PDA

View Full Version : Hậu cắt cơn tại nhà ...!

chipchiplove
03-07-08, 02:29 PM
Thành viên mới xin chào các bạn. Mình biết diễn đàn đã lâu & nhận thấy d2 rất hay, bổ ích và nhờ d2 chúng mình có thêm kiến thức về ma túy & HIV/AIDS. Hôm nay mình có 1 vấn đề muốn hỏi & mình tin chắc là rất nhiều người cũng muốn hỏi như mình. Đó là sau thời gian cắt cơn ( khoảng 3 ngày ) bằng thuốc ngủ và thuốc hướng thần, mình vẫn cảm thấy thèm muốn và vẫn muốn đi tìm thuốc. Mình biết là thời gian để cắt đc cơn nghiện là ko ngắn nhưng có loại thuốc nào hỗ trợ mình trong giai đoạn này không bạn ??? Mình cắt cơn bằng thuốc ngủ & thuốc hướng thần, cứ uống vào là không biết trời trăng gì nữa nhưng ngưng uống là vật lại à. Các bạn làm ơn cho mình 1 lời khuyên đi vì sau khi cắt cơn được 3 ngày mình vẫn còn mệt lắm nhưng chưa hẳn là vật. Nó cứ âm ỉ trong thân thể mình. Mình đã thử chơi đá xem có quên được không nhưng khi tỉnh đá mình lại vật. Làm ơn giúp mình với !!!

caihoaichoilailaicaihoai
04-07-08, 08:21 AM
chào bạn chipchiplove.!!
theo như kinh nghiệm của tôi, thì cách tốt nhất là.....
.......
..nằm, và vô tư NGáp chứ biết làm sao bây giờ
tôi nè, mới có nghỉ được 1,5 ngày, đêm qua thức tới sáng luôn
woaa muốn chết luôn
Cầu mong Cô 3 phù hộ , chút nửa đừng có ai dthoại rủ rê con nha, con......con .. cầm lòng ko được đâu đó...nam mô Cô 3...nam mô cô 3
àh, có rảnh thì vào bài Nhật ký...khi chồng là...Con nghiện, xem nha, hay lắm đó
hic..hic, chơi xike, thằng nào cũng đẹp trai, giàu có,hiểu chuyện......vậy mà bị phụ nữ gọi là " con..."
cái từ "con" làm tôi đau như bò đá vậy đó
sao ko là " thằng nghiện" hay " tên nghiện" mà fải là" con nghiện" nghe chua quá.....nghe muốn chết dc đó...
"Hận đường đời không ai đối thủ...
Hận đường về....âm phủ quá xa xôi.."
muốn chết mà chết cũng ko dc nửa.....

cind
05-07-08, 07:55 PM
Sau 3 ngày thì coi như bạn xong giai đoạn cắt cơn rùi á! chỉ còn cảm giác mệt rã rời thôi chứ không có vật vã gì nữa đâu bạn. À! nhưng mà bi chừ thì lại bắt đầu phải chịu đựng những đêm thức trắng, cũng khá là "kinh khủng" khi xung quanh mình mọi người say giấc thì mình lại phải đếm từng giây với những suy nghĩ hỗn tạp....(nhất là những ý nghĩ "xấu xa") cố lên bạn nhé! khoảng 1 tuần thì cơ thể sẽ thăng bằng trở lại thôi. Bạn sẽ ngủ được, ăn được và thậm chí còn ăn nhiều kinh khủng luôn nữa.
Mình muốn nhắc các bạn thêm 1 lần nữa cái điều mà chúng ta, những "người nghiện" ai cũng biết là "NHẢY DÙ!!!" thoát khỏi cái đó mới là điều khó khăn nhất, đúng hông bạn?! Bạn......làm cách gì theo bạn cho là tốt nhất cũng được để vượt qua giây phút cám dỗ ấy lần thứ nhất thì bạn sẽ qua lần thứ 2...cứ thế dần dần cũng đến lúc nó có đến thì rồi cũng sẽ ra đi khỏi đầu bạn. Nhớ nha! phải thoát ra khỏi suy nghĩ cám dỗ càng nhanh càng tốt, lúc bạn "lung lay" thì hãy nghĩ đến lời tôi lúc này đây: " có lần đầu là không có lần cuối! " nếu như thỏa hiệp ...nhảy dù 1 lần thôi, đâu có sao... thì bạn sẽ sa ngã và rồi sẽ lại trượt dài trong cái khủng khiếp đó.
Mạnh mẽ lên các bạn của tôi ơi. Đã rất nhiều lần chúng tôi được hỏi : " sao các bác hay quá dzậy, tui ngưỡng mộ các bác quá xá! sao cai luôn được hay vậy? có lý do nào hay bí quyết gì thì chỉ lại cho mọi người với đi?! "
.....thật sự thì tôi cũng chẳng biết là trước và trong khi CAI cái lần cuối cùng ấy thì trong đầu tôi có cái gì!? rất nhiều thứ lung tung, lẫn lộn.....nhưng trong cái mớ bòng bong ấy thì cái nỗi bật và ai cũng mong là thoát ra khỏi ràng buộc ấy, chẳng ai muốn mình bị lệ thuộc vào thứ ấy phải không các bạn!? mất...mất...mất...quá nhiều. Giờ đây khi cơ thể còn chưa ngủ được mỗi buổi tối cộng với ban ngày rảnh rang (đang CAI mà! sức đâu mà làm gì và có muốn thì những người xunh quanh cũng chẳng cho đâu! ) đừng giận dỗi và hờn trách mọi người nha bạn, hãy dành tất cả thời gian này cho cái suy nghĩ : giữ lại những cái ta chưa mất, cái đầu tiên là niềm tin vào chính mình. Rồi từ từ dần tới là niềm tin với người thân xung quanh ta....hì hì, khó á nha! phải kiên trì ghê luôn á! :) :) :)

Addi
24-08-08, 11:30 AM
..hờ..cind nói chớ có sai, nhưng ai đã học qua "Trường Tệ Nạn Xã Hội" khoa "Hóa Học Ứng Dụng Trực Tiếp"...đang học "bỏ học" (cai)..thì đa fần đến 90% là muốn gia nhập "Trung Đoàn Nhảy Dù"..nhận lệnh từ "Bộ Chỉ Huy" nhảy 1 lần..rồi sẽ nhảy liên tục..&hoàn thành nhiệm vụ Nhảy Dù..sẽ về "Trường" học tiếp đến khi "Tốt Nghiệp" (học tiếp lên Master ở các "trường" có tiếng : Chí Hòa, Hàm Tân..v.v..)..or đc đi "du học" (tạch)..Bản thân mình cũng đã nghĩ lâu lâu nhảy fát cũng chẳng sao..nhưng lại nghiện lại..Mình khuyên các bạn mới cai là từ bỏ suy nghĩ Nhảy Dù đi..đấy là yếu tố quyết định bạn có tái nghiện hay ko.

doivovong
01-08-09, 10:56 AM
chào các ban mình nghiện M/T được 10 năm rồi cai đi cai lại k biet bao nhiêu lân. lần nay đọc được trang web nay hay qua nhưng mình mới cai dược 3 hôm đọc đang con mờ mờ lắm, hen vài hôm nữa tâm s:pự với các bạn nhiều. chào!

Co_gai_den_tu_hom_qua
01-08-09, 12:12 PM
chúc mừng bạn nghen, vô đúng chỗ rồi đó:D

doivovong
02-08-09, 10:09 AM
cám ơn bạn "cogaidentuhomqua" thi hon nay ban sao rồi? qua nhieu lần cai mình rút được "kinh nghiệm" là sợ nhất là k ngủ dc. bây giờ minh có cách này cũng hay hay. minh cai bằng thuốc cai ở trung tâm cai nghiện, nhiều loại lắm mình k biết thuốc gì về uồng vào là ngủ li bì. thuốc có đánh số 1,2..15. nhưng khi uống hết là thức trắng đêm luôn, nên lần này minh mua thêm 10 gói số 1 và 2 nói chung là gói có nhiều thuốc ngủ tối tầm 8,9 h uống là ngủ được dến 4,5 h sáng. néu mua dước seduxen làm thêm 2 viên nưa thì ok.
bây giở mình sợ nhất là tái nghiện k biết có cách gì hay k các bạn gúp mình vói.:D

Hong Thu
03-08-09, 02:11 PM
cám ơn bạn "cogaidentuhomqua" thi hon nay ban sao rồi? qua nhieu lần cai mình rút được "kinh nghiệm" là sợ nhất là k ngủ dc. bây giờ minh có cách này cũng hay hay. minh cai bằng thuốc cai ở trung tâm cai nghiện, nhiều loại lắm mình k biết thuốc gì về uồng vào là ngủ li bì. thuốc có đánh số 1,2..15. nhưng khi uống hết là thức trắng đêm luôn, nên lần này minh mua thêm 10 gói số 1 và 2 nói chung là gói có nhiều thuốc ngủ tối tầm 8,9 h uống là ngủ được dến 4,5 h sáng. néu mua dước seduxen làm thêm 2 viên nưa thì ok.
bây giở mình sợ nhất là tái nghiện k biết có cách gì hay k các bạn gúp mình vói.:D

Điều trị nghiện bằng thuốc chẳng ích gì với người không muốn bỏ (ma túy). Nhưng nếu chỉ có ý chí không thôi vẫn chưa đủ, bạn ạ.

Uống thuốc Naltrexone hàng ngày cùng với tinh thần quyết cai bỏ của mình, chắc chắn bạn sẽ nói "không" với ma túy một cách dễ dàng (cho không lấy, thấy không chơi) đó bạn.