PDA

View Full Version : TÔI KO TIN...

chiminhanh
13-03-03, 03:29 PM
Bạn sẽ nói gì với tôi nếu tôi nói: TÔI KO TIN TÌNH YÊU CÒN HIỆN HỮU TRÊN ĐỜI?

Bạn thân
13-03-03, 06:34 PM
Theo mình nghị bạn đang bị shock trong một sự vấp ngã nào đó ! tình yêu ! Nó có đủ mùi vị và những cảm giác khác nhau ! mình thì thật ra ko rành lắm về tình yêu ! Nhưng mình vẫn tin rằng sẽ có một tình yêu chân thật sẽ đến với tất cả, tất cả mọi ngừơi bạn à ! Bạn nghĩ đi ! Có biết bao nhiêu mối tình rất đẹp đó sao ! Có biết bao nhiêu sự hi sinh thật là cao đẹp trong tình yêu. Mình cũng tin và mong rằng cái suy nghĩ này của bạn sẽ thay đổi trong một thời gian rất ngắn.
P/s : Vợ bé ơi ! sao em lại nói thế ! chẳng lẽ em không tin ở tình yêu của anh dành cho em sao ! :( !

thamtunet
13-03-03, 07:39 PM
Chít .....dzợ bé của anh BT đang lên án ai dzâỵ hổng biết .......trong tình yêu có muồn ngàn màu sắc , có khi trầm lắng, lúc lại dìu dặt , khi trầm khi bổng.....nói chung là vô số ..........

toikhongtin
13-03-03, 07:41 PM
thế bạn tình yêu đó là gì................
mình cũng chẳng hiểu tình yêu đó

toikhongtin
13-03-03, 07:45 PM
đối với bạn tình yêu là vâỵ hả .............sao mà no đẹp thế .......................bạn biết ko đối với mình tình yêu nó ...............

nhocthuytien
14-03-03, 12:22 AM
chỉ cần khi con người thật sự hi sinh vì tình yêu, họ sẽ cảm giác tình yêu nó như thế nào.. bạn đã hi sinh vì tình yêu chưa.. nên bạn chưa cảm giác được mà thôi.. rồi cũng có một điều gì đó làm bạn thay đổi quan niệm của mình....
Tình yêu chỉ hiện hữu với những ai tin rằng nó có mặt trên thế giới này.

catbuitinhdoi
14-03-03, 12:39 AM
hic hic tui hy sinh vì tình iu we' trùi luôn mà đổi lại chẳng được gì hết.Nhưng dù thế nào tui cũng vẫn cứ iu
Thà chịu khổ chứ kô chịu lỗ

Lạy chúa nếu iu là có tội
Con xin suốt đời có tội để được iu

Romeo
14-03-03, 01:15 AM
:) Nếu như không có tình IU hiện hữu trên đời này nữa...thì lấy đâu ra mọi chiện để mà nói chứ.....mọi thứ đều xuất phát từ tình yêu mà....The POWER OF LOVE là sưc mạnh để làm nên nền VĂN MINH hiện nay đấy ! Không tin các bạn cứ hỏi PAPA và MAMA của các bạn đi.

moonlight
14-03-03, 02:31 AM
em thấy tình yêu có nhiều lúc hiện hữu nhưng có nhiều lúc nó như là 1 cuộc đuổi bắt vậy.tình yêu có lúc có thực nhưng nhiều lúc chẵng hiện hữu.

chiminhanh
14-03-03, 02:44 AM
To NTT: làm sao bạn biết được chiminhanh chưa hi sinh vì tình yêu. Chiminhanh ko dám nói tới chữ HI SINH to tát ấy, chỉ có thể nói mình đã làm hết mình với tình cảm của mình thôi. Bạn hiểu gì về tình yêu? Bạn đã gặp nó rồi à?

To mọi người: ở đây, mình ko đề cập đến cá nhân mình, mình đã gặp rất nhiều nhiều người có thái độ hòan tòan mất niềm tin vào tình yêu, tình yêu mà họ muốn nói tới, đó là 1 tình yêu chung thủy, trong sáng, ko vụ lợi, ko vẩn đục, ko sớm nở chóng tàn.... Tất nhiên, người ta ko thể đòi hỏi 1 mối tình hòan hảo; nhưng những cuộc tan vỡ xung quanh họ làm họ chán nản, ko tin vào tình yêu nữa. Họ thấy bạn bè họ bị bỏ rơi thật tàn nhẫn , thậm chí còn mang hận khi đã trót phải cho ra đời 1 đứa con mà cha chúng dẫu biết nhưng ko thừa nhận, ....; họ thấy ba mẹ chia tay để hàng đêm về nhìn mẹ nước mắt ngắn dài mà thắt cả ruột, người cha thì từ đứa con gái duy nhất; họ thấy anh chị của mình dắt nhau ra tòa bởi những cuộc tình ngoài chồng ngòai vợ và cho ra đờ những đứa con ko giá thú;....;...... -----> thử hỏi làm sao họ còn tin được đây khi tất cả gần như sụp đổ dưới chân mình???
Chiminhanh đã từng cố khuyên nhủ họ, nhưng chính mình cũng đang lâm vào 1 trong những cảnh ngộ trên thì làm sao còn đủ sáng suốt để khuyên người ta. Muốn an ủi 1 ai, bạn cần những lời nói từ đáy lòng chứ ko thể chỉ dựa trên 1 khuôn mẫu sáo rỗng hay là những triết lí bình thường mà ai cung có hể nói và ai cũng từng nghe!

chiminhanh
16-03-03, 10:31 AM
Originally posted by Bạn thân@Mar 13 2003, 11:34 AM

P/s : Vợ bé ơi ! sao em lại nói thế ! chẳng lẽ em không tin ở tình yêu của anh dành cho em sao ! :( !
híc, tin seo nổi khi ông đem tui reo bén hỉ?

thamtunet
16-03-03, 11:12 AM
Hic trong tình yêu lúc nào cũng cần sự hi sinh cả . Như vậy thì tình yêu mới có thể hiện hữu được lâu dài

chiminhanh
18-03-03, 04:40 AM
Originally posted by thamtunet@Mar 16 2003, 04:12 AM
Hic trong tình yêu lúc nào cũng cần sự hi sinh cả . Như vậy thì tình yêu mới có thể hiện hữu được lâu dài
híc, hi sinh lỡ thiệt mẹng lun thì seo? Chít mất!

nhocthuytien
18-03-03, 01:03 PM
Originally posted by chiminhanh@Mar 13 2003, 07:44 PM
To NTT: làm sao bạn biết được chiminhanh chưa hi sinh vì tình yêu. Chiminhanh ko dám nói tới chữ HI SINH to tát ấy, chỉ có thể nói mình đã làm hết mình với tình cảm của mình thôi. Bạn hiểu gì về tình yêu? Bạn đã gặp nó rồi à?

Nếu bạn nói thế thì có lẽ là bạn đúng.. NTT chưa yêu, nói đúng hơn là chưa có ai để yêu và để dành hết tình cảm của mình cho người mình yêu.
Nhưng NTT nghĩ.. nói như bạn thì thực sự bạn đã kiếm được một tình yêu rồi đó thôi.. chỉ khi trái tim mình yêu một người, thì khi đó mình mới có tình yêu. Sao bạn lại cho rằng không có tình yêu hiện hữu..