PDA

View Full Version : Xin hỏi mọi người luật mới bây giờ đi cai nghiện bắt buộc là bao lâu ?

vi_tieu_bao
01-09-08, 01:15 PM
Ai có thể cho tôi biết , thời gian đi trại cai nghiện bắt buộc tối thiểu là bao lâu không ?

Thời gian quy định cai tại trại có xét theo mức độ nghiện nặng hay nhẹ không ? Hay là đã bị bắt đi trại cai nghiện là có mức án chung rồi .

Còn 1 vấn đề nữa là , trong quá trình cai tại trại , dù chưa hết thời gian quy định ban đầu nhưng phạm nhân đã cai hoàn toàn được rồi thì có được thả về không ?

Nếu ai biết xin làm ơn nói cho mình biết với nhé ! Xin cám ơn mọi người

Lotus_ask
02-09-08, 08:36 AM
Ai có thể cho tôi biết , thời gian đi trại cai nghiện bắt buộc tối thiểu là bao lâu không ?

Thời gian quy định cai tại trại có xét theo mức độ nghiện nặng hay nhẹ không ? Hay là đã bị bắt đi trại cai nghiện là có mức án chung rồi .

Còn 1 vấn đề nữa là , trong quá trình cai tại trại , dù chưa hết thời gian quy định ban đầu nhưng phạm nhân đã cai hoàn toàn được rồi thì có được thả về không ?

Nếu ai biết xin làm ơn nói cho mình biết với nhé ! Xin cám ơn mọi người

Bạn ơi,thời gian đi cai tại Trung tâm có 1 mức chung là 02 năm bạn ạ . Hiên nay để án sau cai tạm dừng lại sau 5 năm thực hiện, nên người đi cai không phải đi thêm 2 năm nữa( tổng cộng là 4 năm) .
Thơi gian 2 năm cũng chưa thể nói được là :" cai hoàn toàn " đâu bạn ạ .Còn nhiều gian nan lắm! Nhưng sẽ thành hiện thực nếu có sự động viên của gia đình cả khi học viên trong trung tâm lẫn khi về bạn ạ ! Chúc bạn luôn vui và hạnh phúc !!!