PDA

View Full Version : Nếu dính HIV tôi sẽ mang tội bất hiếu huhu

hero_chan
31-07-08, 12:17 AM
Chào tất cả các bạn, mình đang rất lo sợ không biết mình có lây HIV hay không, mình xin kể lại sự thật mong các bạn và anh SuperAdmin cho mình một lời khuyên chân thành. Sự việc là thế này, mình là một người rất cẩn thận trong chuyện quan hệ, nói đúng hơn là chưa bao giờ quan hệ, mình chỉ quen với con gái nhà lành, và cùng lắm là hôn, chưa bao giờ mình dám làm chuyện đó. Nhưng hôm CN ngày 28/07 vừa rồi bạn mình rủ mình đi mátxa, do tò mò nên mình cũng đi theo, mới đầu GMD dùng miệng với Dv của mình ( không có xây xát gì ) sau đó do không kiềm chế mình dùng Dv tiếp xúc với Ađ của GMD ( nhưng Dv của mình chưa vào Ađ quá 1 phân, mới tiếp xúc 1 lúc giữa 2 môi Ađ của GMD). Sau đó mình đưa Dv lên vùng bụng của GMD và ra ở đó . Vậy cho mình hỏi nguy cơ lây HIV cao không ạ ( lúc đó mình không mang BCS ). Mấy hôm nay mình đọc nhiều web nói về lây HIV nên rất hoang mang, cảm thấy căm giận bản thân mình vì 1 phút nông nổi...Nếu có chuyện gì chắc mình ân hận ngàn năm vì chết do HIV mình thấy mang tội bất hiếu huhu .Xin các bạn cho mình một lời giải đáp , mình xin cảm ơn rất nhiều .

hero_chan
31-07-08, 11:16 AM
hix sao không có ai tư vấn giúp mình vậy , đang buồn quá à , nếu bị chắc chỉ còn cách ...

nguoi_vo_hinh
31-07-08, 11:54 AM
Từ lúc quan hệ tới giờ là bao lâu rồi , mình thấy nếu như bạn nói thì tỉ lệ lây củng ít lắm và muốn chắc chắm thì khoảng từ 3 đến 6 tháng bạn làm xét nghiện đi .

cind
31-07-08, 01:43 PM
Ân hận thì tốt vì để bạn nhớ đời chuyện quan hệ TD không an toàn, nhưng nếu sự việc đúng thực sự như bạn tường thuật thì khả năng lây nhiễm rất ít. Để chắc chắn thì không còn cách nào khác ngoài cách nguoi_vo_hinh đã nói là khoảng 6 tháng sau lần đó bạn đi xét nghiệm với điều kiện là trong thời gian đó bạn không còn có hành vi nguy cơ nào nữa.
-Thân-

P/s: đây là câu hỏi khá phổ biến vì giờ đây hầu hết ai cũng biết chút ít về AIDS và đều cảm thấy sợ sau khi có hành vi nguy cơ. Chúng tôi đã trả lời lặp đi lặp lại câu hỏi dạng như vầy rất nhiều lần cho nên thường ưu tiên cho các vấn đề nóng khác (mà trả lời chậm thì lại bị trách móc). Nhân tiện đây xin nhắn nhủ mong các bạn hãy tìm đọc bài tương tự trường hợp của mình quan tâm đã có trong 4rum.

hero_chan
01-08-08, 12:50 AM
Từ lúc quan hệ tới giờ là bao lâu rồi , mình thấy nếu như bạn nói thì tỉ lệ lây củng ít lắm và muốn chắc chắm thì khoảng từ 3 đến 6 tháng bạn làm xét nghiện đi .

Hix mình biết web này trễ quá, mình mới có hành vi nguy cơ cách đây 4 ngày àh , nếu biết sớm mình đã dùng ARV gì đó rồi, mình không biết loại thuốc này. 1h sáng rồi không ngủ được ... cảm ơn bạn nhiều vì đã chia sẻ với mình. Mình phải đợi 3 tháng nữa, hix lâu quá.

hero_chan
01-08-08, 01:01 AM
Ân hận thì tốt vì để bạn nhớ đời chuyện quan hệ TD không an toàn, nhưng nếu sự việc đúng thực sự như bạn tường thuật thì khả năng lây nhiễm rất ít. Để chắc chắn thì không còn cách nào khác ngoài cách nguoi_vo_hinh đã nói là khoảng 6 tháng sau lần đó bạn đi xét nghiệm với điều kiện là trong thời gian đó bạn không còn có hành vi nguy cơ nào nữa.
-Thân-

P/s: đây là câu hỏi khá phổ biến vì giờ đây hầu hết ai cũng biết chút ít về AIDS và đều cảm thấy sợ sau khi có hành vi nguy cơ. Chúng tôi đã trả lời lặp đi lặp lại câu hỏi dạng như vầy rất nhiều lần cho nên thường ưu tiên cho các vấn đề nóng khác (mà trả lời chậm thì lại bị trách móc). Nhân tiện đây xin nhắn nhủ mong các bạn hãy tìm đọc bài tương tự trường hợp của mình quan tâm đã có trong 4rum.

Sự thật đúng như mình kể, hôm đó thật là mình chưa quan hệ, chỉ là đụng chạm như mình nói, nhưng mình lo lắm, mình nghĩ rằng nếu ai đã từng vào diễn đàn này thì họ sẽ không bao giờ dám QHTD không an toàn và cũng không dám QHTD bừa bãi. Mình muốn cả VN này sẽ đọc được những gì bổ ích trong này và hãy nhìn vào đó mà sống thật tốt, còn bao nhiêu điều tốt đẹp trong cuộc sống này, hãy sống thật có ích. Cảm ơn các bạn rất nhiều vì đã tạo ra một nơi thật có ích, cho nhưng ai đã và chưa lầm đường lạc lối.

nguoi_vo_hinh
01-08-08, 06:28 AM
Thuốc ARV là khi nào bạn có kết quả bạn có H bạn mới uống chứ bây giờ bạn chưa bết kết quả như thế nào mà bạn dùng thuốc ARV sao được , còn mình thì có QHTD lần nào đâu mà cũng có H vậy , đời mà đâu ai biết trước những gì sẽ sảy ra với mình :)

Maili
01-08-08, 09:23 AM
nguoi_vo_hinh ơi, ý bạn ấy là dùng ARV để điều trị phơi nhiễm đấy, nhưng nó chỉ có tác dụng khi ta thực hiện trong vòng 24 tiếng sau hành vi có nguy cơ thôi.

nguoi_vo_hinh
01-08-08, 12:36 PM
tất cả chúng ta ai củng vậy khi làm ko bao giờ chịu suy nghĩ kỹ chuyện mình sắp làm và khi làm rồi lại ân hận , thật là buốn quá đi .

hero_chan
08-08-08, 07:07 PM
bạn không làm gì mà cũng bị dính HIV là sao, nếu vậy thì cuộc đời này thật bất công. Mình biết là QHTD không an toàn là rất nguy hiểm nhưng mình biết kiềm chế bản thân mà, chưa bao giờ dám làm chuyện ấy. Mình làm bên Xây dựng cho nên khi làm ăn cũng có nhậu nhẹt, xong rồi lại bắt đi vui vẻ, nhưng cùng lắm là masage thui hix hix. Các bạn cho mình hỏi một chút nữa nhé, vì vấn đề này mà mình lo lắng, ko biết đây có phải là biểu hiện của HIV hay không : mình dùng tay cho vào AĐ của GMD thì thấy có rất nhiều vật cứng cứng, màu hơi trắng , nhỏ như hạt đậu thôi nhưng nó không tròn, vậy xin cho mình biết đó là gì hay là dấu biểu hiện của bệnh gì ạ ? Xin cám ơn các bạn hixhix .

Maili
08-08-08, 09:25 PM
Bạn ơi, HIV làm gì có mấy triệu chứng như thế, nó làm suy giảm hệ miễn dịch, nên các bệnh cơ hội sẽ phát triển. Những triệu chứng ban đầu thưòng là: tiêu chảy kéo dài, nóng sốt, giảm cân, biếng ăn...Và lưu ý bạn là bên trong AĐ của ngừoi phụ nữ cũng đâu trơn láng hoàn toàn, cũng ghồ ghề chứ bộ (để tạo cảm giác mà_hihi):D

hero_chan
08-08-08, 10:35 PM
Bạn ơi, HIV làm gì có mấy triệu chứng như thế, nó làm suy giảm hệ miễn dịch, nên các bệnh cơ hội sẽ phát triển. Những triệu chứng ban đầu thưòng là: tiêu chảy kéo dài, nóng sốt, giảm cân, biếng ăn...Và lưu ý bạn là bên trong AĐ của ngừoi phụ nữ cũng đâu trơn láng hoàn toàn, cũng ghồ ghề chứ bộ (để tạo cảm giác mà_hihi):D

Hiz mình cũng có biết gì về cái ấy đâu, nhưng mình thấy hơi lạ nên cũng có hỏi vài người bạn nhưng chẳng ai biết đó là cái gì :( Nhưng cái vật như mình đã mô tả có nhiều chứ không phải ít , và rất cứng, mình có cảm giác nó khá nhọn, nếu không phải biểu hiện của HIV thì cũng là 1 bệnh gì khác , chứ mình nghĩ bình thường không có người nào như vậy đâu, nếu có cái đó thì khi QHTD chắc sẽ làm rách BCS hoặc làm đối phương bị đau :( Hiz lo quá àh :confused:

Lotus_ask
09-08-08, 09:48 AM
Bạn ơi những biểu hiện mà bạn nói về cái thứ " trắng trắng , cứng cứng , " đó mình thấy giống biểu hiện của bệnh nấm thôi bạn à
Viêm âm đạo do nấm Candida: cũng là một chứng viêm nhiễm âm đạo thường gặp ở phụ nữ có thai, người mắc bệnh tiểu đường, người đang sử dụng thuốc hocmon nữ và nhất là ở những bệnh nhân dùng kháng sinh kéo dài. Đặc diểm của khí hư loại này là kèm theo ngứa, đau rát âm đạo ngoài, khí hư có mầu sữa chua . Nếu bạn QHTD với người có bệnh đó , thì bạn cũng có khả năng bị lây nhiễm nấm . Nếu vợ chồng bạn có ý định sinh con, thì nên điều trị dứt hẳn ( cả 2 vợ chồng ) Tránh những vấn đề ảnh hưởng không tốt đến cháu bé sau này!Như nhiễm nấm gây ghẻ chóc và các bệnh ngoài da khác!
Chúc khỏe và hạnh phúc !

Lotus_ask
09-08-08, 10:11 AM
Bạn ơi, giờ mình mới đọc kỹ , với " trắng trắng , cứng cứng , dai dai " thì mình nghĩ đó là nấm , nhưng mà lại cả " nhọn nhọn " nữa thì quả thật mình không biết nó là cái gì.
Hay bạn đến khám ở các phòng khám da liễu đi .Vì mình hay bị dị ứng nên biết một bác sĩ chuyên về da liễu và các bệnh giới tình rất giỏi , đó là bác sĩ Duy , phòng khám ở phố Phương Mai, Hà nội , số điện thoại là 0982415123 .Bạn cứ gọi cho bác và hỏi giờ nào bác ở phòng khám, bác ý rất nhiệt tình nên bạn nào ở xa thì cứ gọi điện bác sẽ tư vấn cho, bạn nói là bạn Trang ( mẹ bé Cún giới thiệu ) . Vậy nhé bạn ...

hero_chan
09-08-08, 01:15 PM
Bạn ơi những biểu hiện mà bạn nói về cái thứ " trắng trắng , cứng cứng , " đó mình thấy giống biểu hiện của bệnh nấm thôi bạn à
Viêm âm đạo do nấm Candida: cũng là một chứng viêm nhiễm âm đạo thường gặp ở phụ nữ có thai, người mắc bệnh tiểu đường, người đang sử dụng thuốc hocmon nữ và nhất là ở những bệnh nhân dùng kháng sinh kéo dài. Đặc diểm của khí hư loại này là kèm theo ngứa, đau rát âm đạo ngoài, khí hư có mầu sữa chua . Nếu bạn QHTD với người có bệnh đó , thì bạn cũng có khả năng bị lây nhiễm nấm . Nếu vợ chồng bạn có ý định sinh con, thì nên điều trị dứt hẳn ( cả 2 vợ chồng ) Tránh những vấn đề ảnh hưởng không tốt đến cháu bé sau này!Như nhiễm nấm gây ghẻ chóc và các bệnh ngoài da khác!
Chúc khỏe và hạnh phúc !

Hiz cảm ơn bạn đã quan tâm giải đáp cho mình, mình mới 24t chưa có vợ bạn à, mới ra trường đang đi làm thui :( Mình cũng không nghĩ là nấm, vì mình có cảm giác nó cứng, gai gai chứ cũng ko phải nhọn, và to như hạt đậu xanh. Với lại có rất nhiều , màu trắng :mad: và nó ở trong AĐ. Hok biết HIV không có biểu hiện như vậy ko nữa. Mình thì chưa có QHTD sâu vào đó, chỉ tiếp xúc bên ngoài 2 môi thôi, nhưng biết đâu số xui xẻo thì cũng chit như thường :confused:

hero_chan
09-08-08, 01:18 PM
Bạn ơi, giờ mình mới đọc kỹ , với " trắng trắng , cứng cứng , dai dai " thì mình nghĩ đó là nấm , nhưng mà lại cả " nhọn nhọn " nữa thì quả thật mình không biết nó là cái gì.
Hay bạn đến khám ở các phòng khám da liễu đi .Vì mình hay bị dị ứng nên biết một bác sĩ chuyên về da liễu và các bệnh giới tình rất giỏi , đó là bác sĩ Duy , phòng khám ở phố Phương Mai, Hà nội , số điện thoại là 0982415123 .Bạn cứ gọi cho bác và hỏi giờ nào bác ở phòng khám, bác ý rất nhiệt tình nên bạn nào ở xa thì cứ gọi điện bác sẽ tư vấn cho, bạn nói là bạn Trang ( mẹ bé Cún giới thiệu ) . Vậy nhé bạn ...

Mình ở SG lận, với lại không phải mình bị cho nên cũng không biết nói sao nữa, chỉ lo bị lây HIV thôi, cái đó vô phương cứu . Còn bệnh khác thì còn hy vọng dù mong manh:confused:

nguoi_vo_hinh
09-08-08, 06:47 PM
Vậy bạn chờ từ 3-6 tháng rồi đi làm xét nghiệm đi , chứ ngồi lo lắng suy nghĩ lung tung còn khó chịu hơn , bạn muốn xét nghiệm free thì tới những trung tâm xét nghiệm tình nguyện ấy sẽ được bảo mật tuyệt đối .

Maili
10-08-08, 10:31 PM
:D Mình cũng ở Sài Gòn, có cần cử người đi cùng bạn đến chỗ xét nghiệm ko, bạn chỉ dùng tay thôi thì ko nhiễm nổi HIV đâu, trừ phi tay bạn có vết thương bị chảy máu. Còn mấy cái hạt đó là bệnh khác, mỗi người có triệu chứng cũng khác khác nhau mà bạn. Bạn có cần gì thì cứ post lên nhé, ở SG có nhiều người giúp được bạn lắm:D

hero_chan
11-08-08, 10:35 AM
Vậy bạn chờ từ 3-6 tháng rồi đi làm xét nghiệm đi , chứ ngồi lo lắng suy nghĩ lung tung còn khó chịu hơn , bạn muốn xét nghiệm free thì tới những trung tâm xét nghiệm tình nguyện ấy sẽ được bảo mật tuyệt đối .

Mình phải chờ 2 tháng nữa mới đủ 3 tháng :(

hero_chan
11-08-08, 10:40 AM
:D Mình cũng ở Sài Gòn, có cần cử người đi cùng bạn đến chỗ xét nghiệm ko, bạn chỉ dùng tay thôi thì ko nhiễm nổi HIV đâu, trừ phi tay bạn có vết thương bị chảy máu. Còn mấy cái hạt đó là bệnh khác, mỗi người có triệu chứng cũng khác khác nhau mà bạn. Bạn có cần gì thì cứ post lên nhé, ở SG có nhiều người giúp được bạn lắm:D

Hy vọng là bệnh khác như bạn nói, bây giờ phải chờ 2 tháng nữa đi xét nghiệm sẽ rõ , nhưng dù sao cũng cảm ơn các bạn đã quan tâm và trả lời cho mình . Lúc nào cần mình sẽ liên lạc nhé . Đi một mình chắc cũng ko sao đâu nhỉ :confused:

Maili
11-08-08, 12:54 PM
Uhm bạn cứ đến đó, người ta sẽ hướng dẫn cũng như giữ bí mật cho bạn. Cực kì an tâm:D

nguoi_vo_hinh
11-08-08, 01:02 PM
có cần mình dắt đi ko 1 tháng mình đi tái khám 1 lần nè ,

hero_chan
11-08-08, 06:44 PM
Uhm bạn cứ đến đó, người ta sẽ hướng dẫn cũng như giữ bí mật cho bạn. Cực kì an tâm:D

một lần nữa cảm ơn bạn nhiều nhé, chắc tại mình làm việc xấu xa nên lo sợ , hiz .Trước giờ mình có đi mấy cái chuyện gái gú masage bao giờ, từ khi đi làm đâm ra hỏng :(

hero_chan
11-08-08, 06:45 PM
có cần mình dắt đi ko 1 tháng mình đi tái khám 1 lần nè ,

cảm ơn nguoi_vo_hinh nhé, lúc nào đủ 3 tháng ,nếu gặp khó khăn gì mình sẽ nhờ bạn giúp , các bạn nhiệt tình quá , làm mình thấy ngại quá :(

Maili
12-08-08, 07:08 AM
Bạn à, ai cũng là con người mà, mấy chuyện này đúng là ko đáng tự hào lắm, nhưng cũng chấp nhận được bạn à. Chỉ cần bạn biết sợ và ko tái phạm là được. Với lại mình thấy đi chơi kiểu này con trai dễ gây ấn tượng xấu với mấy cô gái mà mình có ý định nghiêm túc lắm, phải bảo vệ bạn và bảo vệ cả người yêu tương lai của bạn nữa.