PDA

View Full Version : Anh em chú ý voi thuốc chống tái

thanhxxx
13-09-07, 12:09 PM
Nếu đang uống thì đừng có cố mà chơi vào(ko thấy gì đâu chỉ phí thuốc thôi)còn chơi mà uống thuốc vào thì bị ngộ độc ngay đó(hút thì sẽ bị khó thở chân tay ròi bò,nôn mửa,tiêu chảy chết thôi,toát mồ hôi như tắm,nói chung là như bị vật .sợ kinh người luôn)nếu bị tốt nhất là cố gắng chịu vì lúc đó ko can thiệp đc gì đâu chỉ có truyền nước vào để giải độc thôi.còn chích thi mình ko biết (nghe nói bị trụy tim)nên anh em hẵy cẩn thận với thuốc chống tái nhé.

cind
13-09-07, 07:13 PM
Bạn đang nói về biệt dược Naltrexone (hiện tại đang có bán ở chợ thuốc Q10, tên thuốc là REVIA- 7viên/vỉ). Cụ thể sẽ như thế này: "đó là 1 biệt dược khi vào cơ thể thì sẽ đi đến thần kinh trung ương để cạnh tranh, đẩy bật các dạng thuốc phiện khỏi các thụ thể hấp thu của thần kinh trung ương rồi bao bọc lấy các thụ thể đó không cho tiếp nhận matúy."- cho nên sẽ không thấy cảm giác nếu nạp ma túy vào trong khoảng thời gian Naltrexone còn hiệu lực: 12-24h/viên.

Nghe hơi ắc rối há! Đơn giản thì Ta có thể hiểu như vầy:
- Người đang còn sử dung ma túy nếu dùng Naltrexone thì cơ thể sẽ nhanh chóng bị trạng thái cắt cơn (vả thuốc).

Còn ngược lại, khi đang sử dụng Naltrexone để chống tái nghiện mà sử dụng ma túy thì sẽ xảy triệu chứng:
- Nếu hút: như Bạn đã trình bày.
- Nếu chích: vì không thấy "phê" (như đã nói ở trên là do Naltrexone bao bọc các thụ thể tiếp nhân ma túy) nên tưởng chưa đủ liều và nạp tiếp ma túy vào thì sẽ sốc thuốc do thực tế là quá liều nên gây ngộ độc (mà các bạn dư biết sốc thuốc là như thế nào rồi há!)

vi3tb0iz69
23-12-07, 08:44 PM
Khi bạn đăng ký uống thuốc chống tái với bệnh viện, bệnh viện sẽ yêu cầu gia đình bạn làm bản cam kết trong thời gian dùng thuốc mà tái sử dụng thuốc phiện nếu chết bệnh viện sẽ không chịu trách nhiệm. Nên tốt nhất đã xác định cai thì trong thời gian này đừng có dại mà chơi vào. Trước đây mình cũng đã từng thử tác dụng của thuốc và chơi vào thì chân tay lạnh toát, khó thở, buồn nôn, đau đầu, cơ thể bực bội, khó chịu. Và hút vào thì cư kiểu chơi phải B1 ý, không thấy ngon và trái lại còn thấy ghét không muốn chơi. Đã xác định tư tưởng là cai rồi thì đừng có dại mà đâm đầu vào bạn ạ. Cắt cơn thì không khó nhưng để tránh xa nó mãi mãi, giữ gìn được mới là khó !

thaison04
30-04-09, 08:20 PM
Naltroxen 1 loại thuốc đối kháng, có tên thương mại là ReVia hoặc dalphatrex hay gì đó...
Nếu bạn muốn mua cứ tìm đến mấy ông bác sĩ cai tư nhân, họ lúc nào cũng có thuốc đó. Giá giao động từ 30k-50k/1 viên
Bạn chỉ cần uống nửa viên 1 ngày là đủ, nhưng mình nói trước, nếu bạn đang chơi cai xong test âm tính 3 ngày sau hả uống, nếu không uống vào sẽ vật vã kinh khủng, nói chung tất cả mọi hội chứng cai sẽ ồ ạt xuất hiện, nhưng không lâu đâu, chỉ khoảng 1 ngày ah, qua hôm sau khi thuốc đã chiếm được não thì bạn không còn mệt nữa, nói chung là nếu bạn đang chơi nếu uống vào thì tất cả cơn vật vã sẽ dập bạn 1 lần, đây là cách cai nhanh cho những ai có bãn lĩnh phi thường, đúng ra phải chịu đựng vài ngày cho qua cơn thì bạn chỉ chịu đựng 1 ngày, vậy đó.
Còn nếu đã ngưng dùng ma tuý thì uống vào không sao cả, có điều có khá nhiều tác dụng phụ không mong muốn, như táo bón, tiểu ít, chán ăn, hơi mệt... sẽ hết dần sau vài ngày uống thuốc, uống vào rồi chơi sẽ không biết phê, nên chán không muốn chơi nữa.
Bạn còn muốn biết gì nữa thì cứ hỏi mình nhé!

Hong Thu
03-08-09, 02:17 PM
OK thaison04 nói đúng. Hoan hô kiến thức đầy đủ và chính xác của bạn!

thetung_83
17-08-09, 06:50 PM
- Tôi đã cắt cơn được 7 ngày, vẫn mất ngủ. Tôi xin hỏi BS uống Natre50 có ngủ đc không ạ và muốn mua thì BS có bán Ko và bao nhiêu 1 viển!
Mong đc hồi âm sớm ò BS để cứu 1 con người tội lỗi!

thaison04
20-08-09, 03:05 PM
thật ra thì bạn còn mất ngủ dài dài, dù có uống natre hay không, bạn hãy luôn vui vẻ và đừng suy nghĩ nhiều thì sẽ mau chóng bình thường lại ah

thienlong
20-08-09, 06:32 PM
mình uống được 5 hôm trước hôm uống đang ăn kg biêt no ngủ thì vân bị mât ngủ nhung khi ngủ thấy nó cũng sâu chút từ hôm uông vào thuốc thấy chán an với ngủ đươc ít hơn đâu óc hơi bung lung 1 chút người thấy mệt mệt ngoài ra chưa thấy hiện tượng gì khác hôm me mua về me cũng bảo bác sỹ bảo mất 10 hôm đầu người hơi mệt xin hỏi mọi người nếu uống vài năm thì sẽ thế nào bạn nào dùng qua rồi hoăc biết thêm gi chia sẻ thêm nhé lời kết::o chắc cái gì cũng có giá của nó cả những vô tư đi lam sao ma bằng lúc đói thuốc được:o vài cái tác dụng phụ kg là gì cả giá có hơi đắt cũng chơi:D

thaison04
24-08-09, 12:25 PM
thì là vậy đó, uống vào lúc đầu mệt mệt, càng về sau càng đỡ hơn, khoang 1 tháng sau la bạn uông vào cung như bình thường chả có gì có gì cả, ^_^

thienlong
24-08-09, 12:58 PM
minh uống đền hôm nay cũng được gần chục hôm rồi thấy mọi thứ cũng tạm ổn ăn được ngủ cũng tạm mặc dù chưa ngủ được sớm mình uống liều chưa đi xét nghiệm hay tư vấn của bác sỹ gì cả các bạn có kinh nghiệm chia sẻ thêm nhé ví dụ nếu có hiên tượng như thế nào là kg ổn thì kg lên uống tiếp để mọi người biết nhé !

Hong Thu
25-08-09, 10:36 AM
minh uống đền hôm nay cũng được gần chục hôm rồi thấy mọi thứ cũng tạm ổn ăn được ngủ cũng tạm mặc dù chưa ngủ được sớm mình uống liều chưa đi xét nghiệm hay tư vấn của bác sỹ gì cả các bạn có kinh nghiệm chia sẻ thêm nhé ví dụ nếu có hiên tượng như thế nào là kg ổn thì kg lên uống tiếp để mọi người biết nhé !

Bạn chưa ngủ được là do tình trạng chung sau cắt cơn. Rồi bạn sẽ ngủ được thôi.
Nếu bạn nghiện đã lâu, nên xét nghiệm men gan 3 tháng 1 lần xem có cần dùng thêm thuốc bổ gan không.

thienlong
25-08-09, 12:49 PM
cám ơn bác nhé vài hôm nữa em xẽ đi xét nghiệm tất 1 thể xem mình có bệnh gì mới kg với tình hình sức khoẻ ra sao có uống được thuốc chống tai nữa kg em thấy nhiều người viết nếu bi h thì kg dùng được :D!

MagicianS
26-08-09, 12:34 AM
...vài hôm nữa em xẽ đi xét nghiệm tất 1 thể xem mình có bệnh gì mới kg với tình hình sức khoẻ ra sao có uống được thuốc chống tai nữa kg em thấy nhiều người viết nếu bi h thì kg dùng được :D!
gửi thienlong:
bạn cứ yên tâm uống thuốc chống tái. người bị H vẫn uống được thuốc chống tái bình thường. chỉ có những người trong giai đoạn cuối, men gan tăng cao mới không dùng được thuốc chống tái thôi.( bạn thì chắc không bị H đâu... hì) Bạn đã uống thuốc một thời gian rồi, cơ thể đã thích ứng với thuốc chống tái và không có phản ứng phụ gì là tốt. Bạn cố gắng duy trì nhé. Có gì bạn có thể gọi cho mình, bất cứ lúc nào; 0912433857 or 0273600888. mình sẽ giúp bạn. thân!

thienlong
26-08-09, 09:29 AM
cám ơn bạn nhé như vậy mình yên tâm hơn rồi me mình cũng đi hỏi mây nơi họ bảo nếu uống mà thấy cứ mệt đi với ăn kg ngon kg ngủ được thì mới phải đi xét nghiệm với trường như mình sau khi uống vài hôm mọi sinh hoạt dần trở lại bình thường thì cũng tạm ổn :D!

MagicianS
26-08-09, 10:33 PM
cám ơn bạn nhé như vậy mình yên tâm hơn rồi me mình cũng đi hỏi mây nơi họ bảo nếu uống mà thấy cứ mệt đi với ăn kg ngon kg ngủ được thì mới phải đi xét nghiệm với trường như mình sau khi uống vài hôm mọi sinh hoạt dần trở lại bình thường thì cũng tạm ổn :D!

hì, cứ ăn ngon ngủ ngon thôi thienlong ạ, lo lắng là một liều thuốc độc đấy...
yên tâm để cố gắng và không được chủ quan nhé!

thienlong
27-08-09, 11:52 AM
hehe vẫn ăn ngon ngủ ngon mà muốn cả nhà chia sẻ thêm kinh nghiệm về thuốc trống tái để mình và mọi người biết thêm thui :D kg biết có phải uống nhất định 1 ngày 1 giờ kg nhỉ hay thích uống lúc nào thì uống lên uống sau lúc ăn hay trước lúc ăn nhỉ!

MagicianS
29-08-09, 10:07 PM
hehe vẫn ăn ngon ngủ ngon mà muốn cả nhà chia sẻ thêm kinh nghiệm về thuốc trống tái để mình và mọi người biết thêm thui :D kg biết có phải uống nhất định 1 ngày 1 giờ kg nhỉ hay thích uống lúc nào thì uống lên uống sau lúc ăn hay trước lúc ăn nhỉ!

thienlong thân mến.
bạn nên uống vào một giờ nhất định trong ngày. Vì thuốc có tác dụng trong 24h. nên uống sau bữa ăn sáng là tốt nhất. nếu có lỡ ăn sáng muộn thì vẫn có thể uống trước bữa ăn, nhưng sau đó đi ăn luôn nhé...hì. chúc bạn khỏe mạnh nhé!

thienlong
30-08-09, 03:27 PM
1 viên chỉ có tác dụng 24 h nếu uống 1/2 viên thì chỉ có tác dụng 12h hả bạn mình nghe mấy đứa bạn nói uống 1/2 viên thì 2 đến 3 ngày chơi kg chơi được cám ơn bạn nhé!

hoang_duong
18-11-09, 03:47 AM
Sau khi cai thành công muốn ngủ lại đc sâu như bình thường theo mình ko nên dùng bất cứ 1 loại thuốc ngủ nào -thực tế mình đang post bài là vừa cai tay bo dc 5 hôm và đang ở giờ thứ 49 chưa ngủ nhưng mình nhất định ko dùng bất cứ 1 loại thuốc ngủ nào cứ để bộ não nó phục hồi tự nhiên sẽ tốt hơn -vào forum post bài cho đỡ buồn
Nếu ai có ý định dùng thuốc ngủ thì nên dùng các loại thuốc có gốc thảo mộc tự nhiên ví dụ đc từ :
-Lá vông -Tâm sen- Hạt muồng muồng -Dây lạc tiên ...
Các loại này có bán nhiều ở hiệu thuốc

ltvt
18-11-09, 09:26 AM
Sau khi cai thành công muốn ngủ lại đc sâu như bình thường theo mình ko nên dùng bất cứ 1 loại thuốc ngủ nào -thực tế mình đang post bài là vừa cai tay bo dc 5 hôm và đang ở giờ thứ 49 chưa ngủ nhưng mình nhất định ko dùng bất cứ 1 loại thuốc ngủ nào cứ để bộ não nó phục hồi tự nhiên sẽ tốt hơn -vào forum post bài cho đỡ buồn
Nếu ai có ý định dùng thuốc ngủ thì nên dùng các loại thuốc có gốc thảo mộc tự nhiên ví dụ đc từ :
-Lá vông -Tâm sen- Hạt muồng muồng -Dây lạc tiên ...
Các loại này có bán nhiều ở hiệu thuốc

Chào bạn hoang_duong,
1. Chào mừng bạn gia nhập diễn đàn.
2. Ở đây mọi người đang nói về vấn đề thuốc chống tái sau khi cai cắt cơn mà bạn, đâu phải thuốc ngủ
3. Cám ơn ý kiến đóng góp của bạn.

hello_all
18-11-09, 11:50 AM
Có thể ra hiệu thuốc mua Rotunda uống cũng được vì nó là thuốc ngủ nhưng được bào chế bằng thảo dược ( làm từ đọt nhãn lòng ). Uống ngủ tốt mà ko bị cảm giác ngầy ngật khi tỉnh