PDA

View Full Version : toi met moi qua

rang thua
13-03-08, 10:53 AM
chào mọi người. tôi là 1 người nghiện tôi rất muốn làm lại từ đầu. nhưng không biết phải làm thế nào nữa tôi đã mất hết niềm tin vào cuộc sống rồi. gia đình rất buồn khổ vì tôi nhưng tự tôi tôi ko làm sao có thể thoát ra dc nữa. hãy giúp tôi với.

hãy cố lên tất cả mọi người lầm lỗi.

P/s: Lần sau bạn nhớ gõ tiếng Việt có dấu nghen, để mọi người khỏi vừa đọc vừa suy đoán mới hiều hết ý bạn.

khs.vandung
13-03-08, 12:44 PM
<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(rangthua &#064; Mar 13 2008, 03&#58;53 AM) 40835</div>

chao moi nguoi. toi la 1 nguoi nghien toi rat muon lam lai tu dau. nhung khong biet phai lam the nao nua toi da mat het niem tin vao cuoc song roi. gia dinh rat buon kho vi toi nhung tu toi toi ko lam sao co the thoat ra dc nua. hay giup toi voi.

hay co len rtat ca moi nguoi lam loi
[/b]
Muốn làm lại từ đầu &#33; đó là 1 điều rất tốt nhưng trước hết phải cai nghiện đã. Bạn phải thật sự quyết tâm rồi có mọi người trong diễn đàn hỗ trợ mà.

tuxedo7777
13-03-08, 10:41 PM
Bạn "răng thưa" ơi&#33; (cái tên hay hay ^_^)
Từ từ, đừng rối lên thế. Mọi nguyên nhân đều có giải pháp&#33; Bạn đã tìm ra nguyên nhân của mình rồi, mình đề nghị giải pháp thế này:
- Đầu tiên, hãy nhớ là có nhiều người đã từng ở tình trạng như bạn nhưng họ đã vượt qua được và nhiều người trong số đó giờ đây rất thành đạt&#33; Bạn hoàn toàn có thể làm được như thế&#33;
- Giờ thì đến lúc phải thật thoải mái, vui vẻ đề nghị ba mẹ "Cho con đi cai nghiện&#33;". Mình tin rằng đề nghị nghiêm túc đó sẽ được ủng hộ liền&#33; Hơn nữa, nó sẽ tạo tâm lý thoải mái (hiệu ứng lây lan ^_^) và tăng sự tin tưởng của ba mẹ đối với bạn.
- Xong rồi thì nhớ quyết tâm cai nghiện dứt điểm nhé&#33; Giai đoạn này là khó nhất, bạn phải cố gắng rất nhiều&#33; Nhưng "nothing is impossible" mà&#33; ^_^
- Một thời gian sau khi sức khỏe đã ổn định thì vô đây, chia sẻ cảm giác với mọi người chút nha&#33; Biết đâu lúc đó bạn lại sẵn sàng giúp đỡ một bạn khác cũng post một topic "toi met moi qua, troi oi&#33;"&#33; ^_^
Chúc thành công, bồ tèo&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;

cind
14-03-08, 10:07 AM
Hãy dành 1 chút thời giờ để suy nghĩ về những gì xáo trộn đã xảy ra vời cuộc sống của bạn và những người thân trong thời gian vừa qua. Từ đó bạn mới có động lực để quyết tâm đoạn tuyệt với matúy, phải có quyết tâm và nhận ra matúy đã gây ra những gì cho ta thì mới có thể gầy dựng lại niềm tin bắt đầu từ niềm tin của chính mình.
Hãy viết ra đây tất cả những suy nghĩ của bạn cũng như những gì bạn cần thì chúng tôi mới giúp bạn được&#33; Xin nói lại lần nữa rằng bạn phải nỗ lực bằng chính bản thân mình, mọi người chỉ giúp phần nào thôi chứ không thể là người quyết định.