay đón tui lại khi tui chụi ngưng sdung ma túy,sẵn sàng bỏ wa tất cả lỗi lầm mà tui gây ra để tui dc là chính mình....Khi đó tui gạt bỏ tất cả sợ những cơn vật vã,sợ đi truờng cai,sợ phải xa gia đình......ba me tui ko thể nào chấp nhận tui mỗi ngày phải lệ thuộc vào ma túy,khuyên tui tình nguyện đi cai để làm lại từ đầu,(nhưng tui vẫn đắm chìm vào ma tuy') cuối cùng gdinnh đành phải kêu công an bắt tui đưa đi cai.........Ma túy đã để lại nhiều nứoc mắt cho tui và gdinh tui,tui ko còn là tui nữa
Sau 6 tháng o trung tâm,gia dình đã lãnh tui về nhà và hy vọng tui sẽ thật sự tù bỏ ma túy chuyên tâm lo cho cuộc sống để dc hạnh phúc bên vợ con và gia đỉnh.
Ma túy,cái vòng lẫn oẵn này cứ vây quanh tui như sợ dây trói buộc tui với thời gian Cai rùi,su dung lại,cai và su dung lai.............Tui là 1 nguời thật hèn yếu,lẽ suốt cuộc đời tui phải chụi làm nô lệ ma túy sao?????Xin ca'c ban hãy cho tui 1 lời khuyên..........Cảm ơn các bạn đã đọc những dòng tâm sự của tui,,,!!!!!
mail to: densapp@yahoo.com
YM: Densapp

cind
31-10-06, 08:49 PM
Cai rồi lại sử dụng và lại cai và lại sử dụng.......cái vòng lẫn quẵn ấy cứ bám chặt chúng ta! càng về sau lại càng làm chúng ta tệ hại hơn phải không bạn.
Bạn không hèn yếu đâu, bởi nếu hèn yếu Bạn đâu có đặt chân vào nơi đây để tìm cách thoát khỏi "nó". Chúng ta đâu có dè được mức độ nguy hiểm của nó khi ta sử dụng lần đầu, có ai muốn mình phải lệ thuộc và làm nô lệ cho 1 cái gì!
Thế nhưng ta đã trượt dài một khoảng thời gian trong quá khứ và "nó" đã cướp đi của ta bao nhiêu là thứ. Cái đáng buồn nhất là ta mất chính bản thân ta, đúng không Bạn!?
Bạn đang có 1 gia đình hạnh phúc với vợ hiền con ngoan. Hãy cố gắng, cố gắng thật nhiều để giữ gia đình mình mãi đẹp như thế bạn nhé! Đừng để MT lấy đi điều đó.