PDA

View Full Version : LÀM SAO CÓ THỂ VUI

Tuong Vi
15-03-03, 12:26 PM
Em mất anh thật rồi sao hở anh???
Tại sao ngày xưa ấy ai thề hứa làm gì để giờ trong trái tim yếu ớt của em hằn nỗi đau???
Em đâu muốn tình mình 1 sớm, 1 chiều tan vỡ? Em mất anh ko phải vì 1 người con gái khác mà chỉ vì 1 làn khói trắng phù du, mỏng manh.
Em sẽ làm gì với cuộc sống thiếu anh? Em làm gì với nỗi lòng quá đau thương này đây???
Giá như còn 1 ân huệ cuối mà đời có thể ban cho, em ước mình được thanh thản ra đi ko vướn bận!!!

five
16-03-03, 04:27 PM
Đúng đấy ,như thế thì làm sao vui được khi phải đụng trường hợp như bạn,bạn đừng buồn nữa nha , rùi sẽ có lối thoát cho anh ấy và hai bạn lại hạnh phúc như ngày xưa

Pham Mai Thuan
17-03-03, 12:05 PM
Thân gửi Tường Vi !!! Minh` rất đồng cảm với bạn và mìng cũng có thể hiểu được nỗi lòng của bạn hiện giờ .Mình thật sự cũng ko biết nói gì với bạn ngay lúc này đây , mình chỉ mong rằng bạn sẽ sớm vượt wa được nỗi đau nay` để cùng tiếp sức cho người ban trai mà mình từng yêu thương có thêm nghị lực để rời xa làn khói trắng chết người ấy . Tường Vi này , minh` thật sự hy vọng bạn sẽ ko có những suy nghĩ ko tốt như thế nữa ....tại sao bạn ko ước rằng nếu bây giờ bạn có 1 điều ước : bạn sẽ ước rằng người bạn trai của mình sẽ được trở lại như ngày nào , và 2 người sẽ lại là những người hạnh phúc nhất !!!!!!
Vi biết ko ? Lúc Thuận biết được người bạn trai của Thuận đã và đang dấn thân vào con đường nghiện ngập , chắc Vi có thể hình dung ra cảm giác của Thuận lúc đó : choáng váng & sụp đổ !!!!!! Trong thời gian ấy Thuận đang học lớp 12 , vậy mà Thuận như người mất hồn , trong 1 thời gian ngắn mà Thuận sụt ký kinh khủng, nhưng Thuận cũng đã kịp bình tâm mà suy nghĩ lại ...vậy là Thuận đã đến bên Anh , cùng anh an ủi chia sẻ , Thuận cũng ko trách cứ Anh 1 lời nào hết . Có lẽ Vi cũng như Thuận , luôn muốn Anh biết rằng:bên cạnh vẫn còn 1 người sẵn sàng giúp đỡ Anh , yêu thương Anh !!!
Vi này , Thuận cám ơn vì lá thư trả lời của Vi nha. Chúc bạn sẽ mau chóng tìm lại được niềm vui ngày nào !!!

Tuong Vi
17-03-03, 12:58 PM
Thuận à, Vi ko biết nữa, Vi thật sự đầu hàng trước số phận rồi!
Bạn biết ko, từ khi biết anh ấy đính vô, Vi đã có 1 quyết tâm, quyết tâm mãnh liệt là : TUYÊN CHIẾN VỚI CÁI CHẾT TRẮNG! Vi luôn nghĩ với tình cảm của Vi sẽ giành được anh ấy ra khỏi chốn u mê ấy, nhưng thật sự là Vi đã thất bại rồi Thuận à. Vi rất xấu hổ với chính bản thân mình.
Một năm rưỡi đã trôi qua, quá ngắn ngủi phải ko Thuận ? Nhưng đối với Vi, nó thật sự rất dài cùng những chuỗi ngày ko biết đâu bờ bến cho cuộc đời Vi. Vi đã bắt anh ấy thề trước mạng sống của Vi nhưng Vi quá nhỏ bé để anh ấy có thể vì Vi....
Cuộc đời Vi, đây là lần đầu tiên Vi thất bại đau đớn nhất, ê chề nhất. Vi hận...

Jap4viet
17-03-03, 01:11 PM
Bạn à!!! Bạn hãy thử tìm hiểu xem lí do dẫn đến việc bạn của bạn dấn thân vào là gì xem sao!!! mình nghĩ hẳn phải có lí do !!! và bạn hãy thử cố gắng một lần nữa xem sao!!! Bạn hãy kiên trì và cố gắng hết sức, nếu anh ấy thật sự yêu bạn anh ấy sẽ hiểu tấm lòng của bạn. Đừng bỏ cuộc lúc này!!! vì chính luc này là lúc mà anh ấy cần bạn nhất!!!

Guest
17-03-03, 09:20 PM
toi chi la mot nguoi la nen toi khuyen ban co hai dieu ban can suy nghi ban hay song cho muc tieu la giup doi giup nguoi tren tinh thuong con nguoi bamn co nen khong khi chi biet uy my ve tinh cam co nen khong .hay tu vuong lon khi lam gi tu ho chiu khong do thua hoan canh hay co song trong tinh thuong cônngui ma thoi .ban co biet khong chung ta song trong thoibinh qua sung suong chu nhieu nguoi da hy sinh cho chung ta song binh yen ho co doi hoi gi khong
than phuong nam do

Guest
17-03-03, 09:21 PM
toi chi la mot nguoi la nen toi khuyen ban co hai dieu ban can suy nghi ban hay song cho muc tieu la giup doi giup nguoi tren tinh thuong con nguoi bamn co nen khong khi chi biet uy my ve tinh cam co nen khong .hay tu vuong lon khi lam gi tu ho chiu khong do thua hoan canh hay co song trong tinh thuong cônngui ma thoi .ban co biet khong chung ta song trong thoibinh qua sung suong chu nhieu nguoi da hy sinh cho chung ta song binh yen ho co doi hoi gi khong
than phuong nam do

five
18-03-03, 07:26 PM
Tâm trạng của tv bây chừ chắc ai cũng hiểu đưực nhưng bạn hãy có giắng vươn lên để tìm thâý niềm vui cho mình nha ...xung quanh tv còn five và các bạn của mình trên diễn đàn nữa mè..."kô có gì trọn vẹn, chỉ có tình bạn trọn vẹn cho nhau"

vũ hạ
13-11-03, 08:54 PM
vi ah...tuy vi ko biet minh nhung co le minh se dong cam voi nhau ..boi vi minh hieu vi..mot phan nho nao do..nhung minh muon vi hay dung cam len hay giup anh ay vuot qua...minh mong hai nguoi that hanh phuc...minh rat thich nhin nhung cap tinh nhan di ben nhau do...
chuc vi thanh cong
" ban se phai lam gi khi nguoi duy nhat co the giup ban ngung khoc lai la nguoi lam cho ban khoc?''

duy_83
13-11-03, 10:25 PM
trui ui neu ma nguoi do da dzay rui ma ban con luu luyen sao nhung ma ban noi ra di thanh than la sao dza? dung noi la chet nha nhu the se ko tot dau !

Romeo
14-11-03, 09:34 AM
Originally posted by Tuong Vi@Mar 17 2003, 05:58 AM
Bạn biết ko, từ khi biết anh ấy đính vô, Vi đã có 1 quyết tâm, quyết tâm mãnh liệt là : TUYÊN CHIẾN VỚI CÁI CHẾT TRẮNG! Vi luôn nghĩ với tình cảm của Vi sẽ giành được anh ấy ra khỏi chốn u mê ấy, nhưng thật sự là Vi đã thất bại rồi Thuận à. Vi rất xấu hổ với chính bản thân mình.
Một năm rưỡi đã trôi qua, quá ngắn ngủi phải ko Thuận ? Nhưng đối với Vi, nó thật sự rất dài cùng những chuỗi ngày ko biết đâu bờ bến cho cuộc đời Vi. Vi đã bắt anh ấy thề trước mạng sống của Vi nhưng Vi quá nhỏ bé để anh ấy có thể vì Vi....
Cuộc đời Vi, đây là lần đầu tiên Vi thất bại đau đớn nhất, ê chề nhất. Vi hận...
Vi ơi ! Đúng là mỗi người có một số phận riêng, không ai có thể lựa chọn trước được, tự nhiên mình lại có cảm tình với một người nào đó...tự nhiên mình lại muốn dành hết mọi sự quan tâm cho người đó...tất cả đều là tự nhiên cả..đừng buồn nữa nhé !
Đừng buồn với nhừng gì đã qua nữa, nếu quá khứ chỉ làm cho bạn buồn..thì hãy cố gắng mà quên nó đi nhé....hãy cố gắng sống tốt hơn ngày hôm qua, hãy cố gắng hoàn thiện chính mình..RO tin rằng hạnh phúc rồi sẽ mĩm cười với Tường Vi cũng như là những người khác
http://www.xitrum.net/forum/images/avatars/gallery/photo/nhomashi.jpg

hnkvmt
15-11-03, 10:31 AM
Originally posted by Tuong Vi@Mar 17 2003, 05:58 AM
bạn thân mến !
mình ,cũng như các bạn khác đều chỉ là những người ngoài cuộc nên có lẽ chẳng hiểu hết tâm trạng của bạn lúc này.
Nhưng nếu cho mình nói ,mình sẽ nói rằng bạn chẳng cần phải hy sinh ,phải "ra đi" vì một người không cần bạn .Chính bản thân anh ấy còn không muốn giữ thì ... Bạn tự trách mình không giúp anh ấy ,nhưng bạn không biết rằng người giúp anh ấy tốt nhất chính là anh ấy .Mình biết bạn buồn ,và có lẽ bạn cũng trách mình vì mình đã nói như vậy .Nhưng bạn hãy nghiệm lại thử coi mình có nói sai không ?
Bạn đã không quản ngại khó khăn ,ở bên cạnh động viên anh ấy những một năm rưỡi thì có gì phải xấu hổ.
Bạn ạ , một mình bạn không giúp đỡ được cho anh ấy đâu .Bạn cần giúp đỡ. VÀ người giúp đỡ bạn không phải là tụi mình mà là ở gia đình anh ấy. Nếu muốn "giành lại" anh ấy thì chỉ có cách cho anh đi cai mà thôi .Bạn đừng nói với tôi là gia đình anh ấy không biết gì nhé ! Hãy nhờ mọi người (những người có thẩm quyền : công an ,dân phòng ... - mình tin là bạn sẽ làm được ) động viên gia đình anh ấy cho anh đi cai nghiện .( nếu bạn không muốn trực tiếp làm thì hãy viết một lá thư nặc danh gửi cho công an - đây là cách hơi "thất sách" vì khi ấy bạn trai của bạn sẽ gặp nhiều phiền toái ,bù lại sẽ rất an toàn )

Tuỳ bạn lựa chọn !
Thực sự mình rất cảm động khi đọc những dòng mà bạn đã viết .Mình hi vọng với những lời góp ý của mình ,bạn sẽ tìm được một lối đi nào đấy chăng.
Nếu cần trao đổi thêm ,mình rất sẵn sàng tiếp bạn .("trưởng ban tham vấn" mừ ^_^ )
Hãy vui lên bạn nhé ! Chúc bạn thành công !

Hat_xi
15-11-03, 11:42 AM
Chị ạ ! Em cũng thật sự mong muốn được chia sẻ nỗi buồn này cùng chị , nhưng trong thâm tâm chị vẫn là nỗi đau lớn , liệu có vơi bớt không thì em quả không biết . Nhưng tại sao chứ ? Những người mà chúng ta yêu thương , đặc biệt là bạn trai á , luôn phải có một điều gì như thế mới được sao . Đau khổ ... Đừng nói nữa làm chi , chúng ta cứ sống , thấy thì kêu lên , nhưng tất cả đều muộn , quá muộn . Nuôi tiếc , cứ ngồi thẫn thờ ...

langtu
19-12-03, 03:01 PM
TV à , trên đời không ít những người như bạn đâu ! Tội gì mà phải ' ra đi trong thanh thản " chứ . LT biết - một mối tình , không phải sớm chiều là ta quên đi được... Nhưng không lẽ , với 1 người con trai như thế , không giữ được mình trước sự cán dỗ của phù du... Mà Vi lại phải quên mình hay sao . Nếu anh ta là một người có ý chí , 1 người có nghị lực - Anh ta thực sự thương bạn , thực sự nghĩ về bạn ... LT nghĩ , anh ta sẽ cai được thôi , còn trường hợp ngược lại .... Đời còn nhiều người có thể sẽ hơn anh ta , tại sao Vi lại nghĩ như thế chứ ...
Với người yêu bạn , cách tốt nhất mà Vi có thể giúp anh ta bây giờ là : hãy đưa anh ta di cai nghiện đi , đây là cách tốt nhất đối với anh ta . Nhưng khoảng cách giữa nghiện và tái nghiện ngắn lắm , không phải ai cũng dễ dàng vượt qua ... Trong thời gian đó , anh ta rất cần sự động viên giúp đỡ của bạn - Bạn là người yêu anh ấy mà- VÀ chắc chắn , Theo cách nghĩ của LT , anh ta cũng rất yêu bạn cũng như tình cảm của bạn dành cho anh ấy....
Thân!