PDA

View Full Version : hay giup toi lua chon con duong di cho minh!!!

can_buon
11-06-08, 04:29 PM
Toi mong nhan duoc su giup do tu cac ban, toi dang gap rac roi trong tinh yeu.
toi va anh ay yeu nhau cung kha lau roi, nhung chung toi khong thuong xuyen gap nhau. vi anh ay o Ha Noi con Toi o SG, ke nam nguoi Bac. Den luc nay chung toi du tinh cho tuong lai cua 2 nguoi, toi quyet dinh se ra Ha Noi lam viec de 2 dua gan nhau. Nhung co ve moi viec khong de dang nhu chung toi muon. Anh ay khong quyet doan trong viec toi ra Ha Noi, khi noi den chuyen nay anh ay bao toi tu quyet dinh vi anh ay so khi quyet dinh gium toi sau nay moi chuyen khong tot dep toi se trach anh ay, nhung anh ay khong hieu toi dang can 1 loi an ui va su giup do tu anh ay. Toi rat buon, vi toi dang bi ap luc tu gia dinh va cong viec. gia dinh toi mong toi co 1 quyet dinh som nhat ( toi con co trach nhiem voi em trai toi), Con toi ban khoan neu toi ra HN lieu toi co tim duoc 1 cong viec tot cho tuong lai khong (hien tai cong viec cua toi rat tot). Va neu ra HN lieu khi gan nhau chung toi co hieu nhau hon khong... moi thu lam toi roi boi. da co luc toi nghi ko biet anh ay la nguoi the nao nua...

toi mong nhan duoc su giup do tu cac ban!
Chan thanh cam on!

Lotus_ask
11-06-08, 07:22 PM
Toi mong nhan duoc su giup do tu cac ban, toi dang gap rac roi trong tinh yeu.
toi va anh ay yeu nhau cung kha lau roi, nhung chung toi khong thuong xuyen gap nhau. vi anh ay o Ha Noi con Toi o SG, ke nam nguoi Bac. Den luc nay chung toi du tinh cho tuong lai cua 2 nguoi, toi quyet dinh se ra Ha Noi lam viec de 2 dua gan nhau. Nhung co ve moi viec khong de dang nhu chung toi muon. Anh ay khong quyet doan trong viec toi ra Ha Noi, khi noi den chuyen nay anh ay bao toi tu quyet dinh vi anh ay so khi quyet dinh gium toi sau nay moi chuyen khong tot dep toi se trach anh ay, nhung anh ay khong hieu toi dang can 1 loi an ui va su giup do tu anh ay. Toi rat buon, vi toi dang bi ap luc tu gia dinh va cong viec. gia dinh toi mong toi co 1 quyet dinh som nhat ( toi con co trach nhiem voi em trai toi), Con toi ban khoan neu toi ra HN lieu toi co tim duoc 1 cong viec tot cho tuong lai khong (hien tai cong viec cua toi rat tot). Va neu ra HN lieu khi gan nhau chung toi co hieu nhau hon khong... moi thu lam toi roi boi. da co luc toi nghi ko biet anh ay la nguoi the nao nua...

toi mong nhan duoc su giup do tu cac ban!
Chan thanh cam on!

Mình nghĩ tình yêu không chỉ là đam mê , không chỉ là sống theo bản năng, để cảm xúc chi phối . Mà tình yêu phải gắn với trách nhiệm thì quan hệ đó mới thực sự có ý nghĩa , thực sự bền lâu . Khi 2 bạn tính cả đến chuyện tương lai sẽ là 1 gia đình , thì không chỉ cần có trách nhiềm với tình yêu của mình , mà còn phải có trách nhiệm với nhưng quan hệ xung quanh( gia đình , công việc ...) . Anh của bạn " sợ khi quyết định giùm tôi sau naỳ mọi chuyện không tốt đẹp tôi sẽ trách anh ấy" thì liệu anh ý đã chuẩn bị tinh thần cho một cuộc sống vợ chồng chưa bạn ? có quá nhiều điều phải chia sẻ như cơm, mắm , gạo, bỉm sữa ,... anh ý đã nghĩ đến chưa , hay vẫn lơ lửng trong suy nghĩ , yêu thì cứ yêu ....
Hơn nữa anh ý có hiểu gì về gia đình bạn không ? có biết bạn đang lo cho em trai không? Bởi khi nếu bạn ra đây với anh , thì lo lắng của bạn cũng là lo lắng của anh mà .
Bạn ơi , nếu bạn còn băn khoăn chuyện 2 bạn " có hiểu nhau hơn không" và " không biết anh ý là người thế nào " thì bạn phải xem lại tình cảm của cả bạn và cả anh ấy nữa đấy , không thể đặt hạnh phúc của bản thân vào nhưng chỗ còn nhiều nghi ngờ vậy bạn ạ .
Mình không đưa ra nhận xét gì ở đây bạn ạ, bởi có quá ít cơ sở .Bạn nên chia sẻ thẳng thắn với anh ý suy nghĩ của bạn , biết đâu anh ý cũng muốn chia sẻ , nhưng không đoán ra được suy nghĩ của bạn . Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn và luôn hạnh phúc