PDA

View Full Version : làm sao để hoàn thiện bản thân

lydangquoc
28-09-07, 03:20 PM
Tôi cảm thấy mình như là 1 người điên vậy ,chẳng bao giờ làm được gi!chính vì vậy mà chẳng bao giờ tôi thấy cuộc sống được tươi đẹp cả .Bây giờ tôi cảm thấy mình đang gặp nhiều khó khăn mà có lẽ chẳng bao giờ tôi có thể vượt qua được ,ai có thể chỏ cho tôi được hướng đi cho cuộc đời mình
Nếu ai đo biết cách lam chủ bản thân mình thì hãy giúp tôi được chứ
từng bước trở nên hoàn thiện bản thân ,kiểm soát những suy nghĩ cũng như hành động của mình
Nếu ai giúp được thì tôi rất cảm ơn ,bây giờ thì tôi đang rất hoảng loạn
mail;ly_giathanh@yahoo.com.vn

kimthanh_sunflower
02-04-09, 09:31 PM
Tôi cảm thấy mình như là 1 người điên vậy ,chẳng bao giờ làm được gi!chính vì vậy mà chẳng bao giờ tôi thấy cuộc sống được tươi đẹp cả .Bây giờ tôi cảm thấy mình đang gặp nhiều khó khăn mà có lẽ chẳng bao giờ tôi có thể vượt qua được ,ai có thể chỏ cho tôi được hướng đi cho cuộc đời mình
Nếu ai đo biết cách lam chủ bản thân mình thì hãy giúp tôi được chứ
từng bước trở nên hoàn thiện bản thân ,kiểm soát những suy nghĩ cũng như hành động của mình
Nếu ai giúp được thì tôi rất cảm ơn ,bây giờ thì tôi đang rất hoảng loạn
mail;ly_giathanh@yahoo.com.vn
Hoàn thiện bản thân là một con đường chông gai và bền bỉ đòi hỏi ý chí sắc đá của mỗi cá nhân. Mình cũng không phải là một con người hoàn hảo nhưng mình luôn tìm cách hoàn thiện bản thân. Có đôi khi cảm thấy bất lực, mất đi sự kiên trì nhưng cuối cùng mình vẫn không bỏ cuộc. Đừng tự nghĩ bản thân quá kém cỏi. Hãy hoàn thiện mình dần dần, từ những công việc những đức tính nhỏ nhặt nhất. Chúc bạn thành công!

nguoithichhoacucdai
22-04-09, 06:56 PM
Chẳng có ai tẻ nhạt trên đời.
Mỗi số phận chứa một phần lịch sử.
Mỗi số phận rất riêng dù rất nhỏ.
Chắc tinh cầu nào đã sánh nổi đâu.