PDA

View Full Version : Hãy chỉ cho tôi 1 lối thoát!!

minhhoang
06-10-07, 04:17 AM
Đầu tiên tôi xin kể sơ qua cho mọi người biết câu chuyện của mình.
Tôi sử dụng ma túy đã được gần 2 năm. Trong thời gian tôi sử dụng ma túy tôi có quen được 1 người bạn gái, cô ấy cũng nghiện ma túy như tôi. Tôi và cô ấy rất yêu nhau nên đã quyết định tiến tới kết hôn. Gia đình tôi và gia đình cô ấy đã gặp mặt và đã chọn ngày hỏi cưới rồi. Những ngày qua tôi suy nghĩ rất nhiều về tương lai của 2 chúng tôi. Nếu cứ tiếp tục sử dụng ma túy tương lai 2 chúng tôi sẽ như thế nào, nếu gia đình của tôi hoặc cô ấy biết chuyện này thì hậu quả sẽ ra sao? Nên tôi và cô ấy đã quyết định cai nghiện nhưng chỉ ngưng sử dụng được 2 ngày là không chịu nổi đành phải chơi tiếp. Hiện giờ tôi đã mệt mỏi lắm rồi, tôi không biết phải làm sao nữa. Tôi thấy trong diễn đàn này có viết là thuốc Subutex giúp cho người nghiện cai nghiện mà không bị vật vã. Xin hãy chỉ cho tôi chỗ mua thuốc và liều lượng sử dụng (tôi ở TPHCM). Thuốc đó sử dụng trong mấy ngày thì cắt cơn được? Và cho tôi hỏi thuốc ngủ 3 khía dùng để uống kèm với Pavon fort mua ở đâu? Xin cảm ơn mọi người.

ThienTam
06-10-07, 04:52 PM
Xin chào MinhHoang...
Chỉ dẫn mua thuốc - cách xử dụng Thiện Tâm không rành...chắc hỏi Cind...về cuộc sống của đôi bạn nhìn cho một tương lai gia đình bạn phải chính chắn suy nghĩ và cùng bạn gái cai nghiện không bạn sẽ lâm vào những hoàn cảnh tế tắc và thậm trí là tuyệt vọng nếu không dám nói...hậu quả ma túy ảnh hưởng rất lớn nếu bạn có con cái...cố gắng quyết tâm cai nghiện và đoạn tuyệt hẳn với ma túy nhé !...chúc bạn thật sự thành công.
mến
Thiện Tâm

khucthuydu
08-10-07, 01:05 PM
<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(minhhoang &#064; Oct 5 2007, 01&#58;17 PM) 37470</div>

Đầu tiên tôi xin kể sơ qua cho mọi người biết câu chuyện của mình.
Tôi sử dụng ma túy đã được gần 2 năm. Trong thời gian tôi sử dụng ma túy tôi có quen được 1 người bạn gái, cô ấy cũng nghiện ma túy như tôi. Tôi và cô ấy rất yêu nhau nên đã quyết định tiến tới kết hôn. Gia đình tôi và gia đình cô ấy đã gặp mặt và đã chọn ngày hỏi cưới rồi. Những ngày qua tôi suy nghĩ rất nhiều về tương lai của 2 chúng tôi. Nếu cứ tiếp tục sử dụng ma túy tương lai 2 chúng tôi sẽ như thế nào, nếu gia đình của tôi hoặc cô ấy biết chuyện này thì hậu quả sẽ ra sao? Nên tôi và cô ấy đã quyết định cai nghiện nhưng chỉ ngưng sử dụng được 2 ngày là không chịu nổi đành phải chơi tiếp. Hiện giờ tôi đã mệt mỏi lắm rồi, tôi không biết phải làm sao nữa. Tôi thấy trong diễn đàn này có viết là thuốc Subutex giúp cho người nghiện cai nghiện mà không bị vật vã. Xin hãy chỉ cho tôi chỗ mua thuốc và liều lượng sử dụng (tôi ở TPHCM). Thuốc đó sử dụng trong mấy ngày thì cắt cơn được? Và cho tôi hỏi thuốc ngủ 3 khía dùng để uống kèm với Pavon fort mua ở đâu? Xin cảm ơn mọi người.
[/b]

Tôi cũng có đồng quan điểm với anh Thiện tâm vì khi 2 bạn đã quyết định kết hôn có nghĩa là mình phải có trách nhiệm với nhau với con cái và người thân của nhau nữa. Tình yêu có lẽ chưa đủ để xây dựng nên 1 cuộc hôn nhân hạnh phúc( tôi nhận thấy điều này rất rõ rệt từ các cặp là bạn bè, đồng nghiệp, người thân của tôi).

Tôi nghĩ, 2 bạn phải từ bỏ ma túy trước, rồi kết hôn sau, như vậy có lẽ tốt hơn cho cuộc sống gia đình. Nếu bỏ được 2 ngày rồi tiếp tiếp tục chơi tiếp thì 2 bạn lại cuốn theo cái vòng luẩn quẩn ma quái và bế tắc. Chắc lúc ấy ko còn gì là hạnh phúc mà chỉ là chắp vá cùng vật vã đời nhau...

"Dục tốc bất đạt", điều này cũng rất đúng trong việc cai nghiện. 2 bạn cần có sự kiên trì,nghị lực, cùng quyết tâm cao thì mới từ bỏ được ma tuý. Tôi tin 1 số anh chị, các bạn có kinh nghiệm trong vấn đề cai nghiện sẽ tư vấn,hỗ trợ 2 bạn 1 cách hợp lý,khoa học.

Mong cho 2 bạn có thêm nhiều nghị lực và quyết tâm cự tuyệt hẳn với ma túy để cùng xây dựng 1 gia đình nhỏ hạnh phúc&#33;Thân mến.

cind
09-10-07, 08:21 PM
Thật tiếc cho 2 bạn&#33; đã để vuột mất 1 cơ hội&#33; vì ngày thứ hai cắt cơn là ngày dữ dội nhất. Hai bạn đã qua được rồi, chỉ vì thiếu thông tin(không biết rõ tiến trình cắt cơn) nên các bạn sợ cảm giác vật vã cho nên sa ngã. Nhưng thôi không sao, chúng ta có thể làm lại khi nào các bạn "thực sự muốn" đoạn tuyệt&#33; Tôi muốn nhấn mạnh từ "thực sự muốn". Vì phải quyết tâm, kiên định thì các bạn mới có thể vượt qua được cái tâm lý hèn nhát mà Ma túy đã tạo ra trong các bạn.
Kế đến là Tôi đề nghị tách riêng 2 người ra trong khi cắt cơn. Xin lỗi trước nha, Hì...hì...TẠI..., BỞI...,VÌ... (kính thưa các lý do&#33;?) Tôi có thể khẳng định là nếu ở chung thì 2 bạn không bao giờ cắt cơn thành công (khoan nói tới giai đoạn Cai nghiện).
Tiếp nữa là các bạn cần phải hiểu rõ (để khỏi ngỡ ngàng khi quá kỳ vọng vào thuốc hỗ trợ) chẳng có thuốc nào là thuốc CAI cả, chỉ là thuốc hỗ trợ làm cắt cơn nhẹ nhàng (đỡ vật vã vì trong các loại thuốc này hầu hết là có chất an thần kinh).
Theo kinh nghiệm bản thân Cind thì "tắm" mỗi khi lên cơn là hiệu quả nhất&#33; Thực sự thì lúc đó sợ lắm, nhưng sau khi xối lên người được vài ba lần là các bạn sẽ thấy hết vật vã ngay. Ngày đầu tiên có thể xông hơi trước khi tắm nhưng ngày thứ hai thì không nên vì cơ thể bạn đang mất nước. Đến ngày thứ ba chỉ còn "dư âm" thôi hà, thực sự là tâm lý&#33; Và ngày thứ tư trở đi, theo Cind thì bây giờ mới đến giai đoạn khó khăn, giai đoạn này bạn gần như là không ngủ&#33; Kinh khủng&#33;&#33;&#33;&#33; giờ nghĩ lại Cind vẫn thấy sợ, mặc dù đã đốyi diện không biết là bao nhiêu lần. Cầu mong từ giờ cho đến khi nhắm mắt mãi mãi mình sẽ chẳng bao giờ phải đối diện với điều đó lần nào nữa hết.

P/s: chổ Cind biết có bán Subutex ( Nguyễn Trãi-Q5 và Trần Quốc Toản-Q1) thì bây giờ không bán nữa (bị phạt vì đó là thuốc cấm lưu hành nên không còn dám bán)
Pavon fort các bạn có thể hỏi mua ở nhà thuốc Mỹ Xuân - Hai Bà Trưng (Tân Định)
thuốc ngủ 3 khía màu trắng thì chỉ bán mỗi lần 2-4 viên thôi (vì là thuốc an thần khá mạnh đối với người chưa từng sử dụng ma túy hay thuốc hướng thần)
Cách đây khoảng 1 tháng Cind có thử 1 trường hợp với PAVON Fort xong nè, thấy khá là hiệu nghiệm&#33; người lướt qua cũng nhẹ nhàng lắm chỉ thấy ngáp, sốt nhẹ, tiêu chảy và không ăn được nhưng uống sữa thì không bị ói ra, không thấy hiện tượng nổi da gà, đau bụng, nhức xương-khớp. Ba ngày đầu uống mỗi tối 1viên ba khía, ngày thứ tư đến thứ bảy 1/2viên mỗi tối sau đó ngưng thuốc&#33; Hiện nay người này đang hòa nhập khá tốt với giải pháp dùng REVIA (thuốc đối kháng với ma túy).

who_am_i
18-05-08, 03:53 AM
Thế còn ở miền bắc thì sao? nếu bạn biết xin hãy cho tôi 1 vài địa chỉ đáng tin cậy nhé tôi xin cảm ơn bạn nhiều hiện nay tôi đang sống tại Hải Dương!