PDA

View Full Version : mong mọi người giúp đở

beconffm
20-12-07, 05:35 AM
[size=5]Anh trai của mình nghiện đã 5 năm rồi,và đã tái nghiện rất nhiều lần.Gia đình mình đang ở nước Đức,chỉ có anh trai mình là đang ở tại Việt Nam thôi.Cứ mổi lần nghe có người chỉ có trung tâm cai nghiện tốt là lập tức gia đình mình nhờ người quen đem anh đến đó ngay,nhưng người quen cũng chỉ vì đồng tiền nên chỉ biết mang anh mình đến đó là hết trách nhiệm chứ cũng không chăm sóc anh mình nhiêu.Anh mình đã ở chổ châm cứu ở Đồng nai,nhưng tại vì người quen không cho điều trị tốt nên đã trở thành tâm thần,cũng có lúc cũng bình thường.Củng rất khó cho anh mình khi mà cai nghiện ma túy lại không có người thân bên cạnh,với lại anh tâm lý rất là yếu.Mọi người có biết trung tâm nào điều trị và chăm sóc tốt nếu không có người thân bên cạnh không?Điều anh trai mình rất cần là có người luôn ở bên cạnh để an ủi cho anh .Anh mình đang ở tại trung tâm điều dưỡng tư nhân,và anh cứ nhất định đòi ra ngoài.Tết này mình sẻ về phép ở Vn,nhưng mình về chỉ có được 5 tuần thôi,mình cũng suy nghĩ rất nhiều là có nên đưa anh mình ra ngoài hay không??Và nếu như đưa anh ra ngoài rồi thì lúc mình sang lại Đức anh lai ntn đây??Mẹ của mình sắp tới cũng định về vn hẳn,nhưng thật khổ cho mẹ mình khi mà đã già rồi lại còn về lăn lội với anh mình như thế mình không đành lòng cho mẹ về.Xin mọi người hãy giúp đỡ cho gia đình mình với.Có cách nào để có thể cai nghiện được ma túy để cho anh được trở lại với cuộc sống đời thường hay không??xin hãy cho gia đình mình 1 lời khuyên
xin chân thành cảm ơn

cind
24-12-07, 07:30 PM
Biết trả lời bạn sao đây hĩ!? Cai thì được chứ sao không, nhưng để thành công thì còn lệ thuộc nhiều vấn đề lắm và cũng còn tùy trường hợp cụ thể mới đưa ra lời khuyên hữu ích cho gia đình của bạn. Chúng tôi cần nhiều thông tin hơn nữa!? Bạn liên lạc trưc tiếp với tôi hay Song Khoa nha. số dt liên lạc tôi PM cho bạn rồi á-Thân-