PDA

View Full Version : Các anh ơi làm ơn cho em hỏi

thanhhangtc
16-09-07, 06:23 AM
Xin chào các anh. Theo em biết thì trong diễn đàn này có rất nhiều người đã từng sử dụng ma túy nhưng đã từ bỏ được. Hiện nay em cũng đang sử dụng ma túy và đã bi nghiện nặng. Bây giờ em đã thực sự hối hận và em đang rất muốn từ bỏ ma túy. Hiện nay em nghe nói có 1 loại thuốc dán dùng để cai nghiện ma túy có tên gọi là: Đô 50, Đô 75, Đô 100 mà khi dán vào mình sẽ không bị vật vã giá bán khoảng 500, 600 ngàn. Xin các anh chị nào biết cho em hỏi là loại thuốc đó khi dán vào có thật sự không bị vật vã không. Và có loại thuốc khác nào dùng để cai nghiện mà không bị vật vã tốt hơn không. Xin các anh chị trả lời gấp dùm em. Xin cảm ơn.

thanhhangtc
18-09-07, 06:26 AM
Tại sao không ai thèm trả lời em hết vậy. Em van xin các anh, các chị, các anh chị amin, các người điều hành trang web này hãy trả lời giúp em. Hiện bây giờ em đang rất muốn cai nghiện ma túy tại sao các anh chị lại không chịu giup đỡ em chứ. Chẵng lẽ tất cả mọi người ở đây không có ai muốn em cai nghiện được ma túy sao, không có ai chịu cứu giúp em sao, mọi người muốn em chết vì ma túy sao.

khucthuydu
18-09-07, 09:40 AM
<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(thanhhangtc &#064; Sep 17 2007, 03&#58;26 PM) 37037</div>

Tại sao không ai thèm trả lời em hết vậy. Em van xin các anh, các chị, các anh chị amin, các người điều hành trang web này hãy trả lời giúp em. Hiện bây giờ em đang rất muốn cai nghiện ma túy tại sao các anh chị lại không chịu giup đỡ em chứ. Chẵng lẽ tất cả mọi người ở đây không có ai muốn em cai nghiện được ma túy sao, không có ai chịu cứu giúp em sao, mọi người muốn em chết vì ma túy sao.
[/b]

Chào Bạn,

Đầu tiên tôi cam đoan với Bạn một điều rằng: Giống như 01 người thân của Bạn, tất cả mọi thành viên ở đây đều sát cánh bên bạn, mong muốn , chờ đợi Bạn từ bỏ được ma tuý. Bởi, hơn ai hết các thành viên kỳ cựu nơi đây đều đã trải qua những ngày tháng chiến đấu với ma tuý. Và các Anh chị /Các bạn ở đây đã làm được những điều mà gia đình và bản thân họ luôn mong đợi hy vọng: TỪ BỎ ĐƯỢC MA TUÝ&#33;

Tuy nhiên, vì hoàn cảnh gia đình, vì áp lực cơm áo gạo tiền nên BQT cũng như các thành viên kỳ cựu chưa trả lời ngay cho Bạn được. Bạn đừng nôn nóng, và... giận lẫy như vậy nha( hìhìhi, bạn là con trai phải không? ). Kiên nhẫn 1 chút xíu nha&#33;

Chúc bạn đủ ý chí vững vàng để từ bỏ được ma tuý. Cố lên nha&#33;

cind
18-09-07, 04:22 PM
Đó là miếng dán moóc-phin&#33; Nói vậy thì bạn đã hiểu vì sao không vật vã nếu dán nó khi cắt cơn rồi chứ.
Chúng tôi không tán thành kiểu cai nghiện như thế này vì chắc chắc xảy ra 2 trường hợp:
1. Sẽ sử dụng lại ngay lập tức khi dừng dùng miếng dán
2. Sẽ sử dụng thêm 1 loại gây nghiện khác là tân dược (mà nghiện tân dược thì cực kỳ khó cai).
Còn lý do chậm trả lời bạn là vì chúng tôi đang suy nghĩ sau khi đọc bài của bạn&#33; Vì bạn hối quá nên xin mạo muội trả lời sự thật dù biết không thích hợp lắm vào thời điểm này là: Bạn chưa vững tin và chưa thực sự quyết tâm đoạn tuyệt&#33; Ai từng sử dụng MT cũng hiểu "cắt cơn" là như thế nào&#33;? nhưng phải có đủ dũng cảm đối đầu với giai đoạn này thì Ta mới có thể đi con đường "hậu cai" sau đó, đó mới là khó khăn kinh khủng.
Hãy xác định tư tưởng thật rõ ràng rồi lúc đó chúng ta cùng nhau thực hiện bạn nhé. Tôi tin rằng khi đó bạn sẽ làm được cũng như tôi và các bạn ở đây đã từng, ai cũng phải đi qua giai đoạn này hết á.

toilatoi123
02-11-08, 12:58 PM
chú mình nghiện nè bạn, chú mình thường cai bằng 1 loại thuốc đông dược trung quốc được cô thành viên. Hiệu quả lắm! Dì mình hay đi Trung Quốc nên mua loại thuốc ấy cho chồng cai