PDA

View Full Version : Mẹ Tôi

Tuyết_Ngân
15-03-03, 06:13 AM
Là một đứa con không cha, nhưng Ngân chẳng bao giờ thấy mình bất hạnh cả, mẹ đã cho Ngân những gì mà những đứa trẻ khác có, tình thương và sự dạy dỗ. Hồi nhỏ, Ngân vẫn còn nhớ rõ là lúc đó, nhà nghèo lắm, mẹ thì phải đi làm mướn cho người ta còn Ngân thì ở nhà với ngọai. Có một lần, Ngân thật lì lượm, cứ đòi mẹ mua cho bánh mì nhận, nhưng lúc đó nhà nghèo thì làm gì có tiền. Ngân cứ khóc và đòi mãi, thế là mẹ em bảo, "Nếu con muốn ăn thì hãy cắt thịt mẹ đi!" Ai dè Ngân làm thiệt (lúc đó Ngân khỏang 4-5 tuổi gì đó.) Đến bây giờ trên khoé tay của mẹ vẫn còn vết sẹo ngày xưa. Thiệt là bất hiếu phải không? :(

chiminhanh
15-03-03, 10:11 AM
trùi, lúc đó Ngân còn bé mờ, bây chừ N lớn rùi và nghiệm ra được những điều như vậy thì CMA nghĩ N ko bất hiêu tí nèo. Nếu mẹ N đọc được những dòng của N, chắc bà ấy sẽ dzui lắm đó vì con gái mình đã trưởng thành, đã biết nghĩ...

Tuyết_Ngân
15-03-03, 10:22 AM
Có lẽ, nhưng những thời gian vừa qua Ngân đã làm cho mẹ buồn lòng nhiều lắm, cứ khỏang 1-2 tháng thì là bị mẹ la một lần. Thiệt tệ!
Qua một lần nói chuyện với mẹ (hai mẹ con tâm sự lúc đang nằm ngủ), Ngân đã hiểu mẹ hơn. Về chuyện của mẹ và "ổng" (người cha mà đã phụ rẫy mẹ Ngân), Ngân càng thấy thương và rất quý trọng mẹ, cảm ơn trời đã ban cho Ngân một người mẹ thật tuyệt vời như vậy!

chiminhanh
15-03-03, 10:58 AM
um , vây là Ngân còn ngoan hơn CMA nhiều. CMA ko biết sao nữa chứ hồi còn ở nhà, hình như tuần nào CMA cũng bị la hít á, nói ra thì xấu hổ thiệt nhưng CMA thấy Ngân như dzậy là ngoan hơn CMA nhiều lắm rùi
Ngân đừng tự trách mình nữa nghen!

Tuyết_Ngân
15-03-03, 11:12 AM
Thanks! Sắp tới ngày Lễ Mẹ rồi, 11 tháng 5, không biết sẽ tặng mẹ cái gì nữa, tặng riết rồi hổng biết cái gì cho luôn!
Hình như VN mình có mừng Lễ Mẹ không CMA?

chiminhanh
15-03-03, 11:20 AM
híc, thật là đại bất hiếu, hình như Ngân ko nói thì CMA cũng hổng bít lun.
Hình như ở VN cái dzụ nèy ko được để ý cho lém !

Tuyết_Ngân
15-03-03, 11:27 AM
không biết không có tội mà, mà cũng còn sớm, đâu sao đâu!

chiminhanh
15-03-03, 11:31 AM
um, kì nèy ko bít gửii gì dzề VN cho mẹ nữa, híc, túi xiền thì còn hạn chế, lèm seo bi chừ?

Tuyết_Ngân
15-03-03, 11:35 AM
Vậy thì đâu cần gởi gì, mua một cái thẻ điện thọai gọi về chúc mừng mẹ là được rồi, mẹ đâu cần đến vật chất mà chỉ là tấm lòng thôi.

chiminhanh
15-03-03, 11:52 AM
trùi, ko được, khắc khẩu mờ, híc!

Tuyết_Ngân
15-03-03, 11:37 PM
Ngân nghĩ nếu hai người ráng sẽ ok mà, mẹ con với nhau dù có thế nào thì cũng không đến nỗi nào đâu!

minhi
15-03-03, 11:42 PM
Chào hai bạn
hai bạn dang tâm sự về mẹ mình ư.
Minhi thât xúc động đây. Mình muốn chia sẻ cùng với các bạn dược không?

chiminhanh
16-03-03, 08:08 AM
chào minhi, chào mừng bạn đến với chúng mình :lol:
Thật ra thì mình cũng hiểu ba mẹ rất yêu thương mình nhưng mà.... trùi, ko bít nói seo cho wí dzị hỉu nữa, hic! Hic, 19 tuổii đầu mà mình cứ như 1 bé bi trong lòng mẹ, híc!

Tuyết_Ngân
16-03-03, 09:43 AM
Thì bao giờ trong lòng cha mẹ, người con cũng bao giờ là đứa trẻ con cần sự bảo vệ mà thôi!
Chúng mình rất mừng là có Minhi tham gia, bạn có gì thì nói nha!