PDA

View Full Version : Nhật kí Niềm tin

Pages : [1] 2 3

Maili
24-07-08, 05:19 PM
E hèm, e hèm, nhờ đi vòng vòng khảo sát mấy cái diễn đàn khác, Maili cũng học hỏi được nhiều điều. Maili thấy người ta có cái phần "Nhật kí" dành cho tất cả các mem, ai muốn viết gì cũng được: tâm sự, cảm xúc, thời tiết, thời sự, sở thích,gia đình, công việc, tình yêu...tất cả những gì mọi người muốn đều có thể viết, nhật kí mà. Đương nhiên khu vực này chắc sẽ được Mod và Admin ưu ái, thế nên có mem nào muốn "phàn nàn" Mod và Admin thì cứ vào đây, xì-pam bừa bãi lên cho nó vui. Mọi người cùng nhau chia sẻ và thắt chặt tình đoàn kết hơn nữa, tất cả vì Niềm tin của chúng ta.

Maili
24-07-08, 05:21 PM
Thống Kê - __[[DIENDAN NIEMTIN]]__
Số người đang xem: 41 (3 thành viên và 38 khách)
Maili, admin, danmobile

Thống Kê - __[[DIENDAN NIEMTIN]]__
Ðề tài: 3,785, Bài gởi: 26,551, Thành viên: 15,699, Số thành viên đã viết bài: 69
Chúng ta cùng chào đón thành viên muaxuan08 mới gia nhập diễn đàn .

Lâu lâu Maili mới thấy 3 thành viên 1 lúc, vui ghê, chào mừng thành viên mới "muaxuan08" và bắt quả tang thành viên "danmobile" lên mà ko post bài nào nhe:D.

Maili
24-07-08, 08:54 PM
Mẹ dạy con gái:"Thằng người yêu con lúc nào định sàm sỡ và có ý định ấy ấy con, thì con cứ nói thẳng vào mặt nó cho nó sợ rằng là: Anh ơi sau này chúng mình đặt tên con là gì nhỉ? là nó sợ liền". Mấy hôm sau cô gái thút thít bảo mẹ là đã bị thằng người iu ấy ấy. Mẹ bảo: "Sao con ko nói câu mẹ dạy với nó cho nó sợ?". Cô gái đáp: "Con nói rồi đấy chứ, nhưng mà ảnh ko sợ. Ảnh còn rút 1 cái OK ra rùi đáp, nếu nó vượt qua được cái này, mình sẽ gọi nó là David Corperfield => thằng này hay:D

buoc-chan
24-07-08, 09:14 PM
chuyên của Maili mới post vui thật đấy. Nếu còn thì post thêm vài bài để mọi người thư giãn Mailli nhe.

Maili
24-07-08, 09:50 PM
Bản lĩnh người đàn ông

. Ở nước Mỹ : 1 thằng con trai phải biết dùng súng .
Ở nước Đức : 1 thằng con trai phải biết hách dịch và ko được sợ vợ .
Ở Hàn Quốc : Con trai phải sành điệu hơn con gái .
Ở Trung Quốc : 1 thằng con trai phải biết chơi game .
Nhưng tất cả vẫn chưa là gì với Việt Nam : 1 thằng con trai thì phải dám đâm thẳng vào cây xăng rồi thét lớn : đầy bình cho tôi khi xăng 19.000

Maili
24-07-08, 09:53 PM
Thư gửi bạn

Đây là câu đầu tiên tao gửi cho mày. Kế đến, tao sẽ viết cho mày câu thứ hai. Câu này nữa đã là câu thứ ba rồi đó. Tèo à, mày có biết câu mày đang đọc đã là câu thứ tư rồi không? Vậy mà tao vẫn không thể bắt đầu câu chuyện ở câu thứ năm này.

Tao hy vọng sẽ nói được điều muốn nói với mày ở câu thứ sáu, nhưng sao thấy khó mở lời quá, hẹn mày ở câu thứ bảy nha. Mà thôi, đợi thư xuống dòng, tao sẽ tâm sự với mày được nhiều hơn.

Tèo ơi! Mày có biết giờ đã là câu thứ mấy rồi không? Tao học dốt quá nên không thể đếm nhiều được. Nếu tao không nhầm thì đã là câu thứ mười rồi.

Mày biết không, khi tao chấm hết câu này cũng là lúc tao chuyển sang câu thứ mười bốn rồi đó. Tao dự định sẽ nói toạc móng heo ra đây, nhưng cứ sợ mày không đủ bình tĩnh, nên tao đành để nó ở câu sau nữa. Tèo à! Mày có đang nghe tao nói đó không? Điều tao muốn nói với mày là hãy kiên nhẫn đọc câu kế tiếp. Và nếu mày tin tao, hãy đọc thêm câu này nữa. Tao không muốn làm mất thời gian của mày thêm, nên tao sẽ cho mày biết ngay bây giờ. Tèo à, tao muốn nói là… là… mày hãy đọc lại lá thư này, Tèo nhá!
Theo Khám Phá

Maili
24-07-08, 09:57 PM
hết chỗ rồi

Có 3 thằng dân tộc đèo nhau trên 1 chiếc xe gắn máy khi qua ngã tư gặp đèn đỏ cứ thế đi bị công an vẫy lại. Một thằng trên xe liền hét lên: - Mày vẫy xe khác đi xe tao chở 3 rồi không chở được thêm nữa đâu

nguoi_vo_hinh
24-07-08, 10:18 PM
Maili tích cực gê , mọi người hãy vào và ủng hộ maili nhé :)

buoc-chan
24-07-08, 10:22 PM
cảm ơn Maili nhiều nhé. 14 ngày qua sống trong đau đớn và căng thẳng hôm nay Maili đã giúp tôi có cảm giác thật thoải mái.

Maili
24-07-08, 11:12 PM
Hôm nay tôi lại chat với anh_một người xa lạ tôi quen biết qua diễn đàn. Mà cũng ko hẳn là chúng tôi cố tình quen nhau, tôi đã add nhầm nick anh và tưởng đó là một người bạn của tôi, và rồi cảm xúc vui mừng hạnh phúc tràn ngập trong tim khi nhận ra anh cũng là một thành viên của diễn đàn. Tại sao tôi lại vui như thế, bởi vì tôi tin đó là một minh chứng rằng "tôi có duyên với diễn đàn". Sao hôm nay cảm giác đối với anh rất khác những lần trước, tôi cảm thấy rất thân quen, rất gần gũi, rất dễ chịu. Rồi anh đột ngột nói với tôi "...em sách vở lắm...ranh giới tới tái nghiện bao giờ cũng mong manh, bây giờ anh cũng lo sợ điều đó...nếu em muốn diễn đàn tốt hơn, vậy em sẽ là 1 con người ko biết đến bản thân mình đó, em biết ko?..." . Ko hiểu sao tôi lại ấn tượng với những câu nói này đến vậy, có lẽ vì chúng nói đúng những điều tôi đang lo lắng, hay ít nhất nó cũng khơi gợi nhiều suy nghĩ trong lòng tôi. Bạn thấy đấy, tôi dù cho cố gắng rất nhiều nhưng ko phải điều gì tôi cũng có đủ quyết tâm để thực hiện nó. Thế mà ngày ngày tôi nói ra vô số điều tốt đẹp, và khi nhìn lại bản thân mình...tôi thấy mình đang sống trong mơ.

cucda010
25-07-08, 09:25 PM
Rồi anh đột ngột nói với tôi "...em sách vở lắm...ranh giới tới tái nghiện bao giờ cũng mong manh, bây giờ anh cũng lo sợ điều đó...nếu em muốn diễn đàn tốt hơn, vậy em sẽ là 1 con người ko biết đến bản thân mình đó, em biết ko?..."

lại một người nữa....:)

Maili
27-07-08, 04:31 PM
"lại một người nữa" là sao bạn:D, anh ấy đang rất ổn, mình dám chắc anh ấy sẽ ko tái nghiện đâu.

Maili
29-07-08, 06:45 PM
Thời gian trôi qua thiệt đáng sợ, ko biết làm gì ngoài việc kéo lên kéo xuống cái list yahoo xem có ai mình có thể chat ko, rồi lại vào diễn đàn và cũng kéo lên kéo xuống chỉ để ngắm cái theme. Đáng sợ quá, đáng sợ quá, cảm giác một mình này thiệt là đáng sợ, hình như mình đang bị phạt vì đã nhẫn tâm bỏ rơi ai đó khi họ đang cũng trong hoàn cảnh như mình. Hic hic, con hứa từ nay ko ích kỉ nữa, đừng phạt con mà.

Lotus_ask
30-07-08, 11:29 AM
Thời gian trôi qua thiệt đáng sợ, ko biết làm gì ngoài việc kéo lên kéo xuống cái list yahoo xem có ai mình có thể chat ko, rồi lại vào diễn đàn và cũng kéo lên kéo xuống chỉ để ngắm cái theme. Đáng sợ quá, đáng sợ quá, cảm giác một mình này thiệt là đáng sợ, hình như mình đang bị phạt vì đã nhẫn tâm bỏ rơi ai đó khi họ đang cũng trong hoàn cảnh như mình. Hic hic, con hứa từ nay ko ích kỉ nữa, đừng phạt con mà.
Maili hôm nay sao thế ? tâm trạng không ổn à ?có thể nói cho mọi người cùng biết không?

Maili
30-07-08, 09:29 PM
:D:D:DMaili mà có chuyện gì chứ, một giây phút buồn trong một ngàn giây phút vui thôi mà. Có những giây phút mình cô đơn như vậy mới thấy quí trọng những gì mình đang có, quí trọng người luôn quan tâm chia sẻ với mình. Mỗi giây, mỗi phút lại có một người vĩnh viễn rời xa thế gian này, rời xa chúng ta, nhưng cuộc sống cứ diễn ra bình thường như dường như chẳng có chuyện gì vừa xảy ra. Vâng, bởi vì họ chỉ là những con người xa lạ. Nhưng khi bạn biết khóc, biết đau khổ vì một người từ nay ko còn bên bạn nữa, đó là lúc bạn trong lòng bạn người ấy có một vị trí thật quan trọng. Và...ko biết từ bao giờ em lại sợ mất anh như vậy...

linhhondamat
30-07-08, 10:12 PM
Troi oi ! Maili hom nay sao vay ta? "Cô bé mộng mơ " ơi!! , có chuyện gì vậy? nói cho Caihoaichoilailaicaihoai nghe di nao
mấy hôm nay sao ít thấy lên mạng vậy? hay là đang "thất tình",, đừng để mình đoán trúng nha
khi nào lên mạng thì để lại tin nhắn nha
CHCLLCH.......đổi tên rồi, linhhondamat vì mình biết thật sự từ đây, mình đã mất đi linh hồn rồi Maili ơi !!!
Khoa
:)

Maili
30-07-08, 10:46 PM
Chào Khoa, khỏe rồi hén, cái gì mà linh hồn đã mất chứ, có chuyện gì kể Maili nghe coi nào. Maili thường online khuya lắm. Mà Maili rất vui vẻ, mộng mơ bình thường, hay ăn chóng lớn, tăng kí đều đều, thất tình hả, hok có đâu:D

Lotus_ask
08-08-08, 01:34 AM
Troi oi ! Maili hom nay sao vay ta? "Cô bé mộng mơ " ơi!! , có chuyện gì vậy? nói cho Caihoaichoilailaicaihoai nghe di nao
mấy hôm nay sao ít thấy lên mạng vậy? hay là đang "thất tình",, đừng để mình đoán trúng nha
khi nào lên mạng thì để lại tin nhắn nha
CHCLLCH.......đổi tên rồi, linhhondamat vì mình biết thật sự từ đây, mình đã mất đi linh hồn rồi Maili ơi !!!
Khoa
:)
aihoaichoilailaicaihoai ,linhhondamat bạn có khỏe không bạn? , lâu rồi không thấy bạn . Cầu cho mọi diều tốt lành đến với bạn !

Lotus_ask
08-08-08, 01:36 AM
Lâu lắm rôi chẳng thấy Maili nhà chúng ta viết nhật ký nữa nhỉ ?

Maili
08-08-08, 10:06 PM
Dạo này Maili quyết tâm làm con ngoan trò giỏi. Ngoan lắm, ko đi chơi khuya, ko làm mẹ lo lắng "nhiều" như trước nữa (có nghĩa là vẫn còn lo lắng ít, hic hic). Nhưng mà Maili thấy mình vẫn con hư lắm. Maili đang hi vọng được làm thủ khoa đại học Y Dược, đến lúc đó mới có chút "vốn niềm tin và quyết tâm" để đi tò mò chuyện người khác được nhỉ. Nhưng sao khó quá, hic hic, đã lười mà còn ngày càng lười hơn:(:D.

Maili
11-08-08, 12:11 AM
Hỏi thế gian tình là gì...

D T T
11-08-08, 07:40 AM
Cho mình hỏi nếu mất niềm tin vào một cái gì đó thì có cách nào lấy lại không ?

Maili
11-08-08, 10:42 AM
Số người đang xem: 40 (4 thành viên và 36 khách)
Kỷ lục: 577 người đã ghé thăm 04-20-2008 lúc 05:03 AM.
Maili, binh_BD, Firstdown05, hero_chan
Lâu lâu mới thấy có nhiều người vậy, vui quá:D

nhoc
12-08-08, 03:17 PM
Cho mình hỏi nếu mất niềm tin vào một cái gì đó thì có cách nào lấy lại không ?

Khó nghĩ quá???cái gì đó là cái gì đó???còn tùy nữa, nhiều thứ lắm!!!:)

tranthikimman
13-08-08, 02:18 PM
Niềm tin là ở chính mình, có lấy lại được hay không cũng tùy thuộc vào chính mình bạn ạ!

D T T
13-08-08, 06:11 PM
DTT từng tin là người tốt thì sẽ được sống trong vui vẻ, hạnh phúc, vậy mà người hàng xóm mà DTT thân nhất lại ra đi trong đau đớn; người có ích thì phải được sống để cống hiến cho đời, vậy mà một người và DTT gọi bằng thầy cũng ra đi vì đột quị; kẻ xấu (những tên trộm cắp, đua xe, chạy ẩu ...) thì phải bị trừng trị, vậy mà chúng vẫn tự do và đã xém lấy đi người mà DTT gọi là cha hồi DTT còn nhỏ;bản thân DTT tin là nếu cố gắng một việc gì thì mình sẽ nhận được những kết quả xứng đáng, vậy mà tất cả đều trái ngược. Vậy DTT nên tin vào cái gì nữa?

tranthikimman
14-08-08, 09:04 AM
bạn DTT thân mến! Mỗi con người là một số phận, mỗi con người có 1 hoàn cảnh,... Nhưng bạn biết không? Khi người ta làm điều gì có ý nghĩa hay làm 1 việc tốt, bản thân cảm thấy rất thanh thản, phấn chấn,... mặc dù biết rằng làm điều ấy chẳng có lợi gì cho mình cả, nhưng họ nghĩ rằng, đã là một con người thì hãy sống sao cho xứng đáng là một con người, đó mới là một con người đúng nghĩa. Còn những kẻ hung ác kia, khi làm điều ác, khi phạm pháp, họ vẫn ung dung sống tự do, tự tại,... thế nhưng, cuộc sống ấy có dc thoải mái ko? Trốn chui, trốn nhủi, sống trong tâm trạng sợ hãi để rồi chờ đợi một ngày nào đó và chắc chắn là sẽ có 1 ngày nào họ họ sẽ phải trả giá cho những hành vi đó!
Con người được sinh ra rồi sẽ đến lúc chết đi. Ai cũng thế mà! Nhưng sau khi chết, họ còn để lại tiếng thơm cho đời, cho gia đình, cho con cháu,... thật đáng tự hào. Ngược lại, chết... vẫn còn người ta mắng chửi, tiếng nhơ vẫn còn đeo bên mình thì tội cho gia đình, người thân lắm bạn ạ!

Maili
14-08-08, 05:37 PM
DTT à, mình thấy bạn có vẻ đặt nặng mọi thứ quá, những điều bạn nhìn thấy chỉ là 1 phần của cuộc sống thôi. Người thân yêu của bạn qua đời chưa chắc là ko tốt, vâng họ đã sống 1 cuộc đời tốt đẹp, mình tin họ hài lòng và hạnh phúc với những gì họ đã trải qua khi họ còn sống và những tình cảm của người ở lại dành cho họ. Còn kẻ xấu bạn nhìn thấy vẫn nhan nhản, nhưng lúc họ trả giá cho hành động của mình, bạn có nhìn thấy ko, cuộc sống của họ như thế nào bạn có biết ko, và 1 vài người trong số họ quyết tâm làm lại cuộc đời vẫn có 1 khoảng lặng ân hận, 1 nỗi ám ảnh đeo bám họ mãi mãi, bạn biết ko???
Niềm tin? Niềm tin mua bao nhiêu đồng 1 kí. Chẳng tốn đồng nào đâu bạn à. Khi bạn tin một điều nghĩa là bạn tin điều đó, khi bạn ko tin một điều nghĩa là bạn ko tin điều đó. Đơn giản vậy thôi:D

D T T
15-08-08, 01:32 PM
Cảm ơn Maili va kimman, thôi thì cũng phải cố mà sống có ích vậy

Maili
15-08-08, 02:40 PM
Cảm ơn Maili va kimman, thôi thì cũng phải cố mà sống có ích vậy
Được được, thí chủ đã giác ngộ rồi đó, hehe

Maili
16-08-08, 11:43 PM
Hôm nay đi lên trường, gặp lại bạn bè sau bao lâu xa cách. Vui buồn lẫn lộn. Buồn vì mình tự cảm thấy mình ko còn là "bé Thùy" ngày nào nữa, có ai đó trong số mọi người nhìn thấy sự thay đổi của tôi, và bạn sẽ phản ứng thế nào đây, bạn có còn yêu mến tôi nữa ko. Vui vì khi đã ở cái nơi mà bóng áo trắng tinh khôi luôn tràn ngập, tôi cảm thấy mình thật sự được an toàn, tôi được cách li hoàn toàn với cái chuyện đời phức tạp của người lớn. Tôi vô tư, tôi vui đùa, tôi cười, tôi là tôi 17 tuổi , tôi là cô bé học sinh dưới tà áo trắng. Và mỗi thứ 2 đầu tuần chào cờ dưới sân, khi nhận ra không gian quanh mình tràn ngập những tà áo trắng, tôi sẽ biết mình vẫn là một học sinh cấp 3 hồn nhiên, vô tư, yêu đời như bao bạn khác.
PS hic hic năm nay lại làm lớp trưởng, làm lớp trưởng mà quyền lực trong tay bí thư với lớp phó văn thể mỹ ko hà, làm làm chi cho thêm buồn, hic hic

D T T
17-08-08, 07:47 AM
Hơ hơ, ngộ nhĩ, ai lớn lên mà ko thay đổi, bên ngoài không quan trọng đâu, quan trọng là tâm, là tâm, l...à t..â....m, ac ac :)

Maili
17-08-08, 10:02 PM
hơ hơ nhưng thùy thì lại thay đổi cả tâm lẫn bên ngoài luôn mới chết chứ

Maili
17-08-08, 11:44 PM
Số người đang xem: 30 (2 thành viên và 28 khách)
Kỷ lục: 577 người đã ghé thăm 04-20-2008 lúc 05:03 AM.
Maili, buoc-chan
Buoc-chan đã quay lại dd, mừng quá, chắc phải cúng con heo quá:D

D T T
18-08-08, 03:00 PM
Từ khi tham gia diễn đàn đến nay thì DTT chưa đóng góp được gì cho điễn đàn cả, toàn quậy không à! :(

Maili
18-08-08, 04:29 PM
Có gì đâu, có DTT quậy chung với Maili=>càng vui:D

tranthikimman
19-08-08, 11:03 AM
Chà chà,... DTT và Maili định vào đây để quậy phaỉ ko? Kỳ cục quá nha! Đừng có làm thế nữa. Giống như M nà, đâu có vô đây để quậy đâu, vô phá đám ko à
! Khà khà khà ...:)

D T T
22-08-08, 07:56 AM
1/
Học = Không rớt (1)
Không học = Rớt (2)
(1),(2) => Học + không học = Rớt + Không rớt
..........=> Học (1 + Không)= Rớt (1 + Không)
..........=> Học = Rớt (???)
Ai tìm ra được chỗ sai nào (^_^) ???
2/
C/m : 4 > 16
Theo Nước xả vải Downy: 1 > 4
=> 1.4 > 4.4
=> 4 > 16 (đpcm)
Ac ac, còn ai có lời giải nào nữa hông?

Firstdown05
22-08-08, 06:43 PM
1) *2 mệnh đề: (Học = không rớt) và (Không học = rớt) của bạn cần phải chứng minh, bạn ko được sử dụng như 2 tiên đề.
* Học + không học = học (1+ không)? bạn sử dụng tính chất kết hợp rất ẩu. Nếu viết (Học + không*học = học*(1+không)) thì chấp nhận được. Nhưng (không*học) thì lại vô nghĩa!
Tương tự với vế thứ 2.
Bạn thấy phép chứng minh của bạn đã thiếu logic rồi chứ?
Toán học là Toán học mà!:)
2) Khỏi bàn! vì bạn lại sử dụng 1 mệnh đề mà ko chứng minh!

D T T
22-08-08, 07:49 PM
Year, đúng rồi. Hơ hơ, DTT mới nghĩ được có nhiêu đó thôi. Còn nữa
1/ Có một cái dĩa đựng 3 trái táo, bạn lấy 2 trái, hỏi bạn còn mấy trái?
2/ 1+1+1+1++1+++1+1++1+1+1-+1-1--1---1-1--1--1+1=? (ac ac)
3/ Con yêu ba, ba luôn dạy cho con những điều mới, là nước biển làm ra muối, còn cánh đồng cho hạt hạo, nhưng ngạc nhiên nhất, tại cánh đồng này, ba mẹ đã ... làm ra con (ac)
Có gì sai trong câu này ( ko tính từ ac ):D

nguoi_vo_hinh
23-08-08, 01:06 AM
hôm nay ko biết là vui hay buồn , tình cớ mình gặp lại 1 vài bạn củ giờ chỉ còn 3 thằng , còn những thằng còn lại giờ đã ra đi mãi mãi , ôi cuộc đời thật gắn ngủi ko ai biết trước chuyện gì sẽ xảy ra với mình , ko biết chừng nào sẽ tới lượt mình nhỉ hic hic ,

Maili
23-08-08, 12:44 PM
Anh firstdown hay thật, vậy mà Maili nghĩ ko ra:D
Thôi để Maili trả lời cái này thử xem:

1/ Có một cái dĩa đựng 3 trái táo, bạn lấy 2 trái, hỏi bạn còn mấy trái?
2/ 1+1+1+1++1+++1+1++1+1+1-+1-1--1---1-1--1--1+1=? (ac ac)
3/ Con yêu ba, ba luôn dạy cho con những điều mới, là nước biển làm ra muối, còn cánh đồng cho hạt hạo, nhưng ngạc nhiên nhất, tại cánh đồng này, ba mẹ đã ... làm ra con (ac)
Có gì sai trong câu này ( ko tính từ ac ):D
1/Bạn còn 2 trái. Bởi vì bạn đã lấy đi 2 trái, còn 1 trái trong dĩa là của người nào đó...hok phải của bạn T_T
2/bằng 10, ko tin thì bỏ vào máy tính mà bấm thử ^^
3/Câu này hok biết là có phải do DTT vô tình đánh sai ko, nó sai một chỗ đơn giản:

"hạt hạo"=>'hạt gạo"
Nhưng mà suy nghĩ theo cách hai lúa thì: làm sao ở cánh đồng lúa mà "làm ra con" được. Trời ơi miền tây lúa nước, có chỗ nước cao hơn đầu gối=>làm ăn gì được trời, mà có tùm lum loại côn trùng, chịu sao nổi:D

Maili
23-08-08, 12:56 PM
hôm nay ko biết là vui hay buồn , tình cớ mình gặp lại 1 vài bạn củ giờ chỉ còn 3 thằng , còn những thằng còn lại giờ đã ra đi mãi mãi , ôi cuộc đời thật gắn ngủi ko ai biết trước chuyện gì sẽ xảy ra với mình , ko biết chừng nào sẽ tới lượt mình nhỉ hic hic ,

Ít nhất là sau khi anh cưới vợ thì mới "tới lượt anh", lo chi hén:D

D T T
23-08-08, 01:21 PM

cái đó thì chắc chả ai muốn đâu, biết làm sao bây giờ :(, thôi thì ý trời vậy, nguoi_vo_hinh lo làm gì, được vô hình sướng quá rồi (^_^)

Firstdown05
23-08-08, 02:25 PM
1) đĩa đựng 3 trái TÁO, lấy đi 2 trái - mà ko biết là trái gì! bài toán này ko có đáp số.
2) ++; +++; +-.....là cái gì?
3) chưa nghĩ ra vì ko có thời gian!
Toán học là Toán học! LOGIC!
:D

Firstdown05
23-08-08, 02:34 PM
Gửi trả lời xong mới đọc được bài trả lời của Maili.
1) Maili đúng!
2) Không chấp nhận kết quả =10. Vì ko phải ai cũng có máy tính để kiểm tra điều đó. Anh bỏ dùng máy ken kiu lây tờ từ lâu rồi, quên cách sử dụng rồi.
3) Vẫn chưa có câu trả lời, mặc dù đã hiểu câu hỏi!

Firstdown05
23-08-08, 02:42 PM
nghĩ ra rồi!
nếu thay từ "con" cuối cùng bằng 1 sản vật gì đó thì câu đó sẽ ko có gì sai

D T T
23-08-08, 04:43 PM
Câu 1 Firstdown05 đúng rồi (^_^)
Câu 2 Maili đúng (^_^)
Câu 3 thì DTT cũng chả biết nữa, ai nghĩ sao thì nghĩ, Maili tinh mắt thật, đúng rồi, mà hình như Maili nghĩ giống DTT đó :D
Anh Firstdown05 khó quá à, cái này chỉ để vui thôi mà. Chắc Fd05 giỏi toán lắm!
Nữa nè
1/ Cái gì đen khi mua nó, đỏ khi dùng nó và xám xịt khi vứt nó đi?
2/ *Loài chó nào nhảy cao bằng toà nhà cao nhất thế giới?
3/ Tại sao sư tử ăn thịt sống?
4/ Bạn làm việc gì đầu tiên mỗi buổi sáng?
5/ **Kể ra ba ngày liên tiếp mà không có tên là thứ hai, thứ ba, thứ tư, thứ năm, thứ sáu, thứ bảy, chủ nhật?

Maili
23-08-08, 10:11 PM
2) ++; +++; +-.....là cái gì?
Thì bao nhiêu dấu + cũng là phép cộng thôi, số dấu - là chẵn thì tương đương với dấu phép cộng, số dấu - là lẻ thì là phép trừ.

1) đĩa đựng 3 trái TÁO, lấy đi 2 trái - mà ko biết là trái gì! bài toán này ko có đáp số
Mới đầu Maili cũng nghĩ vậy đó, tức quá >"<

Câu 3 thì DTT cũng chả biết nữa, ai nghĩ sao thì nghĩ, Maili tinh mắt thật, đúng rồi, mà hình như Maili nghĩ giống DTT đó
Đố mà hok biết câu trả lời là...hơi kì à nha T_T

Maili định trả lời mấy câu mới, nhưng thôi đợi mọi người suy nghĩ đã:D

D T T
25-08-08, 02:00 PM
Còn cái này nữa, DTT bó tay rồi, ai giải dùm đi (^_^)
http://i269.photobucket.com/albums/jj72/hoangan_9x1/anh%20ao%20giac/pic_024.gif

D T T
31-08-08, 05:53 PM
5,6 ngày trôi qua mà sao không thấy ai cả, mọi người đâu rồi :(

Maili
01-09-08, 10:27 PM
1/ Cái gì đen khi mua nó, đỏ khi dùng nó và xám xịt khi vứt nó đi?
2/ *Loài chó nào nhảy cao bằng toà nhà cao nhất thế giới?
3/ Tại sao sư tử ăn thịt sống?
4/ Bạn làm việc gì đầu tiên mỗi buổi sáng?
5/ **Kể ra ba ngày liên tiếp mà không có tên là thứ hai, thứ ba, thứ tư, thứ năm, thứ sáu, thứ bảy, chủ nhật?
1/Cục than đá
2/hok biết
3/Tại vì nó ko thể nấu chín thịt
4/Thức dậy
5/Monday, Tuesday, Wednesday hoặc mùng 1, mùng 2, mùng 3
Kí tên: :D

Maili
01-09-08, 10:34 PM
DTT ơi, tụi mình lập nhóm học tập để luyện thi đại học đi, lấy tên nhóm là "Niềm tin". DTT đồng ý thì chạy qua lớp Maili báo 1 tiếng rồi bàn địa điểm và thời gian nha:D

nguoi_vo_hinh
02-09-08, 02:25 AM
hôm nay sao ko ngủ được chả biết làm gì cả , giờ này 2g30 sáng rồi mà ko thể chợp mắt được hic hic

D T T
02-09-08, 07:34 PM
(&_&), (^_^), (+_+), ($_$), sao nguoi_vo_hinh thức khuya thế ? :(, Maili sai câu 4 rồi, đó là ... mở mắt, uổng quá !

Maili
02-09-08, 11:11 PM
DTT sai rồi, mở mắt là thức dậy chứ gì nữa, và "thức dậy" còn chính xác hơn "mở mắt" nhiều. Bởi vì sáng sớm mở mắt ra là coi như mình thức dậy, nhưng một người mở mắt chưa hẳn là người ta vừa thức dậy vào buổi sáng:D

D T T
03-09-08, 08:21 AM
(^_^), vậy mới là Maili chứ :p, mà sao ít người tham gia quá à :(

Maili
03-09-08, 01:05 PM
đừng buồn DTT à, hihi, ít cũng có cái tốt của nó, như vậy thì chúng ta bao giờ cũng dư sự quan tâm dành cho mọi người. Như vậy sẽ ko có "đánh lộn" đúng hok nè. Buồn làm gì cho buồn.

D T T
03-09-08, 09:27 PM
Đúng vậy, vui lên nào!

Để nguyên lấp lánh trên trời
Bỏ đầu thành chỗ cá bơi hằng ngày
Đố là chữ gì?

Bỏ đầu là nhỏ nhất nhà
Hai bên mà bỏ thì ra béo tròn
Để nguyên thân hình thon thon
Cùng các em nhỏ lon ton đến trường
Đố là chữ gì?

D T T
05-09-08, 11:35 AM
... nếu hít nhiều khói thuốc lá mà có chất gây nghiện trong đó thì có thể nghiện ko ? :( Lo quá

Lotus_ask
05-09-08, 08:05 PM
Để nguyên lấp lánh trên trời
Bỏ đầu thành chỗ cá bơi hằng ngày
Đố là chữ gì? Chữ: Ao

Bỏ đầu là nhỏ nhất nhà
Hai bên mà bỏ thì ra béo tròn
Để nguyên thân hình thon thon
Cùng các em nhỏ lon ton đến trường[/CENTER]
Đố là chữ gì?
Chữ : Bút

Maili
05-09-08, 08:44 PM
... nếu hít nhiều khói thuốc lá mà có chất gây nghiện trong đó thì có thể nghiện ko ? Lo quá
Maili nghĩ ko nghiện dc đâu, dù sao mấy chất gây nghiện khi bị đốt sẽ phân hủy ra chất khác, gây độc hại thôi chứ ko nghiện đâu. Bằng chứng là người hút thuốc lá thụ động chỉ khó chịu chứ có thấy nó ngon lành gì đâu:D

D T T
06-09-08, 08:21 AM
DTT mới đố mà Lotus_ask trả lời được rồii, giỏi quá (^_^). Cảm ơn Maili nha!

D T T
08-09-08, 08:01 PM
(^_^), vậy là lớp 12 bắt đầu ...

Maili
12-09-08, 08:24 PM
...lớp 12 bắt đầu, sáng 5h15 thức dậy, 6h đón xe buýt đến trường, 7h vào học, 11h20 kết thúc học vào buổi sáng, chiều ko học tiếp ở trường tới 5h thì cũng đi học thêm tới 7h30, về nhà học bài tới 12h ngủ. Tính ra 1 ngày ngủ được gần 6 tiếng (tính luôn giờ ngủ trưa nếu có). Ngày nào cũng có nhiêu đó, chưa kể một vài việc làm linh tinh cho lớp. Thầy cô thì cứ thi nhau cho bài, làm như họ ko chứng tỏ được rằng môn học đó quan trọng là họ ko chịu nổi. Ac ac, đúng là học sinh lớp 12, đặc biệt là học sinh lớp 12 trường Maili. Đúng là người ta nói "học như trâu như bò" quả ko sai, hic hic. Cố lên, y dược nó lấy có 27 điểm trên 30 hà, cao nhất thành phố thôi chứ có nhiêu đâu. Nếu so với việc mấy anh chị cai nghiện thì là chuyện nhỏ thôi nhỉ:D

D T T
13-09-08, 10:44 AM
... lớp 12 bắt đầu, đúng là càng học càng "giỏi", ủa mà cai nghiện cực lắm hả :(, DTT thấy có mấy người mấy tháng cai xong thì mặt thấy vui lắm!

Maili
13-09-08, 09:09 PM
Trung Thu là Tết thiếu nhi. Cớ sao người lớn lại đi la cà. Người lớn là trẻ em...già. Chỉ khác trẻ nhỏ đó là có...râu. Trung Thu là Tết thiếu nhi. Hỏi sao người lớn lại đi chơi nhiều. Đi chơi họ lại làm liều. Làm liều nên mới ra nhiều thiếu nhi. Nếu mà người lớn không đi. Làm sao lại có thiếu nhi hả trời. Đó là quy luật muôn đời. Trung thu là tết moị người đấy thôi... CHÚC TRUNG THU VUI VẺ nhớ đừng cho ra nhiều thiếu nhi đó nha! kakaka...

Maili
13-09-08, 09:11 PM
ủa mà cai nghiện cực lắm hả , DTT thấy có mấy người mấy tháng cai xong thì mặt thấy vui lắm!
Thì đúng là vậy, nhưng quan trọng là giữ dc mình, có người cai được cả chục năm rồi vậy mà vẫn tái nghiện đấy:D. Nhưng ko sao, nghiện lại thì mình lại cai, chuyện cai nghiện chỉ là cùi bắp thôi mà hén:D

D T T
13-09-08, 09:24 PM
nhớ đừng cho ra nhiều thiếu nhi đó nha
Ac, ăn bánh thôi là no cành bụng rồi, "làm ăn" gì được nữa, còn bị thiếu nhi dòm ngó, kì lắm (^_^)

D T T
14-09-08, 09:05 PM
Mưa nữa, ac, trung thu gì mà ko có trăng gì hết :(

nguoi_vo_hinh
14-09-08, 10:09 PM
Minh thì mấy năm nay chả biết trung thu là gì tối ngày chỉ ở trong nhà , giờ thì đi làm rồi củng về hà chả đi đâu hết , ngồi ở nhà mở ti vi coi người ta đi chơi .......

Maili
17-09-08, 09:03 PM
Trung thu này Maili hok được chơi lồng đèn, huhuhu:(

Minh thì mấy năm nay chả biết trung thu là gì tối ngày chỉ ở trong nhà , giờ thì đi làm rồi củng về hà chả đi đâu hết , ngồi ở nhà mở ti vi coi người ta đi chơi .......
Để năm sau Maili dắt nguoi vo hinh đi chơi lồng đèn:D

nguoi_vo_hinh
23-09-08, 01:32 AM
Hôm nay là ngày mình đi tái khám và lấy kết quả xét nghiệm cd4 khi và khám bác sỉ báo là cd 4 tăng lên 300 con tổng cộng là 410 con mình bất ngờ khi nge bác sĩ nói vậy và mình tưởng là mình nge lầm và hỏi bác sĩ thêm 1 lần nữa và mình thấy vui và thật sự như mốn khóc , mọi người trong trung tâm ai củng vui lây với mình ai củng chúc mừng mình vì sau hơn 2 năm dùng thuốc arv và đổi cả 3 loại thuốc và phải chịu đựng tác dụng phụ của các loại thuốc đó , giờ mới có 1 loại thuốc hợp với mình , khi về chổ làm vừa làm vừa thấy vui trong lòng và chợt nhớ lại hồi mới được dùng thuốc arv củng có 1 bạn uống chung đợt với mình và củng bị lờn thuốc như mình hai đứa mình củng bị lờn cả ba loại ko còn loại nào thay thế và chờ thuốc phác đồ 2 vào vn khi thuốc về vn thì bạn ấy đã ko đợi được và đã qua đời còn mình thì may mắn chờ được ngày đó và giờ thì mình đã khỏe , giờ nghĩ lại thì thấy cuộc đời ko ai biết truớc những gì sẽ xãy ra với mình vì vậy hãy cố gắng hết sức mình đừng nghỉ mình ko thể rồi bỏ cuộc thì sẽ hối tiếc đấy , nhớ lại hồi mới biết mình có h bác sĩ bảo mình chỉ sống được chừng 3 tháng và nói với mẹ mình là rút ống thở cho mình để mình ko còn chịu đau đớn nữa nhưng gia đình ko chịu và giờ sau 8 năm mình vẩn còn sống và giờ sức khỏe lại còn khỏe hơn trước giống như 1 phép màu vậy nhiều lúc mình củng ko tin vào những gì mình đang có đó là sức khỏe và 1 tình yêu của 1 cô gái đối với mình . hôm nay vui quá vô spam lung tung chả biết có ai đọc hiểu gì ko nữa :D

D T T
24-09-08, 06:26 PM
Mừng cho nguoi_vo_hinh (^_^), chúc n_v_h luôn vui vẻ, DTT thì đang chán quá đây, ngủ được 2 tiếng rưỡi à, hình như DTT mất ngủ rồi :(

D T T
26-09-08, 12:56 PM
Ac ac, thà học bóng chuyền còn hơi học bơi, DTT mới học chiều nay, bị sặc nước rồi, ac ac, ọc ọc.

ThienTam
28-09-08, 03:38 AM
Nguoi vo hinh
Dung la ban noi lung tung nghe met qua...lan sau khong duoc vay nua nha...hi hi hi...nhung ma co mot dieu ban noi lam Toi rat la vui va phuc ban...do la ban biet quy nhung gi minh dang co va khong buon roi no...ban se khoe ...va chac chan se som co thuoc tri khoi benh H...
Hoi nho minh ao uoc lap mot phong thi nghiem vi minh yeu bo mon nay lam! bay gio minh co du dieu kien...nhung khong biet y tuong minh co "dien ro" qua khong?...xin cho y kien

D T T
28-09-08, 07:31 AM
(^_^), DTT nghĩ có thì quá tốt chứ sao, muốn làm gì cũng được, có điều đừng làm ra ... thuốc nổ là được rồi :D, hình như hôm nay là sinh nhật của Google đó (^_^)

Maili
28-09-08, 02:53 PM
Thien tam lập phòng thí nghiệm gì vậy, có thể cho Maili tham gia với dc hok. Maili đang trong giai đoạn lựa chọn nghề nghiệp tương lai nè:D

D T T
28-09-08, 07:50 PM
Ủa, tưởng Maili làm bác sĩ.

Maili
03-10-08, 10:04 PM
Bác sĩ: 2 tuần là phải học xong 1 cuốn sách dày cui, kéo dài trong 7 năm, 2 năm đầu làm việc ko lương...
Kiểm tra chất lượng đầu năm, môn nào cũng ổn, vậy mà hóa lại 4,5 điểm, Trong lớp 43 đứa, có 10 đứa dưới trung bình mà lại có cả mình khiến ai cũng ngạc nhiên. Con nhỏ ngồi kế bên ko tin, còn đòi dò lại giùm mình xem cô có chấm sai ko. Chỉ một mình tui hiểu, hic hic, mất căn bản trầm trọng rồi. Hai năm rồi ỷ có tí đầu óc nên toàn học đối phó ko, bây giờ khổ rồi.

D T T
12-10-08, 08:34 AM
:(, dạo này mưa nắng thất thường quá, cũng như ... con người vậy ...

D T T
18-10-08, 01:23 PM
Hơ hơ, dạo này diễn đàn mình có mấy thành viên gửi toàn bài tiếng Anh tiếng Anh không à, đọc hông hiểu :(, có ai dịch dùm ko?

Maili
20-10-08, 04:22 PM
cái đó là spam đó, DTT hơi đâu mà quan tâm:D

D T T
25-10-08, 09:57 PM
Dạo này trời lạnh thất thường quá, có lúc mưa cả ngày luôn, mọi người nhớ giữ ấm nha, DTT mới lụm được một số cách trị bệnh do lạnh nè (^_^):

1/ Ngạt mũi, sổ mũi:
Để xử trí tình trạng này, có thể nhỏ thuốc hoặc dùng bơm tiêm hút sạch mũi (ở trẻ nhỏ), hít nước qua mũi. Ngoài ra, có thể thực hiện một phương pháp đơn giản mà hiệu quả: bấm huyệt. Các huyệt cần tác động là ấn đường, nghinh hương, hợp cốc.
Huyệt ấn đường nằm ở giao điểm đường thẳng nối hai đầu lông mày với đường chính trung (đi qua chính giữa mặt trước cơ thể), có tác dụng trừ phong nhiệt, định thần chí. Việc tác động vào huyệt này giúp chữa ngạt mũi, cảm mạo, nhức đầu...

Huyệt nghinh hương nằm bên cạnh cánh mũi, trên rãnh mũi má, cách cánh mũi khoảng nửa thốn (tương đương 0,8-0,9 cm). Đây là huyệt có tác dụng đặc hiệu với các bệnh về mũi, có tác dụng thông tỷ khiếu, tán phong nhiệt, thanh hỏa khí, giúp chữa viêm mũi, ngạt mũi, chảy nước mũi...

Huyệt hợp cốc nằm tại hổ khẩu bàn tay (giữa ngón cái và ngón trỏ), có tác dụng dẫn khí đi lên đi xuống, chữa các bệnh cảm mạo, đau đầu, sốt cao, ngạt mũi, chảy nước mũi.

2/ Cảm lạnh:
Cách đơn giản nhất là uống nước ấm hoặc hơi nóng cũng được
5 loại thức ăn dưới đây rất thích hợp điều trị và ngăn ngừa các bệnh cảm mạo khi thời tiết vào đông.
+Ớt:Khi có cảm giác đầu nhức bưng lên, không thể suy nghĩ về điều gì, hãy chọn ớt và tiêu như một cách điều trị tốt. Capsaicin, dược phẩm có vị cay và nồng, có tác dụng thông mũi, tiêu đờm và có làm giảm đau nhanh chóng. Hiệu quả tương tự như khi cắn một miếng ớt hoặc ăn các thức ăn có ớt. Lúc này, mũi, miệng, mắt và đầu sẽ dễ chịu hơn nhiều khi đang bị cảm lạnh. Hoặc khi khan họng, nuốt một ít nước xốt từ hạt tiêu, triệu chứng trên sẽ thuyên giảm nhanh chóng.

Ớt có nhiều Vitamin C. Rất bất ngờ nhưng thực sự là một quả ớt có hàm lượng Vitamin C cao gấp 3 lần lượng Vitamin C trong một quả cam. Mà Vitamin C rất tác dụng với việc điều trị các chứng bệnh như cảm lạnh.

+Súp gà:Các nghiên cứu đã chứng minh được rằng súp gà chắc chắn là tác dụng đối với việc chữa trị bệnh cảm lạnh. Những Bác sĩ của Trung tâm nghiên cứu Y học trường Đại học Nebraska đã tìm ra tác dụng thực sự hữu hiệu của món súp gà.

Nguyên liệu gồm có gà, củ hành tây, khoai tây, cà rốt, củ cải trắng, cần tây và ngò gai. Sau khi chế biến lên và trải qua cuộc thí nghiệm đã xác định được rằng món súp gà này có tác dụng cắt các chất nhầy trong cuống họng, giúp việc thở thuận lợi hơn trong suốt thời gian bị cảm lạnh.

+Nước cam vắt:Mỗi lần bệnh, những đứa trẻ đều được mẹ cho uống nước cam. Vì hầu hết các bà mẹ đều biết được tác dụng khi cho bé uống nước cam. Nước cam thực sự là hữu hiệu cho những người bị cảm lạnh. Vì trong đó chứa nhiều Vitamin C, chất có thể điều trị nhanh chóng các chứng cảm lạnh.

+Trà gừng:
Khi bị sổ mũi, một ly trà gừng là giải pháp tốt. Những người nghiên cưu về thảo mộc thời cổ đại đã tìm ra phương thuốc chữa bệnh cảm lạnh từ trà gừng.

+Tỏi:Từ xưa, những người Ai Cập cổ đại xem tỏi là phương thuốc trị bệnh tốt. Trong tỏi có chất allicin, một hóa chất có tác dụng diệt vi khuẩn và trị các bệnh như cảm cúm, ung thư, tiểu đường, khối u…

Một nghiên cứu năm 2001 ở miền đông Sussex, nước Anh, cho rằng những người ăn tỏi sẽ giảm được ½ khả năng mắc bệnh cảm lạnh so với những người không ăn tỏi.

Tỏi còn có chất Aoene, có tác dụng diệt các vi khuẩn và ngăn chặn sự phát triển và tái sản xuất các vi khuẩn gây bệnh khác trong cơ thể.

Nên cho tỏi vào các món ăn hoặc thêm tỏi vào trong nước mắm. Ăn tỏi mỗi ngày còn có tác dụng điều trị các bệnh thường gặp khác trong cơ thể.

3/Đau họng:
Nếu bị đau họng, hãy lấy 1 thìa mật ong pha với 1 cốc bia ấm (khoảng 30oC). Sau đó, dùng khăn mùi xoa hoặc giấy ăn thấm dung dịch trên, đắp vào cổ. Sau đó lấy khăn ấm đắp lên trên.

Sau đây là một số thực phẩm tốt trong mùa lạnh:

Bí ngô
Bí ngô, bí ngồi là những nguồn beta-caroten phong phú, một trong những chất chống o-xy hóa mạnh vốn được coi là vũ khí chủ lực của mùa Đông. Beta-caroten là tiền vitamin A, sau này được cơ thể chuyển hóa thành vitamin A, có tác dụng phòng chống bệnh tật rất tốt. Tuy nhiên, nếu dùng quá nhiều lượng beta-caroten cũng không tốt.

Thực phẩm lên men
Trong hệ tiêu hóa của chúng ta có cả triệu triệu con vi sinh vật có lợi và có hại cùng chung sống. Trong khi các vi sinh vật có hại lại là nguyên nhân gây bệnh thì các vi sinh vật có lợi lại mang nhiều lợi ích cho hệ tiêu hóa. Các thực phẩm lên men như yogurt, kefir rất tốt cho sức khỏe. Các vi khuẩn có lợi probiotic có trong yogurt mang lại nhiều lợi ích cho cơ thể. Trong mùa Đông, chúng ta cần ăn nhiều hơn những thực phẩm lên men để giúp cơ thể phòng chống những phơi nhiễm mầm bệnh.

Cá là nguồn cung cấp dồi dào kẽm và omega-3 - những chất giúp cơ thể bạn khỏe mạnh trong mùa Đông. Kẽm giúp tăng cường khả năng sản xuất các tế bào mẫu giúp cơ thể chống viêm nhiễm, tăng cường sức đề kháng để chống lại bệnh tật. Rất nhiều người mắc triệu chứng trầm cảm vào mùa Đông, vì thế cần bổ sung thêm lượng a-xít béo omega-3 (có nhiều trong cá biển nhiều mỡ) trong bữa ăn hàng ngày.

Sò là nguồn cung cấp chất kẽm dồi dào, giúp cơ thể kháng được bệnh cảm cúm. Kẽm còn giúp làm lành các vết thương, tăng jeng phấn phòng the.

Nấm
Những nghiên cứu mới đây cho thấy ăn nấm rất tốt cho hệ miễn dịch, giúp tăng cường sức đề kháng. Mỗi loại nấm lại có những công dụng khác nhau. Nấm cung cấp ít năng lương, có thể ăn thoải mái mà không sợ tăng cân.

D T T
29-10-08, 05:55 PM
Hôm trước DTT có nghe một chuyên gia tâm lý nói về con đường dẫn đến thành đạt, người đó nói nếu trả lời được 5 câu hỏi sau thì mình sẽ là người thành đạt:
1/ Tôi là ai?
2/ Tôi có gì?
3/ Tôi muốn gì?
4/ Tôi phải làm gì?
5/ Hạnh phúc là gì?
Vậy mọi người cho ý kiến về vấn đề này xem, biết đâu được sẽ giúp ích đấy :)

Maili
03-11-08, 08:13 PM
Nếu nói đã mãn nguyện
Còn cần chi đôi cánh...

D T T
04-11-08, 02:40 PM
Nếu nói đã mãn nguyện
Còn cần chi đôi cánh...
:confused:, Maili nói ẩn ý quá, thì ... có thêm cánh thì có thể bay càng cao chứ sao:D

D T T
08-11-08, 08:40 PM
Nếu ai muốn làm giàu hoặc muốn con mình giàu có thì trước mắt hãy xem những câu sau:
Người giàu không làm việc vì tiền

Liên đoàn – bí mật lớn nhất của người giàu

Hãy làm việc để học – Đừng lành việc vì tiền

Đa số mọi người chọn sự an toàn hơn là sự tự do

Mọi đưa trẻ sinh ra đều thông minh và giàu có

Nếu con muốn giàu thì con phải làm bài tập ở nhà

Cho con sức mạnh trước khi cho con tiền

Tại sao phải dạy con về tài chính?

Làm thế nào để làm việc ít mà kiếm nhiều tiền

Vượt chướng ngại vật

"Đòn bẩy" là gì

Cách nhanh nhất để làm giàu: Tóm tắt về đòn bẩy trí óc

Sức mạnh đòn bẩy của sự trung thực

Maili
09-11-08, 11:37 AM
:confused:, Maili nói ẩn ý quá, thì ... có thêm cánh thì có thể bay càng cao chứ sao:D
Maili cảm thấy câu này rất thích hợp cho những người ko chấp nhận với số phận, hưng quả thật họ ko có cách gì để thay đổi nó...rất muốn bay, nhưng ko thể bay dc
Nếu nói đã mãn nguyện
Còn cần chi đôi cánh..."

D T T
10-11-08, 05:58 PM
...
Ai có thể không yêu cái thời khắc giao mùa, chạm nhẹ vào sẽ tan. Thời tiết giao mùa có cái gì đó không rõ ràng, cái gì cũng một chút, cái gì cũng nửa vời nhưng có những người đi dưới trời chưa sáng mà thấy lòng thảnh thơi đến lạ!
Những chuyến buýt cận đêm vẫn đông người chờ, đứng trên xe, gió thổi tung những lọn tóc mỏng và một chút hương phố lan vào cửa xe.
Có cái chạm nhẹ vào một bờ vai, một bàn tay thôi cũng thấy lòng thảng thốt… đã quá quen một hơi ấm, một bóng hình và một điểm tựa quen thuộc. Cái yêu chiều của một chiều thu… chờ nhé rồi sẽ được đáp đền. Vô tình chạm vào một bàn tay lạ,… rất nhanh như một phản xạ tất yếu khẽ đẩy ra,… và cười… cho bàn tay quen nghỉ ngơi một hôm để được thấy cuộc sống là tất cả những mảng màu pha trộn hài hoà và không tách biệt. Nhưng đó chỉ là ... giấc mơ
...
(ai rảnh thì phăng tiếp nha, bài trên đây hơi ... sến, trình độ còn kém, mọi người thông cảm:D)

D T T
10-11-08, 06:03 PM
...
Vì sao lại mơ? Vì ... theo nguyên tắc vật lý, ở nhiệt độ dưới 4°C, nước sẽ đóng băng. Còn trái tim con người cũng sẽ "đóng băng" khi không còn nhiệt yêu nữa.
Sự đổ vỡ trong tình cảm luôn để lại những vết thương lòng, dù có lành thì cũng còn vết sẹo. Có những vết sẹo như ổ khoá, khoá chặt cánh cổng trái tim. Nhưng đến một nhiệt độ thích hợp băng sẽ tan chảy. Và để làm tan băng nơi trái tim thì cần rất nhiều nhiệt sinh ra từ ... con tim chân thành khác. Vậy thời điểm thích hợp chính là ... thời khắc giao mùa của mùa đông lạnh giá và mùa xuân ấm áp sẽ trở lại, sẽ sưởi ấm.
...

DTT
11-11-08, 02:59 PM
... D T T đã bị xóa, DTT không biết tại sao nữa, chắc đã làm sai điều đó, nếu ai đã xóa D T T xin cho biết, D T T sẽ khắc phục, mà DTT nhớ đâu có xúc phạm hay chê bai gì ai đâu :( :( :( :(

Maili
14-11-08, 10:03 PM
DTT sao thế, bài của DTT đã bị xóa? Nếu thật vậy thì đừng buồn, chắc chắn nó có gì đó trái với qui định và phương châm của dd thôi, mặc dù có thể DTT nghĩ nó chẳng có gì là ko ổn cả:).

DTT
18-11-08, 05:03 PM
tác phẩm DTT tự làm nè, ai rảnh thì xem thử nha (^_^), I'll take you there (http://www.rockyou.com/show_my_gallery.php?source=ppsl&instanceid=126754117)

Maili
19-11-08, 03:35 PM
khi ta lớn, ta mới nhận ra rằng ko ai có thể thoát khỏi những điều tất nhiên, bởi vì ta cũng chỉ là 1 "con""người"...

DTT
19-11-08, 08:35 PM
... chỉ là 1 "con người", biết hướng về cái thiện, biết giúp đỡ bạn bè, biết say mê trước thiên nhiên và ...

DTT
20-11-08, 06:46 PM
... bạn phải có sức mạnh để chiến thắng, nhưng đôi khi bạn phải có can đảm để từ bỏ.

Bạn phải có sức mạnh để chắc chắn, nhưng đôi khi bạn phải có cam đảm để nghi ngờ.

Bạn phải có sức mạnh để cảm thấy nỗi đau của người khác, nhưng đôi khi bạn phải có cam đảm để cảm thấy nỗi đau của chính bạn.

Bạn phải có sức mạnh để giấu nỗi buồn của mình, nhưng đôi khi bạn phải có can đảm để không cần giấu giếm.

Bạn phải có sức mạnh để đứng một mình, nhưng đôi khi bạn phải có can đảm để dựa vào người khác.

Bạn phải có sức mạnh để tồn tại, nhưng bạn phải có can đảm để sống

=> nói chung, đi tập tạ mới có sức mạnh :D

DTT
23-11-08, 12:02 PM
Mọi người ơi, Maili được lên TV kìa, vậy là Maili lên TV 2 lần rồi đó :D

Lotus_ask
23-11-08, 09:44 PM
Mọi người ơi, Maili được lên TV kìa, vậy là Maili lên TV 2 lần rồi đó :D
DTT chẳng nói rõ gì cả , kênh nào thế ? đề nghị Maili khẩn trương khai báo nhé ? chương trình gì ? giờ nào? để cả nhà ta cùng xem chứ :)

DTT
24-11-08, 12:09 PM
Chương trình tin thời sự hôm CN, nói về ngày nhà giáo VN, kênh 9, DTT may mắn quá, Maili :) lắm mọi người ơi (^_^)

Maili
27-11-08, 08:42 AM
ac ac, chỉ là nhận vật phụ thôi, nhưng chắc tại vốn dễ thương nên dc quay:D
Nguyên nhân là do trường Maili được nhận Huân chương lao động hạng nhất, nên có cả HTV về quay. Lớp Maili toàn nam thanh nữ tú nên được chọn làm lễ, con trai thì cầm cờ, con trai thì nào là dâng hương,...Maili với nhỏ bạn lo trốn rồi, ko làm gì là dc về, vậy mà cuối cùng bị bắt đi theo cái huân chương, cầm lụa_làm nền cho cái huân chương>.<, bởi vậy lúc làm lễ ai cũng nhìn, ai cũng quay phim, chụp hình...cái huân chươngT_T:D

nhoc
27-11-08, 08:50 AM
Maili post hình lên cho cả nhà cùng xem với!

DTT
27-11-08, 09:44 PM
Thôi, lên TV là vinh dự rồi, Maili đừng nói gì nữa, khao mọi người đi :D
Nhoc nhắc chuyện hình mới nhớ, Maili xa quá chụp không được chả thấy gì cả, hình mờ căm à, còn xuống sân thì đậu có được => chịu :(, post hổng được.

nguoi_vo_hinh
28-11-08, 11:14 PM
được lên ti vi mà ko thèm nói tiếng nào ha >.<

DTT
29-11-08, 02:23 PM
... Nếu có một điều ước thì mọi người sẽ ước gì (^_^)

nguoi_vo_hinh
30-11-08, 04:36 AM
hic hic giờ này 4g30 sáng mới đi làm về oải cả người :((

DTT
30-11-08, 09:21 AM
Ủa, nguoi_vo_hinh trực đêm hả, giờ đó chắc DTT chưa dậy đâu :D

Maili
30-11-08, 02:43 PM
để khi nào đó maili post hình lên cho mọi người:D

DTT
30-11-08, 05:49 PM
... Sắp đến Noel rồi, mọi người có kế hoạch gì chưa (^_^)

Lotus_ask
01-12-08, 02:36 PM
... Sắp đến Noel rồi, mọi người có kế hoạch gì chưa (^_^) tớ muốn tự làm những cái thiếp xinh xinh tặng bạn bè và người thân nhưng không biết có đủ khéo tay để làm không nữa :p , là một người ngoại đạo nhưng hôm đó tớ cố phải bon chen bằng được đến trước cổng nhà thờ lớn ,để xin xỏ những điều thuận lợi cho gia đình , cả phật cả chúa cùng hỗ trợ thì may ra mới ok được :D

DTT
02-12-08, 04:03 PM
:(, Noel này chắc DTT ở nhà một mình nữa rồi, chả biết đâu cả, thôi, ở nhà ăn ... Poca :D. Year

Lotus_ask
02-12-08, 07:48 PM
:(, Noel này chắc DTT ở nhà một mình nữa rồi, chả biết đâu cả, thôi, ở nhà ăn ... Poca :D. Year Hoi khi khong phai DTT co lam cho hang Pocca khoong the ?

DTT
03-12-08, 06:27 PM
(^_^), DTT thích ăn Poca nhưng hổng thích làm cho Pesi đâu, DTT dự định vào Vinamilk, có ai muốn uống sữa ko, đăng kí trước đi :D

Lotus_ask
04-12-08, 03:30 PM
(^_^), DTT thích ăn Poca nhưng hổng thích làm cho Pesi đâu, DTT dự định vào Vinamilk, có ai muốn uống sữa ko, đăng kí trước đi :D Nghe nói vị trí vắt sữa cho bò đực Vinamilk trả lương cao lắm

nguoi_vo_hinh
04-12-08, 11:10 PM
hic hic mình rất thích uống sữa mà iu 1 người rất ghét uống sữa :(

DTT
05-12-08, 03:36 PM
Nghe nói vị trí vắt sữa cho bò đực Vinamilk trả lương cao lắm
Hơ hơ, sữa vắt bằng máy mà, với lại không thích vắt sữa đâu, chỉ thích uống à :D, Lotus có đánh nhầm không, bò đực mà có sữa ?????

hic hic mình rất thích uống sữa mà iu 1 người rất ghét uống sữa
Nguoi_vo_hinh thử tự pha một ly sữa dâu có kem xem, người đó sẽ cảm động mà xin thêm nữa bây giờ (^_^)

DTT
05-12-08, 04:56 PM
... Có những giây phút bên bạn bè thật vui, thật ý nghĩa. Tất cả những "tật xấu" mọi ngày đều được phơi bày tại lúc ấy. Mọi người ơi, DTT may mắn có được một tập thể lớp đoàn kết

DTT
05-12-08, 04:58 PM

DTT
05-12-08, 05:00 PM

DTT
05-12-08, 05:03 PM

DTT
05-12-08, 05:05 PM

Lotus_ask
06-12-08, 12:29 PM
chắc người đứng uốn éo giữa một tốp áo dài trắng là DTT

DTT
07-12-08, 06:00 PM
E hèm, không phải đâu :p, DTT hiền lắm, đoán lại xem nào (^_^)

Maili
13-12-08, 09:13 AM
hic hic, bài của Maili dau mất rồi, kì lạ>"<

nguoi_vo_hinh
16-12-08, 12:08 AM
có post đâu mà mất :))

DTT
17-12-08, 07:42 PM
Sắp đến Noel ...

Maili
18-12-08, 09:56 AM
Sắp đến Noel ...
vậy DTT có tặng quà cho Maili hem:D

DTT
20-12-08, 10:52 PM
:) :) :) :)

nguoithichhoacucdai
21-12-08, 05:23 PM
Noel năm nay lạnh đấy, mọi người ra phố nhớ mặc áo ấm nha.Hi:)

nguoi_vo_hinh
23-12-08, 02:02 AM
noel ngay cuối tháng mới đau lương chưa có mà hàng thì còn ế 10 thẻ kaspersky chắc ngồi nhà xem tivi quá :((

DTT
24-12-08, 09:58 PM
Year, VN thắng Thái Lan 2 -1, Noel này vui quá, một buổi tối mà 2 sự kiện luôn (^_^)

DTT
25-12-08, 06:14 PM
... Mưa, sắp qua mùa đông, sắp qua năm mới ...

DTT
28-12-08, 09:17 PM
Việt Nam vô địch. Year..............................:) :) :) :)

DTT
31-12-08, 06:49 PM
DIễn đàn mình dâo này buồn quá, mọi người đâu hết rồi, hu hu :(

DTT
31-12-08, 07:25 PM
Sắp đến giao thừa rồi, chức mọi người năm mới vui vẻ :)

nguoithichhoacucdai
01-01-09, 04:11 PM
Mọi người được đi chơi còn mình phải trực. Bùn wá

Maili
04-01-09, 03:17 PM
Như đã hứa, Maili post hình lên cho mọi người xem. Mấy bức này được chụp nhân hội trại truyền thống của trường Maili, chủ đề trại là "Xứ sở thần tiên", mỗi lớp sẽ dựng trại về một câu chuyện cổ tích khác nhau. để xem mọi người có nhận ra đó là những câu chuyện cổ tích nào ko nhé

Maili
04-01-09, 03:25 PM

Maili
04-01-09, 03:36 PM

Maili
04-01-09, 03:40 PM

Maili
05-01-09, 09:08 PM
DTT này, lúc hội trại thì thấy mệt, nhưng qua rồi lại muốn quay lại nhỉ, tiếc là đã chụp quá ít ảnh:D
Sau này ko còn được là con nít nữa chắc lại càng luyến tiếc hơn.

nguoi_vo_hinh
07-01-09, 11:37 AM
con rùa có mình góp ý nên mới hang 2 đấy nhé :D

DTT
07-01-09, 07:36 PM
(^_^), trại này rất có ý nghĩa với DTT: biết được nhiều kĩ năng nè, biết làm hang đá nè, biết được lớp mình rất đoàn kết (kéo co thắng A1 luôn), biết một số điều khác nữa :). Mà Maili qua trại DTT lúc nào thế nhỉ?
Ps: hình bà hội đồng y chang Maili luôn :D :D :D

Maili
09-01-09, 11:14 PM
Diễn đàn yên ắng quá, chỉ có 1 mình tôi. Ngày mai tôi đi khám bệnh, sống chết mỗi người một số mệnh, lo làm gì bạn nhỉ.

DTT
12-01-09, 06:30 PM
Maili bị sao vậy? :(

Maili
13-01-09, 12:54 PM
bị rụng tóc, may mà ko phải ung thư >"<

DTT
14-01-09, 06:48 PM
... Yên ắng quá. Đã gần ... một tháng rồi ...

nguoithichhoacucdai
15-01-09, 11:40 AM
chac do gan tet nen moi nguoi ban ron, khong co thoi gian len dien dan do thoi. DTT và Maili dung buon nha.
Chuc moi nguoi don tet vui ve!!!

DTT
15-01-09, 01:03 PM
...Có một lần thầy dạy toán làm thơ
Bài thơ ấy bây giờ đang dang dở
Nhưng câu thơ ý tình bỡ ngỡ
Còn khô khan như môn toán của thầy
Trong bài thơ thầy cộng gió với mây
Bằng công thứ tính Cô tang của góc
Lá thu rơi bay vào trong lớp học
Thầy bảo rằng "lá có lực hướng tâm"
Rồi một lần mưa nhè nhẹ bâng khuâng
Thầy ngẫu hứng đọc câu thơ thầy viết
"Gọi mưa rơi dọc ngang bất chợt
Radian của cầu vòng là một số pi"...

Sắp Tết rồi, chúc mọi người vui vẻ. Year :D

Maili
16-01-09, 09:18 PM
hơ hơ, chúc tết rồi thì có dc lì xì ko, có mới chúc à nha :D

DTT
17-01-09, 07:48 PM
(^_^), phải đi mới được lì xì, cái này tùy ở Maili thôi :p, thứ 6 - 23/1/2009 - 4.50 - cổng ở đường Hoàng văn Thụ, nhớ mang nón bảo hiểm.

Maili
18-01-09, 12:17 AM
???????????????????????????
hơ hơ, dù sao ngày đó mình cũng ở dưới quê, khỏi lo nghĩ T_T

Maili
18-01-09, 12:19 AM
à mà hôm nay Maili được theo trường đến thăm các bé khuyết tật ở Củ Chi. Mấy bé dễ thương lắm, để khi nào rảnh Maili post hình lên cho mọi người xem:D

DTT
19-01-09, 02:55 PM
???????????????????????????
hơ hơ, dù sao ngày đó mình cũng ở dưới quê, khỏi lo nghĩ T_T

Tiếc quá :( ... Thôi thì cũng chúc Maili Tết vui vẻ (^_^)

Maili
19-01-09, 11:49 PM
Chúc mọi người ăn Tết vui vẻ:D

DTT
21-01-09, 08:28 AM
:(, sắp Tết rồi mà sao diễn đàn buồn quá vậy, DTT thấy mấy diễn đàn khác có pháo, cây mai, ... quá chừng luôn.

Maili
23-01-09, 03:43 PM
buon lam gi:D

nguoi_vo_hinh
25-01-09, 06:09 PM
chà về quê rồi mà củng còn lên diển đàng hen

Maili
25-01-09, 08:32 PM
tại nhớ nguoi_vo_hinh quá nên phải mò lên thôi:D

nguoi_vo_hinh
25-01-09, 09:53 PM
nhớ thì mau lên sớm đi khai trương rồi đi chơi nữa chứ :D

DTT
26-01-09, 10:58 AM
Hôm qua nguoi_vo_hinh có đi coi pháo bông không :D

nguoi_vo_hinh
26-01-09, 11:23 PM
có 1 mình đi coi chán lắm nằm ở nhà coi tivi ko à , còn DTT têt này đi đâu chơi

Maili
28-01-09, 01:38 PM
Maili đựoc coi pháo bông nè, nhưng mà để đựoc coi cũng gian truân lắm:D

DTT
28-01-09, 03:40 PM
Thất vọng quá. Sao lại như vậy chứ?

nguoi_vo_hinh
29-01-09, 12:02 AM
chắc béo quá ko chen vào coi được chứ gì :D

Maili
29-01-09, 10:44 AM
chắc béo quá ko chen vào coi được chứ gì
đừng có mơ >"<
Tại thằng nhóc ở nhà nó đòi đi,khóc um sùm,đi rồi thấy tội nghiệp nó, ko muốn coi.

DTT
08-02-09, 07:14 AM
... Vậy là Tết đã qua một tuần rồi, nhanh quá ...

Maili
10-02-09, 11:25 PM
lo gì, qua Tết thì sắp đến hè, lo gì:D

nguoithichhoacucdai
11-02-09, 11:42 AM
Sap den ngay le tinh nhan roi, ai chua co nguoi yeu dang ky di, to tang bong cho, ma la bong bum bup do nha. he he.:D

DTT
11-02-09, 09:21 PM
... Mọi người thì sướng rồi, chỉ còn mình DTT thôi (ó_ò) ..., chắc mua Poca ăn nữa quá :D

Maili
14-02-09, 09:57 AM
ai bảo thế, hôm nay Maili cũng ko đi đâu, ở nhà chơi "chiến binh siêu nhân" với mấy thằng nhóc còn vui hơn T_T

Maili
14-02-09, 10:02 AM
Ai cảm thấy buồn vào ngày Valentine thì vào đọc thử nha, chỉ là ko có người yêu thôi mà, có gì đâu mà buồn:D
http://www.vietbds.com/4Community/tuong_phan_cuoc_song/index.htm

DTT
15-02-09, 11:46 PM
Hơ hơ,"chiến binh siêu nhân" ??? Trò này lạ nhỉ :confused:

Maili
17-02-09, 11:41 PM
dễ ẹt, thì cứ cho bọn nhóc làm siêu nhân đỏ, xanh, bạc...còn mình làm yêu quái cho nó đánh T_T

nguoi_vo_hinh
17-02-09, 11:54 PM
maili là yêu quái thì sao mấy đứa óanh lại , to đùng thế kia mấy đứa nhóc thua chắc :D

Maili
18-02-09, 12:21 AM
quê à nha>"<

DTT
18-02-09, 03:38 PM
maili là yêu quái thì sao mấy đứa óanh lại , to đùng thế kia mấy đứa nhóc thua chắc :D
Không có nghĩa là Maili không có người trị nhé :p
...

DTT
19-02-09, 05:09 PM
E hèm, dạo này mấy bạn nữ đá cầu dữ quá, mấy bạn nam lép vế rồi :(

DTT
20-02-09, 07:11 PM
Diễn đàn bị spam nhiều quá, anh Admin đâu rồi :(

DTT
21-02-09, 10:42 AM
DTT báo rồi. Anh Admin đã nhận tin, các spam sẽ bị xóa. Year :cool:

Maili
21-02-09, 12:08 PM
DTT thấy lớp Maili đá cầu sao, có triển vọng thắng A6 ko:D

DTT
21-02-09, 02:42 PM
:confused:, ủng hộ ai bây giờ ???

DTT
21-02-09, 02:50 PM
(^_^), chỉ một ngày thôi mà các spam đã được xóa rồi, các Admin hay quá (^_^)

DTT
22-02-09, 12:04 PM
... Mục đích càng nhiều thì đánh đổi càng lớn. Phức tạp quá, chọn ngành gì bây giờ? Hu hu hu :(

Maili
23-02-09, 02:48 AM
đúng là admin quá tài , xóa hết các spam rồi xóa luôn nick của người vô hình chỉ vì post bài hỏi sao admin đâu mà để spam nhìu vậy thế là bị bane nick quả là tài thật :D

DTT
23-02-09, 06:52 PM
:(, đó cũng là lí do vì sao D T T trở thàng DTT, chắc admin sơ ý thôi, thì nguoi_vo_hinh làm cái khác, có sao đâu (^_^)

Maili
23-02-09, 08:21 PM
làm được mới lạ DTT ko hiểu đâu , hôm nay củng là buổi cuối cùng maili lên dd bye bye :D tất cả mọi người

DTT
23-02-09, 09:03 PM
làm được mới lạ DTT ko hiểu đâu , hôm nay củng là buổi cuối cùng maili lên dd bye bye :D tất cả mọi người

Tại sao vậy? Lần cuối là sao? Maili ơi!

DTT
28-02-09, 09:13 AM
Buồn buồn ngồi xé năm trăm. Xé nhầm năm chục buồn ơi là buồn. Còn buồn ta lại xé luôn. Xé nhầm 5 tỷ buồn ơi là buồn. Buồn buồn đứng chửi sếp chơi. Giờ bị đuổi việc buồn ơi là buồn. Buồn buồn đánh thử chồng chơi. Bi giờ chồng chết buồn ơi là buồn. Buồn buồn nhà cửa đốt chơi. Đốt rồi quên dập buồn ơi là buồn. Buồn buồn lôi vợ đánh chơi. Ai ngờ vợ bỏ buồn ơi là buồn. Buồn buồn nhảy sông tắm chơi. Ai ngờ chuột rút buồn ơi là buồn. Buồn buồn tự tử chết chơi. Ai dè chết thiệt buồn ơi là buồn.

Buồn quá. Hu hu hu

DTT
01-03-09, 09:15 AM
Anh Phương lẹ quá nhỉ :D

DTT
03-03-09, 09:07 PM
Nhớ Maili ...

Lotus_ask
04-03-09, 12:26 PM
đúng là admin quá tài , xóa hết các spam rồi xóa luôn nick của người vô hình chỉ vì post bài hỏi sao admin đâu mà để spam nhìu vậy thế là bị bane nick quả là tài thật :D
Thế là sao hả admin ??????????????? vô tình hay là cố ý đây ??? để nghị anh có câu trả lời để mọi người cùng biết lí do .

Song Khoa
04-03-09, 08:29 PM
Chào các bạn, thật ra trong lúc delete spam admin dùng toot trong admin panel nên vô tình xếp nick nguoi_vo_hinh chung nhóm với các nick spam khác. Thành thật xin lỗi bạn, Admin đã set nick bạn trở về vị trí cũ.

Một lần nữa xin lỗi các bạn.

Có thắc mắc gì vui lòng liên hệ với admin qua nick Y!M songkhoa

Phone : 0903041280

Trân trọng

Trần Song Khoa

Lotus_ask
06-03-09, 01:22 PM
Nhớ Maili ... em và anh nguoivohinh cũng nhớ chị dâu :D

DTT
06-03-09, 07:53 PM
Có ai biết tại sao Maili không tham gia diễn đàn nữa không vậy? L_A có biết không :(

DTT
06-03-09, 08:07 PM
… Thế là đủ rồi … Chạy đủ rồi … Dừng lại … Đi bộ … Ngắm đường ngắm phố … Cho đôi chân nghỉ ngơi một chút … Cho đôi mắt mệt nhoài không phải giương to đến nhức nhối để tránh những chướng ngại vật trên con đường này … Và để bản thân có thể hắt ra 1 hơi thở dài ...
… 17 năm cuộc đời và bây giờ là lúc để đánh cược, hoặc mất hoặc còn …

… Cố gắng nắm giữ một tương lai tươi sáng... Ít ra là đủ để 10 năm sau không phải thất vọng ...

… Cầm trong tay sợi dây số phận và nhìn lại những gì mình đang có hay cố kiếm tìm ...

Mục đích càng nhiều thì đánh đổi càng lớn … Quyền lực càng cao thì trách nhiệm càng nặng …

… Trách nhiệm …

… Bao nhiêu năm quay cuồng mất phương hướng... Dưới con mắt của người thiển nghĩ thì nó lại như một cuộc chơi không có điểm dừng thậm chí không có cả điểm mốc …

… Con người có đẹp đến mấy rồi theo thời gian tự khắc bào mòn …

… Con người tài giỏi mà ù lì thì cũng chỉ là cái dây cho người ta giật từ đằng sau …

… Người có tài mà không có đức là bỏ đi … Người có đức mà không có tài thì còn sử dụng được …
… Buồn cười nhất là đôi khi có những người do may mắn ngáp phải vài ba thứ vào cái mồm đang há hốc và nghiễm nhiên dương dương tự đắc cho mình là trung tâm của vũ trụ …

… Nghe câu: "Phong độ chỉ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi"… Ngẫm đi ngẫm lại vẫn đúng …

… Nhưng trái khoáy ở chỗ, khi người ta càng thấm thía những nỗi đau cuộc đời thì lại càng vùi sâu vào nó mới hay chứ …

… Có đến một lúc nào đó … Chỉ mong ngoảnh đầu nhìn lại cái mình đã trải qua trong suốt ngần ấy thời gian làm thân kiếp người …

… Dựa vào quá khứ tự xây dựng cho mình những bậc thang để từ đó từng bước tiến tới tương lai …

… Chạy nhanh đến mục đích là tốt … Còn 4 tháng nữa … Nhưng không dừng lại mà nghỉ mệt tiếp sức thì có ngày hộc máu mồm ra đằng mũi đấy …

… Bản thân cũng vậy … Mệt rồi … Nghỉ ngơi thôi … Nghỉ để lấy sức ngày mai tôi bước mạnh hơn ! Nhanh hơn và vững chải hơn !

Cho xin ý kiến về cái này :D

Lotus_ask
06-03-09, 08:33 PM
Có ai biết tại sao Maili không tham gia diễn đàn nữa không vậy? L_A có biết không :(
ai nói Maili không tham gia chứ , chẳng qua đợt này bạn ý bận ôn thi thôi mà

DTT
07-03-09, 12:07 PM

... Vậy đây là gì :(

DTT
08-03-09, 07:05 AM
Người xưa có nói : Vào lúc 12h trưa, ngày mùng 8-3,bạn và người yêu cùng nhau nhắm mắt chạy xe với vận tốc 83km/h và chạy trong 8 phút 3 giây thì bạn và người yêu sẽ mãi mãi ở bên nhau. Còn bên nhau ở đâu ... các cụ không thấy nói đến.
Chúc mọi người 8/3 vui vẻ :)

nguoithichhoacucdai
12-03-09, 03:58 PM
sắp thi học kỳ II rồi, DTT đã học bài để chuẩn bị thi chưa vậy?

DTT
12-03-09, 04:47 PM
DTT cũng đang ôn nhưng vẫn chú trọng 3 môn toán, lý, hóa. DTT thi khối A mà (^_^)

DTT
15-03-09, 10:40 AM
... Còn 100 ngày nữa là thi ...

nhoc
18-03-09, 09:47 AM
WOW!!! giao diện mới rất phù hợp! Thanks!!!

DTT
18-03-09, 06:40 PM
Nhìn lạ quá :D

DTT
21-03-09, 09:41 AM
Nhớ giao diện cũ ... :(

DTT
22-03-09, 04:02 PM
Hôm qua DTT mới thi bắn tên lửa nước ở trường, vui quá chừng, được 7.38 s. Có triển vọng vào NASA rồi :cool:

DTT
25-03-09, 09:41 PM
Nhật kí niềm tin bi ế quá. Ủng hộ đi :(

DTT
27-03-09, 09:44 PM
Còn 10 ngày nữa là chia tay với các bạn, với lớp học cũ, với nhiều điều không thể quên. 3 năm vậy mà nhanh thật. Không biết sao này có ai nhớ mình không ... Hu hu hu hu

Co_gai_den_tu_hom_qua
28-03-09, 10:09 AM
Trinh tiết

Trinh tiết_đó là thứ ngay từ khi sinh ra tôi đã có, nó là một món quà hay là một trách nhiệm, tôi ko chắc nữa. Nhưng khi tôi lớn lên, tôi hiểu rằng nó là thứ quí nhất của tôi và dường như tôi nên giữ nó, giữ nó đến lúc cần thiết. Đến một lúc nào đó nó cũng sẽ rời khỏi tôi, nhưng cách nó biến mất và thời điểm nó biến mất lại vô cùng quan trọng và thật sự có thể gây tranh cãi. Và từ khi còn bé xíu, bắt đầu từ khi tôi biết đến sự tồn tại của nó, tôi vẫn luôn tin rằng mình sẽ giữ cho nó an toàn mãi đến đúng cái giây phút đúng đắn nhất mà nó được quyền rời xa tôi_đêm tân hôn.

Nhưng rồi khi tôi lớn hơn nữa, tôi phát hiện ra ko phải tất cả mọi người đều làm vậy, nhưng tôi vẫn luôn tự nhủ với lòng mình rằng tôi sẽ làm theo niềm tin của mình, bởi vì tôi luôn muốn làm một cô bé ngoan ngoãn. Tôi luôn tin rằng đó là một điều thật kì diệu nếu ta cho đi trinh tiết của mình đúng người và đúng thời điểm. Có thế nó chẳng bao giờ đổi được ngàn vàng nhưng nó sẽ đổi cho ta một cuộc đời hạnh phúc mĩ mãn. Đó thật sự là một điều quan trọng và có ý nghĩa rất lớn lao với tôi.

http://img.thethaovanhoa.vn/Images/Uploaded/Share/2008/07/20080703093247962/xxxtoiloi.JPG

Tôi đã luôn là một cô bé ngoan ngoãn mãi tới khi tôi gần bước sang tuổi 17. Và vào cái thời điểm ngu ngốc nhất cuộc đời, tôi theo một người đàn ông vào khách sạn, và tôi hiểu thế nào là “khôn ba năm dại một giờ. Tôi đã từng cảm nhận được kẻ thù đang ngày càng tiến sát đến đe dọa báu vật của tôi. Nhưng tôi lại ko thể làm gì để ngăn cản vì đó dường như là một lẽ tự nhiên. Tôi đã thương lượng, đàm phán nhưng rồi…tôi vẫn nhìn thấy trước một ngày nó rời xa tôi mãi mãi.

Có lẽ việc tôi sợ sự đàm tiếu, đánh giá của mọi người chỉ là chuyện nhỏ. Từ cái ngày người yêu đầu tiên của tôi cho rằng tôi là một cô bé hư hỏng, và nếu biết tôi thế bạn ấy đã chẳng yêu tôi, thì tôi đã học cách ko quan tâm đến điều người ta nói về mình rồi. Nhưng tôi sợ, tôi luyến tiếc những gì ở bên cạnh, dù là vật bé tí tôi ko xài nữa tôi cũng ko vứt. Và tôi hoảng sợ cái ngày tôi ko còn là cô bé, tôi ko còn là trẻ con nữa, ôi tôi ko muốn vậy đâu. Tôi chưa sẵn sàng và cũng chưa đến lúc để tôi giải phóng cho chính bản thân mình_đó là một ngày tôi chẳng còn gì để mất.

Cuộc đời ơi, tôi có phải là một cô bé hư hỏng ko? Tôi ko đạo Chúa cũng chẳng đạo Phật, tôi đã từng đi tìm kiếm niềm tin ở khắp nơi. Nhưng rồi tôi lại chọn tin vào chính mình, tôi chỉ làm những điều tôi muốn làm, làm những việc hợp với lẽ phải.

DTT
01-04-09, 04:25 PM
Không ai hoàn hảo cả, những bậc vĩ nhân còn phạm sai lầm mà. Quan trọng là bạn không được yếu đuối nữa, còn nhiều cái dại còn nghiêm trọng hơn thế đấy. Còn vụ này thì DTT không rành lắm :D, nếu có bạn Maili ở đâu thì tốt rồi. Dù sao cũng chào mừng bạn đến với diễn đàn (^_^)

DTT
01-04-09, 05:05 PM
Với mỗi bước đi trong cuộc sống, có rất nhiều người quan tâm đến bạn. Phần nhiều họ muốn xem bạn bước đi được bao xa để mà lợi dụng, để mà cạnh tranh rồi ghen ghét, nhưng có một số người lại quan tâm xem bước đi trong cuộc sống như thế có khiến bạn mệt mỏi không? Đó chính là những người bạn thật sự. :)

Co_gai_den_tu_hom_qua
02-04-09, 01:17 PM
nhiều lúc chính bản thân tôi còn ko thể nhận ra mình xưa kia, thời gian thật đáng sợ.

DTT
03-04-09, 05:25 PM
Mừng ngày dỗ tổ Hùng Vương, có ai đi chơi đâu ko (^_^)

DTT
04-04-09, 10:56 AM
Bạn Cô gái gì đó sao rồi? Có ổn hơn chưa (^_^)? Thời gian thì ai mà chả sợ, DTT còn sợ nữa là :D. Cũng phải đối mặt với nó thôi :)

DTT
06-04-09, 04:33 PM
Đôi khi ta lại muốn mình nhỏ lại, để cảm thấy quá khó khi băng qua đường, để được mẹ cầm tay dịu dàng... Tay mẹ mềm và ấm áp biết bao.
Đôi khi ta muốn mình nhỏ lại, để ta có quyền giả ốm mà nghỉ học ở nhà, để nằm trên giường đắp chăn kín tận cổ, được cái cảm giác bố mẹ chăm khi ốm, quan tâm, chăm sóc biết bao.
Đôi khi ta muốn mình nhỏ lại, để được thấy thế giới như rộng ra.
Đôi khi ta muốn mình nhỏ lại, để nhìn sự việc tất cả đều đơn giản và hiền lành, để không phải nghĩ suy, không phải lo toan những khó khăn trong cuộc sống, để không phải thở dài khi nghĩ đến ai.
Đôi khi ta muốn mình nhỏ lại, để ta mãi mãi chỉ là trẻ con, vì trẻ con hồn nhiên trong sáng, vì trẻ con chưa phải vấp ngã khi bước vào đời.
Đôi khi ta muốn mình nhỏ lại ... thật bé nhỏ.

Lotus_ask
08-04-09, 08:18 AM
Kỳ thi đại học sắp tới , chúc cho DTT và Maili có sức khỏe để ôn luyện cho tốt nha !

DTT
08-04-09, 12:28 PM
Thanks L_A so much (^_^)

Co_gai_den_tu_hom_qua
12-04-09, 01:04 PM
Đôi khi ta lại muốn mình nhỏ lại, để cảm thấy quá khó khi băng qua đường, để được mẹ cầm tay dịu dàng... Tay mẹ mềm và ấm áp biết bao.
Đôi khi ta muốn mình nhỏ lại, để ta có quyền giả ốm mà nghỉ học ở nhà, để nằm trên giường đắp chăn kín tận cổ, được cái cảm giác bố mẹ chăm khi ốm, quan tâm, chăm sóc biết bao.
Đôi khi ta muốn mình nhỏ lại, để được thấy thế giới như rộng ra.
Đôi khi ta muốn mình nhỏ lại, để nhìn sự việc tất cả đều đơn giản và hiền lành, để không phải nghĩ suy, không phải lo toan những khó khăn trong cuộc sống, để không phải thở dài khi nghĩ đến ai.
Đôi khi ta muốn mình nhỏ lại, để ta mãi mãi chỉ là trẻ con, vì trẻ con hồn nhiên trong sáng, vì trẻ con chưa phải vấp ngã khi bước vào đời.
Đôi khi ta muốn mình nhỏ lại ... thật bé nhỏ.

Và đôi khi ta muốn mình nhỏ lại...để rồi ngậm ngùi nhận ra rằng ta sẽ chẳng bao giờ nhỏ lại, ngày hôm qua mãi là ngày hôm qua.

DTT
13-04-09, 06:33 PM
:(, làm người lớn chán lắm, tùm lum chuyện :D, nhưng cũng không tránh khỏi, mà Cô gái gì đó mấy tuổi rồi mà sao muốn nhỏ lại vậy (^_^)

nguoithichhoacucdai
13-04-09, 08:19 PM
Hừm. DTT tưởng rằng mình nhỏ mãi được sao? Rắc rối gì chứ? Làm người lớn để có trách nhiệm với đời hơn chứ. Sắp thi rồi, chúc các sĩ tử thành công nhé!

DTT
21-04-09, 04:02 PM
Phù, cuối cùng cũng ổn. Đây cũng là bài post cuối của "học sinh" DTT :biggrin:, mọi người luôn vui vẻ

Người chồng tiêu chuẩn

Lương tháng không tiêu
Không được nói nhiều
Không cho cãi vợ
Phải biết đi chợ
Nấu nướng ,quét nhà
Không được la cà
Rượu chè cờ bạc
Không được lười nhác
Phải tắm hàng ngày
Không được xỉn say
Không hay "tá lả"
Không được quậy phá
Không đánh vợ con
Không béo , không lùn
Không gầy ,không ốm
Thức khuya dậy sớm
Nghe vợ chăm con
Biết mua phấn son
Làm quà cho vợ
Mua đồ không hớ
Cao ráo, thông minh
Thấy con gái xinh
Không được xí xớn
Không được tí tởn
Gái gú, bia ôm
Râu ria bờm xờm
Phải cạo cho sạch
Nếu nhà có khách
Được phép ra oai
Nhưng không có ai
Vợ là số một
Ps: thi xong DTT sẽ trở lại:), tạm biệt mọi người.

DTT
21-04-09, 04:04 PM
Quên nữa, Thanks nthcd, chúc chị Bình luôn vui vẻ (^_^)

DTT
23-04-09, 03:19 PM
Cho lưu luyến chút xíu (^_^)

Tên 100 người con của Lac Long Quân và Âu Cơ

Con cả: Lân Lang làm vua

49 người con theo cha Lạc Long Quân là:
Xích Lang, Quynh Lang, Mật Lang, Thái Lang, Vĩ Lang, Huân Lang, Yên Lang, Tiên Lang, Diên Lang, Tích Lang, Tập Lang, Ngọ Lang, Cấp Lang, Tiếu Lang, Hộ Lang, Thục Lang, Khuyến Lang, Chiêm Lang, Vân Lang, Khương Lang, La Lang, Tuần Lang, Tân Lang, Quyền Lang, Đường Lang, Kiều Lang, Dũng Lang, Aác Lang, Tảo Lang, Liệt Lang, Ưu Lang, Nhiễu Lang, Lý Lang, Châm Lang, Tường Lang, Chóc Lang, Sáp Lang, Cốc Lang, Nhật Lang, Sái Lang, Chiêu Lang, Hoạt Lang, Điển Lang, Thành Lang, Thuận Lang, Tâm Lang, Thái Lang, Triệu Lang, Iích Lang

50 người con trai theo mẹ Âu Cơ là:
Hương Lang, Kiểm Lang, Thần Lang, Văn Lang, Vũ Lang, Linh Lang, Hắc Lang, Thịnh Lang, Quân Lang, Kiêm Lang, Tế Lang, Mã Lang, Chiến Lang, Khang Lang, Chinh Lang, Đào Lang, Nguyên Lang, Phiên Lang, Xuyến Lang, Yến Lang, Thiếp Lang, Bảo Lang, Chừng Lang, Tài Lang, Triệu Lang, Cố Lang, Lưu Lang, Lô Lang, Quế Lang, Diêm Lang, Huyền Lang, Nhị Lang, Tào Lang, Ngyuệt Lang, Sâm Lang, Lâm Lang, Triều Lang, Quán Lang, Cánh Lang, Ôốc Lang, Lôi Lang, Châu Lang, Việt Lang, Vệ Lang, Mãn Lang, Long Lang, Trình Lang, Tòng Lang, Tuấn Lang, Thanh Lang

Ps: hình như thiếu Khoai Lang thì phải (o_O)

Mai la ban tot
27-04-09, 06:18 PM
Có người nói, cuộc sống là một quá trình tìm kiếm, mỗi một người đều phải tìm thấy 3 người. Người thứ nhất là người mình yêu nhất, người thứ hai là người yêu mình nhất và người thứ ba là người bạn đồng hành trong suốt cuộc đời.

Trước tiên mình sẽ gặp được người mình yêu nhất, sau đó hiểu được cảm giác yêu. Chỉ có hiểu được cảm giác bị yêu mới có thể phát hiện ra người mình yêu nhất. Khi đã trải qua cảm giác yêu và bị yêu, mới có thể biết được mình cần điều gì, và cũng sẽ tìm thấy người thích hợp nhất trong cuộc đời còn lại.

Thật đáng tiếc, trong cuộc sống thực tế hiện tại, cả ba người này thường không cùng một người. Người bạn yêu nhất không chọn bạn, người yêu bạn nhất không phải là người bạn yêu nhất. Và người thích hợp không phải là người bạn yêu nhất, cũng không phải là người yêu bạn nhất, chỉ là người xuất hiện vào lúc thích hợp nhất.

Không ai muốn thay đổi tình yêu của mình. Khi người ấy yêu bạn, đó là lúc người ấy thực sự yêu bạn. Nhưng khi người ta không yêu bạn cũng thực sự không yêu bạn, người ta không thể giả vờ không yêu khi người ta đang yêu bạn, cũng như người ta không thể giả vờ yêu khi không yêu bạn.

Khi một người không còn yêu mình muốn rời xa mình, mình cần hỏi lại bản thân có yêu người ta nữa không. Nếu không còn yêu người ấy nữa thì xin đừng bao giờ vì lòng tự trọng mà không chịu rời xa người ấy. Còn nếu bạn vẫn còn yêu người ấy, lẽ đương nhiên bạn sẽ hy vọng người ấy sẽ có được cuộc sông hạnh phúc, vui vẻ, hy vọng người ấy được ở cùng người mình yêu, đừng bao giờ ngăn cản. Nếu bạn ngăn cản người ấy có được hạnh phúc thật sự của mình nghĩa là bạn không còn yêu người ta nữa, và nếu như bạn không còn yêu thì bạn lây tư cách gì để chỉ trích người ấy.

Yêu không phải là chiếm hữu. Bạn thích mặt trăng,nhưng bạn không thể đem mặt trăng cất vào trong hộp. Nhưng ánh sáng của mặt trăng có thể chiếu sáng vào tận trong phòng bạn. Cũng như bạn yêu một người, bạn vẫn có thể có được người ấy mà không cần chiếm hữu và khiến người yêu trở thành một hồi ức vĩnh hằng trong cuộc sống.

Yêu một người nào đó thực sự không nói ra được nguyên nhân vì sao yêu, bạn chỉ biết rằng, bất cứ lúc nào, tâm trạng bạn tốt hay xấu thì bạn đều mong muốn người ấy ở bên cạnh bạn, không một yêu cầu ... Xa cách cũng là một thử nghiệm tình yêu. Tình yêu chân chính sẽ chẳng bao giờ trở thành tình yêu oán hận.

Trong tình yêu nói là một lẽ, làm là một lẽ. Người nói không dám tin điều mình nói và người nghe không dám tin điều mình nghe ...

Nhưng tôi vẫn mong có một điều kì diệu, một ngoại lệ rằng đó chỉ là một giấc mơ ...

Chúc bạn hạnh phúc.

Mai la ban tot
09-05-09, 04:21 PM
1/ 1 có bằng 0,999999........ ?
Đặt x= 0,999999999......
<=> 10x = 9,999999......
<=> 10x = 9 + x
<=> 9x = 9
<=> x = 1 (??!)

2/ A là chồng của B. C là con của A và B. D là ông của A và B. Một ngày kia, C lấy D => D trở thành ... con của A và B và C trở thành ... mẹ của A và B. Một ngày nọ, A và B sinh con là E, D và C sinh con là F. Vậy E và F là gì của nhau ?

3/ Một siêu nhân thấy một người sắp tự tử bèn bay đến cứu. Người đó đã nhảy xuống, siêu nhân bay đến và cứu kịp thời. Mọi người đều tuyên dương siêu nhân, còn người kia thì được đưa đến bệnh viện để ổn định tinh thần.

Một ngày kia, siêu nhân đó bị kiện bởi ... người được cứu hôm nọ. Nội dung kiện là : siêu nhân không cứu tôi mà cản trở cái chết của tôi, còn làm tôi bị thương do quá mạnh tay. Vậy vụ kiện này giải quyết thế nào để hợp lý ?

Co_gai_den_tu_hom_qua
09-05-09, 11:43 PM
1/ 1 có bằng 0,999999........ ?
Đặt x= 0,999999999......
<=> 10x = 9,999999......
<=> 10x = 9 + x
<=> 9x = 9
<=> x = 1 (??!)

2/ A là chồng của B. C là con của A và B. D là ông của A và B. Một ngày kia, C lấy D => D trở thành ... con của A và B và C trở thành ... mẹ của A và B. Một ngày nọ, A và B sinh con là E, D và C sinh con là F. Vậy E và F là gì của nhau ?

3/ Một siêu nhân thấy một người sắp tự tử bèn bay đến cứu. Người đó đã nhảy xuống, siêu nhân bay đến và cứu kịp thời. Mọi người đều tuyên dương siêu nhân, còn người kia thì được đưa đến bệnh viện để ổn định tinh thần.

Một ngày kia, siêu nhân đó bị kiện bởi ... người được cứu hôm nọ. Nội dung kiện là : siêu nhân không cứu tôi mà cản trở cái chết của tôi, còn làm tôi bị thương do quá mạnh tay. Vậy vụ kiện này giải quyết thế nào để hợp lý ?

1/ khoa học còn đang chứng minh=>tui làm sao biết:confused:
2/chuyện gia đình người ta=>quan tâm làm gì
3/Tiến hành cho người kiện tự tử lại, và khuyên siêu nhân tôt nhất là ở nhà ngủ.

Mai la ban tot
11-05-09, 05:03 PM
Bạn Cô gái gì đó nha quá ta. Vậy thì giải tiếp nhé:

1, Có một đứa trẻ cầm quả bóng ném ra xa mình, không di chuyển khỏi vị trí đang đứng mà đứa trẻ vẫn nhặt lại được quả bóng vì sao?
2, Hỏi có cách nào nhét một con voi vào tủ lạnh
3, Một khu rừng nọ đi tất cả các con thú đều đi họp chỉ có 1 con thú ko đi họp hỏi là con nào?
4. Một bác thợ săn đi qua một đầm lấy, đầm lấy có rất nhiều cá sấu, nhưng bác thợ săn ko bị cá sấu ăn thịt vì sao?
6, Ngươi nằm trên chiếc chõng tre, một ngươi rơi xuống hỏi còn mấy ngươi?

Chúc may mắn ^^

Mai la ban tot
16-05-09, 09:42 PM
Diễn đàn yên lặng đến đáng sợ ...

Co_gai_den_tu_hom_qua
16-05-09, 11:47 PM
Bạn Cô gái gì đó nha quá ta. Vậy thì giải tiếp nhé:

1, Có một đứa trẻ cầm quả bóng ném ra xa mình, không di chuyển khỏi vị trí đang đứng mà đứa trẻ vẫn nhặt lại được quả bóng vì sao?
2, Hỏi có cách nào nhét một con voi vào tủ lạnh
3, Một khu rừng nọ đi tất cả các con thú đều đi họp chỉ có 1 con thú ko đi họp hỏi là con nào?
4. Một bác thợ săn đi qua một đầm lấy, đầm lấy có rất nhiều cá sấu, nhưng bác thợ săn ko bị cá sấu ăn thịt vì sao?
6, Ngươi nằm trên chiếc chõng tre, một ngươi rơi xuống hỏi còn mấy ngươi?

Chúc may mắn ^^

1/ ném thẳng đứng lên trời
2/mở cửa tủ lạnh ra
3/con voi
4/vì cá sấu đi họp hết rồi
6/hok biết

Co_gai_den_tu_hom_qua
16-05-09, 11:50 PM
Trong 1 ao sen, có 1 bông sen. Cứ mỗi ngày thì số bông sen tăng lên gấp đôi. Sau 60 ngày thì bông sen mọc đầy hồ. Hỏi trong bao nhiêu ngày thì bông sen mọc được nửa hồ?

Mai la ban tot
17-05-09, 12:35 PM
59 ngày :)

Co_gai_den_tu_hom_qua
19-05-09, 10:24 PM
có thể kể 1 chút về bạn ko, mãi là bạn tốt.

Mai la ban tot
20-05-09, 07:09 AM
Mình biết bạn, bạn cũng biết mình. Đúng không ? :)

Co_gai_den_tu_hom_qua
20-05-09, 11:28 PM
:D có lẽ thế

Lotus_ask
21-05-09, 03:38 PM
Trong 1 ao sen, có 1 bông sen. Cứ mỗi ngày thì số bông sen tăng lên gấp đôi. Sau 60 ngày thì bông sen mọc đầy hồ. Hỏi trong bao nhiêu ngày thì bông sen mọc được nửa hồ?
Giải : cách loằng ngoằng cho có vẻ nhiều chữ
n1 = 1= 2^0
n2=2=2^1
n3=4=2^2
n4=4=2^3
....
n=2^n-1
===> n60= 2^59
? = 1/2 x 2^59
? = 1/2 x (2x2^58)
? = 2^58
vậy ? = 59 ngày

Đơn giản thì :
ngày hôm trước gấp đôi ngày hôm sau , 60 ngày thì đầy ao , đương nhiên ngày 59 là một nửa ao .

Lotus_ask
21-05-09, 03:44 PM
Giáp nói với chủ quán : " Tôi háu ăn nên đã ăn một lượng bằng Ất với Bính gộp vào . Ngược lại Đinh là nữ nên chỉ ăn bằng nửa Bính , Thành thử khối lượng ăn của Bính và Đinh cộng lại cũng chỉ bằng Ất mà thôi . Nếu ông tính được tôi ăn gắp mấy lần Đinh thì chúng tôi xin trả gấp đôi, còn không xin được miễn phí bữa ăn " ! Bằng sự láu lỉnh bọn Giáp hi vọng kiếm được bữa chén miễn phí , ai dè gặp đúng chủ quán giỏi toán nên bọn họ lỗ to . Vậy chủ quán tính thế nào để thắng cuộc ?

Mai la ban tot
21-05-09, 05:39 PM
Đặt:
a = Giáp; b = Ất; c = Bính; d = Đinh

* a = b + c ( Tôi háu ăn nên đã ăn một lượng bằng Ất với Bính gộp vào )
* d = c/2 <=> 2d = c ( Đinh là nữ nên chỉ ăn bằng nửa Bính )
* c + d = b ( khối lượng ăn của Bính và Đinh cộng lại cũng chỉ bằng Ất )
=> a = c + d +c
= 2d + d + 2d
= 5d
=> Giáp ăn gấp 5 lần Đinh :)

Mai la ban tot
21-05-09, 09:14 PM
Giải : cách loằng ngoằng cho có vẻ nhiều chữ
n1 = 1= 2^0
n2=2=2^1
n3=4=2^2
n4=4=2^3
....
n=2^n-1
===> n60= 2^59
? = 1/2 x 2^59
? = 1/2 x (2x2^58)
? = 2^58
vậy ? = 59 ngày

Đơn giản thì :
ngày hôm trước gấp đôi ngày hôm sau , 60 ngày thì đầy ao , đương nhiên ngày 59 là một nửa ao .

Mình xin sửa một chút cho dễ hiểu hơn :rolleyes: :
+ Ngày 1 = 1 = 2^0
+ Ngày 2 = 2 = 2^1
+ Ngày 3 = 4 = 2^2
+ Ngày 4 = 8 = 2^3
...
+ Ngày 59 = 2^(60-2) = 2^58
+ Ngày 60 = 2^(60-1) = 2^59
+ Ngày x = (2^59)/2 = (2.2^58)/2 = 2^58 = Ngày 59
=> 59 ngày thì đầy nửa ao

Ps: đây là dạng bài thi học sinh giỏi lớp 5 của Liên Xô cũ, bạn Cô gái tìm đâu hay vậy ?

Mai la ban tot
22-05-09, 06:36 PM
Tặng bạn Cô gái :)

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=4e2MXDAUHB

Co_gai_den_tu_hom_qua
23-05-09, 12:49 AM
Ps: đây là dạng bài thi học sinh giỏi lớp 5 của Liên Xô cũ, bạn Cô gái tìm đâu hay vậy ?
ba mình đọc trên báo, xong rồi quay ra đố mình, lâu lắm rồi, nhưng mình vẫn nhớ, chắc tại nó hay.

Co_gai_den_tu_hom_qua
23-05-09, 12:53 AM
Tặng bạn Cô gái :)

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=4e2MXDAUHB

cảm ơn bạn.

Mai la ban tot
23-05-09, 09:47 PM
Có người nói với mình rằng: Nếu bạn bắn quá khứ bằng khẩu súng lục thì tương lai sẽ bắn bạn bằng khẩu đại bác. Vậy có ai hiểu câu này không? Giúp với :confused:

Mai la ban tot
23-05-09, 09:51 PM
1/ khoa học còn đang chứng minh=>tui làm sao biết:confused:

1/ Đặt x= 0,999999999......
<=> 10x = 9,999999......
<=> 10x = 9 + x
...
Vì x này không bằng x

:rolleyes:

Co_gai_den_tu_hom_qua
24-05-09, 11:47 AM
Có người nói với mình rằng: Nếu bạn bắn quá khứ bằng khẩu súng lục thì tương lai sẽ bắn bạn bằng khẩu đại bác. Vậy có ai hiểu câu này không? Giúp với :confused:

giống như : gieo nhân nào nhận quả nấy

Mai la ban tot
24-05-09, 04:30 PM
Một chàng trai đang gặp nhiều khó khăn , anh bị tổn thương và trở nên mất niềm tin vào cuộc sống. Anh đến hỏi 1 ông già thông thái. Nghe kể xong, ông chẳng nói lời nào mà chỉ im lặng đặt chiếc nồi lên bếp, đổ vào nồi 1 ít nước và cho vào 1 củ cà rốt, 1 cục muối và 1 quả trứng. Sau khi đun sôi, ông mở nắp và trầm ngâm im lặng nhìn chàng trai. Sau 1 hồi ông bắt đầu nói:
- Ai sống trên đời cũng phải trải qua khó khăn, thử thách cả. Nhưng điều quan trọng là sau đó mọi việc sẽ như thế nào?
Hãy nhìn xem cục muối với vẻ rắn chắc bên ngoài nhưng khi bỏ vào nước là tan, củ cà rốt cứng cáp khi bị nóng cũng trở nên mềm đi. Còn quả trứng tuy mỏng manh nhưng khi qua nước sôi nóng bỏng lại trở nên cứng cáp hơn.

Co_gai_den_tu_hom_qua
25-05-09, 12:51 AM
Một chàng trai đang gặp nhiều khó khăn , anh bị tổn thương và trở nên mất niềm tin vào cuộc sống. Anh đến hỏi 1 ông già thông thái. Nghe kể xong, ông chẳng nói lời nào mà chỉ im lặng đặt chiếc nồi lên bếp, đổ vào nồi 1 ít nước và cho vào 1 củ cà rốt, 1 cục muối và 1 quả trứng. Sau khi đun sôi, ông mở nắp và trầm ngâm im lặng nhìn chàng trai. Sau 1 hồi ông bắt đầu nói:
- Ai sống trên đời cũng phải trải qua khó khăn, thử thách cả. Nhưng điều quan trọng là sau đó mọi việc sẽ như thế nào?
Hãy nhìn xem cục muối với vẻ rắn chắc bên ngoài nhưng khi bỏ vào nước là tan, củ cà rốt cứng cáp khi bị nóng cũng trở nên mềm đi. Còn quả trứng tuy mỏng manh nhưng khi qua nước sôi nóng bỏng lại trở nên cứng cáp hơn.

vậy thôi hả, đúng là đơn giản như...truyện

Mai la ban tot
25-05-09, 10:21 AM
Có những truyện không hề đơn giản như bạn nghĩ đâu.

Mai la ban tot
26-05-09, 11:59 PM
1. Sở thú bị cháy ,đố bạn con gì chạy ra đầu tiên?

2. Một con hổ bị xích vào gốc cây, sợi xích dài 30m. Có 1 bụi cỏ cách gốc cây 31m, đố bạn làm sao con hổ ăn được bụi cỏ?

3. Mỗi năm có 7 tháng 31 ngày. Đố bạn có bao nhiêu tháng có 28 ngày?

4. Nhà Nam có 4 anh chị em, 3 người lớn tên là Xuân, Hạ, Thu. Đố bạn người em út tên gì?

5. Đố bạn khi Beckham thực hiện quả đá phạt đền, anh ta sẽ sút vào đâu?

6. Một ly thuỷ tinh đựng đầy nước, làm thế nào để lấy nước dưới đáy ly mà không đổ nước ra ngoài?

7. Đố bạn có bao nhiêu chữ C trong câu sau đây: “ Cơm, canh, cháo gì tớ cũng thích ăn!” .

8. Cầm trên tay một cây thước và một cây bút , làm thế nào để bạn vẽ được một vòng tròn thật chính xác?

9. Cái gì người mua biết, người bán biết, người xài không bao giờ biết?

10. Tại sao khi bắn súng người ta lại nhắm một mắt?

11. Từ nào trong tiếng Việt có chín mẫu tự h?

12. Bạn thử chứng minh"Ba n = Bốn với mọi n” thử xem nào?

13. Bạn đang ở trong một cuộc đua và bạn vừa vượt qua người thứ nhì. Vậy bây giờ bạn đang ở vị trí nào trong đoàn đua ấy?

14. Cũng trong một cuộc đua, bạn vừa chạy qua người cuối cùng. Vậy bạn đang ở vị trí nào?

15. Người đàn ông duy nhất trên thế giới có…sữa là ai?

16. Cái gì có kích thước bằng con voi nhưng chẳng nặng gram nào cả?

17. Con mèo có gì mà không bất kỳ con vật nào có?

18. Tôi có cả một hàm răng nhưng không có cái miệng nào cả? Tôi là ai?

Ps: giải mệt nghỉ luôn :biggrin:

Mai la ban tot
28-05-09, 04:55 PM
Có lẽ mình sẽ vắng mặt một thời gian, mọi người giữ gìn sức khoẻ :)

Co_gai_den_tu_hom_qua
29-05-09, 01:56 AM
giờ linh rồi, post bài cho nó hên^^, mọi người ngủ sớm nhỉ, ráng đợi đúng 2h, hic hic, thiếu 4 phút, chán, thôi đi ngủ