PDA

View Full Version : Hoang Mang

New_Hope
30-06-08, 02:45 PM
Chào các bạn, tôi là thành viên mới trong diễn đàn rất mong được sự chia sẻ của các bạn,trước khi gửi những dòng tâm sự này tôi đã suy nghĩ rất nhiều,vì tôi chưa bao giờ nghĩ rằng tôi nghiện ma túy cả!...,tôi biết đến ma túy từ 2 năm nay.tôi có chơi với 1 nhóm khoảng 4 người dùng ma túy,tôi không biết họ có nghiện hay không, nhưng khoảng 1 tháng thì họ rủ tôi chơi 1 lần,có khi 2,3 tháng mới sử dụng 1 lần(hít). khi đó, sáng hôm sau dậy tôi rất mệt,nhưng sau đó thì không còn cảm giác đó nữa,và tôi lại trở về cuộc sống bình thường,nhưng 1 tháng trở lại đây(từ khi khai mạc Euro và đến hôm nay là tròn 1 tháng)mỗi lần rủ tôi sang xem bóng đá là chúng tôi lại đi lấy hàng về chơi!!!1 tháng trôi qua,đêm nào chúng tôi cũng sử dụng,khi giải bóng kết thúc(hôm qua) tôi không sang đó nữa, nhưng đây cũng chính là lúc tôi cảm thấy cơ thể mình khác lạ!!cảm giác mệt mỏi,hay ngáp chảy nước mắt, người bồn chồn không yên, đêm thì bị mất ngủ, vậy là tôi đã nghiện cái thứ chết người đó rồi phải không???!!!! đã 1 ngày trôi qua nhưng tôi vẫn có cảm giác nhớ cái thứ ma quỉ đó,hiện tại tôi hoang mang và ân hận quá mong mọi người hãy cho tôi 1 lời khuyên lúc này,tôi không dám chỉa sẻ điều này với ai,điều tôi sợ hãi nhất là tôi là tôi sẽ nghiện mà túy,và mọi người sẽ biết,lúc đó chắc chắn là tôi sẽ tự tử chết quách đi cho đỡ nhục!!!!xin mọi người!!hãy giúp tôi!!!!:(

nhoc
30-06-08, 03:06 PM
Mình thì o rành về MT, nhưng càng sớm càng tốt bạn hãy nhanh rút chân ra khỏi cái thứ quỷ quái đó.Đừng để đi quá xa,ráng lên bạn!Cố gắng nhé!Bản lĩnh lên!Chúc vui!

New_Hope
30-06-08, 05:05 PM
Mình thì o rành về MT, nhưng càng sớm càng tốt bạn hãy nhanh rút chân ra khỏi cái thứ quỷ quái đó.Đừng để đi quá xa,ráng lên bạn!Cố gắng nhé!Bản lĩnh lên!Chúc vui!

Cảm ơn vì những câu nói của bạn,nhờ nó mà mình cảm thấy mình không đơn độc,mình có xem qua DĐ và thấy nhiều người còn bất hạnh hơn mình,và những hậu quả do MT thật khủng khiếp,hiện tại mình chưa phải trả giá nhiều cho những sai lầm của mình(người thân chưa biết + mới dính vào) Nhưng mình biết,nếu mình tiếp tục sa chân, 1 bước nữa thôi thì tương lai của mình sẽ chấm hết,mình sẽ cố gắng để vượt qua giai đoạn khó khăn này. Hôm qua mình có nói chuyện với Admin qua Y!M, Anh ấy khuyên mình nên nói cho gia đình biết tất cả, nhưng hiện giờ mình thất sự không muốn làm thế,mình sẽ quyết tâm không động đến thứ ma quỷ đó nữa(đã hơn 1 ngày nay mình không động đến nó dù rất khó chịu) mình mới thật sự dính vào nó 1 tháng nay và đây là lần đâu tiên mình phải đấu tranh với nó cho nên mình chưa có chút kinh nghiệm nào về chuyện này cả, mình tha thiết mong những người có kinh nghiệm,những người cùng cảnh ngộ chia sẻ với mình để mình có thêm quyết tâm và nghị lực để vượt qua,để tìm lại con người của mình!...TÔI KHÔNG MUỐN TRỞ THÀNH THẰNG NGHIỆN!!!!!

New_Hope
30-06-08, 05:40 PM

Cảm ơn vì những câu nói của bạn,nhờ nó mà mình cảm thấy mình không đơn độc,mình có xem qua DĐ và thấy nhiều người còn bất hạnh hơn mình,và những hậu quả do MT thật khủng khiếp,hiện tại mình chưa phải trả giá nhiều cho những sai lầm của mình(người thân chưa biết + mới dính vào) Nhưng mình biết,nếu mình tiếp tục sa chân, 1 bước nữa thôi thì tương lai của mình sẽ chấm hết,mình sẽ cố gắng để vượt qua giai đoạn khó khăn này. Hôm qua mình có nói chuyện với Admin qua Y!M, Anh ấy khuyên mình nên nói cho gia đình biết tất cả, nhưng hiện giờ mình thất sự không muốn làm thế,mình sẽ quyết tâm không động đến thứ ma quỷ đó nữa(đã hơn 1 ngày nay mình không động đến nó dù rất khó chịu) mình mới thật sự dính vào nó 1 tháng nay và đây là lần đâu tiên mình phải đấu tranh với nó cho nên mình chưa có chút kinh nghiệm nào về chuyện này cả, mình tha thiết mong những người có kinh nghiệm,những người cùng cảnh ngộ chia sẻ với mình để mình có thêm quyết tâm và nghị lực để vượt qua,để tìm lại con người của mình!...TÔI KHÔNG MUỐN TRỞ THÀNH THẰNG NGHIỆN!!!!!

nhoc
01-07-08, 07:59 AM
Chào bạn!Mình nghĩ bạn nên nói với gia đình,vì gia đình sẽ hỗ trợ cho bạn rất nhiều.Đừng nghĩ là mình o tin bạn,nhưng...có thể có những lúc mình sẽ o kiểm soát được bản thân mình, và lúc đó người thân mình sẽ hỗ trợ mình rất nhiều.Tất nhiên,là việc này chỉ có tự bản thân bạn mới đóng vai trò chính.Bạn đừng chủ quan nhe!Bạn cứ đọc hết tất cả bài viết trong dd,bạn sẽ nhận ra.Chúc bạn thành công!

ThienTam
01-07-08, 11:45 AM
Có thể đoán Em đã nghiện...hay mạnh dạn một lần lên tiếng với gia đình để bảo về và giúp đỡ Em...hãy tránh xa nhựng người bạn Em ra, nếu được thì chuyển đi ở với người quen nào đó..hay hoạt động lành mạnh và làm điều thiện để thấy cuộc sống Em y nghĩa đáng sống Em nhé
Than men
Thien Tam