PDA

View Full Version : Có những hạnh phúc nhỏ

ThienTam
13-11-07, 10:16 AM
Bây giờ mình lại cảm nhận thêm có những thứ luôn tồn tại hiện hữu bên cạnh...ta luôn cho đó là một việc tầm thường hiển nhiên phải như vậy...là Bố Mẹ Anh Chị ...là vợ là con...ta cũng có cảm nhận biết họ rất quan trọng và ta thương yêu họ...nhưng đời thường mấy ai ôm ấp trân quý những gì đang có đúng nghĩa...để đến một ngày ta bần thần hốt hoảng khi nghe một người thân vừa ra đi trong ngỡ ngàn không tưởng được...ta ao ước thời gian quay lại để được đối tốt chăm sóc và xin lỗi cho sự vô tình ..

**Mình rất thương Bà xã và đã bạo gan một lần cho về ViệtNam một mình thăm gia đình ...mỗi ngày mình mong đợi sao mà nó lâu quá...một ngày mình gọi phone không biết bao nhiêu lần...thời gian cứ chậm lại...sao mà lại nhớ ghê quá vậy? và bao nhiêu việc làm tốt của Bà xã bây giờ Mình phải làm mới thấy thật sự mình vô tình vô trách nhiệm từ trước tới giờ và thương Bà xã ghê luôn... hôm nay cũng đến ngày Emphải quay về...nhìn lại thấy Mình cũng có nhiều thay đổi ..siêng năng công việc và dọn dẹp nhà cửa...nấu ăn...và háo hức như một đứa trẻ...Mình biết đó là một hạnh phúc nhỏ...nhưng Mình sẽ càng thương gia đình Mình hơn...giữ gìn những gì đang có...cám ơn ai đang đọc những suy nghĩ "tào lao" này.
Mến
Thiện Tâm

tranthikimman
13-11-07, 12:51 PM
Anh TT có 1 gia đình nhỏ hạnh phúc quá!
Bà xã anh cũng là người phụ nữ thật hạnh phúc! chúc anh và gia đình anh mãi như thế ha?
Lâu lâu cũng đọc tâm sự của anh thế mà, hổng có tào lao nha!

khucthuydu
13-11-07, 08:51 PM
Hạnh phúc là thế, vui biết bao nhiêu...

Vừa vui vừa ghen tị với anh TT quá chừng chừng.... :smile: :smile: :smile: