PDA

View Full Version : Co ai cuu toi ko?

truongminhnhut2005
10-09-07, 03:39 AM
Sau nhiều ngày lang thang trên diễn đàn này mình biết được đây là 1 diễn đàn giúp đỡ những người lâm đường lạc lối muốn quay trở lại, ở đây đã có nhiều bạn nhờ lời chỉ dẫn của các anh chị đi trước mà thóat được sự lệ thuộc vào ma túy, mình cũng rất mong muốn được như vậy. Nhưng thật sự là mình không đủ sức để vượt qua được nỗi đau về thể xác khi ngưng sử dụng ma túy, mong rằng cac anh chị nơi đây ai biết chổ nào bán thuốc giúp người nghiện cắt cơn xin hãy chỉ cho mình biết. Xin chân thành cảm ơn.

cind
10-09-07, 08:24 AM
Em ra nhà thuốc Mỹ Châu đường Hai Bà Trưng mua thuốc PAVON-Fort (10viên/vỉ) khoảng 7.000đ/vỉ. Uống khoảng 2-3viên/lần trước khi đến cữ - Nhớ ăn chút gì trước khi uống thuốc cho đỡ hại Bao tử nha. Sẽ không có vật vã đâu, chỉ có hơi mệt khi đến cữ thôi! Nhưng cần hơn là ý chí của em thực sự muốn đoạn tuyệt cơ!? Nếu chưa xác định vững vàng thì Em sẽ dể bị gục ngã trong quá trình cắt cơn lắm đó.
P/s: Mong em thành công! hãy liên lạc thường xuyên trong này để anh em mình tiếp tục trao đổi nha vì điều trị về ma túy (anh không quan niệm là Cai nghiện) cần 01 thời gian khá dài chứ không thể 01 sớm 01 chiều là xong.
---Thân---

ThienTam
10-09-07, 04:01 PM
cắt cơn chưa thể "cứu" Em được đâu....hy vọng vào đây Em sẽ dần tuyệt giao hẳn với ma túy và tạo những bước hoạch định mới cho tương lai...luôn cầu ước cho Em thành công.
Thiện Tâm

truongminhnhut2005
10-09-07, 08:26 PM
Em xin cám ơn anh Cind và anh Thiện Tâm đã động viên và chỉ dẫn cho em. Nhờ đọc được bài viết của anh Cind (Cho bạn, cho tôi, cho mọi người) mà em đã có quyết tâm để cai nghiện ma túy, em ko muốn mình tiếp tục "hút máu" của người thân trong gia đình nữa. Khi đọc bài viết đó em thực sự đau khổ và hối hận vì những chuyện mình đã làm với gia đình trong thời gian qua. Em sử dụng ma túy đã được 1 năm rưỡi (1 ngay 3 liều), ngày mai em se bắt đầu cai nghiện, hy vọng em sẽ sớm cai nghiện thành công để sớm hòa nhập vào cộng đồng và ko phụ lòng của các anh chị trong diễn đàn.
(Cám ơn anh cind đã chỉnh sửa bài viết dùm em, máy nhà em ko có vietkey nên em ko viết tiếng việt có dấu được mong anh thông cảm).

P/s: 4rum có sẳn Font mà em nhấn F9 rồi gõ VNI hoặc TELEX nghen

khucthuydu
18-09-07, 03:12 PM
<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(minhnhut &#064; Sep 10 2007, 05&#58;26 AM) 36873</div>

Em xin cám ơn anh Cind và anh Thiện Tâm đã động viên và chỉ dẫn cho em. Nhờ đọc được bài viết của anh Cind (Cho bạn, cho tôi, cho mọi người) mà em đã có quyết tâm để cai nghiện ma túy, em ko muốn mình tiếp tục "hút máu" của người thân trong gia đình nữa. Khi đọc bài viết đó em thực sự đau khổ và hối hận vì những chuyện mình đã làm với gia đình trong thời gian qua. Em sử dụng ma túy đã được 1 năm rưỡi (1 ngay 3 liều), ngày mai em se bắt đầu cai nghiện, hy vọng em sẽ sớm cai nghiện thành công để sớm hòa nhập vào cộng đồng và ko phụ lòng của các anh chị trong diễn đàn.
(Cám ơn anh cind đã chỉnh sửa bài viết dùm em, máy nhà em ko có vietkey nên em ko viết tiếng việt có dấu được mong anh thông cảm).

P/s: 4rum có sẳn Font mà em nhấn F9 rồi gõ VNI hoặc TELEX nghen
[/b]

Hìhìhì, nghe bạn nói như vậy các Anh chị /Các bạn mừng 1 thì Ba Mẹ và người thân Bạn mừng 10 luôn đó&#33;

Hehe, anh Cind tốt bụng lắm nên việc chỉnh sửa 1 chút font chữ như thế anh ấy ko nề hà gì đâu ...

cind
18-09-07, 04:09 PM
Choài, nói thiệt tình là gõ 1 bài mới dễ chịu hơn chứ chỉnh sửa là 01 việc cực nhất á&#33; Tại khucthuydu từ chối làm Mod nên tui phải ôm cái công việc này (vì có nhiều bạn không rành lắm về Net)

ThienTam
18-09-07, 04:46 PM
To Minhnhut...thấy Em vẫn trả lời trên web và có quyết tâm như vậy...cá nhân Anh rất là vui...cố gắng thật nhiều và đừng một phút giây nào đầu hàng với kế hoạch mình nhé...có việc gì cần cứ nói ra...Anh vần tin rằng đâu đó sẽ có những tấm lòng và bàn tay hướng tới Em.
Một đời người rất ngắn...hãy tạo những kỷ niệm thật đẹp từ bây giờ cho gia đình bạn bè và chính bản thân mình.
mến..
Thiện Tâm

To Cind and KhucThuyDu...
Hai Anh Chị vào đây tư vấn lợi dụng thời cơ "tâm sự" riêng ta...hi hi hi...hello you guys &#33; how are you?

To SongKhoa...
Em khỏe không? cám ơn Em hỏi thăm...Anh lúc này bận nhiều việc quá&#33;..mọi thứ slow down chút đỉnh...
web vẩn "chạy" và điều hành tốt ...good job my friend.

khucthuydu
18-09-07, 04:52 PM
<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(ThienTam &#064; Sep 18 2007, 01&#58;46 AM) 37056</div>

To Minhnhut...thấy Em vẫn trả lời trên web và có quyết tâm như vậy...cá nhân Anh rất là vui...cố gắng thật nhiều và đừng một phút giây nào đầu hàng với kế hoạch mình nhé...có việc gì cần cứ nói ra...Anh vần tin rằng đâu đó sẽ có những tấm lòng và bàn tay hướng tới Em.
Một đời người rất ngắn...hãy tạo những kỷ niệm thật đẹp từ bây giờ cho gia đình bạn bè và chính bản thân mình.
mến..
Thiện Tâm

To Cind and KhucThuyDu...
Hai Anh Chị vào đây tư vấn lợi dụng thời cơ "tâm sự" riêng ta...hi hi hi...hello you guys &#33; how are you?

To SongKhoa...
Em khỏe không? cám ơn Em hỏi thăm...Anh lúc này bận nhiều việc quá&#33;..mọi thứ slow down chút đỉnh...
web vẩn "chạy" và điều hành tốt ...good job my friend.
[/b]

Dzạ, dzạ, dzạ... Em cam đoan với anh TT là em ko hề "nhỏ to tâm sự" chuyện gì hết trơn hết trọi á. Em toàn nói "chuyện chúng mình" không đấy chứ&#33;

Rất vui được kéo anh vào "chuyện chúng mình" &#33;hehe

ThienTam
18-09-07, 05:12 PM
To MinhNhut...
ngắn gọn một câu chuyện thật hy vọng tạo thêm cho Em nghị lực và mục đích sống.
Trước đây Anh cũng hư lắm...đủ thứ chuyện đều có mặt Anh...để vùi lắp cho những nổi đam mê của mình Anh dám làm tất cả ...bỏ học...bán đồ ...mượn tiền...trượt dài bán rẻ danh dự và nhân cách của mình...một đêm Anh cứ chạy quanh quẩn Sài Gòn và quyết định tìm đến cái chết...Anh uống nhiều thuốc tây cả thuốc rầy...vào bệnh viện nằm một thời gian dài được cứu sống..sau đó tính nhảy lầu 2 lần không thực hiện được...
chết không được thì bắt buộc phải sống...và sống phải cho ra sống bỏ mặt tất cả chuyện quá khứ ...lao vào học từ đầu...Anh không ngờ mình tốt nghiệp đại học và có tới 4 học bổng lúc bấy giờ (một học bổng của Ông Bill Gate)...mà trình độ chỉ mới xong bật PTCS tại ViệtNam...không qua 3 năm trung học nào cả...tốt nghiệp loại giỏi...nhưng Anh lại bỏ tất cả...luôn cả công việc tốt ở hãng bảo hiểm..để mày mò đi làm công học nghề, mở ra một công việc kinh doanh riêng và thành công trong việc Anh muốn...Anh có sự nghiệp gia đình và một cô vợ tuyệt đẹp, thương Anh hết lòng.
Mọi việc Anh nhìn nhận phải cố gắng quyết tâm nhiều lắm...Em muốn tương lai Em như thế nào thì tùy vào quyết định Em bây giờ.
Công việc Anh rất nhiều...hy vọng những lời trân thành này sẽ tác động giúp Em nhiều.
Thân
Thiện Tâm

cind
18-09-07, 05:44 PM
Oan wá nè trời ơi&#33; hồi nào giờ á. Toàn con gái tán tỉnh, ve vãn chứ Tui nào cóa biết gì đâu?

tuxedo7777
19-09-07, 11:13 PM
<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(ThienTam &#064; Sep 18 2007, 05&#58;12 PM) 37058</div>

nhưng Anh lại bỏ tất cả...luôn cả công việc tốt ở hãng bảo hiểm..để mày mò đi làm công học nghề, mở ra một công việc kinh doanh riêng và thành công trong việc Anh muốn...Anh có sự nghiệp gia đình và một cô vợ tuyệt đẹp, thương Anh hết lòng.
Mọi việc Anh nhìn nhận phải cố gắng quyết tâm nhiều lắm...Em muốn tương lai Em như thế nào thì tùy vào quyết định Em bây giờ.
Công việc Anh rất nhiều...hy vọng những lời trân thành này sẽ tác động giúp Em nhiều.
[/b]
Đúng là tham gia DĐ này em mới thấy thật nhiều anh, chị, nhiều bạn giàu nghị lực và ý chí phấn đấu&#33;
Nhân vô thập toàn&#33; Chẳng có ai là hoàn hảo cả&#33; Nhưng đáng trọng biết bao những người đã từng sai, biết mình sai và quyết tâm sửa sai&#33; Bạn Minh Nhựt cố gắng chiến thắng bản thân nhé&#33; Có như thế bạn mới giúp được nhiều bạn khác cùng thức tỉnh, mà nói như anh Thiện Tâm "để sống cho ra sống"&#33; Mong nhận được tin vui của bạn&#33;

quametmoi
22-10-08, 09:29 PM
Thien Tam va Cind oi,

Dọc nhung dong hoi thoai tren minh cam thay rat kham phuc tinh than va long tot cua cac ban. Minh cung rat muon duoc 1 nguon dong vien va su chia se ay. Ban co the tro giup minh 1 lou thoat khong? Da gan hin 5 nam nay. Minh luon mong moi tim den nhung su tro giup nay. Minh tim tren mang mai den hom nay gap duoc dien dan nay. Minh that su cam nhan duoc da di dung loi. Minh dang ho tro 1 nguoi than cai nghien. Minh khong biet nen cat con nhu the nao. Minh nghe noi thuoc sabutex nao do rat hieu qua. Nhung thuc te co dung nhu vay khong? Mua o dau? va lam cach nao chong tai nghien. Ban co nghi rang mua thuoc ngu uong 3 ngay la cat duoc con khong? MInh thay sau giac ngu la con doi thuoc kinh khung. Nen minh muon tim phuong phat cai tinh.(Cau khong ngu)

Mong gap duoc cac ban :confused:tren dien dan nay.

nguoi_vo_hinh
23-10-08, 01:26 AM
Mình thì chưa dùng những thuốc ấy bao giờ nên ko biết nó như thế nào , còn như bạn nói mua thuốc ngủ uống thì theo như mình thấy có lần thằng bạn mình cai nó củng mua thuốc ngủ uống mà nó có ngủ đâu cứ vật vờ như người say rượu , mình thì hồi đó tới giờ khi cắt cơn mình cảm thấy trong người nóng và sốt như có lửa đốt ấy khi bị như vậy thì mình đi tắm nước lạnh cho nó tỏa nhiệt ra và uống nước tăng lực redbull ấy , còn tối thì bị mất ngủ là chuyện thường có thể dùng thêm mật ong vào buổi tối tuy ko có thể ngủ được nhưng ít ra củng ngủ được 1 lúc còn ko thì thức trắng đêm , cai mà ko dùng thuốc thì đau đớn lắm vì khi bị vòi bò là chẳng còn muốn sống nữa nhưng chỉ cần 3 ngày là thấy hết bị vòi bò à còn mình nge nói dùng thuốc thì cai 1 tuần mới cắt cơn được mà có trải qua đau đớn thì mới có thể thấy và biết sợ nó còn cai mà dùng thuốc thì dễ bị lạm dụng vào thuốc tỉ lệ tái nghiện cao hơn khi cai sống đấy , đó là những gì mình nghĩ thôi ko biết có đúng vậy ko nếu ai đang cắt cơn thì làm thử xem nhé :D