PDA

View Full Version : AI BIẾT CHỈ GIÙM MÌNH VỚI.

nguyenhunganh
05-03-07, 06:17 PM
Mình nghe nói ở TRUNG TÂM XANH, có đều trị bằng NALTREXONE vậy mình có thể mua về nhà tự uống được không các bạn,và uống bao lâu thì được vậy?cho mình hỏi thêm là T.T.XANH mà kô bán thì minh có thể mua ở đâu vậy các bạn ơi,và có loại nào tương tự như vậy ko?XIN CÁM ƠN.

thaison04
30-04-09, 08:09 PM
Naltroxen 1 loại thuốc đối kháng, có tên thương mại là ReVia hoặc dalphatrex hay gì đó...
Nếu bạn muốn mua cứ tìm đến mấy ông bác sĩ cai tư nhân, họ lúc nào cũng có thuốc đó. Giá giao động từ 30k-50k/1 viên
Bạn chỉ cần uống nửa viên 1 ngày là đủ, nhưng mình nói trước, nếu bạn đang chơi cai xong test âm tính 3 ngày sau hả uống, nếu không uống vào sẽ vật vã kinh khủng, nói chung tất cả mọi hội chứng cai sẽ ồ ạt xuất hiện, nhưng không lâu đâu, chỉ khoảng 1 ngày ah, qua hôm sau khi thuốc đã chiếm được não thì bạn không còn mệt nữa, nói chung là nếu bạn đang chơi nếu uống vào thì tất cả cơn vật vã sẽ dập bạn 1 lần, đây là cách cai nhanh cho những ai có bãn lĩnh phi thường, đúng ra phải chịu đựng vài ngày cho qua cơn thì bạn chỉ chịu đựng 1 ngày, vậy đó.
Còn nếu đã ngưng dùng ma tuý thì uống vào không sao cả, có điều có khá nhiều tác dụng phụ không mong muốn, như táo bón, tiểu ít, chán ăn, hơi mệt... sẽ hết dần sau vài ngày uống thuốc, uống vào rồi chơi sẽ không biết phê, nên chán không muốn chơi nữa.
Bạn còn muốn biết gì nữa thì cứ hỏi mình nhé!

thienduonggoiten
02-05-09, 09:49 PM
Mình nghe nói ở TRUNG TÂM XANH, có đều trị bằng NALTREXONE vậy mình có thể mua về nhà tự uống được không các bạn,và uống bao lâu thì được vậy?cho mình hỏi thêm là T.T.XANH mà kô bán thì minh có thể mua ở đâu vậy các bạn ơi,và có loại nào tương tự như vậy ko?XIN CÁM ƠN.

.Tớ đang uống thuốc chống tái được 2năm rồi cách đây khoảng 2tháng vào dịp tết do ko kiềm chế được tớ đã chích lại ban đầu sợ sốc lên mũi đầu tiên khoảng 1/2 cái 50 nhưng ko thấy ji`.tớ chích luôn cả cái 1trăm vẫn không thấy ji có ai giải thích hộ tớ được ko? thuốc tớ uống là thuốc của Mỹ bán ở bệnh viên tâm thần MAi hương o? hn.....

thaison04
02-05-09, 11:20 PM
thì tui giải thích roài đoá! thuốc chống tái đánh bật ma tuý ra khỏi não (nói dân gian vậy cho dễ hiểu) chiếm vị trí gây phê, muốn phê thì phải dùng 1 lương ma tuý lớn hơn lượng thuốc chống tái đang nằm trong não (giống đánh giặc chiếm thành vậy đó) nhưng nếu dùng 1 lương ma tuý như vậy cơ thể sẽ ngộ độc (không vào bệnh viện kịp là đi bán trái cây với cô ba lun ah)! Nên tui khuyên bạn đã uống thuốc chống tái rồi thì đừng dại mà chơi, không thể phê được đâu!

noibuonsautham
09-05-09, 06:34 PM
Naltroxen 1 loại thuốc đối kháng, có tên thương mại là ReVia hoặc dalphatrex hay gì đó...
Nếu bạn muốn mua cứ tìm đến mấy ông bác sĩ cai tư nhân, họ lúc nào cũng có thuốc đó. Giá giao động từ 30k-50k/1 viên
Bạn chỉ cần uống nửa viên 1 ngày là đủ, nhưng mình nói trước, nếu bạn đang chơi cai xong test âm tính 3 ngày sau hả uống, nếu không uống vào sẽ vật vã kinh khủng, nói chung tất cả mọi hội chứng cai sẽ ồ ạt xuất hiện, nhưng không lâu đâu, chỉ khoảng 1 ngày ah, qua hôm sau khi thuốc đã chiếm được não thì bạn không còn mệt nữa, nói chung là nếu bạn đang chơi nếu uống vào thì tất cả cơn vật vã sẽ dập bạn 1 lần, đây là cách cai nhanh cho những ai có bãn lĩnh phi thường, đúng ra phải chịu đựng vài ngày cho qua cơn thì bạn chỉ chịu đựng 1 ngày, vậy đó.
Còn nếu đã ngưng dùng ma tuý thì uống vào không sao cả, có điều có khá nhiều tác dụng phụ không mong muốn, như táo bón, tiểu ít, chán ăn, hơi mệt... sẽ hết dần sau vài ngày uống thuốc, uống vào rồi chơi sẽ không biết phê, nên chán không muốn chơi nữa.
Bạn còn muốn biết gì nữa thì cứ hỏi mình nhé!

Thaison04 oi, cho mình hỏi một chút vì mình cũng đang giúp chồng cai nghiên: mình sợ rằng cai bằng cách "đang chơi thì uống Naltrexone vao để cai" sẽ gây ngộ đôc có thể dẫn đến tử vong. Vì theo mình biết thì phai sau 7 ngày không dùng ma tuý mới được uống Naltrexone, và "các triệu chứng vật vã chỉ diễn ra trong một ngày đến hôm sau là hết" liệu có chính xác như vậy không bạn? và sau khi ngừng sử dụng ma tuý chính xác là bao lâu thì dùng được N ma không bị hội chứng vật vã (3 ngày, 5 ngày hay 7 ngày).Mình không có ý nghi ngờ hay phản bác ý kiến cuar bạn mà mình chỉ thực sự muốn hiểu hơn để giúp chồng mình thôi, mong bạn hoặc các bạn khác trong diễn đàn hiểu rõ về việc này thì trả lời giúp mình nhé

Hong Thu
10-05-09, 09:48 PM
Thaison04 oi, cho mình hỏi một chút vì mình cũng đang giúp chồng cai nghiên: mình sợ rằng cai bằng cách "đang chơi thì uống Naltrexone vao để cai" sẽ gây ngộ đôc có thể dẫn đến tử vong. Vì theo mình biết thì phai sau 7 ngày không dùng ma tuý mới được uống Naltrexone, và "các triệu chứng vật vã chỉ diễn ra trong một ngày đến hôm sau là hết" liệu có chính xác như vậy không bạn? và sau khi ngừng sử dụng ma tuý chính xác là bao lâu thì dùng được N ma không bị hội chứng vật vã (3 ngày, 5 ngày hay 7 ngày).Mình không có ý nghi ngờ hay phản bác ý kiến cuar bạn mà mình chỉ thực sự muốn hiểu hơn để giúp chồng mình thôi, mong bạn hoặc các bạn khác trong diễn đàn hiểu rõ về việc này thì trả lời giúp mình nhé

Thaison04 nói đúng đó, Naltrexone ngoài tác dụng chống tái còn có thể dùng để cắt cơn rút ngắn chỉ trong một ngày. Tuy nhiên, cách cắt cơn thế này chỉ nên làm trong Bệnh viện hoặc có sự giám sát của BS. Tự làm như vậy thì nói chung có vẻ không nhân đạo cho lắm.

Muốn theo trình tự thông thường, cắt cơn xong không nhất thiết phải sau chính xác 7 hoặc 10 ngày mới dùng được Naltrexone mà ngày thứ 5 là có thể dùng được rồi. Giải độc ma túy theo lý thuyết sau 72 giờ xong nhưng thực tế thử nước tiểu chưa hết được đâu. Tuy nhiên, bạn có thể dùng Naltrexone vào ngày thứ 5 một khi chắc chắn là người đó không chơi lại chút nào.

Thế nhé, chúc bạn sức khỏe và hạnh phúc.

noibuonsautham
12-05-09, 08:32 PM
Thaison04 nói đúng đó, Naltrexone ngoài tác dụng chống tái còn có thể dùng để cắt cơn rút ngắn chỉ trong một ngày. Tuy nhiên, cách cắt cơn thế này chỉ nên làm trong Bệnh viện hoặc có sự giám sát của BS. Tự làm như vậy thì nói chung có vẻ không nhân đạo cho lắm.

Muốn theo trình tự thông thường, cắt cơn xong không nhất thiết phải sau chính xác 7 hoặc 10 ngày mới dùng được Naltrexone mà ngày thứ 5 là có thể dùng được rồi. Giải độc ma túy theo lý thuyết sau 72 giờ xong nhưng thực tế thử nước tiểu chưa hết được đâu. Tuy nhiên, bạn có thể dùng Naltrexone vào ngày thứ 5 một khi chắc chắn là người đó không chơi lại chút nào.

Thế nhé, chúc bạn sức khỏe và hạnh phúc.

Cô Thu oi, cháu cảm ơn cô đã giải thích rõ ràng cho cháu. Cháu sẽ cố gắng giúp chồng cháu cai nghiện và mong rằng cháu sẽ thành công.

Cháu chúc cô luôn khoẻ mạnh và hạnh phúc để có giúp đỡ được thật nhiều người cai nghiện

thaison04
14-05-09, 08:16 AM
uh! bs hong thu đã trả lời dùm mình goài đoá, cai hoạt chất naltroxen đó thường được dùng để cấp cứu khi quá liều ma tuý đó, nên mình khuyên bạn nên để chồng cai bỏ, test âm tính rồi hãy cho uống, chứ không nhìn ỗng vật vã, xĩu tới xĩu lui, sao mà chịu nổi chứ! hjx mà mình nói thiệt bạn phải kèm sát ỗng, chứ mình thấy mấy người bạn mình, vợ cho uống thuốc, chơi không được thì bỏ nhà đi 3 bữa cho hết tác dụng thuốc rồi chơi ! nan giải ghê !

noibuonsautham
14-05-09, 01:54 PM
uh! bs hong thu đã trả lời dùm mình goài đoá, cai hoạt chất naltroxen đó thường được dùng để cấp cứu khi quá liều ma tuý đó, nên mình khuyên bạn nên để chồng cai bỏ, test âm tính rồi hãy cho uống, chứ không nhìn ỗng vật vã, xĩu tới xĩu lui, sao mà chịu nổi chứ! hjx mà mình nói thiệt bạn phải kèm sát ỗng, chứ mình thấy mấy người bạn mình, vợ cho uống thuốc, chơi không được thì bỏ nhà đi 3 bữa cho hết tác dụng thuốc rồi chơi ! nan giải ghê !

đúng là nan giải thật, nếu người nghiện không quyết tâm cai thì cũng đành chịu thôi. chồng mình chẳng chịu cắt cơn được đến ngày thứ 2 chứ đừng nói là đợi test âm tính hoặc đợi đến ngày thứ 5 để uống Naltrexone. Hiện nay mình cũng chẳng biết phải làm sao nữa.

Thân

thaison04
15-05-09, 01:29 PM
có một điều như nghịch lý như thế này ! người đang chơi thì muốn cai ( họ thấy họ sai lầm và họ muốn từ bỏ ) nhưng lại sợ cơn vật vã và chịu không nổi ! Nhưng người cai rồi thì lại thường muốn chơi lại ( quan niệm lâu lâu chơi 1 lần mới phê ) nhưng chơi lại 1 lần thì sẽ có n lần và rồi lại muốn cai ! thế đấy! đó là cái vòng tròn lẩn quẩn mà người đã dùng ma tuý rất khó thoát ra được !

Hong Thu
15-05-09, 01:36 PM
Nghiện ma tuý là tai hoạ nghiêm trọng. Nó huỷ hoại nhân cách, mất hết khả năng phân biệt cái tốt và cái xấu. Nhu cầu thay thế cho sự quyết định. Người nghiện bị hại cả về thể lực, tâm trí, đạo đức và về mặt xã hội.

Bạn chớ tin như nhiều người lầm tưởng là cứ thông tin về những hậu quả tai hại của ma tuý là có thể thuyết phục được người thân của mình tránh xa ma tuý. Riêng thông tin không thể dẫn đến sự thay đổi trong ứng xử. Chỉ có những thay đổi ở mức tình cảm mới dẫn đến những thay đổi trong ứng xử. Trên đời này còn có những thế lực vô hình mạnh hơn cả con người mà ta tạm gọi là ông trời.

Chúng ta sẽ trở thành nô lệ nếu như chúng ta tự tước đi quyền con người của mình là được sống và được hưởng hạnh phúc. Chúng ta phải xác định rõ ràng ranh giới của sự hy sinh bản thân mình vì người khác và phải làm cho người thân mắc nghiện của ta hiểu rằng, ngoài "nó" ra còn có những người khác ở xung quanh "nó" cũng có những nhu cầu và đòi hỏi của riêng họ.

Yêu bản thân mình, chúng ta sẽ thấy người đó sẽ khó chịu trước thái độ mới mẻ này. Song bạn nên hiểu rằng chịu trách nhiệm thay cho người này là không có lợi. Mỗi người phải tự gánh lấy gánh nặng cuộc đời mình. Bạn hãy cố gắng hết sức để không trở thành kẻ đồng loã với người ấy trong "trò chơi" này.

Chúc bạn may mắn, sức khoẻ!

noibuonsautham
16-05-09, 02:01 PM
Nghiện ma tuý là tai hoạ nghiêm trọng. Nó huỷ hoại nhân cách, mất hết khả năng phân biệt cái tốt và cái xấu. Nhu cầu thay thế cho sự quyết định. Người nghiện bị hại cả về thể lực, tâm trí, đạo đức và về mặt xã hội.

Bạn chớ tin như nhiều người lầm tưởng là cứ thông tin về những hậu quả tai hại của ma tuý là có thể thuyết phục được người thân của mình tránh xa ma tuý. Riêng thông tin không thể dẫn đến sự thay đổi trong ứng xử. Chỉ có những thay đổi ở mức tình cảm mới dẫn đến những thay đổi trong ứng xử. Trên đời này còn có những thế lực vô hình mạnh hơn cả con người mà ta tạm gọi là ông trời.

Chúng ta sẽ trở thành nô lệ nếu như chúng ta tự tước đi quyền con người của mình là được sống và được hưởng hạnh phúc. Chúng ta phải xác định rõ ràng ranh giới của sự hy sinh bản thân mình vì người khác và phải làm cho người thân mắc nghiện của ta hiểu rằng, ngoài "nó" ra còn có những người khác ở xung quanh "nó" cũng có những nhu cầu và đòi hỏi của riêng họ.

Yêu bản thân mình, chúng ta sẽ thấy người đó sẽ khó chịu trước thái độ mới mẻ này. Song bạn nên hiểu rằng chịu trách nhiệm thay cho người này là không có lợi. Mỗi người phải tự gánh lấy gánh nặng cuộc đời mình. Bạn hãy cố gắng hết sức để không trở thành kẻ đồng loã với người ấy trong "trò chơi" này.

Chúc bạn may mắn, sức khoẻ!

BS Hong Thu nói rất đúng" Mỗi người phải tự gánh lấy gánh nặng cuộc đời mình".

Mình đã oằn lưng lên gánh lấy gánh nặng của người khác nhiều năm nay vì mình nghĩ như thế là đúng, là nên, là có thể cứu giúp một người lầm đường lac lối trở về với cuộc sống bình thường. Nhưng không phải vậy, chính sự hy sinh vô điều kiện và lòng nhiệt tình quá đáng của mình đã khiến người khác không cảm thấy trân trọng con người mình cũng như những việc mình làm.

Họ cho rằng lòng tốt và sự giúp đỡ của minh dành cho họ là đương nhiên như là mình sinh ra trên đời để làm như vậy. Và kết quả là : nếu mọi người theo dõi bài viết của minh thường xuyên thì đã biết rồi đấy.

Mình không trách ai cả, cũng không ân hận vì những gì mình đã làm vi người khác, mình chỉ ân hận vì một điều duy nhât là "mình đã không biết yêu chính bản thân mình"

Phải mất rất nhiều năm thăng trầm trong cuộc đời đến bây giò mình mới hiểu (chắc là cũng hơi muộn): lòng tốt là đáng quý, sự hy sinh quên mình vì người khác là đáng trân trọng nhưng tất cả đều chỉ có giới hạn của nó, tất cả đều phải đặt vào hoàn cảnh và tình huống thích hợp , nếu cho đi một cách quá dễ dàng thì có khi lại phản tác dụng.

Cảm ơn các bạn đã lắng nghe và chia sẻ với mình

jonnythai2005
16-05-09, 03:03 PM
có một điều như nghịch lý như thế này ! người đang chơi thì muốn cai ( họ thấy họ sai lầm và họ muốn từ bỏ ) nhưng lại sợ cơn vật vã và chịu không nổi ! Nhưng người cai rồi thì lại thường muốn chơi lại ( quan niệm lâu lâu chơi 1 lần mới phê ) nhưng chơi lại 1 lần thì sẽ có n lần và rồi lại muốn cai ! thế đấy! đó là cái vòng tròn lẩn quẩn mà người đã dùng ma tuý rất khó thoát ra được !

chao son ! theo son nghi thi neu ng ko choi thuong xuyen nhu son noi thi ho kho the nao bo ah? lieu uong thuoc do no co giup minh ko them that su ko
chi can ko con them la ok lam roi son , son t van minh cai nhe ! minh cai roi ma truoc choi ko lien tuc chi doi ba ngay choi mot lan ah , nen neu vay uong thuoc do lieu co the het them ko chac chan ko ? minh rat muon thu xem thuoc do that su het them ko ? cam on son

Hong Thu
18-05-09, 01:04 PM
chao son ! theo son nghi thi neu ng ko choi thuong xuyen nhu son noi thi ho kho the nao bo ah? lieu uong thuoc do no co giup minh ko them that su ko
chi can ko con them la ok lam roi son , son t van minh cai nhe ! minh cai roi ma truoc choi ko lien tuc chi doi ba ngay choi mot lan ah , nen neu vay uong thuoc do lieu co the het them ko chac chan ko ? minh rat muon thu xem thuoc do that su het them ko ? cam on son

Tại sao phải dùng thuốc mới bỏ được ma túy?

Naltrexone là gì?
Naltrexone ra đời năm 1963 dạng viên uống có tác dụng đối kháng tại điểm tiếp nhận ma túy, có nghĩa là làm triệt tiêu tác dụng của chất dạng thuốc phiện tại não ( morphin, heroin, oxycodone, methadone, và nhiều loại khác). Nếu người bệnh đang điều trị bằng thuốc đối kháng mà sử dụng lại ma túy thì sẽ không còn cảm giác “thích thú” như trước, nhờ vậy mà hành vi lạm dụng ma túy sẽ tự động mất đi.
Naltrexone dùng trong liệu pháp chống tái dài hạn, cắt đứt cảm giác thèm nhớ chất ma túy, giảm thiểu các hành vi mang tính cưỡng bức do thèm nhớ chất ma túy, ngăn ngừa tái nghiên.
Tuy nhiên, trước hết người bệnh phải được điều trị giải độc ( cắt cơn); nếu không có thể gây ra hội chứng cai rất nghiêm trọng.

Thuốc chỉ tác dụng tốt với những ai có động cơ cai bỏ cao. Ma túy nhất định bỏ được nếu bạn muốn đó bạn. Chúc bạn sưc khỏe, hạnh phúc.

thaison04
23-05-09, 02:25 PM

e hèm! bạn jonnythai2005 ah! cách đây 7 năm mình cũng giống như bạn, luc đó thì sao nhĩ, vài ba ngày chơi 1 lần, khi nào tụ họp anh em đông vui thì chơi, buông ra chỉ mệt tí tí ( chả co ji )! sau này càng ngày cơ thể càng quen thuốc, tuy bỏ vài ba ngày chơi 1 lần hoặc có khi cả tuần cả tháng mới chơi 1 lần, nhưng mệt thì ( hơn lúc đầu nhiều, bắt đầu có cảm giác thèm muốn chơi nữa, và cơ thể hơi khó chịu goài) ! Bạn Jonny ah ! mình khuyên bạn 1 câu bỏ thì bỏ luôn lúc này, nếu không bạn đang đi vào con đường nghiện ngập mà thật sự bạn không nhận thấy ( bạn bị lòng tự trọng của cá nhân che mờ không dám nhận là mình nghiện ) nhưng thật sụ bạn đang dần nghiện đấy...từ từ...từ từ...(nếu ranh bạn nên đọc quá trình nghiện ma tuý do WHO định nghĩa ) còn về thuốc naltronxen thì...:D mình rất hoan nghênh bạn uống thuốc này, thèm ma tuý thì không nhưng uống thời gian đầu chắc chắn bạn cũng sẽ đi tìm ma tuý khi có cơ hội ( tiệc tùng hay tụ họp anh em )! nhưng yên tâm, khi chơi vào bạn còn ghét nó nữa kìa, không những không phê mà còn khó chịu:p rồi dần dần bạn bỏ hẳn ah, nhưng đừng ngưng thuốc bạn nhé nếu bạn chưa hiểu hết sự nguy hiểm của ma tuý, nếu không bạn sẽ chơi lại và....thời gian.... bạn nghiện....chết!:eek:

Hong Thu
13-06-09, 05:12 PM
Nghiện ma túy là tai họa nghiêm trọng. Nó hủy hoại nhân cách, mất hết khả năng phân biệt cái tốt và cái xấu. Nhu cầu thay thế cho sự quyết định. Bạn bị hại về thể lực, tâm trí, đạo đức và về mặt xã hội. Ta không thể bắt buộc người thân của ta theo những giá trị của ta. Người nghiện muốn thay đổi tốt cho mình thì phải tập luyện, làm sao đạt được sức mạnh và trách nhiệm, là những cái tạo nên bản chất của người trưởng thành. Phải tập luyện cực nhọc mới được. Mọi thành công ở trên đời trong bất kỳ lĩnh vực nào đều là kết quả của quá trình lao động cật lực. Cái gì đạt dễ dàng chẳng có giá trị và có khi còn nguy hiểm.